กระทู้"ขายหัวเราะ"ใครมีมาแบ่งกันฮา - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กระทู้"ขายหัวเราะ"ใครมีมาแบ่งกันฮา

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

1. ข้างกล่องยาจุดกันยุงแบบขดยี่ห้อนึงเขียนไว้ว่า
    “วัตถุมีพิษ ห้ามรับประทาน” ….ผ่างงงงงงง !!!
    (ใครอยากฆ่าตัวตายด้วยการกินยากันยุงแบบขด ก็ตามใจมันเถอะ)

2. บนถุงขนมขบเคี้ยวยี่ห้อนึง
    “คุณมีสิทธิ์ได้รับรางวัลโดยไม่จำเป็นต้องซื้อโปรดอ่ านรายละเอียดในซอง”
    (อ้าว..แล้วกรูจารู้ม่ะเนี่ยยย..)

3. แปะอยู่บนสบู่ยี่ห้อดัง
    “วิธีใช้ : เหมือนสบู่ทั่วไป”
    (ขอบใจนะ..ไม่เขียนน่าจะดีก่า เหอๆ )

4. บนกล่องอาหารแช่แข็ง
    “โปรดอุ่นก่อนรับประทาน” …
    (ถ้าคนเปิดมันโง่นักก็ให้มันแ-กเข้าไปเถอะ)

5. บนที่เป่าผมยี่ห้อนึงเขียนว่า
    “ห้ามใช้ขณะหลับ” ..(จะบ้าตาย)

6. พิมพ์อยู่ด้านใต้ของกล่องเค้กที่ขายในห้างดัง
    “คำเตือน : ห้ามคว่ำกล่อง” ????????

7. บนกล่องซาลาเปาในร้านสะดวกซื้อ
    “คำเตือน : อาหารจะร้อนเมื่อนำเข้าไมโครเวฟ”
    (มันคงเย็นหรอกน๊ะ)

8. บนกล่องเตารีด
    “ห้ามใช้รีดผ้าขณะที่สวมใส่” ... - -' (แปร่วววว..)

9. บนกล่องยาแก้หวัดเด็ก
    “ห้ามขับรถ หรือคุมเครื่องจักรขณะรับประทานยานี้ ... o_O!!

(เด็กบ้านหนายวะคุมเครื่องจักร )

10. บนกล่องยานอนหลับ
    “คำเตือน : อาจทำให้ง่วงเมื่อใช้ยานี้”
    (ทำไมต้องบอกกกกกก...ที่กินก็เพราะกรูอยากง่วงงงงง)

11. บนกล่องไฟประดับฉลองปีใหม่
    “ใช้สำหรับภายในหรือภายนอกอาคาร” (ไม่บอกไม่รู้น๊ะเนี่ย -_-')

12. บนกล่องถั่วกระป๋องยี่ห้อดัง
    “วิธีใช้ : เปิดกระป๋องแล้วรับประทานถั่ว” (ขอบคุณที่บอก (_ _'))

13. บนชุดซุปเปอร์แมนของเด็ก
    “คำเตือน : คนสวมใส่เสื้อผ้านี้ไม่สามารถทำให้บินได้”
    (เพิ่งรู้นะเนี่ย -"-!!)
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Member
    ขอบคุณ
    0

เหตุผลที่ผมไล่เลขาแสนสวยของผมออก (ก๊อบมาให้อ่านครับ)

อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม
    เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่

จากนั้นผมก็เลยลงไปทานอาหารเช้า
    โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม
    แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้

แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม
    ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ อ่ะ

ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน
    แต่ ลูกผมไง
    พวกเค้าจะจำวันนี้ได้

แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซั กคำเลย

จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศ ไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และ ค่อนข้างแย่

พอผมไปถึงออฟฟิศ
    เจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า ' สวัสดีค่ะเจ้านาย' แล้วก็' สุขสันต์วันเกิดนะคะ'

ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผม ได้น่า

จากนั้นผมก็ทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง
    แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า

' วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วยทำไมเราไม่ไปกินข ้าวเที่ยงกันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ '

พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า ' แน่นอนสิ นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่เช้าเลยนะ '
    จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน
    แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ
    เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ (เป็นส่วนตัว)หน่อย

แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้
    เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว

จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศ
    เจนบอกกับผมว่า ' วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลยเราคงไม่ต้องรีบ กลับกันไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย '

ผมก็ตอบไปว่า 'อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ '

เจนเลยตอบว่า 'งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง '

พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน
    เจนก็บอกกับผมว่า ' บอสค่ะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องนอ นซักพักนึงก่อน แล้วจะกลับมาหาบอสนะคะ'

ผมก็ตอบ ' โอเค' ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ

เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง

จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่

พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน แล้วทุกคนก็ร้อง
    เพลง สุขสันต์วัน
    เกิดให้ผม..

แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น
    บนโซฟาของเจน

แบบเปลือยกายอยู่.......

Junior Member piggolo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องของ อาแปะ

เรื่องมีอยู่ว่า................................... .....................
    *-* อาแปะคนนึง ถูกจับตัวมาพร้อมกับหญิงสาว โจรก็สั่งให้อาแปะ
    จับหญิงสาวน่ะ xxx ซะ อาแปะแกก็ไม่ยอม
    อาแปะ : อั๊วม่ายทาม
    โจร : ไม่ทำ ลื้อ ตาย
    อาแปะ : ทำก็ล่าย
    โจร : แปะ...ถอดเสื้อ
    อาแปะ : อั๊ว ม่าย ถอด
    โจร : ไม่ถอด ลื้อ ตาย
    อาแปะ : ถอด ก็ ล่าย
    ******* แปะก็ถอดเสื้อ ตามระเบียบ..........
    โจร : แปะ...ถอดกางเกง
    อาแปะ : อั๊วม่ายถอด
    โจร : ไม่ถอด ลื้อ ตาย
    อาแปะ : ถอด ก็ ล่าย
    *-*-*-*-*-* แปะก็ถอดกางเกง...........................
    โจร : แปะ.......จัดการ แทง
    อาแปะ : อั๊วม่ายแทง
    โจร : ไม่แทง ลื้อ ตาย
    อาแปะ : แทงก็ ล่าย
    *-*-*-*-*-*- แปะก็เอา......น่ะ แทงเข้าไป จึ้ก!
    โจร : แปะ ซอย
    อาแปะ : อั๊ว ม่าย ซอย
    โจร : ไม่ซอย ลื้อ ตาย
    อาแปะ : ซอย ก็ ล่าย
    แปะก็ ซอยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนกระทั่ง......
    โจร : แปะ หยุดซอยได้
    อาแปะ : อั๊วม่ายหยุด
    โจร : ไม่หยุด ลื้อ ตาย
    อาแปะ : อั๊ว ยอม ตาย

มาตรฐาน ก๊อปเค้ามาค้าบ บ บ

นักศึกษาแพทย์มือใหม่

นักศึกษาแพทย์กลุ่มหนึ่ง

เข้าเรียนวิชากายวิภาควิทยาเป็นครั้งแรก

กับศพจริงซึ่งเป็นร่างกายของชายผู้เสียชีวิตแล้ว

นักเรียนทุกคนล้อมรอบโต๊ะผ่าตัด

ซึ่งมีร่างศพคลุมด้วยผ้าผืนสีขาว

ศาตราจารย์ได้เริ่มการสอนโดยกล่าวกับ

นักศึกษาแพทย์ศาตร์ทั้งหลายว่า

"ในวิชาแพทย์ศาสตร์, มีเพียง 2สิ่งสำคัญที่จะทำให้ท่านนั้น

มีคุณสมบัติเป็นแพทย์ที่มีคุณภาพได้ คือ

ข้อแรก...มันเป็นความจำเป็นที่ท่านจะไม่ขยะแขยง"

ศาตราจารย์ได้เปิดผ้าคลุมขึ้นและยัดนิ้วเข้าไปในรูทว ารหนักของศพ

แช่ไว้และเอานิ้วออกมา เขาดูดให้นักเรียนดู !!!

ศาตราจารย์กล่าวกับนักเรียนว่า

"เอ้า ! เร็ว นักศึกษาจงทำ!!"

นักศึกษาแพทย์ต่างกลัวในเหตุการณ์ที่วิตถารเช่นนี้

แต่ภายหลังต่างก็หันมาผลัดกันยัดนิ้วของตนเข้าไปที่ท วารหนักของศพ

และนำมาดูดหลังจากเอานิ้วออกมา ครั้นเสร็จสิ้นจนครบทุกคน,

ศาตราจารย์เพ่งไปที่นักเรียนแพทย์และกล่าวขึ้น...

"คุณสมบัติของแพทย์ที่ดี..ข้อที่สอง..คือ

ต้องเป็นคนช่างสังเกตุ...

เมื่อกี้อาจารย์เอานิ้วกลางยัดเข้าไป แต่อาจารย์ดูดที่นิ้วชี้

กรุณาสนใจการสอนหน่อย..นักศึกษาทุกท่าน !!"

