ช่วยจัดลำดับ vespa ที่หาซื้อได้ ที่ควรจะหามาใช้

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยจัดลำดับ vespa ที่หาซื้อได้ ที่ควรจะหามาใช้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยจัดลำดับ vespa ที่หาซื้อได้ ที่ควรจะหามาใช้

หมายถึงมือสอง ที่หาซื้อได้ครับ
    ตั้งแต่รุ่นแพงสุดลงมา
    ตั้งแต่หายากสุด
    ตั้งแต่คนนิยมที่สุดลงมา

คือตอนนี้ข้อมูลเหมือนเริ่มจากศูนย์ครับ
    cosa เป็นรุ่นหลังๆเค้าไม่นิยมกันเหรอ เห็นถูกดี
    ไม่ได้เป็นรถจากอิตลีใช่ป่าว หรือส่วนประกอบภายนอกมันเป็นพลาสติกไม่ใช่เหล็ก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chinsu : 26-01-2008 เมื่อ 19:44

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เอาเป็นว่ามีทะเบียน ยิ่งเก่า ของครบสมบูรณ์ ยิ่งแพง

My Bike running on LPG

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ไปดูดิ ชอบรถทรงไหนอ่ะ แล้วก็ศึกษารุ่นนั้นดู ...
    ดูมันไปเรื่อยๆ ของมันดีจริงๆ ระวังงอมแงมนะ....จะให้รู้เลยไม่เข้าใจหรอกต้องใช้เว ลา..
    คอซ่า ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะ...
    บางคนชอบสปิ้น เพราะความแรง...
    แต่บางคนชอบ 64 เพราะรูปทรง...
    นานาจิตตังอ่ะ....
    คนที่ขี่ สปิ้นใช่จะไม่มีตัง...
    ส่วนคนที่ขี่ 64 อาจจะไม่มีตัง...
    ว่ากันไปเล่นๆ นะ ไม่มีไรหรอกคับ....
    มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวอ่ะ...เป็นตัวของตัวเองดีที ่สุด ของตามสังคม...แล้วจะเสียใจ (เสียตังด้วยเออเสียตังไม่ว่าอาจจะต้องโง่ด้วยนะ)
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Member bluedog276's Avatar
    สถานที่
    รัชดาพาเพลินนนนน
    ขอบคุณ
    0

/\2 เห็นด้วยกับคุณ OUNG ครับแล้วแต่นานาจิตตังอ่ะ....

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oung อ่านข้อความ
    ไปดูดิ ชอบรถทรงไหนอ่ะ แล้วก็ศึกษารุ่นนั้นดู ...
    ดูมันไปเรื่อยๆ ของมันดีจริงๆ ระวังงอมแงมนะ....จะให้รู้เลยไม่เข้าใจหรอกต้องใช้เว ลา..
    คอซ่า ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะ...
    บางคนชอบสปิ้น เพราะความแรง...
    แต่บางคนชอบ 64 เพราะรูปทรง...
    นานาจิตตังอ่ะ....
    คนที่ขี่ สปิ้นใช่จะไม่มีตัง...
    ส่วนคนที่ขี่ 64 อาจจะไม่มีตัง...
    ว่ากันไปเล่นๆ นะ ไม่มีไรหรอกคับ....
    มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวอ่ะ...เป็นตัวของตัวเองดีที ่สุด ของตามสังคม...แล้วจะเสียใจ (เสียตังด้วยเออเสียตังไม่ว่าอาจจะต้องโง่ด้วยนะ)
    em88
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Member Cosa_ขอ_MoD's's Avatar
    สถานที่
    Rcc__>Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking แล้วแต่ชอบ....และต้องใช้เวลาในการศึกษา

แล้วแต่ จะชอบคับ ส่วนตัวผม ผมขี่ Cosa อยู่คับ เครื่องดี วิ่งทริป สบาย

ไม่พังไม่เกเร ถึงใครจะมองว่ารถปีจะใหม่กว่า แล้วไงละ ไม่ใช่รถคลาสสิคหรือไง

จะ Vespa รุ่นไหนก็ต้องใช้เวลาในการเรียนรู้กับรถที่เรารักเรา ชอบ อย่าไปตาม

กระแสและคำพูดของใครที่เค้าจะมาจูงจมูกของคุณได้ เรารักเราชอบรุ่นนี้ก็สิทธิ์

ของเราเคยมี คนมาถามผมว่าทำไมเล่นรถรุ่นนี้ละ ปีมันใหม่กว่าไม่ค่อยสวยขายสิ

แล้วไปหาคันใหม่ที่มันดูเก่ากว่านี้ ผมบอกเลยคำเดวว่าผมชอบรุ่นนี้แล้วคอยดูผม

นะว่าจะแต่งได้สวยรึป่าว เค้าเงียบแล้วก็ทำท่าออกแนวไม่เชื่อ ทุกววันนี้ผมกำลัง

เก็บตังทำไปเลื่อยๆแล้วบอกเค้าว่าคอยดูละกัน

------------------------------------------------------------------------------------------------
    เรามีความชอบความคิดอย่าให้ใครมาจูงจมูกของเราได้... ....................................