~.!!.กำหนดการ (ฉบับไหม่)อย่างเป็นทางการ....งานสองล้อเพื่อน้องครั ้งที่ 1..จ.ชัยภูมิ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ~.!!.กำหนดการ (ฉบับไหม่)อย่างเป็นทางการ....งานสองล้อเพื่อน้องครั ้งที่ 1..จ.ชัยภูมิ

Junior Member wuttipon's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

อีกอย่าง ผมไม่ได้งกนะ แค่ไม่เข้าใจ เสียตัง 100 กลับได้แค่สติ๊กเกอร์ อีกพวกที่มาก่อนได้ทั้งอาร์มทั้งสติ๊กเกอร์ ถ้าอาร์มหมดก็ช่วยลดให้กันหน่อยดิคับ เหลือไว้ให้เติมน้ำมันกันบ้าง ผมว่ามันหนักไป เขมกลัดก็ไม่ได้ งานก็แย่ (เพราะคุมคนไม่ได้นะคับ) คนนอกเข้าออกสบาย ตีกันตำรวจไม่จับ งานเสร็จยังมีคนนอกดักตีอีก โถ่เป็นงั้นไป ขอโทษท่วิจารณืคับงานใกล้บ้านแต่ไม่หนุกเลย

Junior Member pomza_yo's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิ๊ค คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttipon อ่านข้อความ
    อีกอย่าง ผมไม่ได้งกนะ แค่ไม่เข้าใจ เสียตัง 100 กลับได้แค่สติ๊กเกอร์ อีกพวกที่มาก่อนได้ทั้งอาร์มทั้งสติ๊กเกอร์ ถ้าอาร์มหมดก็ช่วยลดให้กันหน่อยดิคับ เหลือไว้ให้เติมน้ำมันกันบ้าง ผมว่ามันหนักไป เขมกลัดก็ไม่ได้ งานก็แย่ (เพราะคุมคนไม่ได้นะคับ) คนนอกเข้าออกสบาย ตีกันตำรวจไม่จับ งานเสร็จยังมีคนนอกดักตีอีก โถ่เป็นงั้นไป ขอโทษท่วิจารณืคับงานใกล้บ้านแต่ไม่หนุกเลย

จะพูดอย่างงี้ก็ไม่ถูกนะค่ะ หากคุณจะขี่รถมางานเพื่อต้องการอาร์มหรือเข็มกลัด หรือจะเป้นของกำนัลอะไรก็แล้วแต่
    เราว่าคุณไม่ควรจะเป็นคนขับรถคลาสสิคหลอกค่ะ เป็นนักสะสมดีกว่า
    แล้วเรามางานเพื่ออะไรหละค่ะ มาเพื่อสนุก เจอเพื่อนๆหม่ เจอสังคมที่รักรถด้วยกัน
    เราควรจะเห็นใจดค้าไม่ดีหลอค่ะ แทนที่จะต่อว่า ควรคิดสักนิด
    ว่ากว่าเค้าจะจัดงานได้แต่ละครั้ง เค้าทุ่มเทขนาดไหน ไม่ใช้เรื่องง่ายๆเลย
    แล้วคุณคิดว่าเค้าจะดีใจหลอค่ะที่งานเค้าออกมาเป็นแบ บนี้ ถ้าเกิดถามเค้าตรงๆ
    เค้าคงจะอยากหั้ยสิ่งที่คุณอยากได้ แต่มันคงไม่มีจริงๆ
    ทุกวันนี้ สังคมคลาสสิค ก็ถูกมองแย่ๆอยู่แล้ว ในเมื่อคนที่รักรถคลาสสิคเอง ยังตอกย้ำพวกเดียวกันให้ได้อะไรขึ้น
    ถ้าเกิดคุณคิดว่าเงิน 100 ที่เสียไปแล้วมันไม่คุ้มที่คุณได้เพียงสติ๊กเกอร์ แล้วประสบการณ์ที่คุณได้มาจากรถคลาสสิคหละ มันตีค่าได้เท่าไหร่ หากคุณอยากได้อาร์มจิงๆ เอาที่อยู่คุณมาสิค่ะ แด๋วจะส่งไปให้ ก็ได้มาอันเดียวแหละค่ะ แต่คิดว่า คงไม่อยากได้มากเหมือนคุณ

รักกันไว้เถอะนะค่ะ เราชาวสองล้อเหมือนกัน ทะเลาะกันไปก็ทำให้เจ้าของงานเค้าเดือดร้อน
    เมื่องานมันเป็นอย่างงี้คนที่ถูกต่อว่าคือเจ้าของงาน แต่คิดดูดีๆ คนที่ทับถมก็คือพวกเราเองแหละค่ะ

Junior Member wuttipon's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับยาวเลยนะ คือถ้าผมจะไปเพื่อเอาอาร์ม เงิน 100 บาทผมเอาไปซื้ออาร์มได้ตั้งหลายอันนะ ผมขับรถไปแถวงานแล้วรอแลกมันจะไม่ได้แยอะกว่าเหรอครั บ 5555+ จะเข้างานโดยไม่เสียเงินผมก็เข้าออกได้สบาย เรื่องนั้นไม่ใช่ประเด็นหรอก ผมอาจใช่คำพูดผิดไป หรือคุณเข้าใจไปเองครับ
    สองมือถือแบบ แทบทั้งชีวัน
    หัวคิดสร้างสรรค์ สนองสังคม
    นำความรู้ บวกอารมณ์
    จับดินสอ เข้าผสม
    เป็นนักศึกษา ถาปัตยกรรม...

Junior Member pomza_yo's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิ๊ค คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttipon อ่านข้อความ
    พี่ครับยาวเลยนะ คือถ้าผมจะไปเพื่อเอาอาร์ม เงิน 100 บาทผมเอาไปซื้ออาร์มได้ตั้งหลายอันนะ ผมขับรถไปแถวงานแล้วรอแลกมันจะไม่ได้แยอะกว่าเหรอครั บ 5555+ จะเข้างานโดยไม่เสียเงินผมก็เข้าออกได้สบาย เรื่องนั้นไม่ใช่ประเด็นหรอก ผมอาจใช่คำพูดผิดไป หรือคุณเข้าใจไปเองครับ

ค่ะ คงงั้นมั้งค่ะ เลิกแล้วต่อกัน

Bookmarks