" ... !!! ..."
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

มาตรฐาน ก๊อปมาอีก ๆ ๆ

เรื่องขำขันที่จะนำโชคมาให้คุณ!!!!!!!!!!!

วันหนึ่ง มีหญิงชราแก่ๆ คนหนึ่ง นำถุงบรรจุเงินจำนวนมากเพื่อจะนำไปฝาก

ธนาคารแห่งชาติแคนาดาและขอพบผู้จัดการสาขาเกี่ยวกับก ารฝากเงิน

หลังจากพูดคุยเสร็จแล้วพนักงานก็พาหญิงชราไปพบกับผู้ จัดการธนาคาร แล้วถามว่า

จะฝากเงินเท่าไหร่หญิงชรา ตอบ 165,000 ยูเอสดอลล่าร์

ผู้จัดการธนาคารตกใจเป็นอย่างยิ่งแล้วถามคุณยายว่า

ไปเอาเงินมากมายขนาดนั้นมาจากไหน หญิงชราตอบว่า

ได้จากการพนัน ผู้จัดการถึงกับตกใจว่าทำไมพนันแล้วได้เงินมากขนาดนั ้น

หญิงชราก็บอกว่างั้นจะพนันให้เป็นตัวอย่างโดยพนันเป็ นเงิน 25,000 ดอลล่าร์

ว่า “ลูกตะโปดของคุณเป็นลูกสี่เหลี่ยม”

ผู้จัดการธนาคารหัวเราะด้วยเสียงอันดังลั่นห้องและคิ ดว่าการพนันแบบนี้ไม่มีทางที่

หญิงชราจะชนะได้ คุณจะรับพนันมั๊ยหญิงชราท้า

แน่นอน ผมรับประกันได้ว่าลูกตะโปด ผมไม่เป็นลูกสี่เหลี่ยมแน่นอน

งั้นตกลงพนันกันพรุ่งนี้ 10 โมงเช้า ชั้นจะกลับมาพร้อมกับทนายของฉัน

เพื่อมาเป็นพยานในการพนันในครั้งนี้

ไม่มีปัญหา ผู้จัดการธนาคารบอก

เย็นวันนั้นผู้จัดการธนาคาร ไม่เป็นอันกินอันนอนได้แต่ส่อง

กระจกเพื่อดูลูกตะโปดของตอนเองว่า มันไม่เป็นลูกสี่เหลี่ยมพลิกดูโน่นดูนี่

ตลอดจนแน่ใจ แล้วคิดว่า “ฉันต้องชนะ

การพนันในครั้งนี้แน่นอน” ฮึฮึฮึ หัวเราะในลำคอ

วันรุ่งขึ้นหญิงชรามาตรงตามเวลานัดคือ 10 โมงแป๊ๆ

ผู้จัดการธนาคารถอดเสื้อผ้าออกแล้วบอกว่า เชิญจับ ลูบ คลำ ได้ตามใจชอบเลย

หญิงชราก็ถามอีกว่า ขอฉันจับดูได้มั๊ย นายธนาคารก็ตอบย้ำว่า ตามใจ

เชิ้ญ อยากจะจับอะไรตรงไหนก็ได้เชิญเลย เพื่อเป็นการยืนยันความมั่นใจของคุณ 100%

หญิงชรายิ้มอย่างใจเย็นและ

เริ่ม จับ จับ คลำ คลำ

ในตอนนั้นเองผู้จัดการธนาคารก็เห็น

ทนายที่หญิงชราพามาด้วยเอาหัวโขกกำแพง

ซ้ำๆ กันอย่างไม่มีเหตุผล ผู้จัดการธนาคารประหลาดใจจึงถามว่า

เค้าทำอะไรของเค้าหนะ

อ๋อแน่นอนหละ ชั้นพนันกับเขาไว้ 100,000 ดอลล่าร์ว่า ในวันนี้

เวลา 10 โมง ฉันสามารถกำลูกตะโปดของผู้จัดการธนาคารแห่งชาติ

แคนาดาได้ ด้วยมือฉันเอง!!!!!!!!!!!!
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

สิ่งที่คุณสามี Want!!!

ภายในห้องนอน ผัวเมียคู่นึงกำลังอยู่ในวัยฉกรรจ์ด้วยกันทั้งคู่
    กลางดึกคืน หนึ่ง

สามี "คุณก็รู้นี่ที่รัก ว่าผมนอนไม่หลับ ถ้าไม่ได้..."

