เรื่องการลบกระทู้โปรดอ่าน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องการลบกระทู้โปรดอ่าน

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เรื่องการลบกระทู้โปรดอ่าน

จากที่ผ่านๆมาเรื่องการลงกระทู้ที่มีข้อความ(อารมณ์) รุนแรง ไม่ว่าจะมีสาเหตุมาจากอะไรก็แล้วแต่ ผมอยากจะขอให้ทำอารมณ์ให้เย็นลงนิดนึงแล้วค่อยตอบกัน นะครับ กลุ่มเราเป็นกลุ่มที่เปิดแสดงตัวตนที่แท้จริง(ชื่อจร ิงเสียงจริง) ใครที่เข้ามาในบอร์ดเราก็รู้จักได้ทันที แต่ผู้ที่ไม่หวังดีเราไม่รู้ว่าเค้าเป็นใครและจะมาเป ็นชื่อกี่ชื่อก็ได้ เค้าอาจจะอยากให้เกิดผลเสียกับกลุ่มก็เป็นได้ แต่เราก็ไม่รู้ว่าเค้าคือใคร
    บอร์ดกลุ่มยังไงก็เป็นที่สาธารณะใครจะมาอ่านก็ได้ เพราะฉะนั้นถ้าผมเห็นกระทู้ที่อ่านแล้วเป็นชนวนให้เก ิดความรุนแรงผมจะขอลบออกทันที และอีกอย่างคือกระทู้ที่ลงแล้วเป็นการโจมตี อย่าลงกันเลยครับ เราคุยกันส่วนตัวดีกว่าเรื่องบางเรื่องมีที่มาที่ไป ถ้าเรายังไม่รู้จริงก็เฉยไว้ดีกว่าครับ คุยกันหลังไมค์ดีกว่า
    ในบอร์ดกลุ่มผมยังลบได้แต่ถ้าเป็นบอร์ดอื่น ผมทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน ยังไงฉุกคิดซักนิดก่อนตอบกระทู้เถอะครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนทำผิดต้องยอมรับผิด

ขอโทษที่ทำให้ไม่สบายใจครับ

ผมลบข้อความของผมที่พาดพิง หรือโต้เถียงกะท่านอื่นหมดแล้วครับ em20
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

รับทราบเพื่อปฎิบัติตาม
    (ทางการไปป่าว หว่า เห่อๆๆๆๆ)
    vespa never die.....

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โทดทีโว้ย

รับทราบครับ ยังงัยขอโทษที่โพสอะไรลงไปโดยที่ไม่ได้เช็คข้อมูลให้ ละเอียดก่อน

แต่อย่างไรบอร์ดนี้ก็เป็นบอร์ดของกลุ่ม ในบางครั้งการโพสหยอกล้อกันย่อมจะมีบ้าง
    นี่เป็นสีสรรของเรามาตั้งแต่ต้นไม่ใช่เหรอ

ขอคัดลอกข้อความที่ผมพูดคุยกับน้องใน Hi5 มาลงนิดนะครับ เพื่อเป็นการขอโทษ
    กับผู้ที่ผมโพสข้อความพาดพิงไป และเครียความรู้สึกให้น้องมัน

PuP พูดว่า
    .. 15, 2008 8:51 H-@5H"
    พี่กิตออกกี่โมงครับ ส่วนผมไม่แน่อาจไม่ไปนะ

sup148 พูดว่า
    .. 15, 2008 8:57 H-@5H"
    ออก 9 โมง

.. 15, 2008 8:58 H-@5H"
    ไมอ่ะปั๊ป กลัวตำรวจเหรอ

PuP พูดว่า
    .. 15, 2008 9:16 H-@5H"
    ผมแค่น้อยใจเรื่องในบอร์อะพี่ ผมขอเวลาคิดก่อน พรุ่งนี้ค่อยว่ากันครับ

.. 15, 2008 9:25 H-@5H"
    เรื่องไรวะ เรื่องที่ปันออกมาโพสเหรอ ถ้าใช่ มันคงไม่ได้ว่าอะไรปั๊ปหรอก
    มันคงจะหมายถึงผมมากกว่า เพราะเมื่อวานผมโพสด่าอ๋องไป โดยที่ไม่ได้เช็ค
    ว่ารายละเอียดมันจริงเท็จอย่างไร

.. 15, 2008 9:27 H-@5H"
    ได้คุยกับหนุ่มเรื่องรถที่ยังทำไม่เสร็จ แล้วของดันมาหาย เลยเครียสแทนหนุ่มมัน
    เลยโพสด่าอ๋องมันไปตรงๆ

.. 15, 2008 9:29 H-@5H"
    พอปันเช็ครายละเอียด ปันมันเลยโทรมาบอกว่าตอนนี้อ๋องค่อนข้างแย่
    เพราะขาก็ยังไม่หายดี แป๊ะมันก็ป่วย ลูกน้องก็ออก มันเลยต้องทำคนเดียว
    เรื่องช้าก็ต้องมีบ้าง ส่วนเรื่องของหาย อ๋องมันไม่รู้เรื่องจริงๆ
    ผมก็เลย ลบ คห.ที่ผมโพสด่าอ๋องออกไป

.. 15, 2008 9:32 H-@5H"
    และที่ปันมันออกมาโพส มันคงจะมองมาที่ผมมากกว่าปั๊ป
    เพราะผมเป็นผู้ใหญ่ แต่โพสอะไรออกไปโดยไม่คิด
    มันไม่ดี ผมเองก็เข้าใจปัน และรู้สึกไม่ค่อยดีกะตัวเอง
    ที่ไม่คิดดีๆก่อนที่จะโพส
    .. เอาน่าปั๊ป ไม่ต้องไปคิดอะไรมาก ไม่มีอะไรมากมายไปกว่านั้นหรอก

.. 15, 2008 9:35 H-@5H"
    แต่ถ้ารู้สึกไม่ดีจริงๆ จะขอตัวไม่ไปก็ไม่เป็นไร
    ไม่ต้องไปโทษตัวเอง หัวไม่ล้าน อย่าใจน้อย

PuP พูดว่า
    .. 15, 2008 9:56 H-@5H"
    ผมไปประจวบกะตาแซ็คครับ ก็น้อยใจนิดหน่อยนะพี่ เลยไม่ไปดีกว่า ไปประจวบสบายใจกว่า ไปไหมพี่ มี2คันแล้ว วันนี้ตาแซ็คไม่ได้ออนนา อยู่บ้าน
    มะกี้กาละแมร์ก็โทรมา ซักใหญ่เลย อุตส่าห์ชวนเขา แต่ตัวเองดันไม่ไป แย่จริงๆเลยผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โอโหเอางี้เลยหรือพี่
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นิดๆหน่อยๆ อย่าไปซีเรียสเลย ไปด้วยกันนั่นแหล่ะ เดี๋ยวจะยิ่งห่างกันแล้วมันจะไม่ดี

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

นั่นไง...เข้าใจผิดกันอีกแล้ว
    ลองอ่านที่ผมโพสลงดูดีๆนะว่าผมมีจุดประสงค์อะไร ผมเองไม่ได้ต่อว่าหรือว่าใครผิดใครถูก แต่ไม่อยากให้การลงกระทู้ที่บางทีมันจะกลับมาทำร้ายเ ราได้เท่านั้นเอง ที่เปิดกระทู้นี้(อยากลงนานแล้ว)แต่ก็กลัวว่าจะเป็นห ยั่งงี้แหละ คิดอยู่นานแต่ที่ลงไปนี่ก็เพราะหวังดีไม่ได้จะมาว่าใ ครผิดใครถูก กระทู้ที่เป็นเหตุที่ผ่านมาผมก็อ่าน อ่านแล้วก็โมโหเหมือนพี่น้องทุกคนแหละ แต่ผมยังไม่โพสลงตอนที่มีอารมณ์โกรธอยู่ พอใจเย็นๆแล้วก็กลับมาอ่านใหม่อีกทีมันก็ได้คิด เท่านั้นเอง
    ทั้งกิตและปั๊บ ตูไม่ได้ว่าพวกเมิงผิด เพราะฉะนั้นม่ายต้องขอโทษ ไอ้เรื่องกระเซ้าเย้าแหย่ตูก็รู้ไม่ได้ว่าไรเลย แต่ตูรู้ว่าพวกเมิงใจร้อนและเห็นพี่น้องในกลุ่มสำคัญ แต่ที่บอกคืออยากให้เย็นๆกานหน่อย ตูเนี่ยยิ่งไม่อยากให้คนอื่นมาว่าพี่น้องในกลุ่มตูเล ยซักคน เพราะงั้นเราคุยกันได้ไม่ช่ายเหรอ คนอื่นตูอาจคุยไม่ได้นา
    แล้วก็ไม่ต้องน้อยใจไม่ได้ว่าอะไรเล๊ย งานก็ไปด้วยกันเหมือนเดิม หนุกหนานเฮฮาเหมียนเดิม ถ้าตูทำให้เข้าใจผิด ตูขอโทษนะ พี่น้อง
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องตากลมนี่น่ารัก แถมรักกันดีจัง (แก็สโซฮอส์ผิดพี่ ผมฟันธง แหะๆๆๆ เห้นเครียดๆกัน ขำขำน่ะพี่ๆ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตกลงผมไปครับ 9 โมงปั๊มเจ๊ท เจอกัน

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    นั่นไง...เข้าใจผิดกันอีกแล้ว
    ลองอ่านที่ผมโพสลงดูดีๆนะว่าผมมีจุดประสงค์อะไร ผมเองไม่ได้ต่อว่าหรือว่าใครผิดใครถูก แต่ไม่อยากให้การลงกระทู้ที่บางทีมันจะกลับมาทำร้ายเ ราได้เท่านั้นเอง ที่เปิดกระทู้นี้(อยากลงนานแล้ว)แต่ก็กลัวว่าจะเป็นห ยั่งงี้แหละ คิดอยู่นานแต่ที่ลงไปนี่ก็เพราะหวังดีไม่ได้จะมาว่าใ ครผิดใครถูก กระทู้ที่เป็นเหตุที่ผ่านมาผมก็อ่าน อ่านแล้วก็โมโหเหมือนพี่น้องทุกคนแหละ แต่ผมยังไม่โพสลงตอนที่มีอารมณ์โกรธอยู่ พอใจเย็นๆแล้วก็กลับมาอ่านใหม่อีกทีมันก็ได้คิด เท่านั้นเอง
    ทั้งกิตและปั๊บ ตูไม่ได้ว่าพวกเมิงผิด เพราะฉะนั้นม่ายต้องขอโทษ ไอ้เรื่องกระเซ้าเย้าแหย่ตูก็รู้ไม่ได้ว่าไรเลย แต่ตูรู้ว่าพวกเมิงใจร้อนและเห็นพี่น้องในกลุ่มสำคัญ แต่ที่บอกคืออยากให้เย็นๆกานหน่อย ตูเนี่ยยิ่งไม่อยากให้คนอื่นมาว่าพี่น้องในกลุ่มตูเล ยซักคน เพราะงั้นเราคุยกันได้ไม่ช่ายเหรอ คนอื่นตูอาจคุยไม่ได้นา
    แล้วก็ไม่ต้องน้อยใจไม่ได้ว่าอะไรเล๊ย งานก็ไปด้วยกันเหมือนเดิม หนุกหนานเฮฮาเหมียนเดิม ถ้าตูทำให้เข้าใจผิด ตูขอโทษนะ พี่น้อง
    กรูไม่ยกโทดให้ว้อย ต้องไปอาบน้ำโชว์ตรูดให้ฝรั่งดู พร้อมๆกะกรูก่อน กรูถึงจะหายงอน

ผมไม่ได้เข้ามาเช็ค4วันแล้ว เกิดอะไรขึ้นครับ แต่ยังไงก็อยากเห็นทุกคนรักกัน ผมอาจจะเป็นคนนอกแต่ผมก็คิดว่ากลุ่มตากลม มีความสัมพันธ์ที่ลึกซึ้งไม่ได้พึงรู้จกกันแค่สองสาม วัน คิดถึงความรู้สึกเก่ากันะครับอย่าใจน้อยกัน แต่ยังไงก็มาอาบน้ำโชว์ตรูดให้ฝรั่งดูทั้งกลุ่มเลยดี ไหม

em88
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ผมไม่ได้เข้ามาเช็ค4วันแล้ว เกิดอะไรขึ้นครับ แต่ยังไงก็อยากเห็นทุกคนรักกัน ผมอาจจะเป็นคนนอกแต่ผมก็คิดว่ากลุ่มตากลม มีความสัมพันธ์ที่ลึกซึ้งไม่ได้พึงรู้จกกันแค่สองสาม วัน คิดถึงความรู้สึกเก่ากันะครับอย่าใจน้อยกัน แต่ยังไงก็มาอาบน้ำโชว์ตรูดให้ฝรั่งดูทั้งกลุ่มเลยดี ไหม

em88
    ไม่มีอะไรครับพี่ พี่ปันแกหวังดี แต่ผมดันคิดไปคนละทาง ตอนนี้เคียร์กันเรียบร้อยแล้วครับ
    เมื่อวานยังกอดกันเกลียว แถมดูดปากกันกลางงานบูรภาอีกต่างหาก

Senior Member Groupzone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดไปเลยครับพี่ๆๆกลุ่มตากลม รักกันจริงๆๆๆๆๆๆ/\2
    ยังไงน้องคนนี้ก็ต้องขอฝากตัวกับพี่ๆด้วยน่ะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Groupzone อ่านข้อความ
    สุดยอดไปเลยครับพี่ๆๆกลุ่มตากลม รักกันจริงๆๆๆๆๆๆ/\2
    ยังไงน้องคนนี้ก็ต้องขอฝากตัวกับพี่ๆด้วยน่ะครับ

ยินดีครับ

ช่วงสงกรานต์นี้อาจลงใต้กัน ยังไงก็ติดตามข่าวสารได้ในบอร์ดนะครับ เพื่อได้นัดเจอกัน

Bookmarks