แก้เหงา

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แก้เหงา

Junior Member รักเก่า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แก้เหงา

ความรัก..คือ..อะไร?
    em98ในทัศนคติของคุณem99

มิตรภาพ....อบอุ่น....ห่วงใย

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face อ่ะแน่นอน

ซ้อใหญ่มาเองแล้ววุ๊ย....จัดไป
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Member eakaluk's Avatar
    สถานที่
    โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

แล้วมันคือรายหว่าบอกทีเถอะ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eakaluk อ่านข้อความ
    แล้วมันคือรายหว่าบอกทีเถอะ
    คือ.........ม่ายรู้ดิ?ม่ายมีประสพการณ์em87
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face อ่ะ..ของผมนะ

365 วันของคำว่าความรัก

เด็กผู้หญิงคนหนึ่งนั่งเหงาอยู่ริมหน้าต่าง
    เธอมองดูกระถางต้นไม้ที่แห้งเฉา ดินแตกระแหง
    แต่ยังมีเมล็ดพืชงอกงามอยู่ในนั้น
    เธอเก็บเมล็ดพืชนั้นมาด้วยความสงสัย...อยากรู้ว่ามัน งอกขึ้นมาได้อย่างไร?

.. วันที่ 1
    เธอนำเมล็ดพืชนั้นมาปลูกในกระถางใบใหม่..รอคอยวันที่ มันจะเติบโต
    เธออยากเห็นเมล็ดพืชโตเร็วจึงรดน้ำ จนล้นกระถาง..

.. วันที่ 2
    เธอเฝ้าดูการเจริญเติบโตของเมล็ดพืชนั้น..ทันใดนั้นก ้อมีปลาทองออกมาจากเมล็ดนั้น
    เด็กหญิงเอาปลาทองใส่ไว้ในโหลและคิดว่าคงรดน้ำมากเกิ นไปจึงเอากระถางไปใส่ไว้ในเตาอบและเฝ้าดู

..วันที่ 3
    เธอเปิดเตาอบออกดูเห็นลูกไก่เดินอยู่ในนั้น
    มันมองมาที่เธอและเดินตามเธอตลอดเวลา
    เด็กหญิงมีความคิดว่าควรจะใส่ปุ๋ยให้มันและเริ่มเทปุ ๋ยจนหมดถุง
    และ..รอ

.. วันที่ 4
    มีริบบิ้นสีแดงออกมาจากเมล็ด เธอดีใจมากนำริบบิ้นมาผูกให้กับลูกไก่
    แต่ละวันเด็กผู้หญิงจะเฝ้ารอดูว่าจะมีอะรัยออกมาจากเ มล็ดพืชอีก
    เธอมีความสุขกับการได้ดูแลเมล็ดพืช รดน้ำ พรวนดิน ให้แสงแดด

... วันที่ 30
    เด็กหญิงเบื่อที่จะรดน้ำ และดูแลต้นไม้ ไม่ตื่นเต้นกับสิ่งที่จะออกมาจากเมล็ดพืชนั้นเหมือนแ ต่ก่อน..
    ต้นไม้เริ่มแห้งเฉาใบไม้เริ่มเป็นสีเหลือง
    ไม่มีอะไรออกมาจากเมล็ดพืชอีก..

.. วันที่ 180
    ใบไม้เริ่มแห้งกรอบ ดินเริ่มแตกแยกเหมือนครั้งแรกที่เด็กหญิงเจอมัน..เธอ เศร้าเสียใจอย่างมาก

... วันที่ 250
    เด็กหญิงรดน้ำในปริมาณที่พอเหมาะ...เธอมีความหวังที่ จะได้พบสิ่งที่ทำให้ประหลาดใจอย่างที่เคยเป็น

.. วันที่ 251
    เธอนำกระถางมารับแสงแดดอ่อนๆตอนเช้าด้วยใจที่เบิกบาน และเต็มไปด้วยความหวัง

.. วันที่ 252
    เธอใส่ปุ๋ยและพรวนดินให้ต้นไม้
    มีลูกไก่ที่ผูกริบบิ้นสีแดงและปลาทองในโหลอยู่ใกล้ๆ

.. วันที่ 300
    การเอาใจใส่ ดูแลอย่างใกล้ชิดของเธอทำให้ต้นไม้กลับมาออกใบเขียวช อุ่ม..
    และที่น่าประหลาดใจคือ
    เมล็ดพืชกลายเป็นดอกสีขาวเล็กๆรูปร่างคล้ายหัวใจ
    เด็กหญิงตื่นเต้นดีใจกว่าทุกครั้ง

.. วันที่ 340
    เธอร้องเพลงและพูดคุยกับดอกไม้สีขาวนั้นทุกเวลาที่ว่ าง

เธอรู้สึกมีความสุขมาก..ที่ได้คอยเอาใจใส่โดยลืมไปสน ิทว่ามันจะกลายเป็นอะไรต่อไป..เด็กหญิงไม่คาดหวังให้ ดอกไม้กลายเป็นสิ่งใด

เธอทนุถนอมและดูแลมันอย่างดีที่สุด

.. วันที่ 365
    เด็กหญิงนั่งอยู่ริมหน้าต่าง กระถางตรงหน้าเธอไม่มีดอกไม้สีขาวรูปหัวใจอีกแล้ว
    ดอกไม้ที่เธอเฝ้าดูแลหายไป!!
    ..แต่เธอไม่เศร้า ไม่เสียใจ ไม่ร้องไห้
    เพราะเด็กผู้ชายคนหนึ่งยืนอยู่ริมหน้าต่าง
    เขาสามารถพูดคุยกับเธอ ยิ้มให้เธอ ไปทุกที่กับเธอ
    เข้าใจเธอ และเธอก็ไม่เคยเหงาอีกเลย......

** คุณรู้หรือยังว่าดอกไม้สีขาวรูปหัวใจกลายเป็นอะไร**

เด็กผู้หญิงใช้เวลา 1 ปี ในการเรียนรู้เรื่องความรัก
    เธอเรียนรู้ว่า

- เมื่อเธอรดน้ำมากๆ ไม่ได้แปลว่ามันจะเจริญเติบโตเร็ว
    มันอาจกลายเป็นสิ่งที่เธอคิดไม่ถึง

-การเอาใจใส่กันเป็นสิ่งที่ช่วยหล่อเลี้ยงให้ความรักค งอยู่ต่อไป

-การรอคอยเมื่อครั้งแรกเต็มไปด้วยความตื่นเต้นแต่นานเ ข้าจะกลายเป็นความท้อแท้และเบื่อหน่าย

-ถึงเรายอมรับที่จะสูญเสียแต่ไม่มีทางหนีจากความเจ็บป วดได้

- ไม่มีคำว่าสาย สำหรับความรัก เราเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ

-การที่เราคาดหวังกับความรักมากเท่าไรเมื่อไม่เป็นอย่ างที่หวังเราจะยิ่งเจ็บปวดมากเท่านั้น

คุณล่ะใช้เวลาเท่าไรในการทำความรู้จักและพยายามเข้าใ จในความรัก
    "ความรัก" ไม่มีข้อปฏิบัติที่ตายตัว
    แต่ละคนจึงต้องค้นหาคำตอบด้วยตัวเอง ตามวิธีที่แตกต่างกัน....

YOU SURE !

Junior Member Subarat's Avatar
    สถานที่
    Only KidS เจ้าค่ะ
    ขอบคุณ
    0

Talking เคยมีรัก

รัก คือ ความสุขของคน2คนที่ มีอะไรที่เหมีอนกัน นั้นก้อคือการเข้าใจกัน การเชื่อจัยกัน และที่สำคัญจะต้องมีความห่วงใยซึ้งกันละกัน (หายากมากกกกกกกกกกกก)
    em84

_ _ _อันความทุกข์นั้น_ _ _
    ...........มีไว้.............
    เป็นแบบทดสอบความแข็งแกร่งของชีวิต

.................................................. .

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ่านบทความของคุณ tongmoto แล้วเข้าใจอะไรมากขึ้น บางทีความรักมันจับต้องได้ บางทีมันก็ว่างเปล่า
    รักแรก คือ สบตา
    รักต่อมา คือ ยิ้มให้
    รักแท้ คือ จริงใจ
    รักมากไป คือ น้ำตา ........ ผู้รู้ท่านกล่าวไว้ว่าอย่างนั้น.....
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Member ท๊อปFR80's Avatar
    สถานที่
    คราสสิคเมืองฉะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน -*-

ความรักคืออะไรเหลอครับ ผมว่า
    องค์ประกอบของความรักคือการเชื่อใจกันมากกว่าครับ ถ้าการที่คน2คนรักกัน แล้วไม่เชื่อใจกันยังไงก็ไปด้วยกันไม่รอด หลายคู่ หลายคน ที่ต้องแยกทางกันไปเพราะความไม่เชื่อใจกันอ่ะครับ ถ้าเชื่อใจ ทุกอย่างก็ไม่มีอะไรต้องกังวลอีกต่อไป ขอแค่คุณรักผมเหมือนที่ผมรักคุณ เธอรักฉันเหมือนที่ฉันรักเธอ
    ก็พอแล้วครับ

ปล.ถึงผมจะไม่ใช่คนดีแต่ผมก็ไม่เคยทำเลว
    ไม่หล่อแต่จน ถึงจนแต่ก็ ฟุ่มเฟื่อย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ท๊อปFR80 อ่านข้อความ
    ความรักคืออะไรเหลอครับ ผมว่า
    องค์ประกอบของความรักคือการเชื่อใจกันมากกว่าครับ ถ้าการที่คน2คนรักกัน แล้วไม่เชื่อใจกันยังไงก็ไปด้วยกันไม่รอด หลายคู่ หลายคน ที่ต้องแยกทางกันไปเพราะความไม่เชื่อใจกันอ่ะครับ ถ้าเชื่อใจ ทุกอย่างก็ไม่มีอะไรต้องกังวลอีกต่อไป ขอแค่คุณรักผมเหมือนที่ผมรักคุณ เธอรักฉันเหมือนที่ฉันรักเธอ
    ก็พอแล้วครับ

ปล.ถึงผมจะไม่ใช่คนดีแต่ผมก็ไม่เคยทำเลว
    ไม่หล่อแต่จน ถึงจนแต่ก็ ฟุ่มเฟื่อย
    เหมือนผมเลยอ่ะ: ไม่หล่อ จน แต่เล่นตัว...
    มีเวลาว่าง แต่ม่ายมีเวลาหั้ย
    งอนเหรอ?ง้อซะหั้ยยากส์

ม่ะ..มาอยู่อคาเดมี่ บ้านชายสุดเฮงซวยแห่งปีกันม่ะ.... อิ อิ อิ

YOU SURE !

Member เขาไม่รัก's Avatar
    สถานที่
    โบราณเมืองฉะเชิงเทรา@freedom bike
    ขอบคุณ
    0

Red face ความจริงเกี่ยวกับความรัก

เมื่อหัวใจยึดถือไว้ด้วยความรักหัวใจนั้นจะสร้างความ หวังขึ้นมาแต่ทุกครั้งที่เราหวังความผิดหวังก็จะรอเร าอยู่
    em87 em87
    ความสุขที่เกิดจากความรักนั้นเหมือนความสบายของคนป่ว ยที่ได้กินของแสลง
    เด็กหนองคาย หัวใจเมืองฉะเชิงเทรา
    วิ่งด้วยใจ ไปด้วยกัน

วิ่งด้วยใจ ไปใหนกัน

tel. 084-7831609 24 ชั่วโมง
    085-0906297
    e-mail yanin_surus@yahoo.co.th

Member ท๊อปFR80's Avatar
    สถานที่
    คราสสิคเมืองฉะ
    ขอบคุณ
    0

โอ้ พี่หนึ่งเปรียบได้ดีมาก ต ตอนนี้พี่หนึ่งทำงานอยู่ที่ไหนเหลอ เเล้วทำไมพี่เอกไม่เปิดร้านเลย เเล้วชาลีพี่เอกยังอยู่มั้ยเนี่ย

สถานที่
    MC.Classic Prachin
    ขอบคุณ
    0

ความรักก้อเหมือนต้นไม้ ที่ต้องรดน้ำทุกวัน
    แต่พอโตแล้วหากินเองได้

อิอิ
    เหมือนจริงๆว่ามั้ย
    ใหม่ c 6 สูบ
    ชัก สาม ก้านมะยม ลูกมะพร้าว วาล์ว F-16 ซื้อที่ตลาดนัดดอนเมือง
    TEL. 086-825-6098
    MSN: mai_soundhack@msn.com

Member เขาไม่รัก's Avatar
    สถานที่
    โบราณเมืองฉะเชิงเทรา@freedom bike
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ท๊อปFR80 อ่านข้อความ
    โอ้ พี่หนึ่งเปรียบได้ดีมาก ต ตอนนี้พี่หนึ่งทำงานอยู่ที่ไหนเหลอ เเล้วทำไมพี่เอกไม่เปิดร้านเลย เเล้วชาลีพี่เอกยังอยูมั้ยเนี่ย
    ตอนนี้พี่ทำงานเป็นผู้ช่วยทันตแพทย์ที่คลีนิคหมอฟันบ ้านทันตแพทย์ที่ตลาดบ่อบัวจ้ะช่างเอกเดี๋ยวนี้เขาไปเ ป็นเด็กโรงงานแล้วจ้ะน้องเห็นบอกจะเก็บตังค์ไว้แต่งง านน่ะ เอ้าเฮ! พวกเราขอแรงใจให้เพื่อนเอกทำสำเร็จทีเถอะลุ้นมานานแล ้วสาธุ!
    เด็กหนองคาย หัวใจเมืองฉะเชิงเทรา
    วิ่งด้วยใจ ไปด้วยกัน

วิ่งด้วยใจ ไปใหนกัน

tel. 084-7831609 24 ชั่วโมง
    085-0906297
    e-mail yanin_surus@yahoo.co.th

Bookmarks