ภรรยา (พูดตัดบท) " แต่ชั้นง่วงจนตาจะปิดอยู่แล้วนะคุณ..เว้นสักคืนเถอะค ่ะ
    พยายามนอนหลับตาเฉยๆ เดี๋ยวก็หลับไปเองแหละน่า"

สามี "โธ่.. ผมรู้ว่าทำ ยังไงก็นอนไม่หลับ ของมันเคยเสียแล้ว
    คุณเองก็ไม่ต้องทำอะไรมากนี่ แค่นอนเฉย ๆ ใช่ว่า
    จะออกแรงเหน็ดเหนื่อยเสียที่ไหน"

ภรรยา "ถึงไม่เหนื่อยก็จริง แต่ชั้นไร้อารมณ์นะคะ คิดดูซิค่ะ
    ชั้นพูดปาว ๆ กับนักเรียนมาทั้งวัน เมื่อยกราม เมื่อยลิ้น เมื่อยปาก
    จนอ้ากรามแทบไม่ขึ้น คุณยังจะให้ชั้นใช้ปากอีก เลื่อนไปเป็นคืน พรุ่งนี้เถอะนะคะที่รัก
    ฉันจะไม่หยุดปากเลย จริง ๆ สัญญาก็ได้"

สามี "โธ่ โธ่ โธ่ คุณไม่รักผมแล้วหรือ ผมขอแค่นิดเดียวเท่านั้นเอง
    ผมจะเอาหมอนอีกใบหนุนหลังให้คุณอยู่ในท่าสบายที่สุด. ..นะที่รัก..นะ..
    ถ้าคุณไม่ช่วยผม ผมคงนอนตาค้างไปตลอดคืนแน่ ๆ"

ภรรยา " เ อ้อ..! ทั้งดื้อทั้งงอแง อะไรยังงี้ก็ไม่รู้ น่ารำคาญเสียจริง
    เอ้า..ขยับมาทางนี้ซิ แล้วก็นอนเฉย ๆ นะ ชั้นจะได้เริ่มต้นให้..
    หลับตาเสียด้วย จะได้หมดเรื่องหมดราวหลับนอนกันเสียที"

สามี "คุณน่ารักที่สุด เลย.. ผมพร้อมแล้วล่ะ
    คุณเริ่มต้นได้แล้วล่ะจ้ะ ที่รัก.."

..

..

..

..

...

....

ภรรยา "เอาละ..ฟังให้ดีนะ กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว
    มีพระราชาพระองค์หนึ่ง มีพระธิดาแสนสวยชื่อ....

* * * ห้ อ ง น้ำ ม ร ณ ะ * * *

ชายหนุ่มคนนึงเพิ่งกลับจากต่างประเทศวันนึงขณะเดินเล ่นอยู่ในย่าน ชุมชน เกิดปวดท้องขึ้นมาอย่างกะทันหัน ไม่รู้จะทำอย่างไร

จึงตรงดิ่งเข้า ร้านสุกี้ที่อยู่ใกล้ๆ
    พอเข้าไปในร้านปรากฏว่าลูกค้าตรึม
    มองหาห้องนํ้า หายังไงก็ไม่เจอ
    จึงวิ่งขึ้นไปชั้นสองปรากฏว่าชั้นสองกำลังปิดปรับปรุ ง
    เศษไม้กองระเกะระกะ

ทันใดนั้นสายตาเหลือบไปเห็นห้องนํ้าพอดี
    ถึงแม้จะ มีป้าย "ห้องนํ้าชำรุด" แปะไว้ที่ประตู

ชายหนุ่มก็ไม่สน
    พุ่งเข้าไปนั่ง แล้วปล่อยเต็มสูบ หลังจากเสร็จธุระ
    ก็เดินลงมา แต่เอ๊ะ! คนหายไปไหนหมดวะ
    เมื่อกี้ยังนั่งกินกันเต็มร้านอยู่นี่หว่า

ว่าแล้วก็ตะโกนเบาๆ
    "เฮ้ มี ใครอยู่รึเปล่า! หายไปไหนกันหมด?"
    สักพักก็มีพนักงานคนหนึ่งคลานออกมาจาก เคาน์เตอร์พร้อมกับพูดว่า

" แม่..ง เมื่อกี้มีขี้หล่นลงมาจากเพดานโดน พัดลมพอดี
    คุณไม่โดนเหรอ ไปอยู่ไหนมาน่ะ โชคดี จริงๆ"

เรื่องเล่า จากโรงพยาบาลแห่งหนึ่งใน จ.ชลบุรี

คือ .... เรื่องมันมีอยู่ว่าที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง
    มีคนไข้ตายบนเตียงเดียวกันซ้ำ ๆ แล้วหลายคน
    ที่น่าแปลกคือทุกศพตายเมื่อห้าโมงเช้าวันอาทิตย์
    โดยหมอเล็กหมอใหญ่ไม่อาจให้คำอธิบายได้ ( ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ )
    บ้างก้อร่ำลือถึงความเฮี้ยนที่หลาย ๆ คนได้ยินมา ,บรรดาคุณหมอจึงตัดสินใจลงไปที่ห้องผู้ป่วย
    เพื่อตรวจสอบหาสาเหตุการตายในวันอาทิตย์หน้า กระทั่งถึงเช้าวันอาทิตย์ที่ทุกคนรอคอย 2-3
    นาทีก่อนจะห้าโมงเช้าทั้งหมอและพยาบาลต่างรอคอยอย่าง ลุ้นระทึก
    แอบมองอยู่ข้างนอกห้องว่าจะมีอะไรเกิดขึ้น
    ต่างคนต่างกำหลวงพ่อประจำตัว ปากก็คอยสวดมนต์อยู่ตลอดเวลา
    ด้วยความหวาดกลัวและลุ้นว่าจะเห็นวิญญาณเฮี้ยนหรือไม ่
    จนเข็มนาฬิกาเดินมาที่ 11 นาฬิกา บรรยากาศก้อเย็นเฉียบขึ้นโดยฉับพลัน
    ไร้เสียงรบกวนใด ๆ แม้เสียงลมหายใจก้อแทบจะไม่ได้ยิน
    และแล้วทันใดนั้น ก็เกิดเรื่องไม่คาดฝันขึ้น เมื่อ..................

พนักงานทำความสะอาดคนใหม่
    ซึ่งทำงาน( เฉพาะวันอาทิตย์วันเดียว ) ก้อเดินเข้ามาในห้องผู้ป่วย
    จากนั้นก็ถอดปลั๊กเครื่องช่วยหายใจออกแล้วเสียบปลั๊ก เครื่องดูดฝุ่นแทน
    และทำความสะอาดต่อด้วยความสบายใจ....

Junior Member กันโนนสูง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขนหัวลุก

จาก กัน สนิมโนนสูงโคราช เมื่อวันออกทริปที่บ้านขามทะเลสอเมื่อสองอาทิตย์ที่ผ ่านมานี้ งานได้จบลงเราชาวสนิมโนนสูงกลุ่มหนึ่งได้กลับกอนในนั ้นมีผมอยู่ดัวยคนเวลานั้นเราก็กลับประมาณตี 1 แล้วเราขับมาผ่านทางรถไฟไม่นานนักสมาชิกในกลุ่มคนหนึ ่งได้เห็นแสงอะไรไม่รู้ขึ้นมาทางต้นกล้วยข้างทางสมาช ิคในกลุ่มจึงบอกพวกที่อยู่ในกลุ่งพวกเราจึงหันไปดูกั นจึงเห็นว่ามีผมยาวๆมีแสงกระพริบด้วย พี่น้องคิดว่าอะไรหละคราบ (เชื่อไม่เชื่อไม่เป็นไรคราบแต่พวกเราเห็นกันหมดทุกค นที่กลับจากงานก่อหนะครับ)พวกเราตกใจเหมือนกันครับแต ่ทำเป็นไม่รู้เรื่องและทำเป็นไม่เห็นครับแต่ก็ยังขนล ุกอยู่เลยครับประสบการแจกกันอ่านดูคราบ เราสนิมโนนสูงโคราชครับ

ผมว่ามันคงเป็นผู้ชายผมยาว ยืนเยี่ยวอยู่ข้างทาง คอหนีบโทรศัพท์มือถือ(เพราะมือถือของหนักอยู่)
    ตอนเยี่ยวเสร็จมันคงสะบัดหนอน คอก้อส่าย เลยเห็นมือถือกระพริบ...จบข่าว

ps:ผมคิดเอาเองอ่ะนะ ขำๆ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหตุเกิด....เมื่อธาดาซื้อของขวัญให้แฟนสาว...‏

ชายหนุ่มต้องการซื้อของขวัญวันเกิดให้แฟนสาว ทั้งคู่เพิ่งคบกันได้ไม่นาน หลังจากพิจารณาอย่างรอบคอบแล้ว เขาก็ตัดสินใจที่จะซื้อถุงมือให้เธอซักคู่และแนบจดหม ายที่เขาคิดว่าน่าจะเหมาะสม โรแมนติกแต่ไม่ส่วนตัวจนเกินไปนัก

เขาไปซื้อของขวัญโดยชวนน้องสาวของแฟนไปเป็นเพื่อนที่ ห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง
    ชายหนุ่มเลือกได้ถุงมือสีขาวหนึ่งคู่ ขณะที่น้องสาวแฟนเลือกซื้อกางเกงใน 2 ตัวเป็นของขวัญให้ตัวเองมั่ง

ในขณะที่ห่อของขวัญนั้น พนักงานได้ห่อของสลับกัน....น้องสาวของแฟนได้ถุงมือ แต่ชายหนุ่มกลับได้กล่องกางเกงใน 2 ตัวแทน

หลัง จากที่ห่อของเสร็จเรียบร้อย ชายหนุ่มก็ฝากกล่องของขวัญให้น้องสาวแฟนเอาไปให้ พร้อมแนบจดหมายที่บรรจงเขียน หวังให้คนรักซึ้งในความโรแมนติกของตัวเองดังนี้.....

