โบราณลิซึ่ม ยินดีต้อนรับ ขอเชิญลงชื่อที่ระลึก - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: โบราณลิซึ่ม ยินดีต้อนรับ ขอเชิญลงชื่อที่ระลึก

Senior Member น้องพี่สีชมพู's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รังสิต.........มาทักทายอีกแล้วครับท่าน

Son's Devil onsingha's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb เครดิตเจ้าหนูปอของพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton.thewinner อ่านข้อความ
    โลโก้สวยจังเลยงับ หุหุ แวะมาทายทายอีกรอบคนไม่ว่ากันน้าคร๊าบบบ ขอให้มีฟามสุขม๊ากมากทุกคนเลย /\2
    ขอบคุณนะครับที่แวะมาชื่นชมและเป็นกำลังใจให้กัน
    โลโก้กลุ่ม น้องปอ(แฟนพี่) เป็นคนออกแบบและดีไซน์ครับ
    (ต้องให้เครดิตน้องเค้า เด๋วมีงอน ไม่ทำให้พี่อีก อิอิ)มีไรให้ช่วยเหลือ ยินดีนะครับem90
    ...นักขี่รถที่ถือว่า...ทุกเส้นทางที่ผ่าน...
    คือ...เหรียญเกียรติยศแห่งนักเดินทาง...

สดุดีเครดิต...นางฟ้าคนหนึ่งกำลังหลงทาง

Junior Member ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เสือหรือหนู

สวัสดีครับ ยินดีด้วยนะครับกับโบราณ ลิซึ่ม
    .................................................. .................................................. ............................................... .]..
    เจ้าป่าคือเสือไซร้จะใช่หนูตัวจ้อย
    หนูก้อคือหนูไซร้จะใช่จ้าวป่า
    ฅนทุกฅนมีขาก็ต้องเดิน
    ฅนทุกฅนมีจมูกเอาไว้หายใจ
    หนูตัวจ้อยใช้จมูกเจ้าป่า
    แล้วเป็นจ้าวป่าแล้วไซร้
    เป็นเจ้าป่าบารมีเสือใหญ่
    หยิ่งผยอง ทดลองบารมี
    ข้าวสุกหนึ่งเม็ด
    ไม่ตอบแทน
    จ้าวป่าตัวจ้อย อดสู
    ลืมดูภาวะตัวเอง
    บุญคุณต้องทดแทน
    แม้นเพียงข้าวสุก
    เม็ดเล็ก หนึ่งเม็ด
    ถ้าไม่มีข้าวสุกเม็ดนั้น
    ข้าวหนึ่งเม็ดไม่ตอบแทน

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ชื่นชมในบทกลอน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไม่ประสงค์ออกนาม อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ยินดีด้วยนะครับกับโบราณ ลิซึ่ม

.................................................. .................................................. ............................................... .]..
    เจ้าป่าคือเสือไซร้จะใช่หนูตัวจ้อย
    หนูก้อคือหนูไซร้จะใช่จ้าวป่า
    **ฅนทุกฅนมีขาก็ต้องเดิน**>>>>>>ครับผมเห็นด้วยกับตรงจุดนี้
    เมื่อคนเราทุกคนมีขาที่ต้องเดิน
    บางครั้งการตัดชิ้นเนื้อเพื่อรักษาอวัยวะที่สำคัญเอา ไว้
    ก็ต้องเลือกวัดกันว่าเนนื้อร้ายชิ้นนั้น
    จะทำให้อวัยวะอย่างอื่นที่สำคัญต่อการ "เป็น คน" หรือ
    เป็นเจ้าป่านั้น
    หากข้าวบางเม็ดที่เราใช้กินเพื่อทำให้ชีวิตประทังมาไ ด้
    โดยที่แม้แต่ชาวนาไม่เคยออกปากเรียกร้อง
    ผมคิดว่า ถ้าเจ้าป่าและหนูกินข้าวหม้อเดียวกัน
    คงไม่คิดว่าข้าวเม็ดเล็กเม็ดนั้น
    จะเป็นบุญคุณล้นฟ้ามหาศาล
    ในขณะที่ถึงหนูตัวนั้น
    จะไม่มีข้าวไว้ให้เจ้าป่าได้กิน
    อย่างน้อยๆ เจ้าป่าจะรู้ดีแก่ใจว่า
    ข้าวดอกฤา....ที่ทำให้หนูและเจ้าป่า
    ต้องมาแยกทางกันเดินต่างวิถีของสัตว์ที่จะเป็น
    สัตว์บางชนิด ไม่จำเป็นต้องพึ่งจมูกหรือกลิ่นสาปของเสือใหญ่
    มาใช้ในการสร้างบารมีให้ใครต้องก้มหัว
    บางคร้งหนูตัวจ้อยนี่เองที่กัดเชือกที่พันธนาการเจ้า ป่าไว้
    ด้วยคำว่าข้านี่แหละ"ผู้ยิ่งใหญ่ เป็นเจ้าป่า ไม่เกรงกลัว
    ต่อสิ่งใด" เชือกอันนิดเดียวที่รัดรึงเจ้าป่าไว้
    กลับกลายเป็นบ่วงเงื่อนตาย
    ที่ผูกมัดรัดคอตัวเองเสียตั้งแต่ยังไม่ทันได้หวนคิดว ่า
    "แค่เชือกเส้นเล็ก และมิตรภาพจากเจ้าหนูตัวจ้อย
    ที่เคยหยิบยื่นให้เจ้าป่าได้ยืนชูคอพองขนได้อย่างทุก วันนี้
    ไม่ได้มีค่า ราคาใดมากไปกว่าราคาของข้าวเพียง 1 เมล็ด"

