ถามทาง

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: ถามทาง

Junior Member maco's Avatar
    สถานที่
    st.anthony
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามทาง

จากศรีราชาชลบุรีไปเขาใหญ่ไปทางไหนดีครับว่าจะไปคนเด ียวเลยขอถามหน่อย

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maco อ่านข้อความ
    จากศรีราชาชลบุรีไปเขาใหญ่ไปทางไหนดีครับว่าจะไปคนเด ียวเลยขอถามหน่อย
    แนะนำนะครับ!!!
    เอาเป็นว่าถ้าเริ่มต้นจากสี่แยกเฉลิมไทยนะครับให้คุณ ใช้เส้นทางที่จะวิ่งไปอำเภอพนัสนิคมนะครับ
    พอถึงสี่แยกพานทองให้เลี้ยวซ้ายเข้าอำเภอพานทองผ่านอ ำเภอพานทองไปถึงทางแยกบ้านหัวไผ่ให้เลี้ยวซ้ายมุ่งตร งสู่ฉะเชิงเทรา
    พอถึงสี่แยกก่อนเข้าตัวเมืองฉะเชิงเทราให้เลี้ยวขวาไ ปทางอำเภอพนมสารคาม(ทางหลวงหมายเลข 304) ****ให้สังเกตด้านขวามือจะมีค่ายทหารพลราบ11****
    จากนั้นยิงตรงยาวผ่านแยกบางคล้า วิ่งตรงผ่านสี่แยกอำเภอพนมสารคาม จะถึงสามแยกให้เลี้ยวซ้ายไปทางปราจีนบุรี(ทางหลวงหมา ยเลข 319) ถ้าตรงไปจะไปสระแก้ว
    จากนั้นยิงยาวจนถึงตัวเมืองปราจีนบุรีเลยครับระยะทาง ประมาณ +30 กม. ให้เลี้ยวขวาที่สามแยกเข้าตัวเมืองปราจีนบุรี(สังเกต ขวามือจะมีศูนย์โตโยต้า) วิ่งตรงไปประมาณ 1-2 กม.จะเจอสี่แยกไฟแดงแรกให้เลี้ยวซ้าย จะผ่านสถานีรถไฟ ข้ามทางรถไฟ จากนั้นก็วิ่งไปเรื่อยๆครับ จะถึงบริเวณวงเวียนทางแยกขึ้นเขาใหญ่ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีป้ายบอกทางขึ้นอยู่ (สังเกตด้านขวามือจะมีศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราช)

ลองดูนะครับเส้นทางนี้น่าจะพอใช้เป็นเส้นทางหลักได้
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ My Lam. อ่านข้อความ
    แนะนำนะครับ!!!
    เอาเป็นว่าถ้าเริ่มต้นจากสี่แยกเฉลิมไทยนะครับให้คุณ ใช้เส้นทางที่จะวิ่งไปอำเภอพนัสนิคมนะครับ
    พอถึงสี่แยกพานทองให้เลี้ยวซ้ายเข้าอำเภอพานทองผ่านอ ำเภอพานทองไปถึงทางแยกบ้านหัวไผ่ให้เลี้ยวซ้ายมุ่งตร งสู่ฉะเชิงเทรา
    พอถึงสี่แยกก่อนเข้าตัวเมืองฉะเชิงเทราให้เลี้ยวขวาไ ปทางอำเภอพนมสารคาม(ทางหลวงหมายเลข 304) ****ให้สังเกตด้านขวามือจะมีค่ายทหารพลราบ11****
    จากนั้นยิงตรงยาวผ่านแยกบางคล้า วิ่งตรงผ่านสี่แยกอำเภอพนมสารคาม จะถึงสามแยกให้เลี้ยวซ้ายไปทางปราจีนบุรี(ทางหลวงหมา ยเลข 319) ถ้าตรงไปจะไปสระแก้ว
    จากนั้นยิงยาวจนถึงตัวเมืองปราจีนบุรีเลยครับระยะทาง ประมาณ +30 กม. ให้เลี้ยวขวาที่สามแยกเข้าตัวเมืองปราจีนบุรี(สังเกต ขวามือจะมีศูนย์โตโยต้า) วิ่งตรงไปประมาณ 1-2 กม.จะเจอสี่แยกไฟแดงแรกให้เลี้ยวซ้าย จะผ่านสถานีรถไฟ ข้ามทางรถไฟ จากนั้นก็วิ่งไปเรื่อยๆครับ จะถึงบริเวณวงเวียนทางแยกขึ้นเขาใหญ่ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีป้ายบอกทางขึ้นอยู่ (สังเกตด้านขวามือจะมีศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราช)

