ช่วยตอบหน่อยคับ เรื่องทะเบียน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยตอบหน่อยคับ เรื่องทะเบียน

Junior Member twenty-three's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ช่วยตอบหน่อยคับ เรื่องทะเบียน

ช่วยทีคับคาใจมานาน
    1 ถ้าเราซื้อรถนี่จำเป็นต้อง ออกอินวอยเป็นชื่อเรามั้ยคับ กรณีจะไปทำทะเบียน แล้วทางร้านที่ขายเค้าจะให้เอกสารอะไรบ้างน อกจ าก อินวอย แ ล้วถ้าไม่มีอินวอยจะทำได้มั้ย คั บ แล้วถ้าอินวอยไม่ใช่ชื่อเราจะทำได้มั้ยคับ

2 ปัญหาของ sr ส่วนใหญ่คืออะไรคับจุกจิกมั้ยคับ

3 แล้วพี่ๆทำรถที่ไหนกันคับ

ปล. ขอบคุณคับ เผื่อผมจะขอร่วมทางไปกับพวกพี่อีกคัน

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ twenty-three อ่านข้อความ
    ช่วยทีคับคาใจมานาน
    1 ถ้าเราซื้อรถนี่จำเป็นต้อง ออกอินวอยเป็นชื่อเรามั้ยคับ กรณีจะไปทำทะเบียน แล้วทางร้านที่ขายเค้าจะให้เอกสารอะไรบ้างน อกจ าก อินวอย แ ล้วถ้าไม่มีอินวอยจะทำได้มั้ย คั บ แล้วถ้าอินวอยไม่ใช่ชื่อเราจะทำได้มั้ยคับ

2 ปัญหาของ sr ส่วนใหญ่คืออะไรคับจุกจิกมั้ยคับ

3 แล้วพี่ๆทำรถที่ไหนกันคับ

ปล. ขอบคุณคับ เผื่อผมจะขอร่วมทางไปกับพวกพี่อีกคัน
    1. ถ้าซื้อรถเป็นคนแรก สำหรับรถที่พึ่งประกอบเสร็จ สมควรจะต้องเป็นชื่อเราครับ
    แต่บางทีก็อาจจะมีข้อผิดพลาดออกเป็นชื่อเสมียนบ้าง เด็กวิ่งซื้อน้ำแข็งบ้าง มันก็แล้ว
    แต่ความใส่ใจระหว่างทางร้านกับเรา แต่ถ้าไปซื้อต่อคนอื่นเค้ามา มันคงไม่ได้เป็นชื่อเรา
    เพราะอินวอยออกไปแล้ว เป็นชื่อผู้ซื้อคนแรก แต่เมื่อเราซื้อต่อเค้ามาแล้ว คนที่ขายจะต้อง
    ออกใบซื้อ-ขาย และแนบสำเนาบัตรประชาชนและทะเบียนบ้าน (เซ็นรับรองสำเนาด้วย)
    ส่วนใบ สด.43 หรือ นส3ก. ไม่ต้องเอามา ... มาแนบไว้กะอินวอย เพื่อเป็นหลักฐานยืนยัน
    ว่าเกิดการซื้อ-ขายจริง
    ส่วนเรื่องทำทะเบียน ไว้คุยกันหลังไมค์ หรือตอนเจอกัน ดีกว่า

2.ปัญหาของเอสอาร์ เท่าที่เคยเจอคือ ขอแต่งเยอะไป แถมราคาแพง ทำให้ต่อมกิเลสแตก
    ลมปราณแตกซ่าน จนทำให้กระเป๋าฉีก บางคันทำไปเป็นแสน (แสนบาทไทยครับไม่ใช่เงินกีบ)
    พออยากจะขายก็ขายไม่ลงเพราะไม่มีคนกล้าซื้อ ( คุ้นๆว่าคล้ายอ้ายบอยยังงัยไม่รู้ 555 )

3.ส่วนทำรถที่ไหน ตอบยากครับข้อนี้ ถ้าออกทริ๊ปก็ซ่อมกันข้างทาง ซ่อมกันไปพอให้ไปต่อได้
    วันเสาร์-อาทิตย์ ถ้าว่างๆก็มาทำที่บ้านผม (จริงๆทำรถก็แค่ข้ออ้างหาเรื่องกินเหล้ากัน)

