รถอินเดียกับรถอิตาลี มันต่างกันตรงไหน

ชื่อกระทู้: รถอินเดียกับรถอิตาลี มันต่างกันตรงไหน

Junior Member aek23052's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถอินเดียกับรถอิตาลี มันต่างกันตรงไหน

อยากรู้ว่าเราจะดูไงว่าเป็น อินเดีย หรือ อิตาลี่ คับ แล้วถ้าเราซื้ออินเดียมามันจะขายต่อราคามันจะตกกว่าร ถจากอิตาลี่ แล้วถ้าใจรักซื้อรถอินเดียจะแปลกไหม เพระเป็นมือใหม่หัดเล่น เลยอยากทราบ

/\4 /\4 /\4 /\4 /\4 /\4 /\4
    ยังไงก็รักเวปป้านะ

Junior Member tobi_barbarian's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

มันต่างนิดเดียวคือชื่อ อิตารี่ กับ อินเดีย/\6
    !!!!~+.... ไม่มีคำว่าล้มเหลวถ้าเราไม่ล้มเลิก....++%%

Member K@E's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    1

Talking ต่างคนต่างความคิด...นานาจิตตัง!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aek23052
    อยากรู้ว่าเราจะดูไงว่าเป็น อินเดีย หรือ อิตาลี่ คับ แล้วถ้าเราซื้ออินเดียมามันจะขายต่อราคามันจะตกกว่าร ถจากอิตาลี่ แล้วถ้าใจรักซื้อรถอินเดียจะแปลกไหม เพระเป็นมือใหม่หัดเล่น เลยอยากทราบ

/\4 /\4 /\4 /\4 /\4 /\4 /\4
    จะอินเดียหรืออิตารี่..ก็ขึ้นชื่อว่าเวสป้าเหมือนกัน ...ถ้ารถขี่ได้+ใจรัก..ซะอย่างอะไรก็ได้
    แต่ขอให้รักแบบกลั่นกรองออกมาจากใจ...ไม่ยึดติด...

รูป รูป  

สำหรับ'มิตรภาพ' ..."นกไร้ขน..คนไร้เพื่อน..ขึ้นสู่ที่สูงไม่ได้!"

http://www.adintrend.com/show_ad.php?id=737
    http://vespa-gang.blogspot.com/2008/...107.html#links

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

จะอินเดีย หรืออิตาลี ถ้าแจกฟรีก็เอาหมดล่ะครับพี่น้องครับ

Member dum57's Avatar
    สถานที่
    anamai
    ขอบคุณ
    0

Talking

ดมดูก็รู้ครับ:d

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อินเดียก็ดีนะ

Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเหมื่อนกันนะครับ อาจจะมีบ้างรายละเอียดที่ไม่เหมื่อนกันแต่ไม่ค่อยมีใ ครรู้หรอกครับ เวลาขี่ก็ไม่มีใครรู้ เวสป้าเหมื่อนๆกัน แต่เครื่องอาจจะ เปราะกว่านิดหน่อย คือเวลาประกอบต้องระวัง เช่น ที่บ่าลูกปืน ที่แคร้งเครือง ปกติเราจะตอกลูกปืนเข้าหาแคร้ง แต่ของอินเดียบ่ามันจะบางแตกง่าย ต้องตอกแคร้งเข้าหาลูกปืน จะชัวร์กว่า ประมานนี้ ตามประสบการณ์ผม ถ้าเครื้อง อิตารี กับอินเดีย สภาพสมบูรณ์เหมื่อนกัน ใช่อะไหล่แท้เหมื่อนกัน เครื่องอินเดียวิ่งดีกว่าครับ ลองเที่ยบเพื่องเกียรดูครับ ของอินเดียมันเเกีอบเหมื่อนของ Px เลยครับ ปลายจะไหลกว่าครับ ผมว่าเล่นอินเดียยังดีกว่าเล่นรถแปลงครับ เชื่อผม /\2

Senior Member Nornini's Avatar
    ขอบคุณ
    1

ผมว่า.. มันก็เหมือนกับเบนซ์ธนบุรีที่เค้าผลิต Benz ในเมืองไทยอ่ะนะ.. มันไม่ใช่ของปลอมซักกะหน่อย..

