~.!!.กำหนดการ (ฉบับไหม่)อย่างเป็นทางการ....งานสองล้อเพื่อน้องครั ้งที่ 1..จ.ชัยภูมิ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ~.!!.กำหนดการ (ฉบับไหม่)อย่างเป็นทางการ....งานสองล้อเพื่อน้องครั ้งที่ 1..จ.ชัยภูมิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VESPAkub อ่านข้อความ
    พวกมิงว่ามิงขับCแล้วมิงว่ามิงเท่หรอ ตอบ ก็คิว่าเท่เหมือนกันน่ะ
    รถ เวสป้ากรูเท่ กว่า เยาะ ตอบ อู้ยตายแล้วพิมผิด เยอะไม่ใช่หรอคะ ส่วนไอ้ที่คุณว่า เราก็คิดเหมือนกันค่ะ แต่ว่าเราก็รักรถเรานะ
    แล้วไอพวกยัดลูกโตใส่ท่อดังๆแมร่งโครตบ้านนอก ตอบ แล้วที่ไหนในเมืองล่ะ
    แน่จิงพวกมิงเอารถพวกมิงมาแข่งกะกรูป่ะ ตอบ ถึงคุณจะว่าพวกเราบ้านนอก เราก็ไม่มีความคิที่งี่เง่าเหมือนคุณนะคะคุณคนในเมือ ง
    แพ้เผารถ ตอบ อย่าเลย ที่เรามาเล่นรถคลาสสิค เพราะว่าเรารักมัน.. ความจริงน่าจะเผาตัวคุณนะมากกว่า
    กรูกลุ่ม เวสป้า ขอนแก่ง ตอบ อู้ยตาย ในเมืองจัง
    อยู่แถงบึง หาเอาไอกระจอก ตอบ ไม่มีความจำเป็นต้องหาหรอก
    ถ้ามิงแน่จิงมาเลย มาแข่งกัน
    ตอบ เอ้ย... ความคิดเน้อ...

เอาล่ะ...
    ท่าทางคุณจะอยากแบ่งแยกพวกเราจังเลยนะคะ...
    ดิฉันคิดว่า คนที่ขับรถฮอนดา ซี หลายคน มีความคิด พอจะแยะแยะว่าอะไรเป็นอะไร
    ส่วนพวกที่ขับเวส เค้าที่มีความคิดที่เป็นผู้ใหญ่ (หลายคน ) ไม่งี่เง่าขนาดนี้นะคะ
    พวกเราเรียนตัวเองว่าชาว 2 ล้อ ชาวคลาสสิค นั้นคือพวกเราไม่ได้แบ่งแยกกันว่ารถอะไรสูงต่ำกว่ารถ อะไร ในเมื่อรถที่พวกเราขับมีแค่ 2 ล้อ และเป็นรถคลาสสิค

สังคมรถคลาสสิคมีปัญหามามากพอแล้ว ทั้งเรื่องเด็กแว้น แล้วก็เรื่องที่มีคนคิดอย่างคุณ
    ถ้าคุณยังมีจิตสำนึกที่ดีกว่านี้ ดิฉันคิดว่า คุณควรจะแยกตัวออกห่างจากวงการนี้ดีกว่านะคะ เราไม่ต้องการคนอย่างคุณ....มาแบ่งแยกหรอกค่ะ

ปล. ใช้ชื่อนี้ในเวปต่อไปนะคะ แล้วลงรูปให้ดูด้วย จะได้รู้เป็นตัว ๆ ไป อย่าให้คนอื่นเค้ามองเหมากลุ่มเลย เดี๋ยวปัญหาจะเยอะขึ้นอีก

เป็นแค่ความคิดส่วนบุคคล ถ้าทำให้ขัดเคืองประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณค่ะ/\4
    T & N
    JX 110

Junior Member tlekoongclasssic's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มแก้งคร้อใจรักคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วงนี้อากาศหนาวเล็กน้อยครับแต่..ยังไงก็เตรียมผ้าก านมาด้วยน๊า..