โปรดอย่าลืม. กรูมาว กินเหล้ากะมอส ไม่ได้ตั้งใจกวนตรีน แต่เมาแล้วอดไม่ได้ อย่าถือสากันนะคร๊าบปี้ๆน้องๆ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

เมาอีกแล้วหรือครับพี่

คุณทเวนตี้ทรีไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรือครับ หวังว่าคงได้เจอกันเร็วๆนี้em95
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member
    ขอบคุณ
    0

2.ปัญหาของเอสอาร์ เท่าที่เคยเจอคือ ขอแต่งเยอะไป แถมราคาแพง ทำให้ต่อมกิเลสแตก
    ลมปราณแตกซ่าน จนทำให้กระเป๋าฉีก บางคันทำไปเป็นแสน (แสนบาทไทยครับไม่ใช่เงินกีบ)
    พออยากจะขายก็ขายไม่ลงเพราะไม่มีคนกล้าซื้อ ( คุ้นๆว่าคล้ายอ้ายบอยยังงัยไม่รู้ 555 )

ขอสนับสนุนข้อนี้ครับ ช่วงนี้ของแพงมากๆๆๆๆๆๆ......แต่ที่น่าเศร้ากว่าคือเ ราก็บ้าซื้อครับ..ฮือ ฮือ

Junior Member twenty-three's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ๆมากคับ ผมอยู่แถวลาดปลาเค้าคับ
    รบกวนอีกทีคับ
    แทคเกอร์ กับ คาเฟ่ อันไหนขี่สบายก่ากันคับ
    ปล..........สักวันเราต้องเจอกันคับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ข้อดีของแทร๊กเกอร์
    1.ขี่สบาย
    2.ขี่ในเมืองได้ดี
    3.ของแต่งไม่เยอะ
    4.ขี่แล้วหล่อแบบดิบๆ
    ข้อเสียของแทรกเกอร์
    1.ต้านลม
    2.หล่อสู้คาเฟ่ไม่ได้

ข้อดีของคาเฟ่
    1.ขี่แล้วเท่ห์(แต่ถ้าหุ่นไม่ดีอย่างผมก็ไม่เทห์นะ)
    2.ไปได้เร็วกว่าแทร็กเกอร์ในทางตรง ที่รถว่างๆ
    ข้อเสียของคาเฟ่
    1.ไม่เหมาะที่จะขี่ในเมือง เพราะไม่คล่องตัว อีกอย่างทำให้ปวดแขนมากๆ เวลาขี่ซอกแซกตอนรถติด
    2.ของแต่งเยอะเกินไป ทำให้เปลืองเงิน
    3.ขี่ทางไกลแล้วปวดหลัง
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

ขี่แทรกเกอร์ชิลๆครับ สบายๆ เหมือนขี่รถเล่นกินลมชมหญิง ไม่ค่อยจริงจังกะชีวิตมาก

แต่คาเฟ่ มันดูจริงจังกะชีวิต ขี่เหมือนกลัวถังกะแฮนด์จะหาย ต้องหนีบต้องกำไว้ตลอด

ขี่แทรกเกอร์ หมอบๆหน่อย รถเดิมๆ 150-160ก้อไหวนะ(แต่ท่าหมอบทุเรศมากๆ)

ถ้าเอารถพี่เก่งใส่แฮนด์แทรกเกอร์ อาจจะถึง 200+

**อย่าไปจริงจังกะชีวิตมากครับ แทรกเกอร์ครับ ฟันธง /\2

555+ ขำๆนะครับพี่น้อง em95
    (แต่แทรกเกอร์มันดีจริงๆนะ ไม่เชื่อถามท่านประธานแทรกเกอร์ดูได้)
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก้ออยู่แถวๆลาดปลาเค้าคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ twenty-three อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ๆมากคับ ผมอยู่แถวลาดปลาเค้าคับ
    รบกวนอีกทีคับ
    แทคเกอร์ กับ คาเฟ่ อันไหนขี่สบายก่ากันคับ
    ปล..........สักวันเราต้องเจอกันคับ
    ผมก้ออยู่แถวๆลาดปลาเค้าคับ
    ผมอยู่รามอินทรา กม.2 ว่างๆมาคุยกันได้คับ ผมมัสคับ
    ผมว่าแทคเกอร์น่ะ น่าจะขี่สบายกว่า

ขอบคุณ
    0

เฮ้ย .. ปั๊ป กะ แซ็ก มันเป็นไรกัน จะคาเฟ่หรือแทรกเกอร์มันก็2ล้อเหมียนกัน
    จะขับแบบไหนก็ใช้ถนนสายเดียวกัน จะแบ่งไปทำไม

ถ้าอยากจะพันธงกันมากนัก กรูฟันธงมั่ง
    BTS เลยครับ สบายดี เพื่อนร่วมทางเยอะแยะ สาวๆเพียบ
    ไม่พกอินวอย ไม่ต้องกลัวตำหนวด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sup148 : 14-02-2008 เมื่อ 10:37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    คาเฟ่ไม่ต้องหมอบท่าทุเรศ แบบไอ้ค้างคาวครับ

อีกอย่างพวกขี่แทร็กเกอร์บางคนไม่จริงจังกะชีวิต เอาแน่เอานอนไม่ได้ จะเอา1200 หรือ 1300 ดี ยี่ห้อไหนดี ตัดสินใจเองไม่ได้ ทำHi5ก็เอารูปดารามาลงเหมาเป็นแฟนตัวเองซะงั้น ฮืม ไม่รู้จะว่าไง

คาเฟ่ครับ ฟันธง!

ไม่ทราบว่าใครเป็นประธานสายแทร็กเกอร์ครับ
    กระรอกบินเฟ๊ยยยย ย ไม่ใช่ค้างคาว

เรื่องรถน่ะ เอาอินาซูม่า 1200 ชัวร์ๆ (มั๊ง)ts23

แล้วเรื่องHI5 กับจิ๊บน่ะ เพื่อนกันว๊อยยยย ย ย ไม่เคยบอกซักคำว่าแฟน บ้าป่าวววว ว ว

ประธานสายแทรกเกอร์ ก้อท่านประธานเอ๋ไง 555+ โอเคป่ะเอ๋

ขี่แทรกเกอร์ครับ ดีแน่นอน ฝนจะไม่ค่อยตก ถนนจะแห้ง แดดก้อไม่ค่อยออก เย็นสบาย ขี่สะดวก แถมขี้คล่องตูดเพราะไม่เมื่อยมาก
    แทรกเกอร์ครับ . . . ฟันธง !!!
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

พูดถึงใต้โทลเวย์ ต้องขอบคุณมันนะ รอดฝนมาหลายทีแล้ว
    แต่พี่หนวดมองทุกวันเลย ไม่รู้วันไหนแกจะโบก
    วิ่งขวาสุดไว้ก่อนแหละ โบกมาก้อทำมึนเลย 55+
    ...ไม่โดดขวางไม่จอดหรอกเฟ๊ยยย ย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    พูดถึงใต้โทลเวย์ ต้องขอบคุณมันนะ รอดฝนมาหลายทีแล้ว
    แต่พี่หนวดมองทุกวันเลย ไม่รู้วันไหนแกจะโบก
    วิ่งขวาสุดไว้ก่อนแหละ โบกมาก้อทำมึนเลย 55+
    ...ไม่โดดขวางไม่จอดหรอกเฟ๊ยยย ย
    ถ้ามันโดดขวาง ก็ชน แม่..ง เลย พอมันล้มฝากกระทืบมันซัก2-3 ทีด้วยนะแซ็ก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    ถ้ามันโดดขวาง ก็ชน แม่..ง เลย พอมันล้มฝากกระทืบมันซัก2-3 ทีด้วยนะแซ็ก
    สน.วิภาวดี พี่ไปถูกป่ะครับ

ผมเอาข้าวผัด กะ เป็ปซี่นะพี่ ไม่เอาโอเลี้ยง

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ

งั้นแซ็ค ฝากทวงเงินค่าปรับ ด้วย ที่พี่หนวดจับผมวันนั้น

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

เล่นอะไรกัน เล่นด้วยดิฮะๆๆๆ
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

Bookmarks