ผมเลือกของสิ่งนี้เพราะสังเกตุว่าคุณไม่ชอบใส่มันเวล าเราออกไปเที่ยวด้วยกัน ถ้าไม่ใช่เป็นเพราะน้องสาวของคุณแล้วละก็ ผมก็คงเลือกแบบที่ยาวกว่านี้ที่มีกระดุมด้วย แต่ผมเคยเห็นน้องสาวคุณใส่แบบสั้นอย่างนี้และถอดได้ง ่ายกว่ามาก

อันที่จริงมีสีให้เลือกมากมายนะครับ แต่คนขายที่เป็นผู้หญิงโชว์ของเธอให้ผมดู เธอยังบอกด้วยว่า เธอใส่มาได้ตั้ง 3 อาทิตย์แล้ว ก็ยังไม่เปื่อย ไม่เหม็นเน่าแต่อย่างใด ผมก็เลยให้ เธอลองใส่ของคุณให้ผมดู เธอดูสวยจริง ๆครับ......

ผมอยากเป็นคนใส่ให้คุณเป็นคนแรกมากและไม่ต้องสงสัยเล ยว่ามือของผมจะได้สัมผัสสิ่งนั้นก่อน ที่จะได้เห็นของจริงที่คงนุ่มนวลมากเวลาสัมผัส

แต่...เมื่อใดก็ตามที่คุณถอดมันออก อย่าลืมเป่ามันซะก่อนที่จะเก็บไว้ในตู้ เพราะว่าการใส่ไว้นานๆหลายๆวันติดต่อกัน มันจะชื้นได้ อีกทั้งอาจจะมีกลิ่นเหม็นเน่าและมันจะทำให้คุณคันจนต ้องเกาอยู่ตลอดเวลาใน ขณะสวมใส่มัน.......

คุณลองคิดดูสิว่าผมจะ“จูบ”มันสักกี่ครั้ง ถ้าคุณถอดมันออกแล้วยื่นสิ่งที่ถูกมันห่อหุ้มมาตรงหน ้าผมในคืนวันแต่งงาน

แต่ อย่างไรก็ตาม ผมหวังว่าคงเห็นคุณใส่มันในวันศุกร์ที่จะถึงนี้นะครั บ ผมจะดีใจมากที่คุณถอดมันต่อหน้าผมและให้ผมได้ 'จูบ' อวัยวะที่ถูกมันปิดไว้อย่างทั่วถึงทุกซอกทุกมุม

ด้วยรักอย่างยิ่ง
    ธาดา

ปล.แบบที่ผมซื้อมานี้ มันเป็นแบบใหม่ล่าสุด คุณใส่เสร็จแล้ว ลองพับขอบลงมาหน่อย จะโชว์ให้เห็นขนเล็กน้อย คุณจะดูเซ็กซี่มาก.......
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ข้อสอบเด็กอนุบาล

Which way is the bus below travelling?

คุณคิดว่ารถกำลังไปทางไหน

Can't make up your mind?
    ตอบไม่ได้ใช่ใหม
    Look carefully at the picture again.
    ลองดูรูปให้ดีอีกครั้งสิ

Still don't know?
    ก็ยังไม่รู้ใช่ใหม

Primary school children all over the UK
    were shown this picture and asked the same question
    .
    เด็กอนุบาลที่ UK ได้ดูรูปนี้และถูกตั้งคำถามเดียวกัน

90% of them gave this answer:
    90% ของเด็กที่ดูรูปสามารถตอบคำถามนี้ได้ว่า

'The bus is travelling to the right.'
    'รถกำลังไปทางขวา'

When asked, 'Why do you the bus is travelling to the right?'
    'ทำไมถึงคิดว่ารถไปทางขวาล่ะ'

They answered! :
    เด็กๆ ตอบว่า

'Because you can't see the door to get on the bus.'
    'เพราะว่าเราไม่เห็นประตูให้ขึ้นรถน่ะสิ

How do you feel now???
    ตอนนี้คุณรู้สึกยังไง

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

ขอบคุณ
    0

ห้ามดูเฉลยก่อนนะ !!!!

