เรื่องร้อนควรรู้ในการซื้อรถเก่าคลาสสิค(ตอนนี้)

ชื่อกระทู้: เรื่องร้อนควรรู้ในการซื้อรถเก่าคลาสสิค(ตอนนี้)

Member PWA's Avatar
    สถานที่
    บางครั้ง ก็ ไรเดอร์กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องร้อนควรรู้ในการซื้อรถเก่าคลาสสิค(ตอนนี้)

/\3 ตอนนี้หลายจังหวัด (เชียงใหม่ ชลบุรี)เริ่มจะมีการกวดขันรถคลาสสิคอย่างจริงจัง กับ รถเก่าที่No-Book ในแต่ก่อนมีการผ่อนผัน แต่ตอนนี้เริ่มเอาจริงเอาจังกับกลุ่มรถเก่า ก็อยากให้เพื่อนๆน้องๆระวังในการขับขี่ด้วยครับ สำหรับคนที่จะซื้อรถใหม่ ก็ควรเลือกซื้อรถมีทะเบียนไปเลยดีกว่าครับ แพงนิดนึงแต่ปลอดภัยไม่ต้องคอยระวังตำรวจ /\ ถึงตอนนี้จะยังไม่ถึงจังหวัดเรา แต่อนาคตก็ไม่แน่นะครับ:D :D /\7 /\7 /\2 :p :p

Senior Member
    สถานที่
    .....................
    ขอบคุณ
    0

เป็นธรรมดา พอเริ่มจะดัง เริ่มจะเกลื่อน ก็ต้องเป็นที่สนใจเป็นธรรมดา แหมก็ขึ้นหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์กันมาแล้วนี่นา

อีกอย่าง " ก็จับแล้วมันได้ตังค์นี่หว่า"

แต่อย่าให้อะไรทำลายความคลาสสิคของเราได้ สู้ต่อไป ทาเคชิ/\2

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

ไข่ไก่ khaikai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Unhappy น่าเห็นใจพวกม่ายมีทะเบียนกันจังเลยเนอะ

แล้วคนที่เขาม่ายมีทะเบียนเขาจะทำยังไงกันเนี่ยจะซื้ อรถอยู่พอดีเลยกะจะยกเครื่องใหม่ด้วยนะเนี่ยโอ้ย!
    แล้วจาลงมาเมืองกาญเมื่อไหร่เนี่ยลงมาเมื่อไหร่ก็ถึง กะซวยอะเนี่ย
    คุณร้องไห้ตอนคุณเกิดในขณะที่คนรอบข้างกำลังยิ้ม
    จงมีชีวิตอยู่เพื่อเมื่อตอนคุณตาย คุณจะเป็นคนที่ยิ้ม ในขณะที่คนรอบข้างร้องไห้ให้คุณ...

Senior Member สาวก ก้ำกึ่ง classic bike's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง classic bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PWA
    /\3 ตอนนี้หลายจังหวัด (เชียงใหม่ ชลบุรี)เริ่มจะมีการกวดขันรถคลาสสิคอย่างจริงจัง กับ รถเก่าที่No-Book ในแต่ก่อนมีการผ่อนผัน แต่ตอนนี้เริ่มเอาจริงเอาจังกับกลุ่มรถเก่า ก็อยากให้เพื่อนๆน้องๆระวังในการขับขี่ด้วยครับ สำหรับคนที่จะซื้อรถใหม่ ก็ควรเลือกซื้อรถมีทะเบียนไปเลยดีกว่าครับ แพงนิดนึงแต่ปลอดภัยไม่ต้องคอยระวังตำรวจ /\ ถึงตอนนี้จะยังไม่ถึงจังหวัดเรา แต่อนาคตก็ไม่แน่นะครับ:D :D /\7 /\7 /\2 :p :p
    ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบบงายๆก็ต้องทำตัวถูกกฎหมายกัน ดีกว่านะคะ จะได้ไม่ต้องระแวดระวังภัยอารายมากมาย ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆด้วยค่า รถเก่าจงเจริญ

ไข่ไก่ khaikai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จ้าพี่สาวคนสวย
    คุณร้องไห้ตอนคุณเกิดในขณะที่คนรอบข้างกำลังยิ้ม
    จงมีชีวิตอยู่เพื่อเมื่อตอนคุณตาย คุณจะเป็นคนที่ยิ้ม ในขณะที่คนรอบข้างร้องไห้ให้คุณ...

Member PWA's Avatar
    สถานที่
    บางครั้ง ก็ ไรเดอร์กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khaikai
    แล้วคนที่เขาม่ายมีทะเบียนเขาจะทำยังไงกันเนี่ยจะซื้ อรถอยู่พอดีเลยกะจะยกเครื่องใหม่ด้วยนะเนี่ยโอ้ย!
    แล้วจาลงมาเมืองกาญเมื่อไหร่เนี่ยลงมาเมื่อไหร่ก็ถึง กะซวยอะเนี่ย
    ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆก็ต้องทำใจไงละครับคุณน้อง

Bookmarks