อยากรู้ว่าฝาโครเมียมข้างถังน้ำมันเอาออกยังไงyg1

ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่าฝาโครเมียมข้างถังน้ำมันเอาออกยังไงyg1

Junior Member yasuda's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้ว่าฝาโครเมียมข้างถังน้ำมันเอาออกยังไงyg1

อยากรู้ว่าเขาเอาออกยังไงครับฝาข้างถังน้ำมันที่เป็น โครเมี่ยมอะครับแล้วก็ตัวยางสีดำด้วยแล้วเวลาลูกปืนด ุมรถเอาออกไม่ได้เขาทำยังไงครับรถผมก็ขาดอะไหร่อีกหล ายอย่างครับอยากรู้ว่าที่เชียงใหม่มีอะไหร่yl2ขายที่ ไหนบ่างครับอยู่เชียงใหม่ครับ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วิธีเอาฝาข้างออก

ผมเพิ่งได้ถังyg1มาเหมือนกัน วิธีที่จะเอาฝาข้างออกครับคือ ถ้ามีโลโก้ติดมาด้วยให้ขันน๊อตโลโก้ออกแล้วจะเห็น น๊อตตัวผู้ 1ตัว และจะมีน๊อตตัวผู้อีกหนึ่งตัวใต้ยางข้างถังให้หาเหล็ กแบนงัดเหล็กยึดยางข้างถังออกแต่ต้องระวังหน่อยคับเพ ราะยางมันเก่า ค่อยๆแซะยางออก หลังจากนั้นจะเห็นน๊อตตัวผู้ ขันน๊อตออกก็เป็นอันเสร็จ แต่การจะใส่ยางข้างถังคืนสภาพเดิมให้ต้มน้ำเกลือ เอายางข้างถังต้มลงไปในถังจนกระทั่งยางอ่อนตัวแล้วรี บงัดใส่เหล็กยึดทันทีเพราะมันจะแข็งตัวเร็วมากหากยัง ไม่สำเร็จให้ใช้น้ำเกลือราดยางที่ติดอยู่กับถังอีกคร ั้งแล้วก็รีบงัดใส่เหล็กยึดโดยเร็วเป็นอันเสร็จครับผ ม
    ลองทำดูนะครับ

Senior Member sapanyuza's Avatar
    สถานที่
    u-thong crazy bike
    ขอบคุณ
    0

ผมก็พึ้งได้โครงเเต่ขาดเครื่อง ยังไม่รู้ว่าจะหาเรื่องที่ไหนเลย [email protected]
    อดีตบุปผาชน 2j2 499 cc

ไอติมครูเป็ด จำหน่าย ไอติมกระทินมสด เชเบสรสผลไม้ต่างๆ ทั้ง ปลีก เเละ ส่ง
    085-7005920 เจมส์ u - thong crazy bike suphanburi
    [email protected]

Bookmarks