รถ โลรั่ว คับกินน้ำมันแบบสุดๆ มีวิธีแก้ป่าวคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถ โลรั่ว คับกินน้ำมันแบบสุดๆ มีวิธีแก้ป่าวคับ

Member AMP_ATIM's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking รถ โลรั่ว คับกินน้ำมันแบบสุดๆ มีวิธีแก้ป่าวคับ

ใครที่พอจะมีวิธีแก้ โลรั่วบ้างคับ เติมน้ำมันไม่ไหวคับ

ช่วงนี้ราคาแพงมากๆ อยากจะรู้วิธีแก้อะคับ ....ช่วยหน่อยคับ

...ปล. เอาแบบละเอียดได้ยิ่งดีคับ......................ขอบ คุณคับ

em89

Junior Member kook_kaii>.<'s Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผ่าเครื่อง แล้วก็ พัน โรใหม่ครับ พี่น้อง

Member AMP_ATIM's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking อาการใหม่มาคับ.........................

ไม่ได้ขี่ไปไหนเลย .....................จอดไว้เฉยๆ พอตื่นเช้ามาเจอ

น้ำมันไหลออกมากองที่พื้นคับ....................... .........................

เลยไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้น ช่วยบอกที่ครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้าง.....

พอสำรวจดูเจอน้ำมันไหลออกมาจาก ด้านหลังของคบู ตามรูปเลยคับ

em85em85em85em85em85em85

รูป รูป  

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

จากรูปถ้าเป็นแคร๊งโคซ่า ช่องโรตารี่มันยาวครับ จะเยิ้มๆ แบบนี้แหละเว้นฟิตโรมาใหม่ๆ แต่อย่างบางคันโรฟิตๆ แต่ ใส่นมหนูใหญ่หน่อยก้อเยิ้มๆ ซึมๆนะครับ แต่ถ้าเป็นพวกสปิน 64 ก้อถือว่าโรกะลังหลวม เลอะๆแบบนี้ไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้าวิ่งดีไม่มีปัญหา ไม่ต้องไปทำไรมัน แต่ลองเช๊คปะเก็นรอยต่อระหว่างคาบูกะแคร๊ง และน๊อต2ตัวที่ยึดฐานคาบูกะแคร๊ง ของโคซ่ามันเป็นหัวหกเหลี่ยม ถ้า64 สปิ๊นก้อ บล๊อกปกติ อย่าให้คลายล่ะ ถ้าเวลาซัดเร็วๆมันกะเด็นลงปากคาบู งานเข้าแน่นอนครับ ลองเชคตามข้างต้นครับ ขอให้โชคดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย singhadum : 10-01-2008 เมื่อ 00:17
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Bookmarks