สาเหตุที่ทำไม "ผมถึงต้องไล่เลขาผมออก"

ชื่อกระทู้: สาเหตุที่ทำไม "ผมถึงต้องไล่เลขาผมออก"

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สาเหตุที่ทำไม "ผมถึงต้องไล่เลขาผมออก"

สาเหตุที่ทำไม "ผมถึงต้องไล่เลขาผมออก"
    อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม
    เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่

จากนั้นผมก็เลยลงไปทานอาหารเช้า
    โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม
    แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้

แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม
    ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ อ่ะ

ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน
    แต่ ลูกผมไง
    พวกเค้าจะจำวันนี้ได้

แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซั กคำเลย

จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศ ไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และ ค่อนข้างแย่

พอผมไปถึงออฟฟิศ
    เจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า "สวัสดีค่ะเจ้านาย" แล้วก็
    "สุขสันต์วันเกิดนะคะ"

ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผม ได้น่า

จากนั้นผมก็ทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง
    แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า

"วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วย
    ทำไมเราไม่ไปกินข้าวเที่ยงกันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ"

พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า "แน่นอนสิ นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่เช้าเลยนะ"

จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน
    แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ
    เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ (เป็นส่วนตัว)หน่อย

แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้
    เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว

จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศ
    เจนบอกกับผมว่า "วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย
    เราคงไม่ต้องรีบกลับกันไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย"

ผมก็ตอบไปว่า "อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ"

เจนเลยตอบว่า "งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง"

พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน
    เจนก็บอกกับผมว่า "บอสค่ะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องนอ นซักพักนึงก่อน แล้วจะกลับมาหาบอสนะคะ"

ผมก็ตอบ "โอเค" ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ

เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง

จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่

พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน แล้วทุกคนก็ร้องเพลง สุขสันต์วันเกิดให้ผม..

แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น

บนโซฟาของเจน

แบบเปลือยกายอยู่...

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

Senior Member top_paknumpo's Avatar
    สถานที่
    ฮอนด้าปากน้ำโพ
    ขอบคุณ
    0

ผมก็คงทำเหมือนบอสหล่ะครับ....
    มีใครบ้าง!ที่เลือกเกิดได้ มีใครบ้าง!ไม่อยากเกิดมาครบ32 มีใครบ้าง!อยากเกิดมาเป็นภาระสังคม ให้ความรักความเมตตา
    หยุด!รังแกคนพิการ
    http://facebook.com/toppaknumpo

ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่ เทพ น.ว.'s Avatar
    สถานที่
    BPSK8
    ขอบคุณ
    0

สะเทือนใจโครต แต่ฮา
    โพสรูปไม่เป็นเชิญทางนี้ครับ
    จิ้ม (เบาๆ)
    ~มนต์รักรถเก่า~

ts23~ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่..~ts23

ประธาน ฝ่าย it nu เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) classic bike
    ขอบคุณ
    0

Talking เหอะๆ

บอสทำถูกแล้วครับ

ไม่งั้นนานเข้าอาจแย่กว่านี้

เด็กโบ(ลาน)classic bike

บอร์กลุ่มครับ
    Hi5กลุ่มน่ะครับ http://dekbolanclassicbike.hi5.com

สำหรับลูกค้าที่ซื้ออะไหล่น่ะครับ
    โอนเข้าบัญชีนี้เลยครับ
    ธ.กรุงเทพ สาขาสะพานเหลือง
    108-0-59097-7 ภาณุ ไชยศิวามงคล

...
    สถานที่
    ......
    ขอบคุณ
    0

ฮ่าๆๆๆๆ ฮาแตกครับๆ