กระทู้"ขายหัวเราะ"ใครมีมาแบ่งกันฮา - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กระทู้"ขายหัวเราะ"ใครมีมาแบ่งกันฮา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ในยุคปัจจุบันนี้ ความคิดของเด็กไทยต่างเปลี่ยนไป เห็นแล้วก็อึ่งกิมกี่เลยครับ ลองมาดูกันครับ
    ในหัวค่ำวันหนึ่งในเมืองหลวงรถราติดขัด ผมขับรถผ่านความวุ่นวายมาจนถึงถนนย่านชานเมืองเส้นหน ึ่ง

เป็นสายรองรถเริ่มน้อยบางตาลง ผิดกับเมื่อตอนแรก ในขณะที่จอดติดไฟแดงอยู่ คิดอะไรเพลินๆ

สายตายก็ไปหยุดอยู่ที่กลุ่มเด็กสาวรุ่นราว 3-4 คนนั่งจับกลุ่มกันอยู่ สังเกตุจากหน้าตาไม่ธรรมดา แต่งตัวสวยสายเดี่ยวนุ่งสั้น

แต่ละคนเห็นแล้วอดมองไม่ได้ ผมจองมองอยู่นาน มีเด็กคนหนึ่งในกลุ่มแยกตัววิ่งตรงมาที่รถผมแล้วส่งย ิ้มหวานให้

เธอเคาะกระจกรถทำให้ผมตื่นจากอาการลืมตัว ผมลดกระจกลงครึ่งบาน

เด็กสาว: พี่ๆ พี่หล่อจัง
    ผม:(เอาละว้าขาวอวบซะด้วยสเป็กเลย)คิดในในแต่ต้องเก็ บอาการไว้
    เด็กสาว:พี่สุดหล่อคะ........เอาหนูปะ........... 100 เดียวคะสะอาดด้วยหอมด้วยนะคะ(ยิ้มเขิน)
    ผม: เฮ้ย..น้องตรงนี้เลยเหรอ.....(อยากอยู่)เก็บอาการอีก
    เด็กสาว:..เอาปะคะ......................
    ผม:( 100 เดียวเอาดิ)..จะดีเหรอน้อง(ทำหน้าเครียดไว้ฟอร์มแต่ มือล้วงกระเป๋าเสื้อหนีบแบงค์ 100 ออกมาให้)
    เด็กสาว:(พนมมือไหว้รับเงิน)พี่รอหนูแป๊ปนะหนูไปหนูเ อาถุงก่อนคะ....(วิ่งอย่างเร็วกลับไปที่กลุ่ม 3-4 คนแล้วทุกคนมองมาที่ผมบางคนหัวเราะชอบใจ)
    ผม:....เขิน
    เด็กสาว:(วิ่งกลับมาพร้อมกลับยื่นถุงพลาสติกให้)...ข อบคุณนะคะพี่สุดหล่อ...(วิ่ งกลับในทันที)
    ผม:อึ้ง............เปิดถุงดู มีหนูย่าง 3 ตัว
    ตู.....................เซ็งเป็ด

โชกุน's Avatar
    สถานที่
    Black Sheep Hatyai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เรื่องจริงจากฮอลแลนด์ น้องเล่าให้ฟัง

ที่ประเทศเค้าจะมีรายการเกี่ยว เพศสัมพันธ์ผัวเมียอะไรปานนั้น

ประมาณว่าถ้าผัวกะเมียตอบถูกตรงกัน ก้อจะได้เงินรางวัล

คำถามก้อมีอยู่ว่า ครั้งล่าสุดที่คุณมีเซ็กส์กันคือ ที่ไหน

ทางรายการได้เดินถามไปทั่วตามท้องถนนเมื่อเจอคู่ที่เ ดินด้วยกัน

มีอยู่คู่หนึ่ง ทางรายการได้ถาม ภรรยาก่อนว่า ครั้งสุดท้ายที่มีเซ็กส์กันคือที่ไหน ถรรยาตอบไปว่า ในครัวที่บ้าน

หลังจากนั้น ก้อถาม สามี ซึ่งทางรายการพามายื่นอยู่ห่างๆเพื่อไม่ให้ ส่งซิกกัน

ถาม สามีว่า ครั้งสุดท้ายที่มีเซ็กส์กัน คือที่ไหน ฝ่ายสามีก้ออายๆ หันไปมองหน้าภรรยาหนึ่งครั้ง

ภรรยาก้อตะโกนออกมาดังๆว่า ไม่ต้องอาย บอกเค้าไปเลย ฉันตอบไปแล้ว

สามี จึงได้ตอบไปว่า

เอาที่ ตรูดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

รายการนี้ออกทีวีด้วย คิดดูว่าผัวหรือเมีย ใครจะอายกว่า กัน
    " เงินซื้อได้ทุกสิ่งไม่จริงหรอก.. แต่เงินมากๆซื้อได้หมดผมเชื่อ !! "

นักโทษคนหนึ่งหนีออกจากคุกซึ่งติดมาเป็นเวลา 15 ปี
    เขาหนีเข้าไปในบ้านหลังหนึ่งเพื่อจะหาเงินและปืน แต่กลับพบกับสามี ภรรยาคู่หนึ่งอยู่บนเตียง เขาสั่งให้ผู้ชายออกจากเตียงและมัดไว้กับเก้าอี้ ขณะที่เขามัดผู้หญิงไว้กับเตียง และจูบที่คอ จากนั้นเขาก็ผุดลุกขึ้นเข้าห้องน้ำไปอย่างรีบร้อน ขณะนั้นเองสามีก็กล่าวกับภรรยาว่า

สามี: ฟังนะ.. ชายคนนั้นเป็นนักโทษหนีคุก ดูที่เสื้อเขาซิ! เขาอยู่ในคุกหลายปีและไม่เคยเจอผู้หญิงเลย ผมเห็นเค้าจูบที่คอคุณ ถ้าเขาต้องการเซ็กส์ อย่าขัดขืนหรือบ่นอะไร ทำอย่างที่เขาบอก ชายคนนี้อันตรายมาก ถ้าทำให้เค้าโกรธ เราอาจจะถูกฆ่า เข้มแข็งไว้นะที่รัก ผมรักคุณ