ฉะนั้น ในวันนี้หากหนูตัวจ้อย คิดเลือกเส้นทางที่ไม่มีกลิ่นสาป
    ของเจ้าป่าอีกต่อไป
    นั่นก็เพราะเจ้าป่าตัวนั้น
    ได้สลัดทั้งลายที่คิดว่ามีไว้เพื่ออวดบารมี
    และคงเหลือไว้เพียง
    ลายพรางของแมวบ้านที่ไล่จับหนู
    แต่ยังคงหลงตนอยู่ในเงา
    ของกระโหลกใส่น้ำของตนเอง
    ว่า "ข้ายังคงเป็นเจ้าป่าผู้ยิ่งใหญ่"
    ในเมื่อวันนี้
    เจ้าป่าไม่คงเหลือบารมีอย่างคำเล่าอ้าง
    และยกตนข่มท่านด้วยข้าวเพียง 1 เมล็ด
    หนูตัวจ้อยที่เคยร่วมเคียงร่วมทาง
    คงต้องเลือกหาหนทาง
    ที่คิดว่าจะไม่หลงอยู่ในเงาของเจ้าป่า
    ผู้หลงลืมอีกต่อไป

**บุญคุณเป็นเรื่องยิ่งใหญ่ หากบุญคุณนั้น เป็นบุญคุณของ
    ความเป็นเนื้อแท้ มิใช่ก้อนกรวดที่เก็บได้จากป่าช้า"

ฉันขอเป็นเพียงหนูตัวจ้อยที่วิ่งหามิตรภาพแท้จากเหล่ า
    ผองเพื่อน ดีกว่าการจมปลักอยู่ในหนองบึงของความอเวจี

ฅนทุกฅนมีจมูกเอาไว้หายใจ
    หนูตัวจ้อยใช้จมูกเจ้าป่า
    แล้วเป็นจ้าวป่าแล้วไซร้
    เป็นเจ้าป่าบารมีเสือใหญ่
    หยิ่งผยอง ทดลองบารมี
    ข้าวสุกหนึ่งเม็ด
    ไม่ตอบแทน
    จ้าวป่าตัวจ้อย อดสู
    ลืมดูภาวะตัวเอง
    บุญคุณต้องทดแทน
    แม้นเพียงข้าวสุก
    เม็ดเล็ก หนึ่งเม็ด
    ถ้าไม่มีข้าวสุกเม็ดนั้น
    ข้าวหนึ่งเม็ดไม่ตอบแทน
    ชื่นชมอย่างหาที่เปรียบเปรยเสียมิได้
    แด่เจ้าป่าผู้หลงเงา
    หนองน้ำในปลักคงไม่ใสพอที่จะทำให้เจ้าป่าอย่างท่านได ้ส่องดูเงาของตน
    น่าอดสูใจเสียยิ่งนัก
    ที่นอกจากหลงเงาแล้ว แววตาและหัวใจของท่านช่างมืดบอดเสียเหลือเกิน

