ใครเคยโดนแบบผมบ้างครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครเคยโดนแบบผมบ้างครับ

Junior Member vespa1357's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครเคยโดนแบบผมบ้างครับ

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมขับแลมแล้วโดนแท๊กซี่ชนแล้วก็เร ียกประกันมาเคลียประกันก็มาถ่ายรูปเก็บไว้ แล้วมันก็บอกให้ไปประเมินค่าเสียหายมา แต่เราก็บอกมันแล้วว่าไม่เหมือนรถมอไซด์ทั่วไปนะ มันก็บอกเข้าใจว่าเป็นรถโบราณ เราก็ไปตีราคามา12000ผมก็ว่าไม่น่าจะมากนะก็เห็นใจ เพราะรถเราก็เสียหายเยอะหลักๆก็บังลมฉีกคานหักจะเกีย บเบี้ยวและมีจุกจิกอีกพอให้ราคามันไปมันก็บอกให้รอมา รับเงินพอวันไปเอามันให้แค่ 4500 คิดดูครับมันบอกให้แค่นี้ได้แค่นี้แล่ะ เพื่อนๆว่าควรทำยังไงดีค่าสีกะค่าประกอบยังไม่ได้เลย

...
    สถานที่
    ......
    ขอบคุณ
    0

น่าเห็นใจครับ เค้าก้อไม่มีเงินหน่ะครับ เป็นผมก็ทำไรไม่ถูกเหมือนกันแฮะ ครับ

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

รถเพื่อนผมก็เคยครับ ไม่มีที่ไหน ตีให้เราเต็มเลยสักที่ครับ หัวแลมแตก มันไม่เปลี่ยนครับ มันเชื่อม แล้วเจียร์แต่งเอาครับ ซ่อมทั้งคันครับ อันไหนที่เราจะเปลี่ยน มันซ่อมครับ มันจะเปลี่ยนให้น้อยที่สุดครับ ประมาณว่ายังไงก็ไม่ยอมเสียเปรียบอ่ะครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: tum_scooter@hotmail.com

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เคยโดนครับ...........แต่มันหนี................ ...เลยปาหมวกกันน๊อคใส่...แม่.....ง............เลย
    81 scootergang

Junior Member vespa1357's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้รู้สึกแย่มากเลยคับ เดือนนึงละยังไม่ได้ทำรถเลยประกันยังไม่จบเลย เป็นบริษัทประกันของวิริยะประกันภัย ไม่น่าจะทำแบบนี้เลยบริษัทก็มีชื่อเสียงถ้าผมเอาไปทำ เองก็หมดเป็นหมื่นๆแน่ๆ เพื่อนๆว่าควรทำไงดีคับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ไปร้องที่กลมการประกันภัยครับ รับรองเท่าไรก็ยอมจ่าย

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่คับถ้ากรณีอย่างเจ้าของกระทู้ เราควรเรียกเก็บค่าเสียหายที่ใครคับ
    อยากรู้เป็นความรู้ และควรทำอย่างไรถ้าเจอกรณีอย่างนี้
    ขอบคุณคับ
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าถ้าคุยกับทางวิริยะ ให้ดูบิลตีราคา จริงๆจังๆ รึยังคับ เราต้องยันให้เต้งไปเลยอย่าอ้อมแอ้มอย่าไปยอม เอาใจช่วยคับ...
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

อย่ายอมครับ
    81 scootergang

ขอบคุณ
    0

ผมขอแก้ชื่อบริษัทประกันคับที่จิงไม่ใช่บริษัทวิริยะ ประกันภัยแต่เป็นบริษัทลิเบอร์ตีประกันภัยครับ ต้องขออภัยบริษัทวิริยะด้วยคับ แล้วที่บอกให้ร้องเรียนกรมการประกันภัยแล้วเราจะเรีย กเพิ่มกว่าเดิมได้ไหมคับ จะเอาให้เต็มที่เลย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคับ หรือใครมีอะไรจะแนะนำก็แนะนำได้นะคับ จะได้เป็นวิทยาทานให้คนอื่นๆด้วย ขอบคุณทุกๆคนคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa1357 อ่านข้อความ
    คือเรื่องมีอยู่ว่าผมขับแลมแล้วโดนแท๊กซี่ชนแล้วก็เร ียกประกันมาเคลียประกันก็มาถ่ายรูปเก็บไว้ แล้วมันก็บอกให้ไปประเมินค่าเสียหายมา แต่เราก็บอกมันแล้วว่าไม่เหมือนรถมอไซด์ทั่วไปนะ มันก็บอกเข้าใจว่าเป็นรถโบราณ เราก็ไปตีราคามา12000ผมก็ว่าไม่น่าจะมากนะก็เห็นใจ เพราะรถเราก็เสียหายเยอะหลักๆก็บังลมฉีกคานหักจะเกีย บเบี้ยวและมีจุกจิกอีกพอให้ราคามันไปมันก็บอกให้รอมา รับเงินพอวันไปเอามันให้แค่ 4500 คิดดูครับมันบอกให้แค่นี้ได้แค่นี้แล่ะ เพื่อนๆว่าควรทำยังไงดีค่าสีกะค่าประกอบยังไม่ได้เลย
    อันดับแลกต้องดูก่อนน่ะครับว่า เค้าทําประกันชั้นไหน แต่ส่วนใหญ่แท๊กซี่จะเป็นชั้น 3 ก็ค่อนข้างยากหน่อยอ่ะครับยากกับเที่จะได้เงินจากบ.ป ระกัน ยิ่งเป็นที่เอยชือมาแล้วนี้ด้วยละต้องคิดหนัก เพาะทางแท๊กซี่ก็ต้องไปซ่อมรถมัน รถเราประกันรับผิดชอบ จากที่เคยผ่านมา เราต้องเอารถเข้าซ่อมหรือให้ช่างตีราคาตามความเป็นจิ งของราคาตัวรถหรืออุปกรณ์ส่วนควบที่เสียหายพร้อมบิลห รือเอกสารยืนยันถึงชิ้นส่วนที่เราเปลี่ยนเพือเบิกจ่า ยกับบ.ประกัน แต่ต้องจัดการให้เสร็จ โดยเร็วน่ะครับแล้วทําเรื่องเบิกกับประกันที่เดียวเพ าะ บ.พวกนี่ลีลามันเยอะ กว่าจะเบิกเงินให้เราได้ก็ รากงอกอ่ะครับยิ่งรถเราเป็นรถเก่าด้วยราคาอุปกร์ชิ้น ส่วนบางอย่างมันก้แพง ยิ่งทําให้พวกนี้ไม่ค่อยอยากยอมจ่าย ทั้งนี้และนั้น ถ้าเป็นชั้น1 โอกาสที่คุณได้มีมากนีสนึ่ง