ภรรยาเค้ากลับตอบว่า: เขาไม่ได้จูบที่คอฉันหรอกที่รัก เขาแค่กระซิบกับฉันว่าเขาเป็นเกย์ เค้าคิดว่าคุณน่ารัก และถามว่าเรามีวาสลีนมั้ย
    ? ฉันก็ตอบเค้าไปว่า อยู่ในห้องน้ำ เข้มแข็งไว้นะที่รัก ฉันก็รักคุณเหมือนกัน
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ชายวัย 80 คนหนึ่ง มาหาหมอ เพื่อตรวจร่างกายประจำปี

เป็นไงครับ สบายดีมั้ยหมอถาม

ฟิตปั๋งเลยแหละครับชายแก่คุย

ผมเพิ่งแต่งงานใหม่กับเจ้าสาวเอ๊าะๆ อายุแค่ 18

แถมตอนนี้ เธอก็ตั้งท้องลูกของผมแล้วด้วย

ชายแก่อวดอย่างภูมิใจ

หมออึ้งไปพักใหญ่แล้วพูด ผมมีเรื่องๆ

นึงจะเล่าให้ฟัง ผมรู้จักผู้ชายคนนึง

เขาชอบเข้าป่าล่าสัตว์มาก อยู่มาวันนึง

เขารีบไปหน่อยแทนที่จะหยิบปืนดันคว้าผิดเอาร่มไปแทน

พอเข้าไปในป่า อยู่ๆ มีหมีตัวนึงโผล่ออกมาตรงหน้าเขา

เขาตกใจหยิบร่มขึ้นมาแล้วกดไกทีนี้ลองทายดูซิว่าเกิด อะไรขึ้น

หมอถาม

ไม่รู้สิชายแก่เดาไม่ถูก

หมอตอบ หมีโดนกระสุนล้มลงตาย!

เป็นไปได้ไง!!ชายแก่ไม่เห็นด้วย คนอื่นยิงล่ะม้าง

ผมก็ว่างั้นแหละ ! ! ! หมอตอบ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน +++ ซีวิค vs เฟอร์รารี่ vs ซาเล้ง +++‏

ชายหนุ่มคนหนึ่งขับเฟอรารี่ คันโปรด ออกไปกินก๋วยเตี๋ยว
    ระหว่างทาง เห็นตาลุง รู้จักกัน กำลังเข็นซาเล้ง เลยจอดรถลงไปทัก

' อ้าว ลุ๊งงงงงง..... มาเข็น ซาเล้งอยู่ทำไมน่ะ '
    ' โซ่มังขาด หล่นท่อระบายน้ำไปแหล่ว ถีบม่ายล่ายเลยต้องเข็น หง่ะ '
    ' หูยยยยยย..... อย่างงี๊เมื่อไหร่จะถึง.... เอางี๊ เดี๋ยวผมช่วยลากซาเล้งให้แล้วกัน '

บ๊ะ ใจดีมั่กๆเลยพ่อหนุ่ม
    พอดีมีสายยางใสเส้นเท่านิ้วก้อย ยาวซักสองเมตร อยู่ในกระบะซาเล้ง
    แกเลยเอามาผูก ซาเล้ง เข้ากะท้าย เฟอร์รารี่

' ผมจะลากไปช้าๆนะลุง ' ชายหนุ่มนัดแนะ ' ถ้าเร็วไป ลุงบีบแตรยางซาเล้ง แป๊ดๆๆ เลยนะ หรือตะโกนบอกผมก็ได้ '
    ' โอเช เลย พ่อหนุ่ม ' ตาลุงตอบรับ

ว่าแล้วป๋าเราก็ขับ เฟอร์รารี่ ลาก ซาเล้ง ตะดุ่ย.... ตะดุ่ย....

พอชายหนุ่มจอดรอไฟแดงที่แยกๆหนึ่ง
    ฮอนด้าซีวิค แต่งซิ่ง ติด เทอร์โบ เสียงเครื่องแรงจัด
    ไม่กลัวเฟืองท้ายพัง เผายางโชวแล้วเข้ามาจอดข้างๆ เฟอร์รารี่

คนขับ เบิ้ลเครื่อง บรื้นนนน...... บรื้นนนนน........
    คนนั่งข้างๆ ถือกล้อง นิก้อน ดีสาม หันมายักคิ้วให้ ชายหนุ่ม

บ๊ะ ท้าซิ่งข้ามรุ่นกันนี่หว่า ชายหนุ่มเรายอมได้ซะที่ไหน

พอไฟเขียวเท่านั้นแหละ สองคันตบเกียร์ เร่งรอบ
    พุ่ง ปร๊าดดดด ๆ ๆ....... เลี้ยวขึ้น โทลเวย์ ไปเลย

บน โทลเวย์ มีตำรวจคอยซุ่มดักส่อง เรด้าร์ จับความเร็ว
    เห็นรถซิ่งผ่านไป แก ว. ถึงด่านข้างหน้าเลย

' ด่าน 17 ว.๒ เปลี่ยน........
    มี เฟอร์รารี่ สีแดง อยู่เลนขวาสุด
    ฮอนด้า ซีวิค สีดำอยู่เลนกลาง ขับแข่งตีคู่กันไป
    เหยียบกันไม่ต่ำกว่า 280 น่ะ ดักจับด่วน '

' มีตาลุง ปั่น ซาเล้ง บรรทุกของเต็มกระบะหน้า
    จี้*** เฟอร์รารี่ มาด้วย
    แกตะโกนโหวกเหวก บีบแตรไล่ตลอด
    สงสัยจะพยายามแซง เฟอร์รารี่ ด้วย ว่ะ '
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแก้ปัญหาด้วยครับ

