จาเอารถไปทาม ก่า เฮี่ย วิรัช

ชื่อกระทู้: จาเอารถไปทาม ก่า เฮี่ย วิรัช

Question จาเอารถไปทาม ก่า เฮี่ย วิรัช

:d คัยรุจักบ้างครับ เฮี่ยวิรัช โชคชัย4 ซอย20

คือผมอยากรุว่า เค้าทามรถดีหรือป่าว แร้วเค้าเปี่ยนของไม๊ อยากรุมั่กคับ

คัยเคยทำหรือทำอยู่ ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุน ล่วงหน้าครับ :d :d :d

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

??? ร้านบ้านช่าง ของพี่ปอ ก็มีนี่ค่ะ แถวโชคชัย 4 เหมือนกัน.....???
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

ซอยไรอ่าคับ แร้วเค้าทามได้เรยหรือต้องทิ้งรถอ่าครับ

กะจาเอาไปห้ายเค้าดู ลูกปืน ตรงคออ่าครับ เหงมาน สั่นๆ เวลาวิ่งเร็วๆ

แระก้อ เปี่ยนน้ามมันเครื่อง อ่า

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

วิ่งแล้วสั่น ลองดูที่ลมยางก่อนก็ดีนะ แล้ว ส่วนถ่ายน้ำมันเครื่อง ถ่ายเอง จะดี กว่าไหม ค่ะ.....
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

ผม ถ่ายมะเปงอ่าครับ แร้วเรื่อง คอสั่นๆอ่า ผมก้อเช็ค ลมยางแร้วอ่าครับ

แต่มานยางสั่นๆ อยู่ กะจาเอาไปทาม แต่มะรุร้านพี่ปอ อยู่ไหนอ่า

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lovesomeone
    ผม ถ่ายมะเปงอ่าครับ แร้วเรื่อง คอสั่นๆอ่า ผมก้อเช็ค ลมยางแร้วอ่าครับ

แต่มานยางสั่นๆ อยู่ กะจาเอาไปทาม แต่มะรุร้านพี่ปอ อยู่ไหนอ่า

บางที ถอดคอ มาตอกใหม่ ก้อาจจะดีขึ้น

ส่วนถ่ายน้ำมันเครื่องนี่ ถ่ายเองก็ได้

เล่นรถอย่างนี้น่ะ ควร เปนบ้าง
    เพราะเวลาฉุกเฉินน่ะ จะได้ทำเองได้

หาเพื่อนๆที่ขี่ๆแถวนั่น ถามๆบอกๆช่วยๆกันทำก็ได้นี่
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ผมเคยทำ กับเฮีย วิรัช ครับ

เมื่อก่อน ตอนผมขี่64ใหม่ๆ ผมก็ ทำกับ เขา ครับ ก็ขี่ดีนะ ครับ
    ถ้าช่างเขาบอกว่าให้เปลี่ยนอะไร ก็เปลี่ยนไป
    (หมายถึงช่างทั่วไป) แต่ถ้าเขาบอกว่ามันไม่ดีแล้ว เราไม่เปลี่ยนมันพังมา จะโทษเขาก็ไม่ได้คนทำรถควรเขาใจตรงนี้ด้วย ครับ และถ้าช่างเขาเกิดบอกว่า หาของแท้ไม่ได้ แล้วใส่แล้ววิ่งไม่ดี ก็อย่าไปโทษเขา เพราะเขาก็บอกคุณแล้วว่าของไม่แท้ เพราะของแท้ไม่มี นอกจากว่าเขาใส่ของไม่แท้แล้วคิดราคาของแท้คุณค่อยว่ าเขา
    (แต่ที่ผมขี่64มาเมื่อก่อนผมก็ผ่าเครื่องกับเขานี่หล ่ะ บ้านผมอยู่แถวๆเกียกกายผมยังไปทำโชคชัยสีเลย)
    ควรเลือกช่างที่คิดว่าเหมาะสมกับรถตัวเอง สืบดูว่า ช่างคนนี้ทำเครื่อง วิ่งทน หรือ แรง เพราะช่างแต่ละคนทำรถได้ไม่เหมือนกัน...ครับ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