อย่าลืมเตรียมผ้าห่มกันมาด้วยนะครับ..........อืมอย่ าลืมนะ ...กันหนาวครับ
    ปล.มากานเยอะๆๆน๊าครับ

รับรอง....สนุกแน่...จ้า!!!

Junior Member pomza_yo's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิ๊ค คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking กลุ่ม รถเก่าเมืองดอกบัว...ซากรถ คลาสสิค คลับ

ซากรถ คลาสสิค คลับ
    ไปแน่ๆ
    แร้วเจอกันค๊าบem95

_++อเมริโกย++_ Tangmo...'s Avatar
    สถานที่
    สนิมคํารามเลย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เยี่ยม

สนิมคํารามไปแน่ๆแล้วเจอกันคับ

www.storm riders.com
    Rust wordRam._cafe"pub
    LOEIcity } fanclub
    0885483038 ตุ๊ก

Junior Member tlekoongclasssic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนังสือขอความสะดวกในการเดินทางมายังงาน สองล้อเพื่อน้อง ครั้งที่ 1 กลุ่มแก้งคร้อ

หนังสือขอความสะดวกในการเดินทางมายังงานสองล้อเพื่อน ้องครั้งที่ 1 กลุ่มแก้งคร้อใจรักคลาสสิค จ..ชัยภูมิ
    .................................................. .........................
    ****...ผมได้ไปตั้งกระทู้เอาไว้ให้อีกอันนะครับ แต่ผมพิมว่า งานแก้งคร้อใจรักคลาสสิค ครั้งที่ 1 เฉยๆแต่เป็นงานเดียวกันครับ.
    ***********.......แจ้งไว้เพื่อทราบบางคนอาจสงสัยครั บ......**********

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใกล้จาถึงวันงานแล้วน๊าครับ.............

๛...งานนี้สนุกแน่...๛
    ใกล้จะถึงวันงานและ.....ทางเราก็ขอให้ทุกกลุ่มขับรถให้แคล้วคลาดปลอดภัย....อ ย่าเจออุปสรรคในการขับขี่ ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองชาวสองล้อใจรักคลาสสิ คทุกกลุ่มที่เดินทางมางานสองล้อเพื่อน้องครั้งที่ 1 เด้วย เทอด...
    สาธุ
    ปล.แล้วเจอกันครับ

@ องค์ชายก้อง @ 0oKONGo0's Avatar
    สถานที่
    แก้งคร้อใจรักคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อัพกันหน่อย
    ชอบโฟล์คเต่าแต่มีใจให้เวสป้า ฮ่าๆ
    ติดต่อได้ที่ 081-0699736 (ก้อง)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ถามได้

Doraemon_GMT@hotmail.com ผมกานแก้งคร้อใจรักคลาสสิก แอดมาได้ก๊าบ มีอะไรสงสัยถามได้ ..แล้วเจอกันในงานก๊าบปมts01em24

Junior Member เมียเจ้าพ่อ's Avatar
    สถานที่
    คันเดียว คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

สองล้อสะดืออีสาน ไปแน่ค่ะ เจอกัน จาไปเอาถ้วย มิส

Junior Member เมียเจ้าพ่อ's Avatar
    สถานที่
    คันเดียว คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

สองล้อ สะดืออีสานไปแน่ค่ะ จะไปเอาถ้วยมิส

Junior Member vintage_classicclub's Avatar
    สถานที่
    VINTAGE CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะคับ

พวกเราเสียใจคับที่ไม่ได้ไป

งานหน้าเจอกันแน่นอนครับ
    em97em97em97em97em97em97em97em97

VINTAGE CLASSIC CLUB

SAKOLNAKHON

พวกเรานักเดินทาง 2 ล้อ
    CLASSIC SAKOLNAKHON

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะครับ

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยพวกเรากลุ่มใหม่ของ สกลนคร ครับ

Junior Member wuttipon's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

งานนี้ไม่หนุกเลยคับมั่วมากๆ เซงเลย ไอ้พวกตีกันอะ เก่งกันจัง

Junior Member ManGGoODJii's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down ไม่มีจิตสำนึก ไร้การศึกษา