สดุดีและไว้อาลัยคำกลอน
    ตุ้ย...โบราณลิซึ่ม
    (ประธานกลุ่ม)
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

ประธาน ฝ่าย it nu เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) classic bike
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ

กลุ่มเด็กโบ(ลาน)

ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ

แถวนั้นคงน่าเที่ยวน่าดู

ติดทะเลด้วย

ถ้ามีโอกาศ

สักวันหนึ่งคงได้ไปแถวนั้นครับผม

เด็กโบ(ลาน)classic bike

บอร์กลุ่มครับ
    Hi5กลุ่มน่ะครับ http://dekbolanclassicbike.hi5.com

สำหรับลูกค้าที่ซื้ออะไหล่น่ะครับ
    โอนเข้าบัญชีนี้เลยครับ
    ธ.กรุงเทพ สาขาสะพานเหลือง
    108-0-59097-7 ภาณุ ไชยศิวามงคล

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

อันเดธเข้ามาทักทายครับ ขอฝากชื่อไว้หน่อย ^^

Cz1964's Avatar
    สถานที่
    Saphanmai classic
    ขอบคุณ
    0

ตั้งใจมาครับ พอดีมีน้องที่กลุ่มแวะไปที่บอร์ด จะให้ช่วยดูบ้านพักที่หัวหินให้หน่อยครับ จะไปพักคืนที่ 22 นี้ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณมาก

รูป รูป  
    benten : 0899683136
    facebook : https://www.facebook.com/benten9

Junior Member poonick's Avatar
    สถานที่
    Dolphin stone class club
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ๆโบราณลิซึ้มผมกลุ่มในนาม

Dolphine stone ciassic club

มารายงานตัวแล้วนะครับตามคำเรียกร้องem97
    ไว้เจอกานใหม่นะครับพี่ๆ
    nickคุงc70

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

มาด่อมๆมองๆหลายๆครั้งแล้ว ต้องมาลงชื่อไว้เป็นสักขีพยานซักหน่อยนึง อิอิ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Junior Member น็อต นครลำดวน's Avatar
    สถานที่
    Naconlumdoun sisaket
    ขอบคุณ
    0

พวกเราแวะมาเยี่ยมครับ

รูป รูป    

ก็เพราะ NCONLUMDOUN เรามี

" ลูกผู้ชายตัวจิง "

และ

( หาหญิงซ้อนท้าย )

Junior Member พี่หนิงนครชากังราว's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

Talking

สวัสดีครับพี่น้องโบราณลิซึ่ม
    ฝากความคิดถึงถึงทุกคนด้วย
    โดยเฉพาะ ลุงแขก พี่ตุ้ย หากผ่านไป
    หัวหิน จะไปเยี่ยมเยือนนะจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พี่หนิงนครชากังราว : 02-04-2008 เมื่อ 11:12
    ดอตอตี๋ พี่หนิง

นครชากังราวคาสสิค

Senior Member YoSST's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชมตะวัน s.s.t

ผมและพี่น้องชมตะวันทุกคนยินดีมากครับ[ATTACH]แนบเอกสาร 538850[/ATTACH]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YoSST : 25-04-2008 เมื่อ 11:33

Junior Member สามเกลอ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แวะเข้ามาะลงชื่อไว้เป็นที่ระลึก

แวะเข้ามาะลงชื่อไว้เป็นที่ระลึก โอกาสหน้าคงได้ทำความรู้จักกันนะครับ
    * กลุ่มกระทิงเปลี่ยว * บ้านกอไผ่ ต.วัดยางงาม อ.ปากท่อ จ.ราชบุรี

รูป รูป  

>>Nuda<< kamol014516's Avatar
    สถานที่
    << กำลังหาอยู่>>
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีค่าพี่ตุ้ย เเละกลุ่มโบราณลิซึ่ม นู๋ชื่อ ดา นะคะ
    เเวะมาทักทาย ^0^

ไอ้อ้วนเวสป้า555+ PinK MaN's Avatar
    สถานที่
    ~*crave scooter*~
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับชาวโบราณริซึมเเวะมาทักทายครับผมชื่อหนุ่ม กลุ่มcrave classicครับผม

*~ยุวชนหื่น scooter club~*
    i love vespa

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks