???? ( เฉพาะกิจ Sprint ) ????

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ???? ( เฉพาะกิจ Sprint ) ????

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ???? ( เฉพาะกิจ Sprint ) ????

ts23-ให้คําปรึกษาสําหรับมือใหม่หัดขับหรือสงสัยเพือเป็นก ารประกอบการตัดสินใจ แฟนพันธ์แท้ ???? ( เฉพาะกิจ Sprint ) ,เครื่อง,โครง ปัญหาต่างๆแลกปลี่ยนความรู้ต่างๆ???? ( เฉพาะกิจ Sprint ) อันไหนตอบได้ก็จะตอบให้ อันไหนเราไม่รู้ เราก็ต้องรู้ให้ได้เพาะเราก็อยากรู้เหมื่อนกัน

Junior Member popeye_c65's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยครับอยากรู้ครับ

คือว่ารุ่นที่ เป็นตัว p นะครับไม่รู้ว่ามันผลิตปีไหนถึงปีไหนครับและก็ใบโพธิ ์ด้วยครับ
    รถผม จด ทะเบียนปี 2511 ไม่รู้ว่าเป็น ตัว p ป่าวครับ ขอบคุณมากครับem95

Vespa_S_พัทลุง vespa_fever's Avatar
    สถานที่
    ZiGGy AntZ
    ขอบคุณ
    0

ของผมเป็นรุ่นหัวเหลี่ยมนะครับ เค้าบอกว่าแปลงมาจาก 64 เลขโครงไม่มี คือเค้าทำไว้ พร้อมตอกเลขอ่ะครับ ส่วนเครื่อง ปั๊มว่า piaggio เครื่อง 2 พอร์ท เลยอยากรู้ว่าเป็นเครื่องของรุ่นไรอ่ะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ไม่รุ้มากแต่เห็นไม่มีใครตอบ ช่วยๆๆกันไป ขี่เหมือนกัน ที่ว่า ตัว พี มันหัวเหลี่ยมแรกๆๆ นะ ช่วงหลังๆๆหัวเหลี่ยมก็ใบโพ นะ
    ปี 2511 พีมั้ย ไม่รู้ (ใบโพ ก็ดีแล้วนิ ถ้าปั้มbajaj แสดงว่า ของอินเดียนะ)

ปั๊มว่า piaggio โอ บางทีอาจจะ ไม่ใช่ เครือง 64 ก็ได้ เฮอๆๆๆๆ อาจะ เก่ากว่านั่นก็ได้ นิ
    ต้องดูว่า เลข เครื่อง มัน พิม์ว่า vbb 1 vbb2 หรือว่าไรด้วย นะจ๊ะ น่าเอาไปแปลงกลับเป็นรุ่นเดิมนิ ถ้าโดนทำมาไม่ มาก
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

juckkapong juckkapong's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบว่าถ้าผมเอา sprint หัวโตมาเปลี่ยนหัวใส่หัวเหลี่ยม

อยากทราบว่าถ้าผมเอา sprint หัวโตมาเปลี่ยนหัวใส่หัวเหลี่ยมแล้วมองแค่ภายนอกจะทร าบรึป่าวว่าเป็น sprint หัวโตเปลี่ยนหัวมา ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ juckkapong อ่านข้อความ
    อยากทราบว่าถ้าผมเอา sprint หัวโตมาเปลี่ยนหัวใส่หัวเหลี่ยมแล้วมองแค่ภายนอกจะทร าบรึป่าวว่าเป็น sprint หัวโตเปลี่ยนหัวมา ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ
    ดูไม่รู้หลอกครับเปลี่ยนใส่ หล่อได้เลยครับ
    จะดูรู้ก็ต้องเช็คจากปีที่จดทะเบียน หรือเลขโครงและเครื่องครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ popeye_c65 อ่านข้อความ
    คือว่ารุ่นที่ เป็นตัว p นะครับไม่รู้ว่ามันผลิตปีไหนถึงปีไหนครับและก็ใบโพธิ ์ด้วยครับ
    รถผม จด ทะเบียนปี 2511 ไม่รู้ว่าเป็น ตัว p ป่าวครับ ขอบคุณมากครับem95
    อธิบายง่ายๆน่ะครับ ปีนี้ 2551- 2511 ปีจดทะเบียนคือ 2511= 40 คือจํานวนปีที่จดทะเบียนมา เอา40 - กับปี ฝาหรั่ง คือปีนี้ 2008 ก็เท่ากับ 1968 คือปีรถคุณ ยินดีด้วยครับรถคุณ ปี68 เป็นตัวแรกๆเรียกว่า Sprint S ตัว P ครับ ดูที่เครื่องด้วยน่ะครับเพาะเลขโครงกับเครื่องก็เช็ค ได้เหมือนกันน่ะ แต่จะให้แน่ ขอเป็นเลขเครื่องกับเลขโครงจะดีมั่กๆมาก

