ใครใช้ สปิ้นโหลดแล้วมีปัญหาอะไรกันบ้างไหมจ๊ะ

ชื่อกระทู้: ใครใช้ สปิ้นโหลดแล้วมีปัญหาอะไรกันบ้างไหมจ๊ะ

มาตรฐาน ใครใช้ สปิ้นโหลดแล้วมีปัญหาอะไรกันบ้างไหมจ๊ะ

ใครใช้ สปิ้นโหลดแล้วมีปัญหาอะไรกันบ้างไหมจ๊ะ---ของผมกำลังคิดอยู่ว่าจะไปทำให้เหมือนเดิมดีไหม
    แต่โหลดมันก็สวยดีน่ะ

โหลดแบบไหนล่ะคับ ถ้าโหลดหน้าแบบตัดสปริงก็ขับลงหลุมระวังหน่อย เพราะผมเคยโช๊คหักต้องเปลี่ยนใหม่ตอนนี้เลยใช้แก้มเต ี้ยดีกั่ว
    ถ้าโหลดหลังแบบเอาตัวรองโช๊คออก ก็ต่ำลง แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่ามีผลข้างเคียงหรือเปล่า แต่ผมว่ามันต่ำไปหน่อยแค่นั้นเอง เพราะขึ้นลูกระนาดทีต้องเลื้อยเป้งงู อิ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Sure-Sleep นอนกับพี่ดีฝ่า DAT SURE's Avatar
    สถานที่
    Sure-Sleep
    ขอบคุณ
    0

ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรน่ะ แค่เวลาเลี้ยวตอนรถมันเอียงอะ รางพื้นมันสีกับถนนไฟแลบอะครับ/\3 เซ็งว่ะ.....
    กกกกกกกกก

SURE-SLEEP
    SURE-SLEEP

SURE-SLEEP

บริการแพคสินค้าด้วยถุงพลาสติก ฟิล์มหด(ชริงค์ฟิล์ม)
    แพคเดี่ยว แพคคู่ แพคโหล แพคสินค้าจัดรายการโปรโมชั่นทุกชนิด
    081-801-8001บอย 084-4242-428เอส 081-899-5295เอส

มาตรฐาน อืม+

ผมซื้อรถมาเหมือนมันจะโหลดทั่งหน้าและหลังเลยเวลาขี่ กลางคืนมองไม่เห็นหลุม ตกๆ ประจำโชคกระแทก ปั๊กๆ1.อยากไปยกขึ้นเหมือนเดิมเสียกี่บาทครับเนี่ย
    [COLOR="red"]2.ยาง สาม เส้นเท่าไรเนี่ยครัย
    3.ถ้ายกขึ้นแล้วใส่ยาง 3.00 เนี่ยมันจะเตี่ยลงมาแค่ไหรครับเนี่ย
    [/COLOR
    ]
    4.แล้วล้อหน้ามันจะจมเข้าในบังโคลนสวยๆไหมเนี่ยครับ

1.ผมว่าเท่าค่าเอาลงนะครับแล้วแต่ที่อ่ะ
    2.สามเส้น 3.00 นอก+ใน ประมาณ 1800 คับ
    3.ก็เยอะอยุ่ครับ
    4.มันก็สวยดีนะครับ เปลี่ยนตอนแรกนึกว่ารถตัวเองล้อ 8 หุหุ
    เปลี่ยนแล้วถ่ายรูปมาโชว์มั่งนะคับ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ก็จากประสบการณ์นะค่ะ ถ้าจะโหลดโดยการตัดสปริง มันง่ายค่ะ แต่ผลเสียคือ โช้คหักง่าย ถ้าตกหลุมแรงๆนะค่ะ

ส่วนถ้าโหลดหลัง แบบเอาตัวลองโช้คออก เวลา ตกหลุมแรงๆ ตัวเครื่อง อาจจะร้าวได้นะค่ะ เพราะ มันไม่มีตัวรับแรงค่ะ...

**ปล.รถเดิม ขี่มันกว่าเยอะนะค่ะ**
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

ขอบพระคุณครับ
    --เดี๋ยวรอเก็บตังค์ก่อนแล้วจะรีบไปทำเลยอ่ะครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jinnyrit
    ก็จากประสบการณ์นะค่ะ ถ้าจะโหลดโดยการตัดสปริง มันง่ายค่ะ แต่ผลเสียคือ โช้คหักง่าย ถ้าตกหลุมแรงๆนะค่ะ

ส่วนถ้าโหลดหลัง แบบเอาตัวลองโช้คออก เวลา ตกหลุมแรงๆ ตัวเครื่อง อาจจะร้าวได้นะค่ะ เพราะ มันไม่มีตัวรับแรงค่ะ...

**ปล.รถเดิม ขี่มันกว่าเยอะนะค่ะ**
    โช๊คหักนี่ตกหลุมหรือ น้ำหนักตัวจ๊ะ/\7 /\7
    แซวๆ:p :p

My Bike running on LPG

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jinnyrit

ถึงขนาด ตัวเครื่องร้าวเลยหรือ

Junior Member Smtteam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนกะลังยุ ให้โหลด ดีนะได้อ่านก่อนต้องยั้งใจดูกันไปก่อนและ/\2
    :D [SWU-CLUB] :D
    ฟามสุขมันอยู่ที่บนหลังเบาะ..อะจึ๊ย.อะจึ๊ย

หุล่มนี่เยอะ..นะประเทสไทย...คอรัปชั่นบรรลัย อย่าโหลดเลยครับ

Bookmarks