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่าไปสนใจ

มีขับก็พอใจแล้วครับ ผมไม่สนใจเลยพวกชอบวิจารย์บางคนถูกหลอกมาเยอะแล้วเลย มาพูดถึงรถคนอื่น555
    จะอินเดียหรืออิตาลีก็เหมือนกันครับ ผมว่าอยู่ที่ใจมากกว่าว่ากว่าเราจะได้มามันลำบากแค่ไ หน

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถvespa ทำให้คนไม่หลอดูดีได้ อิตาลี อินเดีย ก็เหมื่อนกัน

รถvespa ทำให้คนไม่หลอดูดีได้ อิตาลี อินเดีย ก็เหมื่อนกัน ดูน่ารักเหมือนกัน แล้วแต่ทุนของบุคคล

คนหน้าตาดี ก้อทำให้เวสป้า ดูดีขึ้นเหมือนกันครับ /\3
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ในความคิดของผม รถอินเดียก็พอได้นะครับ แต่ ถ้าซื้อรถอินเดียในราคาอิตาลี่ก็ไม่ไหวเหมือนกัน
    ส่วนใหญ่เวสป้า-แลม ที่เป็นรถอินเดียจะNo-Bookซะส่วนใหญ่ครับ เพราะว่ารถเป็นรถที่ไม่ได้ผ่านบริษัท์นำเข้ามา(รถศูน ย์) เลยNo-Book
    ส่วนใหญ่รถอินเดียจะเป็นซากเข้ามาและหนีภาษีเข้ามา จะมีรถเวสป้าที่มีทะเบียนที่เป็นรถอินเดียนั้นมีอยู่ ไม่กี่รุ่น Baco- Bajaj และถ้าเป็น แลมอินเดียจะปั๊มอะไหร่ API ละชุดยางและอืนๆจะเป็นสีดำซะส่วนใหญ่ ยกเว้นแลม4จะมียางอะไหร่สีดำอยู่แล้ว
    ราคารถที่แพงก็เกิดขึ้นจากหลายสาเหตุ เมื่อรถแปลง หรือ รถอินเดียราคาสูงขึ้น รถที่เป็นรถอิตาลี่จะราคาสูงขึ้นไปอีก ข้อเสียของรถอินเดียเมื่อคุณทำเครื่องหรือทำสีไปเท่า กับรถอิตาลี่ แต่เมื่อเวลาขาย กับขายไม่ได้ราคา และในเมื่อรถหายากขึ้น และหารถไม่ได้ รถอินเดีย(ก็เป็นรถที่น่าสนใจเลยทีเดียว แลม2)
    สำหรับคนที่ใช้รถอิตาลี่อยุ่ จะมองออกได้ง่าย เมื่อเห็นรถอินเดีย ส่วนคนที่เล่นใหม่ก็ต้องศึกษาต่อไป หรือถามผู้รู้
    แต่ถ้ามีทางเลือกที่ดีกว่าใครๆก็เลือกรถของประเทศ... ..?
    ***ผิดพลาดประการใดขออภัยความคิดส่วนบุคคล***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 25-04-2006 เมื่อ 20:06
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member jeebannn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีความคิดเห็นคับ แล้วแต่...ละคนชอบ (อิตาลี่ดีอินเดียได้ แต่ไม่มีตัง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeebannn : 25-04-2006 เมื่อ 20:30

มาตรฐาน แม่นแล้ว

ผมก็ว่างั้น.............

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าน๊ะ....
    มันก็เติมน้ำมันเหมือนกันแหล่ะ:d
    อิอิ/\7 น้ำมันผสมอีกตะหาก/\2

My Bike running on LPG

Bookmarks