แล้วสรุปว่าบ้านช่างปอที่ว่าอยู่ซอยอะไรเหรอครับ คือบ้านผมอยู่แถวนั้นเหมือนกันจะได้แวะไปบ้างไม่อยาก ไปทำไกลๆ แล้ว รบกวนช่วยบอกรายละเอียดทีนะครับ

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

ลองเข้ามาที่ร้าน พี่เอ๋ เซอร์วิส สิครับ

เลยมาไม่ไกลเท่าไหร่ อยุ่ตรงแยกซอยโรงไม้

เบอร์โทร 09-6749729 ช่างเอ๋

ป.ล....................ส่วนร้านพี่ปอย้ายไปอยุ่เส้น ลาดพร้าวแล้วนะครับ
    [U71 vintage machine][/U]

Junior Member LiBiDoOnE's Avatar
    สถานที่
    สมาคมดื่มกิน
    ขอบคุณ
    0

/\2 /\2 /\2 เฮียวิรัช ครับ ขอบอกว่าชัวร์ ควรซ่อมอะไรบ้าง ควรเปลี่ยนอะไรบ้าง ช่างเค้าบอกหมด ราคาก็สมน้ำสมเนื้อครับ ขนาดอยู่ต่างจังหวัด ผมยังหอบเอารถเข้าไปทำเลย รับรองไม่ผิดหวัง/\2 /\2 /\2

รูป รูป  

แล้วร้านเฮียวิรัชแกอยู่ตรงไหนเหรอครับ เห็นว่าโชคชัย 4 ซอย 20 นี่ถ้าเข้าไปแล้วเจอเลยป่าวคับ หรือว่าใครมีเบอร์โทรศัพท์แกมั้ยครับผมอยากจะเอาไปทำ วันเสาร์นี้อ่ะคับ

ผม ไปทำมาแร้วคับ D มั้กๆ เบอร์โท 02-9357236

ถ้าต้องทิ้งรถ ก้ออย่ากังวลคับ (มะเปี่ยนของแน่นอน)

Junior Member Otero's Avatar
    สถานที่
    คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

มือถือ 0895198200 ครับ ดีจริงๆ ถูกดีด้วย

Member soda42's Avatar
    สถานที่
    Soul scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก็ทำครับ

ผมก้เป็นคนนึงที่ซ่อมกะ พี่วิรัชมานาน ครับ.แต่มีบางช่วงไม่ค่อยได้เข้าไปเพราะ.รถ ไม่ค่อเสีย..คือ..แกก็ทำจบดีนะครับ
    ผมผ่าเครื่อง Gs มากะแก4 ปีแล้ว..ยังใช้งานได้ดีครับ ไม่ใช่ว่าไม่ได้ขับไปไหนนะครับก็ใช้จำวันแถม..ไประยอ งมา สองรอบ เข้าใหญ่อีกสอง.. ตอนนี้ก้..มีเสื่อมสภาพบ้แางตามเเวลาแต่ยังใช้งานได้ ดีครับ
    แกเป็นช่างแบบ บ้านๆดีครับ..อยากแปลง.อะไรก็..แปลงได้..
    อยากได้ของแท้เหรอ..หาของมาให้แก..แกก้..รอได้..สบาย ใจดี ครับ..แนะนำนะครับ..ลองไปทำดู..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soda42 : 14-05-2007 เมื่อ 13:05

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยกับหลายๆท่าน

ตรงไป ตรงมา ไม่มั่ว ไม่สับของ ราคาไม่แพง พูดจาดี มีความเป็นผู้ใหญ่
    ซ่อมได้ทั้ง Vespa และ Lam ครับ

Bookmarks