เรียนผู้จัดการฝ่ายบุคคล

ชื่อกระทู้: เรียนผู้จัดการฝ่ายบุคคล

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรียนผู้จัดการฝ่ายบุคคล

กระผม นายจู๋มีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่ อไปนี้
    1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
    2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก ....
    3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
    4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤ กษ์
    5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น !!!
    6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่มีอากาศถ่ายเท
    7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
    8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
    9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา

จดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล

เนื่องจะคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่า
    คุณไม่สมควรได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากขาดคุณสมบัติ
    เป็นพนักงานที่ดีหลายประการ ดังที่ได้แจ้งหลายละเอียดดังนี้
    1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน
    2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ
    3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ
    4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ และชอบแว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ
    5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า และหลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน
    6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ต้องอาศัยแรงกระตุ้นจากภายนอกให้ทำงาน
    7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน
    8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน
    9. หลายครั้งคุณไม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ฝ่ายบุคคล

ถึงผู้จัดการฝ่ายบุคคลด่วน

ข้าพเจ้าได้พิจารณาจดหมายที่ท่านได้ตรวจสอบคุณสมบัติ ของนาย จิต หงุดเงี้ยว (นายจู๋)
    ที่ได้ร้องขอขึ้นเงินแล้ว มีคำสั่งถึงผู้จัดการฝ่ายบุคคล ไม่ให้ขึ้นเงินเดือนตามที่ นาย จิต หงุดเงี๊ยวร้องขอ
    แต่ให้ลงโทษพักงานเป้นเวลา 1เดือนนับจากวันนี้เป็นต้นไป

นาย เล็กแหลมเรียว หลั่งเร็วไร้ลีลา
    กรรมการผู้จัดการใหย๊ใหญ่

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ

กระผม นายจู๋มีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่ อไปนี้
    1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
    2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก ....
    3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
    4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤ กษ์
    5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น !!!
    6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่มีอากาศถ่ายเท
    7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
    8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
    9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา

จดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล

เนื่องจะคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่า
    คุณไม่สมควรได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากขาดคุณสมบัติ
    เป็นพนักงานที่ดีหลายประการ ดังที่ได้แจ้งหลายละเอียดดังนี้
    1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน
    2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ
    3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ
    4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ และชอบแว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ
    5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า และหลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน
    6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ต้องอาศัยแรงกระตุ้นจากภายนอกให้ทำงาน
    7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน
    8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน
    9. หลายครั้งคุณไม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ฝ่ายบุคคล

ถึงผู้จัดการฝ่ายบุคคลด่วน

ข้าพเจ้าได้พิจารณาจดหมายที่ท่านได้ตรวจสอบคุณสมบัติ ของนาย จิต หงุดเงี้ยว (นายจู๋)
    ที่ได้ร้องขอขึ้นเงินแล้ว มีคำสั่งถึงผู้จัดการฝ่ายบุคคล ไม่ให้ขึ้นเงินเดือนตามที่ นาย จิต หงุดเงี๊ยวร้องขอ
    แต่ให้ลงโทษพักงานเป้นเวลา 1เดือนนับจากวันนี้เป็นต้นไป

นาย เล็กแหลมเรียว หลั่งเร็วไร้ลีลา
    กรรมการผู้จัดการใหย๊ใหญ่

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

เอิ๊กๆๆ กรี้ดๆๆ

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

Bookmarks