>เวลาใส่ถุงยาง ต้องคลอบไข่ด้วยรึป่าวครับ
    >ซื้อมาลองใส่เล่นๆ แต่ยัดไปไม่ลงอ่ะครับ กลัวถุงฉีกด้วย
    >ทำยังไงต่อดีครับ
    >จากคุณ : จะลอง - [22 มี.ค. 45 21:26:14>
    >>
    >--------------------------------------------------------------------------------
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 1
    >ไม่ใส่ค่ะ ทำไมถึงคิดว่าต้องใส่ไข่ลงไปด้วยล่ะ
    >เมื่อก่อนเรายังไม่เคยมีอะไรกะแฟนเรายังรู้เลยว่า มั นน่าจะใช้
    >เฉพาะตรงส่วนลำ..สังเกตจากตัวผลิตภัณฑ์นะ
    >จากคุณ : zzz - [22 มี.ค. 45 22:08:31>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 2
    >ไม่ต้องใส่ครับ
    >ผมว่าคุณคงไม่หลั่งน้ำอะไรออกมาจากตรงไข่หรอกนะฮะ
    >ถ้าคุณหลั่งล่ะก็...เตรียมแต่งเนื้อแต่งตัวให้ดีเ ลย ครับ
    >คุณลงหน้าหนึ่งแน่
    >
    >
    >
    >จะว่าไปดูจากผลิตภัณฑ์ก็น่าจะบอกได้นะฮะว่าไม่ต้อ งเ อาไข่ใส่เข้าไปด้วย.
    >ใส่แค่ จู๋ก็พอแล้ว
    >จากคุณ : jdam - [22 มี.ค. 45 22:12:49>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 3
    >ก็เอามีดตัดไข่ใส่ลงไปก่อน แล้วค่อยเอาจู๋ใส่ลงไป 555555
    >จากคุณ : แค่เนี้ยต้องให้บอก - [22 มี.ค. 45 23:09:44>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 4
    >ติดต่อมาดิ ถุงที่บ้านใส่ได้
    >จากคุณ : 555 - [22 มี.ค. 45 23:12:03>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 5
    >เจ้าของกระทู้ 10 ขวบป่าวเนี่ย? ทำไมไร้เดียงสาจัง?
    >จากคุณ : อือม์นะ - [22 มี.ค. 45 23:16:19>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 6
    >ก่อนใช้ทำไมไม่อ่านที่ข้างกล่องล่ะหนู
    >จากคุณ : กะเหรี่ยงลุยกรุง
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 7
    >แถวบ้านลุงดึงลงไปสวมหัวแม้เท้าด้วย
    >เพราะนอนกับผู้หญิงเมื่อจะถึงจุดสุดยอด
    >ผู้ชายจะเกร็งหัวแม่เท้าจะจิกพื้นลูกๆ หลาน ๆ
    >จะเจ็บหัวแม่เท้า
    >เลยสอน ๆ กันมาอย่างนี้ ลองเอาไปทำดูนะลูก
    >จากคุณ : ลุงบ้านนอก - [23 มี.ค. 45 09:14:01>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 8
    >ไม่ใส่ไข่นะแม่ค้า ขอเส้นเยอะๆๆๆๆ
    >จากคุณ : ลุงเอง - [23 มี.ค. 45 10:45:44>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 9
    >ขำอะ..........................คิคิคิ
    >จากคุณ : ชอบจริงๆ - [23 มี.ค. 45 14:35:08>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 10
    >ไม่ได้เอาไข่ยัดลงไปนี่ ใส่แค่จู๋เท่านั้นแหละ
    >จากคุณ : -_-" - [23 มี.ค. 45 15:41:51>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 11
    >? ใส่นมด้วย..อร่อยดี
    >จากคุณ : xxx - [23 มี.ค. 45 18:35:28>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 12
    >ยัดได้ข้างเดียวครับ.....แต่!
    >คุณสามารถเลือกได้ว่าจะยัดข้างไหน
    >จากคุณ : fullman - [23 มี.ค. 45 18:37:10>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 13
    >ขำ5555..
    >จากคุณ : วัชสุ - [23 มี.ค. 45 21:38:43>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 14
    >? ไอ้บ้า......
    >จากคุณ : มาบอกเฉยๆ - [23 มี.ค. 45 22:49:57>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 15
    >ต๊ายยย.......หนูขา ถุงยางนะค่ะ ม่ายช่ายถุงก๊อปแก๊ป
    >จะได้ใส่ไข่ลงไปได้ด้วย
    >จากคุณ : พญ.พรทิพย์ - [24 มี.ค. 45 00:31:12>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 16
    >ก๊ากกกกกกกกกกก? กระทู้นี้โคตรขำเลยว่ะ
    >อยากใส่ก็ใส่เถอะลูก ไม่ต้องขออนุญาตหรอก
    >จากคุณ : จารย์แม่ - [24 มี.ค. 45 01:12:21>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 17
    >55 พิเศษ ไม่ใส่ไข่ :P
    >จากคุณ : :P - [24 มี.ค. 45 13:12:44>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 18
    >ต้องพิเศษ..ใส่ไข่
    >? จากคุณ : โลหการ4[25 มี.ค. 45 02:06:47>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 19
    >ใส่ได้ก็ใส่เถอะคร้าบ 55555
    >? จากคุณ : ตอบจริง - [25 มี.ค. 45 09:37:52>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 20
    >555 คนตั้งกะทู้ก้อบ้า..(คิดได้งัยเนี่ย)คนตอบก้อบ้าตาม
    >คนอ่านบ้าก่าย
    >จากคุณ : บ้าจี้ - [25 มี.ค. 45 1201>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 21
    >อะไรก็ได้ ใส่ไข่เยอะๆ...........5555 กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
    >จากคุณ : เด็กชายใหม่ (maijingjing)
    >
    >
    >
    >? ความคิดเห็นที่ 22
    >เสร็จแล้ว อย่าลืมหาถ้ำใส่ด้วยนะ.. อิอิ
    >จากคุณ : JazzMiroQuai - [26 มี.ค. 45 00:52:21>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 23
    >ใส่เฉพาะไข่ก็พ
    โดย: [0 3] ( IP )
    ความคิดเห็นที่ 1
    อ ก๊าก ๆ ๆ
    >จากคุณ : batman - [26 มี.ค. 45 03:54:10>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 24
    >มันขึ้นอยู่กับว่าคุณไข่คุณรั่วหรือเปล่า
    >ถ้ารั่วก็ควรจะนะ.....
    >หึหึหึ
    >ตอนดึงออกคงมันพิลึก
    >จากคุณ : Mr.K - [26 มี.ค. 45 14:45:23>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 25
    >ชอบมากเลยกระทู้นี้ อ่านแล้วหายเครียดเลย
    >จากคุณ : jibby - [26 มี.ค. 45 16:27:47>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 26
    >ถ้าของน้องเล็กพอก็ใส่ให้หมดเลยนะแต่ของพี่ใส่ไม่ ได ้เลย
    >แม้แต่ลำ
    >เพราะมันใหญ่ มาก ขอบอก 8====D
    >จากคุณ : Sexsadits - [26 มี.ค. 45 19:01:16>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 27
    >ใส่ใบเดียวก้อพอนะ หมอบอกคอเรสเตอรอลเยอะ เสียสุขภาพ(ไข่)
    >จากคุณ : e_ba - [27 มี.ค. 45 22:21:59>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 28
    >ไม่ต้องใส่ถุงงงง. ไม่ต้องใส่ถุงงง...
    >ใส่ทำไมให้เสียบรรยากาศ
    >ใส่ทำไมให้ขาดรสชาติ ใช้ใบตองซิ วัสดุธรรมชาตตตตตตตตย
    >จากคุณ : Lost - [28 มี.ค. 45 2039>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 29
    >ถ้าผู้ชายส่ายไข่ ผู้หญิงต้องส่ายนม .5555
    >จากคุณ : ลุงจ่า - [29 มี.ค. 45 17:54:10>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 30
    >55555
    >จากคุณ : 555 - [30 มี.ค. 45 2117>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 31
    >มันอยู่ที่ว่าคุณจะใส่ไข่เข้าไปด้วยหรือเปล่านะ
    >แต่ถ้าคุณใส่ไข่เข้าไปด้วย ผมว่าคุณควรจะใส่นะ ปลอดภัยดี
    >จากคุณ : D๋่o่ng - [30 มี.ค. 45 23:46:50>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 32
    >ต้องใส่ให้หมดไม่งั้นอันตรายอาจท้องได้
    >จากคุณ : หยั่งรู้ - [4 เม.ย. 45 15:02:15>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 33
    >เอามันลงไปทำไม....... ระวังเลือดหยุดเดินนะ!!!!!!!
    >จากคุณ : fai - [10 เม.ย. 45 11:00:48>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 34
    >อ่าาาา......ก๊ากกกกก ไข่น่ะไม่ต้องใส่ ใส่แล้วแพง อีกตั้ง 5 บาท
    >เรื่องอะไร จ่ายแพงกว่าทำไม..... อ่านมาทั้งหน้า
    >(หลายกระทู้)
    >ก๊ากกก น้ำหูน้ำตาไหล อันนี้มันสส์สุด ขอบอก
    >จากคุณ : อาภัพ - [วันเนา (14) 18:04:10>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 35
    >โอ๊ย !ถ้าจะใส่ไข่ด้วยนะ ต้องใช้ถุง3 ใบ(ใส่ไข่ 2ใบ
    >และใส่ไม้ตีไข่ 1อัน)
    >จากคุณ : [18 เม.ย. 45 12:08:39>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 36
    >แนะนำให้ใช้ถุงน่องนะมันจะครอบได้มิดชิดกว่า..... .. ...5555
    >จากคุณ : Absolutely - [18 เม.ย. 45 22:40:10>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 37
    >ด้วยครับ ไม่ใส่ไม่ได้ครับเดี๋ยวไม่ปลอดภัยครับ
    >เพื่อความชัวร์
    >ใส่ไข่ด้วยแล้วจะ คุมกำเนิดได้ มากกว่า 90%
    >จากคุณ : .... - [19 เม.ย. 45 0016>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 38
    >ใส่ได้ก็ใส่ดิ มันปลอดภัยกว่าน้า ตัวเองงงงงงง
    >จากคุณ : weasel - [19 เม.ย. 45 01:58:52>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 39
    >? Just kidding
    >จากคุณ : มีแวว - [19 เม.ย. 45 09:19:54>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 40
    >ของแฟนหนูใส่ไข่ 1 ใบค่ะ (เพราะเป็นทองแดง) .
    >อูย..ย..รู้หมดเยย..
    >จากคุณ :? - [19 เม.ย. 45 11:30:13>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 41
    >5555555
    >จากคุณ : RuudyZ (RuudyZ)
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 42
    >พวกที่คุยยังงี้จริง ๆ
    >แล้วมักไม่ค่อยมีอะไร แค่ที่คั่นหนังสือก็ปิดมิดแล้ว
    >จากคุณ : ผ่านมา - [19 เม.ย. 45 12:35:39>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 43
    >กระทู้นี้โครตขำเลลยยยยยยย อ่านกระทู้ใน pantip
    >มาปีกว่าไม่เคยเห็นอะไรขำขนาดนี้เลย 55555555 น้ำตาไหลเลย
    >ต้องเอาไปเล่าให้เพื่อนฟัง
    >จากคุณ : ตลก - [23 เม.ย. 45 03:09:56>
    >
    >
    >
    >ความคิดเห็นที่ 44
    >เออ เราก็พึ่งได้มีโอกาสอ่านอะไรแบบเนี้ย 5555555 ..ขำโคตร..
    >มันจะยัดลงไปได้ไงหว่า นึกภาพไม่ออก อ่ะ
    >คงจะเจ็บน่าดูเลย..ก้าก
    >จากคุณ : สุดสวย.. [เม.ย. 45 18:59:26>
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Junior Member Mr.Bank's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หญิงชาวเขาคนหนึ่งเดินกระโผลกกระเผลก ไปหาหมอที่ทำการสาธารณสุขหมอ : " เป็นอะไรมาครับ "สาวชาวเขา: " โตะเขา "เมื่อหมอได้ยินดังนั้นเลยหยิบยาหม่อง ให้ 1 ตลับ แล้วบอกว่าหมอ : " เอาไปทาที่เป็นซะ วันสองวันก็หาย "สาวชาวเขา : " เขาะคุง ค่ะ "ผ่านไป 2 วัน สาวชาวเขาก็มาหาหมออีกครั้ง กระเผลกยิ่งกว่าเดิมอีก เมื่อหมอเห็นดังนั้นเลยเอ่ยว่าหมอ : " อ้าว ! ยังไม่หายอีกเหรอ "สาวชาวเขา: " ยาง ค่ะ "หมอ : " อะไรกันแค่ตกเขาให้ทายาหม่องแล้วยังไม่หายอีก" พร้อมกับหันไปหา พยาบาลแล้วบอกว่าหมอ: "คุณไปดูอาการและถามเค้าให้แน่ใจทีซิว่าเค้าเป็น อะไร กันแน่ "เมื่อพยาบาลไปดูอาการแล้วก็กลับมารายงานหมอพยาบาล: " เค้าเป็น "ตกขาว" ค่ะ คุณหมอให้ยาอะไรเค้าไปทาคะ "หมอ: " ยาหม่อง " พร้อมทำหน้าแหย....พยาบาล: " นั่นซิค่ะ เห็นเธอบ่น " แสะ ชิ หาย! " "em87

