ระวังกันหน่อยครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ระวังกันหน่อยครับ

กูชอบขี่รถเพื่อน tum_musashi's Avatar
    สถานที่
    ตัวต่อ GanG '
    ขอบคุณ
    0

--------------------------------------------------------------------------------

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

Member คนขับA80P's Avatar
    สถานที่
    DC
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เหอๆ

ตอบได้ 3 กรณีครับ จากที่อ่านๆมา

1.รถเสียงดังมันไม่เกี่ยวหรอกขับ บางรุ่นมันก็ดังอยู่แล้วครับ ต่อให้ยัดแป๊ป ใส่ของเดิมๆหมดก็ไม่หายดัง หรือต่อให้ใส่ท่อสูตรแต่งดัง ถ้าเราขับช้าๆมันก้อไม่ดังแล้วถึงดังก็เฉพาะเกียร์ 1 เท่าน้านแหละ เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับคนขับเป็นสำคัญครับ ไม่เกี่ยวกับตัวรถเลยแม้แต่น้อยนิดครับ

2.ส่วนตามงานต่างๆนี่คงเป็นการโชว์พาวกันมากกว่าครับ หรือไม่ก็ข่มขวัญกลุ่มอื่นๆ พอกลุ่มนึงทำ อีกกลุ่มก้อทำโต้ตอบกันครับ จนดังไปหมดทั่วงานเลย จุดประสงค์อื่นนั้นคงแทบไม่มีครับ

3.เรื่องแต่งเติมโครงรถหรือดัดแปลงท้าย อันนี้มันน่าจะเป็นเรื่องส่วนบุคคลครับ ไม่ควรเข้าไปยุ่งเกี่ยวหรือไป วิพากวิจารณ์ครับ เพราะ มันเป็นรถของเขาเขามีสิทธิ์ทำอะไรก็ได้ครับ ถ้าไม่พอใจก็เก็บไว้ในใจครับ หรือไม่ก็เข้าไปบอกเจ้าของรถตรงๆเลยครับ ไม่ควรไปกล่าวรวมๆ กระทบคนอื่นเค้า

ถ้าพูดกระทบถึงใครก็ขออภัยด้วยนะครับ แค่ออกความเห็นน่ะ
    ปลดเกียร์ว่าง

เข้าเกียร์ 1

เข้าเกียร์ 2

เข้าเกียร์ 3

เข้าเกียร์ 4

หาเกียร์ว่างไม่เจอ ^^"

Junior Member amnotdev90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ ผมก้อว่าคนอื่นเค้ามองเราไม่ดีเลยคับ ว่าไปแล้วสร้างความรำคาญให้ชาวบ้านระแวกนั้น อย่างในเว็ปพันทิปเค้าก้อเคยมีหัวข้อวิจารณ์
    เราชาวคลาสสิค-bigbike ทำเค้ารำคาญ
    1.ขับรถเสียงดังไม่เปนอันหลับนอน
    2.บ้างไปแล้วทิ้งขยะเรี่ยราดไปหมด
    3.ส่วนใหญ่มีการจ้างเครื่องเสียงวงดนตรี โคโยตี้ไรเงี่ยคับ ดังเหมือนกัน
    คนไทย หัวจัยคลาสสิค

Bookmarks