ผมจาซื้อรถNo-Book แต่ว่า......

ชื่อกระทู้: ผมจาซื้อรถNo-Book แต่ว่า......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Question ผมจาซื้อรถNo-Book แต่ว่า......

คือว่าผมจะซื้อเวสป้า No-Book แต่พอจะซื้อเจ้าของคนเดิมไม่เซ็นสัญญาซื้อขายให้ครับ
    แบบว่า ซื้อปุบ เอารถไปเฉยๆไม่มีหลักฐานอะไรเลยครับ เพื่อนๆคิดว่าไงดีครับ::

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

นายคิดดีๆละกาน ถ้าโชคดีได้ของโจรล่ะ ติดคุกหัวโต/\6 /\6 /\6
    แล้วอีกอย่างรถมีทะเบียนแพงกว่าไม่กี่ตังค์เอง

ไม่สบายใจกว่าหรือที่ขี่รถถูกต้อง/\2 /\2 /\2 /\2

My Bike running on LPG

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเก็บเงินซื้อมีทะเบียนดีกว่า ผมตอนซื้อตอนแรกว่าจะซื้อแบบNo-Bookเหมือนกันแต ่ คิดไปคิดมาว่าถ้าเป็นรถเรา เราก็คงเสียใจมากถ้าโดนขโมยมานะ มีทะเบียนแท้ๆ สบายใจกว่าเยอะครับ
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Talking ..

ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ประเด็นคือ เค้าไม่เซ็นเราเลยกลัวในเรื่องหลักฐาน ก็อยู่ที่ว่าจะดวงซวยเจอรถดีถูกต้องป่าวหรือโชคร้ายก ็เจอรถขโมย
    ถ้าถามนาทีนี้รถมีทะเบียนโอนได้ดีที่สุด ถ้าจะเล่นNo-Bookก็ตัวที่หายากๆถึงน่าเอา แต่จะว่าไปแล้วเข้าใจครับเพราะราคามันก็ต่างกันตามรุ ่นๆไปมีทะเบียนกะไม่มีเนี่ย ข้อเสียขอรถมีทะเบียนก็มีในกรณีเกิดอุบัติเหตุ หรือโดนตร.ตรวจ และก็ในกรณีรถหาย
    ถ้าใจเย็นรอก็อาจจะพอหาได้ ไม่ต้องซีเรียสครับเพราะไงคุณก็ซื้อมาแล้ว ไว้ขี่สักพักเจอรถโอนได้ถูกใจค่อยเปลี่ยนถ้างบถึง แต่ในกรณีหาทะเบียนสวมเนียพูดไปพูดมามันก็ราคาสูงเท่ าๆซื้อรถทะเบียนแท้เลย
    .อันนี้เซ็งแทน.....อิอิ
    ปล.บางคนอาจซื้อแบบNo-Bookเพราะความจำเป็นเรื่อ งงบอันนี้เข้าใจ.....

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

โชคดี กว่านั้น คนที่ขาย เค้า จะ ไปแจ้งจับ เราเอง นะ..... เพราะ เค้าจะบอกเราไปขโมยของเค้า มานะ ค่ะ ถ้าจะซื้อ ก็ควรจะมีหลักฐานบ้างเช่น สำเนาบัตรประชาชน และใบซื้อขายค่ะ เพราะ จะได้มีหลักฐานว่า ซื้อมา ไม่ได้ ขโมยมาค่ะ...อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks