ขอความคิดเห็นพี่พี่หน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความคิดเห็นพี่พี่หน่อยคับ

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความคิดเห็นพี่พี่หน่อยคับ

ขอความคิดเห็นพี่พี่หน่อยคับ คือผมอ่ะอยากได้ Sr แล้วตอนนี้ผมขี่ เวสป้ามีทะเบียนอยู่ มีคนเค้ามาขอแลกเวสป้ากับ Sr อ่ะคับ Sr มีอินวอย พี่พี่ว่าน่าแลกไหมอ่ะ (อาจจะเป้นคำถามที่ไม่น่าถามก้อเถอะ แต่อยากฟังความคิดเห้นพี่พี่ดูอ่ะ)แล้วก้อขอเป้นสมาช ิกตากลมด้วยคนน่ะคับ ผมมัสคับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามความคิดเห็นของผม

ผมว่าอยู่ที่วัตถุประสงค์ในการใช้รถของคุณนะ ถ้าคุณต้องใช้รถคันนี้ทุกวันในการเดินทางไปทำงานหรือ เรียนหรือไปไหนมาไหนผมว่าคุณควรใช้รถที่มีทะเบียน รถอินวอยล์ไม่เหมาะที่จะมาใช้ในชีวิตประจำวันยิ่งถ้า คุณต้องไปไหนมาไหนบ่อยๆความเสี่ยงที่จะต้องเจอคุณตำห นวดเรียกเก็บค่าผ่านทางมีมากพอควร รถอินวอยล์(บิ๊กไบค์ 400 cc.ขึ้นไป)ควรจะเป็นรถคันที่สองที่เอาไว้เดินทางเพื่ อไปพักผ่อนไปต่างจังหวัดวันหยุดจะดีกว่า
    ลองเอาไว้พิจารณาดูนะครับอันนี้เป็นเพียงแค่ความคิดเ ห็นส่วนตัวผมนะ
    ยังไงซะขี่รถมีทะเบียนสบายใจและปลอดภัยกว่าแน่นอนครั บ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามความคิดเห็นของผม

ผมว่าอยู่ที่วัตถุประสงค์ในการใช้รถของคุณนะ ถ้าคุณต้องใช้รถคันนี้ทุกวันในการเดินทางไปทำงานหรือ เรียนหรือไปไหนมาไหนผมว่าคุณควรใช้รถที่มีทะเบียน รถอินวอยล์ไม่เหมาะที่จะมาใช้ในชีวิตประจำวันยิ่งถ้า คุณต้องไปไหนมาไหนบ่อยๆความเสี่ยงที่จะต้องเจอคุณตำห นวดเรียกเก็บค่าผ่านทางมีมากพอควร รถอินวอยล์(บิ๊กไบค์ 400 cc.ขึ้นไป)ควรจะเป็นรถคันที่สองที่เอาไว้เดินทางเพื่ อไปพักผ่อนไปต่างจังหวัดวันหยุดจะดีกว่า
    ลองเอาไว้พิจารณาดูนะครับอันนี้เป็นเพียงแค่ความคิดเ ห็นส่วนตัวผมนะ
    ยังไงซะขี่รถมีทะเบียนสบายใจและปลอดภัยกว่าแน่นอนครั บ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณคับ

ขอบคุณพี่ปันสำหรับความคิดเห้นคับ พี่ปัน ออนเอ็มไหมอ่ะคับ ผมอยากจะสอบถามรายละเอียดอีกอ่ะคับ เอ็มผม must_2222@hotmail.com รบกวนแอดผมด้วยน่ะคับ ขอบคุณคับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ใช้รุ่นอะไรหรือครับ เมื่อก่อนผมก็ขี่เวสป้า ตอนนี้ขายไปแล้ว(เพราะความจำเป็น) ปัจจุบันใช้เอสอาร์ ขอบอกได้คำเดียวว่าคนละฟิว

เวสป้าขี่ชมวิว ออกทริปที ตูดชา เสียเวลากับการเดินทางมากๆ

เอสอาร์ก็ชมวิวได้แต่ต้องระวังจะไปทิ่มตูดชาวบ้านเขา

รถมันต่างกันเยอะครับ เรื่องความปลอดภัยผมยกให้เอสอาร์ครับ

แต่เรื่องแลกรถผมไม่เห็ด้วยครับ เพราะที่จริงเขาน่าจะเพิ่มเงินให้นะ

แต่ถ้าใช้ทุกวันควรใช้รถที่มีทะเบียนจะดีกว่าครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คับ

ตอบคุณ pup87 คับ ตอนนี้ผมใช้ PX 150 อยู่อ่ะคับ ใช่คับฟิวมันคนละฟิว ผมว่า SR น่าจะดีกว่าในหลายๆเรื่อง แล้วผมชอบขี่รถเที่ยวด้วย SR น่าจะลงตัวกว่า ผมก้อใช้ทุกวันอ่ะคับ แต่เป้นเส้นทางเดิมๆทุกวันไม่ได้ขี่ไปไหนมากมาย เพราะไปไหนมาไหนในเมืองจิงๆจะใช้รถเก๋งไปมากกว่า