มาตรฐาน อ่านแล้วไม่รู้ว่าจะขำหรือเศร้าดี......แต่ผมก้ออยาก ไปขี่รถเที่ยวนะ ^^

FW: เรื่องเล่าจากสามจังหวัดชายแดนภาคใต้‏

T : อ้าว เฮ๊ย!!! นายNนี่หว่า เป็นไงมั่งล่ะมิง พ้นเกณฑ์ทหารรึยังเนี่ย

N : ยังเลยพี่ เพิ่งกลับจากใต้

T: อ่าวเหรอ เป็นไงมั่งล่ะ ทางใต้

N: โหดดีพี่ ชุดผมรอดกลับมา 49 คน ไปกัน 100 คน ใส่โลงกลับมา 51 คน

G: โอ๊วว สาดดด มิงรอดมาได้ไงวะเนี่ย ดวงดีสุด

N: เออพี่ ดวงล้วน ๆ เลย เป็นทหารเกณฑ์ไปใต้แล้วรอดกลับมาได้นี่ โดนระเบิดไปซะครึ่ง อีกครึ่งโดนยิง นายที่
    กลับมาได้ 49 เนี่ย พิการไปอีกเป็น 10 นะพี่ โดยมากจะขาขาด

T: อ่าวเห้ย อะไรมันจะขนาดนั้นวะ ดูในข่าวก็เห็นเงียบ ๆ ลงไปตั้งเยอะพี่

N: เงียบเชี่ยอะไรพี่ พวกผมลาดตระเวนยิงกับพวกแม่ngเกือบทุกวัน ผมรบในป่า มันไม่มีนักข่าวตามไปทำข่าวอะดิ
    นักข่าวมันอยู่แต่ในเขตเมืองกะชานเมืองพี่

B : อืม ๆ แล้วจะพ้นเกณฑ์เมื่อไหร่วะเนี่ย

N: อีกปีนึงพี่ ตอนนี้เค้าให้กลับมาสั่งเสียทางบ้าน ฮ่าๆ ๆ ๆ เดี๋ยวเดือนพฤษภาไปอีกรอบ

G: ยังจะตลกได้นะมืง

N : โหยพี่ปลงแล้ว ไปนี่ต้องไปแบบไม่คิดว่าจะรอด ไม่งั้นเครียด นี่เค้าให้กลับมาพักผ่อน แล้วก็ฝึกอีกหน่อย
    เดี๋ยวก็ลงไปลุยกะพวกแม่ngต่อ ตอนนี้ผมยิงไรเฟิลให้มันโค้งได้แล้วนะพี่ เจ๋งมะ

B: แสรดไม่ใช่ลูกบอล จะได้ปั่นให้โค้งได้

N : เฮ๊ยย ได้จริง ๆพี่ เวลายิงต้องกะเวลาตอนที่กระสุนมันอยู่กลางลำกล้องแล้ วส่ายปากกรอก ยิงกลางคืนนี่โค้ง
    เห็น ๆ เลยพี่

G : เออ เชื่อมืงก็ได้ แล้วหน่วยมืงใช้ปืนอะไรวะ อย่าบอกนะว่า HK

N : ไม่อ่ะพี่ หน่วยผมใช้ M16A2 หวังผลได้ประมาณ 100-200 เมตร ผมแม่นนะพี่ แต่อย่างว่า
    เวลาลุยกันจริง ๆ ไม่ได้เล็งหรอก รู้แต่ว่ายิง ๆ ยัด ๆไปแถว ๆ นั้นแหละ ไม่มีใครโผล่หัวขึ้นไปเล็งศูนย์หรอก

T : เอา RED DOT ไหม ผมมี ผมยกให้เลย

N: ไม่เอาอ่ะพี่ บอกแล้วว่าไม่ได้เล็ง

B: แล้วในชุดลาดตระวนของมืงมีพวก Minimi รึพวก Sniper ไปด้วยรึปล่าววะ

N: อ๋อ พวกMinimi จ่าเป็นคนถือ ส่วนพวกSniper มันเดินแยกไปต่างหาก 2 คน ไม่ค่อยได้ยิงเท่าไหร่หรอกพวกนี้ โดยมากถ้าเจอก็แจ้งตำแหน่งกันเฉย ๆ พวกผมเอา M16 เข้าลุยอย่างเดียวเลย นี่เดือนหน้าจะได้ M4 มาใช้แล้ว พานท้ายแบบปรับได้ด้วยนะ

T : แล้วกระสุนล่ะวะ เค้าให้กี่นัดอ่ะ

N : เท่าที่ขนไหวพี่ แต่พวกผมชอบเอาไปคนละ 5 แมก เผื่อไว้ก่อน ยิงกันจริง ๆ ส่วนใหญ่ก็ 2-3 แมก