คำถาม
    ปัจจุบันแม่มีอายุมากกว่าลูก21 ปี และ อีก6 ปีข้างหน้าแม่จะมีอายุเป็น5 เท่าของลูก
    อยากทราบ ว่า ตอนนี้ พ่ออยู่ที่ไหนครับ?
    เป็น งง..................
    โปรด....คิดคำนวณ ก่อนดูคำตอบนะครับ

เฉลย

เมื่อใช้คณิตศาสตร์ชั้นต้นสมมติให้ลูกมีอายุเป็นX
    ส่วนแม่มีอายุเป็นX+21
    และในอีก6 ปีข้างหน้า(X+21)+6 = 5(X+6)
    และแก้สมการออกมาจะได้ว่าX มีค่าเป็น-0.75
    แปลความหมายได้ว่า ลูกมีอายุ ( ลบ 0.75) ปี คือ ลบ 9 เดือน
    ทำให้สรุปได้ว่าลูกกำลังปฏิสนธิ
    ทำให้ปัจจุบันนี้พ่อจึงอยู่บนตัวแม่อย่างไม่ต้องสงสัย .............................ฮาฮา ฮา

Mellow'

ขอบคุณ
    0

ผู้หญิงดูดีเมื่อใส่ NIKE

Mellow'

Junior Member Chokun's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องของบักหม่อง....