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมหนักกว่าครับชนกับแท็กซี่เหมือนกันมันทำประกันของสัมพันธ์ประกันภัย
    วันที่ชนพนักงานเคลมก็ไม่มีมามันให้ผมไปที่ศูนย์ของม ันตรงพระรามเจ็ด
    โดยพาแท็กซี่มาด้วยผมก็ลากสังขารไปจนได้พอไปถึงมันก็ ทำเรื่องเคลมให้
    เออดูมันเหมือนง่ายมันถ่ายรูปอะไรเรียบร้อยตามขั้นตอ นของมัน
    แล้วก็ตีราคาให้3000เราก็เออเอาก็เอาแต่มันบอกว่าให้ สำรองจ่ายไปก่อน
    แล้วค่อยมาเอาตังค์เราก็ไปซ่อมไปทำของเราจนรถออกมาเส ร็จ
    คุณๆเชื่อไหมว่าผมชนตั้งแต่ประมาณตุลาคมปี50จนตอนนี้ ผมยังไม่ได้ตังจากแม่ม
    ซักบาทไอ้เฮียมันบอกว่าบริษัทแม่มจะเจ็งมันไม่มีตังจ ่ายให้ออกใบนัดมาเอาตัง
    ไม่รู้ตั้งกี่ใบแม่มถึงเวลาก็บอกยังไม่มีตังพลัดไปเร ื่อยๆจนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ตังเลยครับไม่รู้จะไปฟ้อ งร้องเอากับใครพูดถึงเรื่องนี้แล้วมันปี๊ดครับโมโห
    ตอนนี้ผมก็ถือซะว่าผมขับรถไปชนกับเหล็กที่เสือกมาขวา งหน้า(โง่เอง)
    หากเพื่อนๆคนไหนเกิดอุบัติเหตุกับรถไม่ว่าคันไหนก็ถา มเจ้าของเลย
    ละกันครับว่าทำประกันกับใครถ้ากับไอ้
    สัมพันธ์ประกันภัยก็ปลงไว้เลยว่าคุณ
    จะไม่ได้ตังคืนแม้แต่บาทเดียวแล้วก็จำใจซ่อมเองเลยดี กว่าไม่ต้องมาทำเรื่อง
    ให้ปวดหัวโดยที่เราไม่ได้อะไรเลย

ผมขอรับรองว่าข้อความทั้งหมดนี่เป็นความจริงทุกประกา ร
    ไม่ได้ต้องการทำลายชื่อเสียงของเขาเพราะผมว่าคนส่วนม าก
    ก็พอจะรู้ถึงชื่อเสียงของ
    สัมพันธ์ประกันภัยว่ามันไม่มีชิ้นดีแล้วตอนนี้
    ไม่เชื่อคุณไปรอดูที่สาขาของเขาทุกสาขาสิครับแผนกการ เงิน
    จะมีแต่คนยืนรอเอาเงินแล้วถามเลยครับว่าทำเรื่องมานา นหรือยัง
    เชื่อผมสิไม่มีใครได้เงินจากบริษัทนี่หรอกครับ

ขอโทดนะคับ ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อย รถพี่มีทะเบียนเปล่า
    N.L.U. Society

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

ลองโทรไปสอบถามกับ พี่รุจน์ กลุ่มเพชรบุรีดูครับ พี่เค้าเคยเอาแลมไปชนแท็กซี่มาเหมือนกัน

เป็น tv 175 ของแต่งที่พังไปแพงๆหลายตัวแต่สุดท้ายก้ได้เงินมาครบ ถ้วนครับ เผื่อพี่เค้าจะมีคำแนะนำดีๆให้

เบอร์โทรพี่เค้าครับ 081-9425866 เอาใจช่วยให้ได้ค่าเสียหายไวๆนะครับ............
    [U71 vintage machine][/U]

Bookmarks