ข้าวราดแกงที่แพงที่สุดในชีวิต

ชื่อกระทู้: ข้าวราดแกงที่แพงที่สุดในชีวิต

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้าวราดแกงที่แพงที่สุดในชีวิต

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปแถวบ้านพี่มอส เพื่อจะไปรวมตัวกันไปงาน ปากน้ำไรด์เด้อ ด้วยความหิวและเห็นเพื่อน พี่ ตากลม-MaHa นั่งกินกันข้าวราดแกงร้านฝั่งตรงข้ามกับบ้านพี่มอส และอีกเสียงหนึ่งจากพี่กิตบอกว่า ไปกินในงานมันแพงนะเว้ย เลยตัดสินใจ กินที่ร้านนั้น ผมสั่งข้าวราดไข่พะโล้ กะ มัสหมั่นไก่ ทีแรกเจ้าของร้านถามว่าเอาอะไร ประมาณว่าเนื้อส่วนไหน ผมเลยบอกไปเอาหน้าอก เขาบอกว่า อก 40 บาทนะ แล้วยังถาถามอีกว่าเอามันอะป่าว นึกในใจว่าแถวนี้มัสหมั่นเขาไม่แถมมันหรือ ผมนึกในใจ ไม่เท่าไร 2 อย่าง 40 แต่พอคิดเงิน มันกลายเป็น 60 บาท ครับ พิมพืไม่ผิด 60 บาท จ่ายไป ตอนจ่ายนี่ดิไม่ติดใจอะไรเท่าไหร่ คิดว่าเสียรู้แล้วกัน แต่พอกินดิครับ ไอ้อกที่สั่งมันกลายสะโพกชิ้นจ้อยร่อย จะแคลมก็กะไรอยู่ เนี่ยอะนะ40 บาท ขายได้ไง ไข่พะโล้ก็กินได้แต่ไข น้ำที่ราดข้าวนี่กินไม่ลง

ผมรับไม่ได้กับข้าวราดแกงจานละ 60 บาท ผมขี่รถมาเพื่อได้มาเจอกับพี่น้อง แต่ดันมาเจอเหตุการณ์อย่างนี้ ขอบอกว่าเซ็ง
    บางคนอาจคิดว่า เรื่องแค่นี้จิ๊บจ๊อย แต่สำหรับผมมันเรื่องใหญ่ ข้าวลาดแกงมัสหมัน ชิ้หน้าอก ในห้างแค่30 บามเอง บวกกับอีกอย่าง 1 อย่างเก่งก็40 แต่นี้มัน 60 กำไรไปไหม
    อีกอย่างหนึ่งนะครับ น้ำดื่มนี่ก็ไม่มี ไข่จะติดคอผมตาย

ครับเรื่องนี้ผมเก็บไว้ในใจไว้ไม่ได้ครับ ขอโทษละกันครับ มันสุดจะทนจริงๆem23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 20-01-2008 เมื่อ 02:10
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

จริงดิพี่ เพิ่งเห็น
    ผมสั่ง ไข่พะโล้ 2 ใบ ก็ 20 นะ
    แต่น้ำไม่มีให้จริงๆ ต้องจิบเบียร์ตาม
    วีดีโอตัดเสร็จแล้วนะครับ อิอิ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

แต่พี่ได้แค่ 1 ฟองอะ

สงสัยโดนตีตั๋วเข้าวงการข้าวแกงมั้ง
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

ราคาแพงกว่า 10-20 บาท ไม่เท่าไหร ครับ แต่ว่า แพงแล้วเอาเศษเนื้อ เศษ อาหารมาให้ กินรับไม้ได้ ครับ
    ที่บ้านผมขายก๋วยเตี๋ยวเป็ด ไงก็มาลองโดน ดูครับไม่ผิดหวัง อิอิ รับรองอิ่มอร่อย แน่ พี่แซ๊กโดนมาแล้ว(พอดีบ้านใกล้กัน)
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

yos's Avatar
    สถานที่
    MAHA RACE
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆนะปั๊บตอนนี้ข่าวของมันแพง ผ่านไปแล้วอย่าคิดมากนะ
    LONGRUNวิ่งยาวๆ

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

โดนไป60บาท ยังไม่วาย!!! พี่ปั่บ กินไปประมาณ10บาทเองมั่ง เพราะชาวแก๊งค์ เค้าออกตัวกันก่อน
    โถน่าสงสารจริงๆ น้ำยังไม่ได้กิน เค้าก็สตาร์เครื่องกันแล้ว....ขาดทุน 5555

Member
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นเรื่องจริงที่น่าเศร้าครับ และมันเป็นสัญญาณบอกเหตุว่าข้าวของจะแพงขึ้นอีกครับ เพราะผมไปซื้อของเข้าบ้านกับแฟนที่ห้างตราดอกบัว เดินดูแล้วข้าวของขึ้นทุกอย่างครับ ทำใจและเข้าใจรับสถานการณ์เถอะครับ

แต่ข้าวของ Pup นี่รับไม่ได้ค๊าบพี่น้อง.............

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

ทุกสิ่งเปลี่ยนผันไปตามกาลเวลาครับ ผมคิดว่าอีกไม่นานนี้ชาว2ล้ออย่างพวกเราอาจจะออกทริป ได้ไม่บ่อยอย่างปัจจุบันนี้ น้ำมันต้องขึ้นอีกไม่มีวันสิ้นสุด
    คุณปั๊ปมากินที่บ้านผมดีกว่า กำแพงเพชรยัง20อยู่ อิอิ
    way not to turn

มันเป็นราคาข้าวราด 2 อย่าง 25 บาท + ลีโอขวดนึงรึป่าวครับปั๊บ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปแถวบ้านพี่มอส เพื่อจะไปรวมตัวกันไปงาน ปากน้ำไรด์เด้อ ด้วยความหิวและเห็นเพื่อน พี่ ตากลม-MaHa นั่งกินกันข้าวราดแกงร้านฝั่งตรงข้ามกับบ้านพี่มอส และอีกเสียงหนึ่งจากพี่กิตบอกว่า ไปกินในงานมันแพงนะเว้ย เลยตัดสินใจ กินที่ร้านนั้น ผมสั่งข้าวราดไข่พะโล้ กะ มัสหมั่นไก่ ทีแรกเจ้าของร้านถามว่าเอาอะไร ประมาณว่าเนื้อส่วนไหน ผมเลยบอกไปเอาหน้าอก เขาบอกว่า อก 40 บาทนะ แล้วยังถาถามอีกว่าเอามันอะป่าว นึกในใจว่าแถวนี้มัสหมั่นเขาไม่แถมมันหรือ ผมนึกในใจ ไม่เท่าไร 2 อย่าง 40 แต่พอคิดเงิน มันกลายเป็น 60 บาท ครับ พิมพืไม่ผิด 60 บาท จ่ายไป ตอนจ่ายนี่ดิไม่ติดใจอะไรเท่าไหร่ คิดว่าเสียรู้แล้วกัน แต่พอกินดิครับ ไอ้อกที่สั่งมันกลายสะโพกชิ้นจ้อยร่อย จะแคลมก็กะไรอยู่ เนี่ยอะนะ40 บาท ขายได้ไง ไข่พะโล้ก็กินได้แต่ไข น้ำที่ราดข้าวนี่กินไม่ลง

ผมรับไม่ได้กับข้าวราดแกงจานละ 60 บาท ผมขี่รถมาเพื่อได้มาเจอกับพี่น้อง แต่ดันมาเจอเหตุการณ์อย่างนี้ ขอบอกว่าเซ็ง
    บางคนอาจคิดว่า เรื่องแค่นี้จิ๊บจ๊อย แต่สำหรับผมมันเรื่องใหญ่ ข้าวลาดแกงมัสหมัน ชิ้หน้าอก ในห้างแค่30 บามเอง บวกกับอีกอย่าง 1 อย่างเก่งก็40 แต่นี้มัน 60 กำไรไปไหม
    อีกอย่างหนึ่งนะครับ น้ำดื่มนี่ก็ไม่มี ไข่จะติดคอผมตาย

ครับเรื่องนี้ผมเก็บไว้ในใจไว้ไม่ได้ครับ ขอโทษละกันครับ มันสุดจะทนจริงๆem23
    ภูมิใจเถอะครับ หากินยากนะครับไอ้ของแพงๆแบบนี้
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Bookmarks