เรื่องของบักหม่อง....
    ---- ----- ---- ^^ ^^ ---- --- ----
    ทำไม บักหม่อง ถึงพาเพื่อน..แห่กันไปเที่ยวผับ.. ทีละ 18 คน...
    ก็เพราะหน้าผับ ................เขาประกาศไว้ว่า ................ต่ำกว่า
    18 ห้ามเข้าน่ะสิ (!!)
    ------------
    * บักหม่อง..ไปร้านขายทีวี.. ! ถามคนขายว่า
    'ไม่ทราบว่า..ที่นี่มีทีวีสีขายรึเปล่า?
    คนขายตอบว่า..'มี'
    บักหม่องเลยบอกว่า ................'งั้นเอาสีเขียวมาเครื่องนึง'
    (!!)
    ------------
    บักหม่อง..เข้าไปเดินดูของในร้านจีฉ่อย
    เห็นกระติกน้ำทำจากโลหะอันหนึ่งวางอยู่
    บักหม่องถามอาอึ้มว่า
    'อึ้ม.. **ที่วอบแวบสีเงินๆ นั่นอะไร'
    อึ้มตอบว่า 'กระติกน้ำไง ................(**ฟาย)'
    'แล้วมันทำอะไรได้มั่ง'
    'ก็ใส่ของร้อน-ก็ร้อนนาน ................ใส่ของเย็น-ก็เย็น นาน'.
    บักหม่อง..เห็นว่าน่าสนใจ................เลยตกลงซื้ อมาอันนึง
    เช้าของวันใหม่..อากาศแจ่มใส
    บักหม่อง..ก็เอากระติกน้ำที่เพิ่งซื้อมา..ไปที่ทำ งาน..
    ตั้งอวดบนโต๊ะ..อย่างภาคภูมิ
    หัวหน้าบักหม่องเห็นเข้า................เลยถามขึ้น
    'อะไรนั่นน่ะ..บักหม่อง'
    'กระติกน้ำครับ'
    'แล้วมันมีอะไรพิเศษรึ'
    'ก็ใส่ของร้อน..ก็เก็บความร้อนได้
    หรือใส่ของเย็น..ก็เก็บความเย็นได้'
    หัวหน้าเลยถามว่า..
    'แล้วใส่อะไรมาล่ะ'
    บักหม่องยืด..ก่อนจะตอบว่า..
    'กาแฟร้อน 2 แก้ว.. กับไอติม 1 ถ้วยครับ'
    (!!)
    --------------
    ทุกครั้ง..หลังถ่ายเอกสารเสร็จ
    บักหม่อง..จะเอาฉบับก๊อปปี้-มาตรวจทาน..เทียบกับต้น ฉบับ
    เพื่อเช็คดูว่า..มีคำไหนสะกดผิดรึเปล่า
    (!!)
    --------------
    บักหม่อง..จะยิ้มทุกครั้ง................ที่ฟ้าผ่า
    เพราะนึกว่า..มีคนกำลังถ่ายรูปเขาอยู่ !!)
    -------------
    รู้ป่าวว่า...ทำไมบักหม่อง................ถึงกดโทรศ ัพท์เบอร์ฉุกเฉิน 911)..ไม่ได้
    ก็เพราะ.....เขาหาเบอร์ 11 (สิบเอ็ด) .................บนแป้นไม่เจอน่ะสิ
    (!!)
    -----------------
    บักหม่อง..เพิ่งซื้อคอมพิวเตอร์มาใหม่เครื่องหนึ่ง
    เล่นไปซักพัก..ก็เจอปัญหา
    บักหม่อง..เลยลองกดที่ help บนแป้น f1
    ผ่านไปพักใหญ่... บักหม่องหงุดหงิดมาก
    เลยโทรไปต่อว่า..ร้านที่เขาซื้อคอมมา
    'ผมกด f1 ตามที่เครื่องบอก.. เวลาที่มีปัญหา
    แล้วก็รออยู่เป็นชั่วโมง.. ยังไม่เห็นมีใครมาช่วย เลย'
    คนขาย : '(**...)' (!!)
    วันรุ่งขึ้น
    บักหม่อง : เครื่องคอมพิวเตอร์ คุณนี่ห่วยมากอีกแล้ว น่ะ
    ผมเสียเงินซื้อไปตั้งเยอะมีแต่ปัญหาไม่รู้จบ
    หน่ำซ้ำ
    พอโทรมาสอบถามพนักงานงานขายของคุณ ก็ดันตอบไม่รู้ เรื่อง
    ผู้จัดการ : มีปัญหาอะไรให้ดิฉันรับใช้ได้ค่ะ
    ( เสียงสั่นเครือมากด้วยอาการที่หวาดกลัวจะถูกลูกค้าด่ ากลับ )
    บักหม่อง : ก็หน้าจอคอมพิวเตอร์ ของคุณน่ะ
    รายงานผลว่า “
    ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป“
    ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง
    ผู้จัดการ : บอกว่า เธอก็ไม่รู้ว่า ไอ้ซีตุ๊ป-ซีตุ๊ปเนี่ยมันคืออะไร
    ช่วงนั้นก็น้ำตาเกือบไหล เพราะกะว่าถ้าตอบปัญหาลูกค้าไม่ได้
    ต้องถูกไล่ออกแน่เลยตู
    จนกระทั่ง.....
    ผู้จัดการ : คุณลองสะกดคำว่า ' ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป ' หน่อยสิคะ
    ว่าสะกดอย่างไร
    บักหม่อง : S - e - t - u-p - s - e - t - u - p
    ผู้จัดการ : คุณนี่ สุดยอด จริง ๆ อ่านได้งัย ซีตุ๊ป – ซีตุ๊ป 555!
    -------------
    บักหม่อง..ไปหาหมอ...ในสภาพหูบวมแดงน่ากลัว
    หมอถามว่า.. 'ไปโดนอะไรมาครับ'
    บักหม่องตอบว่า.. ' ผมกำลังรีดผ้าอยู่.. แล้วโทรศัพท์ก็ดังขึ้น
    แต่แทนที่จะหยิบโทรศัพท์มาพูด
    ผมดันเผลอ..เอาเตารีดขึ้นมาแนบหูน่ะสิ'
    'โอ้ว..เดียร์'
    หมออุทานเป็นภาษาฝรั่ง................ด้วยความเวทนา
    'แล้วหูอีกข้าง..ทำไมถึงแดงเหมือนกันล่ะ'
    ..หมอถามต่อ
    'ก็**บ้านั่น...เสือ_ โทร.กลับมาอีกรอบ..อ่ะดิหมอ'
    (!!)
    ---------------
    * หลังจาก...ใช้ความพยายาม................ต่อจิ๊กซอว์ อยู่นาน
    ในที่สุด..บักหม่องก็ต่อเสร็จ
    เขาเอาไปอวดเพื่อน..ด้วยความภูมิใจ
    'เป็นไง ................เนี่ยฉันใช้เวลาต่อ..แค่ 5
    เดือนเองนะโว้ย'
    เพื่อนบักหม่องงง..ที่เขากล้าอวด
    ' 5 เดือนเหรอ ! แถวบ้านฉันเรียกว่า..!
    โคตรนานเลยนะนั่น'
    'แกนี่ไม่รู้อะไร'
    บักหม่อง..ไม่ยอมลดละ
    'ดูที่กล่องนี่ ................เห็นมั้ย .................มันบอกว่า...
    'สำหรับ 4-7 ปี'
    แต่..ฉันใช้เวลาแค่ 5 เดือนเองนะเฟ้ย..(!!)

อ่านจบแล้วก้ออย่าแอบอมยิ้มคนเดียวนะ
    แจกให้....คนอื่นยิ้มบ้างนะ
    @ผมเป็นคนเลือดน้อยคับแต่ดันเลือดร้อนน@