juckkapong juckkapong's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากๆๆคับ

ขอบคุณมากๆๆคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa_fever อ่านข้อความ
    ของผมเป็นรุ่นหัวเหลี่ยมนะครับ เค้าบอกว่าแปลงมาจาก 64 เลขโครงไม่มี คือเค้าทำไว้ พร้อมตอกเลขอ่ะครับ ส่วนเครื่อง ปั๊มว่า piaggio เครื่อง 2 พอร์ท เลยอยากรู้ว่าเป็นเครื่องของรุ่นไรอ่ะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
    ขอเป็นรหัสเลขเครื่องจะดีกว่าน่ะครับ คําตอบจะได้ไม่พลาดจะได้รู้ว่าเป็นเครื่องรุ่นไหน ปีไหนครับ ที่เห็นๆมันเป็นไปได้หมดอ่ะครับ ทั้งเครื่อง 64 ,59 แล้วก็อาจจะมีที่ผมไม่รู้อีก เพื่อคําตอบที่ดี ขอเป็นรหัสเลขเครื่อง จะแน่นอนกว่าครับ อีกอย่างครับ Sprint เครื่อง 2 ช่องก็มีครับ ตั้งแต่ปี65-69

Junior Member popeye_c65's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคุณมากคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BLACKDOGS อ่านข้อความ
    อธิบายง่ายๆน่ะครับ ปีนี้ 2551- 2511 ปีจดทะเบียนคือ 2511= 40 คือจํานวนปีที่จดทะเบียนมา เอา40 - กับปี ฝาหรั่ง คือปีนี้ 2008 ก็เท่ากับ 1968 คือปีรถคุณ ยินดีด้วยครับรถคุณ ปี68 เป็นตัวแรกๆเรียกว่า Sprint S ตัว P ครับ ดูที่เครื่องด้วยน่ะครับเพาะเลขโครงกับเครื่องก็เช็ค ได้เหมือนกันน่ะ แต่จะให้แน่ ขอเป็นเลขเครื่องกับเลขโครงจะดีมั่กๆมาก

em95

suchao's Avatar
    สถานที่
    KU classic club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่เก่งน่ะ...รู้นิดหน่อย ช่วยๆกันครับพี่น้อง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ juckkapong อ่านข้อความ
    1.ที่กุณแจล๊อคคอหัวเหลี่ยมมันจะเล็กกว่าหัวโตนิดนึง ครับ
    2.ฝาข้างด้านเครื่องมันจะโค้งกว่านิดนึงลองๆๆสังเกตด ูครับ

ผิดพลาดขออภัยครับ...ช่วยๆๆกันเพื่อ sprint ของพวกเราครับรับ
    ธนาคารกสิกรไทย 005-288-2974
    นายสุเชาวน์ ชมภูพงษ์

......KU.Mods......

เมื่อไหร่จะมี คลื่นวิทยุ เพลง สกา ลายเค ซักทีน่ะ

one last breath is vespa

Junior Member zaturday's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ขี่สปิ้นหัวโต สปิ้นหัวโตมันไม่เท่ห์หรอคับทำไมต้องแปลงด้วยสงสารมั น

แล้วสปิ้น วี มันต่างกับตัวอื่นตรงไหนคับขอความกรุณาผู้รู้

tomlucky's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai Club
    ขอบคุณ
    0

ผมขออาศัยบอร์ดนี้เป็นประโยชน์หน่อยนะครับ

คือ...ผมก็กำลังจะหาสปินมาขับอยู่เหมือนกันครับ อยากได้เหลี่ยม

อยากทราบว่าสปินอินเดีย กะ อินตาลี ดูได้จากตรงไหนบ้างครับ ขอบคุณคับ