น้ำมันเครื่อง sr

ชื่อกระทู้: น้ำมันเครื่อง sr

sr 400
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ำมันเครื่อง sr

Sr น้ำมันเครื่องยี่ห้อใหนดีครับ ถามผู้รู้หน่อยครับ มือใหม่ครับ

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

จริงๆแล้วไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็คุณภาพใกล้เคียงกันครับ อยู่ที่เราเลือกใช้งานมากกว่าครับ เปลี่ยนถ่ายให้ตรงตามกำหนดเครื่องไม่พังเเน่นอนครับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้ร์ 20w 40 ของคลาสตอล เป้นกึ่งสังเคราะห์ครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Top 1 มั๊ยคร้าบ ... 084-4687073 น้ำมันเครื่อง กึ่งสังเคราะห์ ที่มียอดขายอันดับหนึ่งในอเมริกาครับ
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Member wanza_52's Avatar
    สถานที่
    มาริโอ เมาเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้วาโวลีน10w-40คับลื่นดีจังเลย แต่คราวหน้าว่าจาลองโมตุลอ่ะ

เชลล์แอ๊ดว๊านซ์เอสเอ็ก ครับผม ลิตรละ 95 บาทem97

**อยากลอง ไดเกียว อ่ะครับร้านไหนมีขายบ้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 01-04-2008 เมื่อ 15:02
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

ส่วนมากเห็นฮิตเจ้าหมูตุ๋น (MOTUL) กันน่ะครับ
    แต่ผมใช้ PTT Performa 0W-40 แกนลอนล่ะ 1,400 ครับ มี 4 ลิตร
    ใช้เติมรถดรีมด้วยครับ เครื่องเงียบดีครับ
    "People want to fly before they can walk-slow and steady wins the race"
    "David McLain"

Member
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ใช้ Motul กึ่งสังเคราะห์ 3100 GOLD 4T 15W40 Ok เลยครับ ก่อนหน้่านี้ใช้ Motul สังเคราะห์ 100% H-TECH 100 4T
    10W-40 ใช้แล้วมันลื่นเกินไปอะครับ (ต่างกรรมต่างวาระนะครับ)

Junior Member คุณก้อง's Avatar
    สถานที่
    สมเด็จคลาสสิคไบค์ somdetclassic bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลำลูกกา อ่านข้อความ
    Sr น้ำมันเครื่องยี่ห้อใหนดีครับ ถามผู้รู้หน่อยครับ มือใหม่ครับ

ผมใช้ไดเกียว 1.2 ลิตร + กับหัวเชื้อ 1 ลิตร
    หรือ1.5 ลิตร หัวเชื้อ ครึ่งลิตร

เปลี่ยนทุกๆๆ 3-4 เดือน

หากวิ่งบ่อย 1 -2 เดือนก้อเปลี่ยนแล้ว

อะไร ๆ เดิม ๆ ที่มีอยู่
    อะไร ๆ เดิม ๆ ที่คุ้นตา
    อะไร ๆ ที่เราเคยเสาะหา
    อะไร ๆ ที่ทำให้เราต้องเปลี่ยนไป
    อะไร ๆ เดิม ๆ ที่เคยมี
    อะไร ๆ เดิม ๆ ที่เข้าใจ
    อะไร ๆ เดิม ๆ จากไปไหน
    อะไร ที่ทำให้เราไม่รักกัน
    ก้oงล่า sr400

Bookmarks