ทุก ๆ งานก็จะดีกันอยู่แบบนี้
    เลิกเถอะคับจัดงานให้คนตีกันเพราะคนที่ตีกันเขาไม่เข ้าใจในเสน่ห์รถหรอก
    อายเขาคับ
    ขี่รถระยะทางเป็น 200 - 300 โล มาดูคนตีกัน
    ในส่วนของการจัดงาน ผมเดินทางมาไม่ต่ำกว่า 20 ทริป
    ระยะหลัง ๆ กิจกรรมบนเวทีหล่อแหลมต่อการตีกันหรือเกิน
    คุณจัดงานขึ้นมาเพื่อจุดประสงค์อะไรกันแน่
    บนเวทีประกาศปาว ๆ ว่าจะไม่มีกิจกรรมที่รุนแรง
    แต่ดูซิ เพลงแรง ๆ โคโยตี้ มิสซ้อนท้าย แต่ละกิจกรรมมันล่อแหลมเหลือเกิน
    จะงานใหน ๆ เดี๋ยวก็ตีกันอีก
    จุดประสงค์ของคนที่ออกทริป ของคุณคือ
    1.กินเหล้า
    2.ดูคอนเสิร์ต
    3.ซิ่งรถ
    4.ท่อรถต้องดัง
    5.เครื่องต้องแรง
    6.ขี่เยอะ ๆ เต็มถนนเท่ดี
    7.เจอสาวต้องแซว
    8.ต้องเมา
    9.เครื่องเดิม ๆ ถอดทิ้ง เห็นแต่ละคัน เวฟ ดรีม ไทเกอร์ โซนิก แรง ๆ ทั้งนั้น
    ผมคนนึงละคับ คงต้อง บ๊าย บาย จากการเดินทางไปงานแบบ ๆ นี้
    ในส่วนของกลุ่มที่เขาทำกิจกรรมให้แก่สังคม เช่น
    เลี้ยงอาหารกลางวันแก่เด็กนักเรียน
    มอบอุปกรณ์การศึกษาให้กับโรงเรียนต่าง ๆ
    แต่งรถในแบบดั้งเดิม เพื่อคนรุ่นหลังเขาจะได้เห็น เออนี่แหละ รถโบราณ
    ผมว่าคุณเก็บเงินของกลุ่มคุณแล้วทำประโยชน์เพื่อสังค มเถอะคับ ไม่ต้องจัดหรอกงานน่ะ
    ถ้าจัดจริง ๆ คุณ ๆ ก็น่าจะมีกฏระเบียบที่มันเข้ม ๆ กว่านี้ ใครไม่อยากเข้าก็ไม่ต้องง้อมัน

อายเขาครับ ขี่รถเป็นกลุ่ม ๆ ชาวบ้านเขาคงจะคิดว่า "เฮ้อ มันไปตีกันอีกแล้ว"

Junior Member กะปอมคลาสสิค(มั้ง)'s Avatar
    สถานที่
    ผมขี่คนเดียว/หาคนซ้อนไม่เจอ
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับกะทู้ที่ผ่านมา ผมก็เข้าไปในงานนะครับ เจ้าภาพจัดงานได้ดี แต่แขกไม่ได้เรื่องเอง พูดหรือบอกอะไร ก็ไม่มีใครฟัง งานเลิก 4ทุ่ม เพราะตีกัน และมีคนนอกเข้ามาหาเรื่องด้วย ก็อย่างที่คุณว่า รถเสียงดังทั้งนั้น .....อย่างที่คุณว่ามามันใช่ทั้งหมด.....

Junior Member bluesubmarien-17's Avatar
    สถานที่
    Feel-good club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เบื่อครับ

ts32เห็นกับหลายๆความคิด น่าเบื่อมากอยากได้บรรยากาศเดิมๆคืนมา นี่กลุ่มผมก็ไปเลี้ยงนด้วยขนมเด็กมาอิ่มทั้งท้องอิ่มทั้งบุญสบายใจ

Bookmarks