G : แล้วระเบิดล่ะวะ

N : แรก ๆ ก็ 2 ลุกตอนหลังมันบอกงบหมด เหลือคนละลูก

T : เชี่ย งบเนี่ยนะหมด เห็นว่างบกลาโหมปีที่แล้วอย่างเยอะ

N: เออ ไม่รู้เหมือนกันพี่ มีให้แค่ไหนก็ใช้แค่นั้นแหละ

T : แล้วเสื้อเกราะกับหมวกล่ะ เห็นเค้ารับบริจาคกัน มีให้ใส่รึปล่าว

N: มีครับ แต่ผมไม่ค่อยใส่กันหรอก เอาตัวเบา ๆ วิ่งเร็ว ๆไว้ก่อน วิ่งช้าแล้วโดน AK ยิงนี่ เกราะไม่มีผลเลยพี่

B: อ้าวมันกันไม่ได้เหรอวะ

N: แฉลบ ๆน่ะได้พี่ ถ้าไปโดนตรง ๆ ก็ร่วงล่ะ ใส่หมวกนี่หันซ้ายหันขวายาก มองยาก แล้วเวลายิงก็หนวกหูด้วย มีเด็กพิษณุโลกคนนึงมันใส่ครบทุกอย่าง วิ่งช้า โดนเข้าไปตรงต้นคอ เรียบร้อยครับ แบกกลับได้เลย บางคนก็โดนทะลุหมวก หัวกระจาย

B : ไม่โดด ๆ ๆ ๆ เอาวะ

T: แสรด ไม่ใช่ Counter strike

G: เป็นไงล่ะมืง ก่อนลงไปล่ะเห็นเล่นจังเลย นาย BATTLE FIELD

N: เจอเข้าเองเลย ฮ่า ๆ ๆ ๆ
    ผมเคยเดินลาดตระเวนไปเจอมันฝึกกันอยู่เลยนะ นายพวกหัวหน้ามันน่ะ ทหารเก่าของเราทั้งนั้นแหละ พวกรบ
    พิเศษเลยด้วย มันปีนขึ้นต้นไม้เอาผัวทิ่มดินได้อ่ะ อย่างเทพ มันฝึกเอาไว้ซุ่มรอเราอยู่บนต้นไม้ แต่ไม่มีปัญหา
    พี่ เอา M79 สอยเอา

T: แล้วในมุมมองมืง มันจะสงบเมื่อไหร่วะเนี่ย

N: ล้างเผ่าพันธุ์สถานเดียวพี่ ไม่มีทางเลือกแล้ว เลือกเอา จะยกให้มันรึจะ ฆ่าแม่ngให้หมด ออกลูกออกหลานกัน
    ยั้วเยี้ยเต็มพื้นที่แล้วพี่ ปราบไม่หมดหรอก รอแต่ว่าเมื่อไหร่จะได้ไฟเขียว ถ้าได้ไฟเขียวเราชนะหายห่วง แต่นี่
    พวกแม่ng เช้า ๆกรีดยาง สาย ๆฝึก ตกดึกออกมาล่อเราละ มันมีเมียได้ 4 คน พวกนี้มันจะเอาลูกที่เกิดกับเมีย
    คนแรกมาเรียนในกรุงเทพ ให้เป็นมันสมอง ส่วนลูกที่เกิดกะเมียคนต่อ ๆไปนี่มันให้เข้าปอเนาะ พออายุ13 -14
    แบกปืนไหวก็ต้องออกมารบกันแล้ว

แล้วมีกฎว่าเรายิงก่อนไม่ได้ด้วยนะพี่ ต้องรอมันยิง เราถึงจะสวนได้ แต่ก็ไม่มีใครเค้าสนกันหรอกพี่ เจอแล้ว คุ้น ๆ หน้า ผมใส่ก่อนล่ะ ยิ่งตอนนี้มันทะลึ่งไปฆ่าเจ้าหน้าที่ป่าไม้ แล้วพวกป่าไม้เค้าถือคติ ประมาณว่า ถ้ามาทำอะไรกับพวกป่าไม้
    เหมือนทำร้ายพวกที่เหลือทั้งหมด พวกที่เหลือ เค้าจะเอาคืนให้หนักกว่าเดิมหลายเท่า
    ป่าไม้นี่อย่างโหดนะพี่ ยิงก่อนถามทีหลัง คว้านท้องแขวนไว้บนต้นไม้หน้าหมุ่บ้านมันเลย
    แต่ผมว่าก็ดีนะ ปราม ๆเด็ก ๆ มันไว้มั่ง ไม่งั้นมันไม่กลัวหรอก ถ้าจับเป็นแป๊บเดียวเดี๋ยวมันก็ออกมายิงพวกผมใหม่ เด็กบางคนนะ มันโดนลูกหลงระเบิดพวกเดียวกันนั่นแหละ ผมไปช่วยแบกมันวิ่งออกจากพื้นที่ ช่วยทำแผล พอมันลุกได้ มันจะกลับบ้าน แม่ng หันกลับมาชี้หน้าผม แล้วทำท่าเอามือปาดคอ เพื่อนบางคนก็โดนทำท่า
    เอาปืนเล็งใส่ แต่ไม่เป็นไร ผมจำหน้ามันได้ละ เดี๋ยวลงไปอีกรอบค่อยไปเก็บแม่ng

G : เฮ่ย โหดว่ะ

N: ไม่โหดหรอกพี่ ไม่งั้นมันยิงพวกเราได้อีกเป็น 10

G : เอาพระพุทธชินราชไหมวะ พี่มีนะ เดี๋ยวถอดให้เลย สร้อยทองไม่ให้นะเว๊ย ฮ่า ๆ ๆ ๆ

N: ไม่เอาอ่ะพี่ เก็บไว้เหอะ คนที่มันจะตายผมเห็นแม่ngห้อยทุกอย่าง ทั้งเกราะ ทั้งพระ กระจายหมดพี่

B : แล้วมีสวัสดิการไหมวะ แบบค่าเสี่ยงภัยอะไรประมาณนี้

N : ไม่มีอ่ะพี่ ได้เงินเดือนธรรมดานี่แหละเค้าว่าไม่มีงบ แต่มีประกันชีวิตให้นะ ถ้าตายห่าไปที่บ้านก็ได้แสนนึง ตำรวจดิพี่สบาย สวัสดิการเพียบ รอทหารเคลียร์หมด เข้าไปถ่ายรูปกะนักข่าวอย่างเดียวเลย แล้วก็กลับบ้านนั่งรอยศขึ้น
    ถ้าไม่ทะลึ่งออกไปไหนดึก ๆ คนเดียวไม่ตายหรอกพี่