ลองดูนะครับเส้นทางนี้น่าจะพอใช้เป็นเส้นทางหลักได้
    เป็นคำตอบที่ถูกต้องครับแต่ขอเสริมนิดหนึงคือ
    1.เส้นทางถ้าเราจะเข้าพานทองจะไปถึงหัวไผ่มันไม่ค่อย ดีมีหลุมมากแต่ก็ลาดยางแต่ถ้าใช้เส้นทางเขาพนัสแล้วเ ลี้ยวซ้ายไปฉะเชิงเทราถนนจะเลี่ยมกว่าระยะทางพอกันแล ะถนนจะเป็นเส้นตรงตลอดเข้าใจง่าย
    2.ก่อนถึงแยกตรงศูนย์โตโยต้าระวังให้ดีมักจะมีตำรวจต ั้งด่านบ่อยและมักจะไม่ปล่อยรถที่ผิดกฏหมายเพราะฉะนั ้นระหว่างข้ามสะพานแม่น้ำปราจีนควรมองไปข้างหน้าว่าม ีตำรวจอยู่เปล่าถ้าคิดว่ารถถูกกฏหมายก็ขี่ไปเลยแต่ถ้ าคิดว่าผิดรีบถอนทัพรอจนกว่าหรือหาเส้นทางอื่นไป ลองถามคนแถวนั้นดูครับมีเส้นใหนบ้าง
    em93
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*y1991@hotmail.com
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c50 อ่านข้อความ
    เป็นคำตอบที่ถูกต้องครับแต่ขอเสริมนิดหนึงคือ
    1.เส้นทางถ้าเราจะเข้าพานทองจะไปถึงหัวไผ่มันไม่ค่อย ดีมีหลุมมากแต่ก็ลาดยางแต่ถ้าใช้เส้นทางเขาพนัสแล้วเ ลี้ยวซ้ายไปฉะเชิงเทราถนนจะเลี่ยมกว่าระยะทางพอกันแล ะถนนจะเป็นเส้นตรงตลอดเข้าใจง่าย
    2.ก่อนถึงแยกตรงศูนย์โตโยต้าระวังให้ดีมักจะมีตำรวจต ั้งด่านบ่อยและมักจะไม่ปล่อยรถที่ผิดกฏหมายเพราะฉะนั ้นระหว่างข้ามสะพานแม่น้ำปราจีนควรมองไปข้างหน้าว่าม ีตำรวจอยู่เปล่าถ้าคิดว่ารถถูกกฏหมายก็ขี่ไปเลยแต่ถ้ าคิดว่าผิดรีบถอนทัพรอจนกว่าหรือหาเส้นทางอื่นไป ลองถามคนแถวนั้นดูครับมีเส้นใหนบ้าง
    em93
    ขอเสริมอีกนิด ถ้าเจอด่านให้คุณวกกลับแล้วเลี้ยวขวาตรงมุมสะพานวิ่ง ลอดใต้สะพานมาอีกฝั่งนึงแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าไปเลยทางไ ปโรงเรียนปราจีนกัลยาณีมันจะเลาะแม่น้ำปราจีนไปแล้วไ ปข้ามสะพานซ้ายมือที่จะข้ามฝั่งไปตลาดสะพานที่ 2 นะข้ามไปแล้วจะเจอสี่แยกให้ตรงไปจะไปออกตรงสถานีรถไฟ พอดีแล้วก็วิ่งไปตามทางได้เลยครับ....

ยังมีอีกหลายทางครับที่หลบด่านจะไปเขาใหญ่น่ะ ใจมันอยากไปยังงัยก็ต้องไปถึง.....em94
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

บนทางเดิน Classic MC จิงโลยๆ's Avatar
    สถานที่
    สถาบันรถเก่า ก.พ.ส. ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Talking

แดงก็เลี่ยวซ่าย เขียวก็เลี่ยงซ่าย ไฟเหลืองก็ลองใจครับ ล้อเล่นนะครับ แล้วเจอกันครับ
    ------------------------------------------------------------------------------------

สถาบันรถเก่า ก.พ.ส.ตากลม

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c50 อ่านข้อความ
    em93
    ผมอยู่ตรงแยกโตโยต้านะครับ ส่วนมากจะตั้งด่านวันอังคาร แต่ตำรวจปราจีนไม่ค่อยกวนรบเก่าเท่าไรนะครับ เพราะตำรวจก็เล่น แต่อย่าท่อดังแล้วกัน หรือขับกวนๆ มันเอาแน่ 555+ มีข้อสงสัย ติดต่อมาได้ครับ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Bookmarks