ฝากให้พี่ปันช่วยพิจารณารถคันที่จะแลกกับผมอ่ะคับ ตามลิ้งค์อ่ะคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=153815&page=4

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะคับ

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ได้เล่นเวสป้าเลยไม่รู้ราคา ลองบอกราคาตัวรถคุณมาประมาณเท่าไหร่ เดี๋ยวผมลองเปรียบเทียบให้ หรือไม่ก้อโทรมาคุยก้อได้ 081-8330488 ตอนนี้ว่างอยู่ ส่วนพี่ปันวันนี้ไปธุระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moses : 01-02-2008 เมื่อ 16:42

St.Seya sentseya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าตอนนี้รถมีทะเบียนมีค่ายิ่งกว่าทองครับ
    คนรวยร่ำรวย ยิ่งรวยพราะคนยากจน
    คนจนยากจน ยิ่งจนเพราะคนร่ำรวย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณพี่มอสกับพี่ปันสำหรับคำแนะนำคับ

ขอบคุณพี่มอสกับพี่ปันสำหรับคำแนะนำคับ ใจมันคงไปขี่ Sr แล้วล่ะคับตอนนี้

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ในกลุ่มก็มีพี่ไผ่อีกคนที่เคยขี่เวสป้า พีเอ็ก200 แกบอกเคยโมเต็มๆเหมือนกัน หมดไปหลายอยู่ เมื่อก่อนพี่เขาขี่กะกลุ่มทันเดอร์แคท แต่ตอนนี้ขี่เอสอาร์

ล่าสุดไปอยู่ออสเตเรียกำลังจะออกเอสอาร์ที่นั่นขี่แล ้วครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ผม ก็เป็นคนนึงที่ขี่เวสป้ามาก่อนครับ
    รถสองชนิดนี้ มันคนละขั้ว กันเลยครับ

แต่ถ้าใช้งานประจำแนะนำแบบคุณ ปันครับ
    หรือ เก็บpx ไว้ แล้วซื้อ Sr เพิ่ม

อันนี้ ก็จะแจ่ม ครับ
    vespa never die.....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ num vespa อ่านข้อความ
    ผม ก็เป็นคนนึงที่ขี่เวสป้ามาก่อนครับ
    รถสองชนิดนี้ มันคนละขั้ว กันเลยครับ

แต่ถ้าใช้งานประจำแนะนำแบบคุณ ปันครับ
    หรือ เก็บpx ไว้ แล้วซื้อ Sr เพิ่ม

อันนี้ ก็จะแจ่ม ครับ
    คับก้ออยากจะทำแบบนั้นเหมือนกันแต่หลายๆอย่างไม่อำนว ย แต่ก้อคงหารถมี ทบ. มาใช้อีกคันอ่ะคับ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking เห็นด้วยกับพี่ปันครับ

ใช่ครับ sr น่าจะเอาใว้ขี่เที่ยวออกต่างจังหวัดดีกว่าครับ ผมก็กำลังศึกษาเจ้า sr อยู่ครับกะว่าจะเอาใว้ออกทริปเที่ยวต่างจังหวัดไกลๆเ หมือนกันอ่ะครับ ปัจจุบันขี 70 อยู่ครับวิ่งทริปพันโลทีไรตูดด้านทู๊กกกที....

ปล.ฝากขอบคุณพี่ปันด้วยครับที่ช่วยให้ความรู้กับผมเม ื่อซักสองสัปดาห์ที่แล้วมั้ง....
    แล้วจะพยายามไขว่ขว้ามาให้ผมควบมันให้ได้ครับ อิ อิ อิ
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บังมัส

ผมไม่ได้ชื่อ เก่ง ปืนโต เรียกผม เก่งเฉยๆพอแล้ว ขายไปซะเจ้าล้อเล็กนะ รวบรวมให้ได้สัก 40 - 45 พัน
    หาปี 96 ขึ้นแบบเดิมนะดีที่สุด เก็บเงินเพิ่มอีกสัก 25 พันทำทะเบียนไปเลย มีโอกาสผ่านไปจะไปชิมฝีมือว่าอร่อยเหมือนเดิมหรือปาว ว์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คับพ้ม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CH4 อ่านข้อความ
    ผมไม่ได้ชื่อ เก่ง ปืนโต เรียกผม เก่งเฉยๆพอแล้ว ขายไปซะเจ้าล้อเล็กนะ รวบรวมให้ได้สัก 40 - 45 พัน
    หาปี 96 ขึ้นแบบเดิมนะดีที่สุด เก็บเงินเพิ่มอีกสัก 25 พันทำทะเบียนไปเลย มีโอกาสผ่านไปจะไปชิมฝีมือว่าอร่อยเหมือนเดิมหรือปาว ว์
    น้อมรับคำแนะนำ แต่เรื่องฝีมือนี่อร่อยเหมือนเดิมแน่นอนคับ ว่างๆแวะมาได้คับ

Bookmarks