T: แล้วถ้าพ้นเกณฑ์มืงจะไปสอบเป็นพวกนายสิบอะไรรึปล่าวว ะ

N : ไม่เอาอ่ะพี่ เงินเดือนพอ ๆ กะพนักงาน 7-11 ผมทำงาน 7-11ดีกว่า ไม่ต้องวิ่งหนีลูกปืนและระเบิด
    พอมันรู้ว่าเราโมฯรถให้กันแรงระเบิดได้ 5 กิโล พวกแม่ng อัดดินมา 15 กิโลเฉย วันนั้นHumvee ที่ผมนั่งพลิกเลยนะพี่
    ดีนะ มันพลิกเฉย ๆ เลยยังพอยิงสวนได้ นายพวกไปกะรถปิคอัพนี่ ลอยอย่างสูง ผมเคยขี่มอเตอร์ไซค์ตามหลัง แม่ngลอยสูงจริง ๆ
    พี่ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

T : ตลกเหรอวะเนี่ย

N : แต่เดี๋ยวดูตอนพ้นเกณฑ์อีกทีพี่ คิดไว้เยอะไม่ได้ เดี๋ยวอีก 4-5 เดือนถ้าถ้าผมมาเตะบอลกะพวกพี่อีกรอบ ค่อยมาคุยกันเรื่องผมจะทำมาหาแดกอะไรดีกว่า

T: เออ ว่ะ ให้รอดเว๊ย

G : พระคุ้มครองนะมืง

N : ขอบคุณครับพี่

B :เออป่ะ 5 โมงละ เตะบอลดีกว่า

นี่เป็นบทสนทนากับรุ่นน้องคนหนึ่งซึ่งเล่นบอลที่สนาม เดียวกันมาหลายปี แต่เค้าติดเกณฑ์ทหารโดยถูกส่งลงไปประจำการที่ 3 จังหวัดชายแดน

ไม่รู้จะแนะนำมันยังไง ไม่รู้จะช่วยมันยังไง ได้แต่รับรู้และนำมาบอกเล่าให้เพื่อน ๆ ชาวไทยคนอื่นได้รับรู้ถึงชีวิตทหารเกณฑ์ที่จะถูกส่งไ ปลาดตระเวน

ถูกส่งไปตายก่อนเมื่อเกิดเหตุ ตอนคุยกับมันน่ะสนุกสนานครับ แต่ผมเชื่อว่า พอกลับบ้านไปแล้วมีเวลานอนคิด แต่ละคนที่ร่วมสนทนากับน้องเค้า

คงต้องเกิดความรู้รู้สึกอะไรในใจบ้างไม่มากก็น้อย จากเด็กธรรมดาที่เล่นฟุตบอลด้วยกัน เล่นวินนิ่ง เล่นเกมเหมือนเด็กทั่วไป จีบสาว มีแฟน ต้องไปสู่พื้นที่

ที่มีความขัดแย้งรุนแรง เศร้าว่ะครับ...-*-

ร่วมส่งกำลังใจให้เค้ากันครับ ยังไง ผมจะปริ๊นท์กระทู้นี้เอาไปให้น้องเค้า และ เพื่อน ๆ ในหน่วยอ่านซึ่งไม่รุ้ว่ามันจะเวิร์คไหม อย่างน้อยให้เค้ารู้ว่า

ถึงทีวีจะไม่ลงข่าวทหารเกณฑ์ เวลาตายก็เป็นกรอบเล็ก ๆ อยู่ในหนังสือพิมพ์ที่ยอดขายไม่สูง แต่ยังมีคนไทยอีกหลาย ๆ คนได้รับรู้ถึงคนที่เสียสละที่แท้จริง

ขอบคุณครับ

*เครดิต
    *พันทิพดอทคอม ห้องหว้ากอ
    *thaistreepunk ณ ประมูล

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ให้พระคุ้มครอง
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

รางวัลชนะเลิศภาพเหมือนปี2009

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 19-11-2009 เมื่อ 00:25

Senior Member winzaz57's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ---

เอาไป 10 กะโหลก เลยพี่ แซ้ก

เหมือนจะเหมือนอะไหร่เช่นนี้ 555+
    มีแค่ไหนก็เล่นแค่นั้น อย่าไปตามสระแสครับ !!

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

Cool

เอามาฝากบรรดาป๋าๆขี้เมื่อยทั้งหลายครับ

http://www.youtube.com/watch?v=YBNpMYzv8Qk

บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

มาตรฐาน ก๊อปเค้ามา :d

ผมเป็นผู้โชคดี ผมเป็นผู้ชายที่โชคดี
    ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว และเราตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน
    พ่อแม่ของผมคอยช่วยเหลือเราในทุกๆ ทาง เพื่อนๆ ก็ล้วนแต่ให้กำลังใจ
    ส่วนแฟนของผมน่ะเหรอ? เธอเป็นความฝันของผมเลยล่ะ
    แต่มันมีอยู่อย่างนึง ที่รบกวนจิตใจผมเหลือเกิน ให้ตายเถอะ
    สิ่งเดียวสิ่งนั้นก็คือ น้องสาวของแฟนผมนั่นเอง
    เธออายุ 21 ปี และชอบนุ่งมินิสเกิร์ตฟิตเปรี๊ยะ ตัวสั้นจู๋
    เวลาที่เธอเข้ามาใกล้ ๆ ผม เธอมักจะชอบก้มตัว
    ให้ผมได้แอบเห็นกางเกงในของเธอทุกที
    ผมรู้ว่าเธอจงใจ เพราะไม่เคยเห็นเธอทำอย่างนี้กับใครเลย
    มีอยู่วันนึง น้องสาวแฟนผม ก็โทรมาหาผม
    และขอให้ผมไปช่วยเช็คการ์ดแต่งงานที่บ้าน

พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า เธออยู่บ้านคนเดียว เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า
    อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
    เธอเองมีความรู้สึก และความต้องการบางอย่างที่เธอเอาชนะมันไม่ได้
    และเธอไม่ต้องการจะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย
    เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม แค่ครั้งเดียวเท่านั้น
    ก่อนที่ผมจะแต่งงานและใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ
    ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
    เธอบอกว่า เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
    ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่า ก็ให้ตามเธอขึ้นไป
    ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
    พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด
    เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม

ในวินาทีนั้นเอง ผมลุกขึ้นยืน... และรีบเปิดประตูบ้านออกไป
    เดินตรงไปที่รถทันที สิ่งที่ผมพบ คือ
    ว่าที่พ่อตาของผมกำลังยืนอยู่ข้างนอกบ้าน
    ดวงตาของเขาเอ่อล้นไปด้วยน้ำตา
    เขาเข้ามาสวมกอดผม และพูดว่า
    พวกเราดีใจเหลือเกินที่คุณผ่านการทดสอบเล็กน้อยครั้ง นี้มาได้
    เราคงหาผู้ชายที่ดีกว่านี้ให้ลูกสาวของเราไม่ได้อีกแ ล้วล่ะ
    ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวของเรา"

นิทานเรื่องนี้
    สอนให้รู้ว่า........จงเก็บถุงยางไว้ในรถของท่านเสมอ .

f**k devildej's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ในงานแต่งงานงานหนึ่ง ในขณะที่ดื่มกินกันไปได้สักพักใหญ่
    พิธีกรในงานก็เชิญคู่บ่าวสาวขึ้นเวทีเพื่อกล่าวอะไรเ ล็กๆน้อยๆ
    เป็นการขอบคุณแขกที่ให้เกียรติมาร่วมงานแต่ง
    เจ้าบ่าวที่เริ่มจะได้ที่ก็ขึ้นกล่าวทันที ว่ากันเป็นกลอนเลย

" วันนี้ดีใจจะได้เมีย
    หลังจากที่ได้เสียกันหลายหน
    วันนี้จะมีเมียเป็นตัวเป็นตน
    ขอบใจแขกทุกคนที่มางาน "

พอกล่าวจบเท่านั้น พวกเพื่อนๆเจ้าบ่าวปรบมือกันเกรียวกราว
    ต่างก็พูดกันขรมว่า " มันแน่จริงๆว่ะ...เพื่อนกู "

ฝ่ายเจ้าสาวก็รู้สึกอับอายและเสียหน้าเป็นอย่างยิ่ง
    จึงกล่าวขอบคุณบรรดาแขกที่มาร่วมงานด้วยเสียงหวานๆน่ ารักว่า...
    " เช่นกันค่ะ "

" วันนี้ดีใจที่ได้ผัว
    เคยเสียเนื้อเสียตัวก็หลายหน
    วันนี้ดีใจได้ผัวเป็นตัวตน
    แต่เป็นคนที่เท่าไหร่...ไม่ได้จำ "
    หยาบคายแต่จริงใจ ดีกว่าสุภาพแต่เสแสร้ง หรือคุณอยากได้หน้ากากจากผม

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

Copy มาอีกทีครับ
    ผ้าห่มของปู่

นายดำเป็นชายโสด

อาศัยอยู่ในหมู่บ้านแห่งหนึ่งซึ่งห่างไกลความเจริญเป ็นอย่างมาก

เมื่อคืนนายดำได้ฝันถึงปู่ของเขาที่เพิ่งเสียไปในฝัน เห็นปู่แค่เพียงรางๆ

แต่ได้ยินเสียงชัดเจนมาก

ปู่ของเขามาบอกเขาว่าหนาวมากอยากได้ผ้าห่มสักผืนจะได ้หายหนาว แล้วก็หายวับไป

วันรุ่งขึ้นนายดำได้คิดถึงความฝันรู้สึกสงสารปู่ของเ ขาอย่างมาก
    เขาได้เตรียมผ้าห่มไว้
    1ผืน

แต่เกิดปัญหาเสียก่อนปัญหาคือเขาลืมถามปู่ไปว่า

จะส่งผ้าห่มให้ปู่ได้อย่างไรปู่ถึงจะได้รับและได้หาย หนาวเสียที

คิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วเขาก็นึกได้ว่าปู่ของเขาเป็นคนดีตอนนี้น่าจะอยู่ บนสวรรค์

คิดได้ดังนั้นเขาก็เข้าไปแต่งตัวและหยิบผ้าห่มออกจาก บ้านเพื่อที่จะหาทางไปสวรรค์

ตลอดทั้งวันเขาเจอใครที่เดินผ่านมา หรือเดินผ่านบ้านใครเขาก็จะถามถึงทางไปสวรรค์

แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่มีใครให้คำตอบได้นายดำเดินมาตามท างอย่างคนสิ้นหวัง

นึกสงสารปู่จับใจที่ไม่สามารถช่วยอะไรได้

แล้วเขาก็ได้หยุดเดินทางมานั่งอยู่หน้ากระท่อมหลังหน ึ่ง
    แล้วถอนหายใจอย่างคนปลงตก

แต่แล้วเขาก็ได้ยินเสียงคุยกันดังออกมาจากในกระท่อมห ลังนั้น

'
    พี่ทนไม่ไหวแล้ว พี่จะพาน้องไปสวรรค์แล้วน่ะ'
    'เอาเลยจ๊ะพี่ น้องพร้อมแล้ว เราไปกันเลย'

นายดำได้ยินดังนั้นจึงรีบวิ่งไปถีบประตูกระท่อมทันที และเอ่ยขึ้นเสียงดังว่า

'
    เดี๋ยวก่อนอย่าเพิ่งไป ฉันฝากผ้าห่มไปให้ปู่ฉันด้วย'

สองผัวเมียอ้าปากค้างในขณะที่นายดำได้บอกชื่อและนามส กุลปู่เสร็จสรรพ
    และเอ่ย ขอบคุณก่อนออกมาจากกระท่อม และพูดกับตัวเองเบาๆว่า

'
    มิน่าล่ะปู่กูถึงหนาวก็คนไปสวรรค์เขาแก้ผ้ากันไปทั้ง นั้น'

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com