อยากเห็น แบตเตอร์รี่ Gs160 - Ss180 ครับ

ชื่อกระทู้: อยากเห็น แบตเตอร์รี่ Gs160 - Ss180 ครับ

Member niing964's Avatar
    สถานที่
    •VESPIDAE CLUB•[วัดเทว]
    ขอบคุณ
    0

Talking อยากเห็น แบตเตอร์รี่ Gs160 - Ss180 ครับ

ใครพอที่จะเคยเห็นบ้างครับ....แบตฯเดิมๆติดรถ....ใคร พอรู้มีรูปช่วยลงให้ชมหน่อยน่ะครับ...( อยากศึกษาไว้เพื่อเป็นความรู้ครับ )

ปล.ถ้ามีใครพอมีและสนใจจะขาย....ลงเบอร์ไว้เลยน่ะครั บ....
    ถ้าไม่แบบติดรถ....แล้วใช้แบตฯแบบอื่นแทนได้มั้ยและเ ป็นแบตฯชนิดใดอ่ะครับ

ขอความรู้หน่อยน่ะครับ.....ขอบคุณครับ
    "VESPIDAE CLUB"
    /\ /\ /\ /\ /\ /\ /\ /\ /\

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

รูป รูป    
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

แบบที่ใช้แทนได้

รูป รูป  
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอรบกวนถามอีกหน่อยน่ะครับ

คือแบบว่า...ผมอยากใส่แตรหอยรุ่นที่มันต้องใช้เเบตอ่ ะครับ....แล้วแบตตัวที่ใช้เเทนได้อ่ะ...เวลาไปซื้อต้ องบอกเค้าว่ายังไงครับ...หรือต้องปริ้นรูปเอาไปเป็นต ัวอย่างให้เค้าดู(ถ้าเห็นรูปคนขายเค้าจะรู้เลยหรือป่ าวครับ).....แล้วมันต่อพ่วงยังไง...พอจะทราบไหมครับ. ......รบกวนหน่อยน่ะคร้าบบบบts23

.....................................ขอบคุณคร้าบบบ บบ.............................

Junior Member VespaLanD's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เวสตั้งแต่รุ่นไหนถึงมีแบตหรือ ขอถามด้วยคนอยากรู้ๆ ^^

My Email On_fear_tour_tk@hotmail

My Email On_fear_tour_tk@hotmail

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีหนึ่ง

มีแบตแต่ไม่มีชุดชาร์จก็เท่านั้นน๊ะครับ เพราะว่าแบ๊ตเดิมของ GS-SS เป็นแบต 6v 10w
    และแตรเดิมก็เป็นแตร 6v. ด้วยเหมือนกัน ถ้าคิดจะใส่ของชุดเดิมจะต้องเสียเงินไม่ต่ำกว่าหมื่น บาทเลยน๊ะครับ เนื่องจากกล่องชาร์จ 6v. ของ GS มีราคาค่อนข้างสูงมาก หายาก และเป็นที่ต้องการของบรรดาแฟนพันธุ์แท้ GS ทั่วโลกเลยน๊ะครับ ถ้าคิดอยากจะใส่แตรหอยก็ให้หาที่หลังแตรแบบถ้วยสั้นแ ล้วกันครับ
    เพราะว่าถ้วยยาวมันเป็นรุ่นที่ไว้ใช้กับแบตเท่านั้นค รับ
    ส่วนน้องอีกคนที่ถามมาว่าเวสป้าที่ใช้แบ็ตมีตั้งแต่ร ุ่นไหน ก็จะขอตอบว่า มันมีเริ่มมาตั้งแต่ปี 1955 แล้วครับ (VL2, GS VS1) ขอ้ดีของการมีแบตก็คือ เวลาจอดรถข้างทางโดยดับเครื่องเราสามารถเปิดไฟหรี่เพ ื่อป้องกันอุบัติเหตุ
    และเวลาขับขี่ในรอบต่ำๆ ไฟนำทางจะสม่ำเสมอไม่กระพือตามรอบเครื่องด้วยครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอาไปดู

วงจรระบบไฟที่ขอไว้ครับ

Senior Member kuk_01's Avatar
    สถานที่
    สลิม สไตล์ สกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โอ้ว.ว.ว.ว

เเม่จ้าว.....ได้ความรู้อีก1บทเรียน...ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณมากครับพี่หมี

ชุดช๊าตที่พี่ว่า...มันคือตัวที่อยู่ข้างๆแบตใช่หรือ ป่าวครับ....ถ้าใช่มันคือตัวที่คอยปั่นไฟเข้าไปในหม้ อแบตแล้วแบตก็ทำการเก็บและจ่ายไฟไปเลี้ยงส่วนต่างๆ.. .ถูกต้องไหมครับ....หว้าาาาts23....เสียดายจัง....ขอ บคุณมากสำหรับคำตอบน่ะครับพี่em95...อ้อ..หวัดดีปีให ม่ย้อนหลังน่ะครับทุกคนem95em95em95

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

เลื่อมใสครับพี่หมี Bugette man

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พอจะรู้อยู่บ้างครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ niing964 อ่านข้อความ
    ชุดช๊าตที่พี่ว่า...มันคือตัวที่อยู่ข้างๆแบตใช่หรือ ป่าวครับ....ถ้าใช่มันคือตัวที่คอยปั่นไฟเข้าไปในหม้ อแบตแล้วแบตก็ทำการเก็บและจ่ายไฟไปเลี้ยงส่วนต่างๆ.. .ถูกต้องไหมครับ....หว้าาาาts23....เสียดายจัง....ขอ บคุณมากสำหรับคำตอบน่ะครับพี่em95...อ้อ..หวัดดีปีให ม่ย้อนหลังน่ะครับทุกคนem95em95em95
    ใช่แล้วครับ ไอ้กล่องที่อยู่ข้างๆแบ๊ตนั่นแหละ แต่มันไม่ได้มีหน้าที่ปั่นไฟครับ ตัวที่ปั่นไฟมาเลี้ยงตัวรถ
    ก็คือชุดไฟซึ่งประกอบไปด้วย แม่เหล็ก และพวกมัดข้าวต้ม ซึ่งจะผลิตไฟต่อเมื่อเครื่องเริ่มหมุน
    (รายละเอียดขอไม่อธิบายน๊ะครับ เพราะว่ามันยาว)
    ส่วนกล่องชาร์จทำหน้าที่ แปลงไฟ จัดระเบียบไฟ และส่งไฟเข้าเข้าไปเก็บในแบตเตอรี่
    เพื่อที่จะได้จ่ายไฟไปเลี้ยงไฟแสงสว่าง และส่วนต่างๆต่อไปครับ