ขี่รถระวังกันหน่อยนะครับ

ชื่อกระทู้: ขี่รถระวังกันหน่อยนะครับ

CK180SS's Avatar
    สถานที่
    Ubon Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขี่รถระวังกันหน่อยนะครับ

เนื่องจากช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา
    น้องซันนี่ กลุ่ม Surin Scooter Club ได้ประสบอุบัติเหตุ
    เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคือ ซันนี่ขี่รถไปตามปกติในตัวเมืองสุรินทร์
    จู่ๆรถยนต์คนหนึ่งก็เปิดประตูออกมาโดยไม่มอง
    ทำให้ซันนี่เบรคไม่ทัน ชนเข้ากับประตูรถอย่างจัง
    ตัวซันนี่กระเด็นออกมา หัวฟาดพื้นสลบไป จนวันนี้ ยังไม่ได้สติเลย
    ส่วนรถคันนั้นก็ขับหนีไปโดยไม่เหลียวแล แต่ทราบว่ารู้ทะเบียนแล้ว
    ก็ต้องปล่อยให้เป็นหน้าที่ของตำรวจต่อไป

ก็อยากจะเตือนเพื่อน พี่ น้อง ทุกคนนะครับ
    ช่วงนี้ระวังกันเพิ่มขึ้นหน่อยนะครับ ขี่รถก็ใส่หมวกกันน็อคทุกครั้ง
    จะเลี้ยวก็มองซ้ายมองขวากันหน่อย Ves & Lam ของพวกเราก็ไม่ค่อยมีไฟเลี้ยวกันอยู่แล้ว
    ถ้างดเหล้าได้ก็เยี่ยมเลยครับ

สุดท้ายนี้
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย คุ้มครองให้ซันนี่ปลอดภัย
    เป็นห่วงจริงๆ
    Ubon Scooter Club

Junior Member UmmishelL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้หายเร็วๆนะคับ

Bookmarks