Sr ผมไปนอนในคอกตำรวจมาแล้ว 1 คืนครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Sr ผมไปนอนในคอกตำรวจมาแล้ว 1 คืนครับ

Junior Member JESNT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Sr ผมไปนอนในคอกตำรวจมาแล้ว 1 คืนครับ

เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อคืนวันอังคารที่ 19 ครับ เวลาประมาณ 3 ทุ่มครึ่ง ผมกับแฟนกำลังจะไปดูชุดแต่งาน
    ขี่ SR ลูกรัก ความเร็วประมาณ 50 กม./ชั่วโมงเอง พอไปถึงพัทยาสาย 3 เท่านั้น
    คนเมาที่ไหนไม่รู้ เดินผ่านรถ 2 แถวตัดหน้าผมระยะประชิด ผมทำอะไรไม่ถูกเลย
    จำได้ว่าอุทานคำเดียวว่า เฮ้ย! เท่านั้น ก็ชนมันเต็มๆ
    รถผมล้มด้านซ้าย กระเดนห่างออกไปประมาณ 2-3 เมตร ผมลุกขึ้นได้ หันไปดูแฟนเค้าลุกขึ้นได้เอง OK ไม่เป็นไร
    ผมเลยรีบไปยกรถขึ้นเข้าข้างทาง หลังจากนั้นรีบเดินไปดูไอ้คนที่โดนชน
    ผมโมโหมากกกก ตะโกนด่ามันว่า ท่านเดิน (ชื่อสัตว์ที่เราอุทานกันบ่อยๆ)ยังไงของท่านวะ
    ผมจะกระทืบท่านดีไหมเนี่ยไอ้....เอ๊ย (จริงๆแล้วเป็นคำหยาบคายมากครับ ) มันเหมือนจะลุกขึ้น
    แต่มันคงกลัวโดนผมกระทืมมันเลยนอนต่อ พอตำราจมา ผมก็โดนตามระเบียบ
    เค้าคิดว่าผมขับรถเร็ว เลยบอกผมว่าต้องเอารถเข้าคอก ใจผมหล่นไปที่ตาตุ่มเลยครับพี่น้อง
    กลัวว่าผมจะไม่เห็นหน้ามันอีกแล้ว T-T
    หลังจากนั้นไปคุยกับตำรวจที่โรงพัก เค้าบอกว่า OK ผมเข้าใจแล้วเพราะผมไปดูอาการคนเจ็บมา
    เค้าเมามากๆ และสอบถามพยานแล้วว่า ผมขับรถมาดีๆ ไม่ได้ขับเร็ว คนผิดคือคนเมา
    ตำรวจเค้าเลยบอกว่า เค้าเข้าใจรถของคุณว่าเป็นอินวอย์ เค้าก็ชอบรถแบบนี้
    เค้าก็จะซื้อ SUPER4 เหมือนกัน อีกอย่างคำที่ตำรวจพูดออกมากินใจผมมากครับ
    เค้าพูดว่า "รถไม่ถูกกฎหมาย ไม่จำเป็นต้องทำผิดกฎหมายเสมอไป"
    พอรุ่งเช้าเค้าก็ให้มาเอารถกลับคืนเลย เพราะไม่สามารถติดต่อคนโดนชนได้ มันปิดเครื่องครับ
    ตำรวจบอกว่า สงสัยมันรู้ตัวว่าผิดเลยหนี งง กะมันเลย ผมเสียค่าตรวจสภาพ ยกรถ และเอารถไปส่งบ้านผม
    (ผมขับไม่ได้เพราะปลายนิ้วซ้ายผมแตก)หมดเงินไป 1000 กว่าบาท
    ดีใจมากกกกก ก่อนกลับตำรวจคนนั้นยังมาถ่ายรูปรถผมอีก บอกว่าจะเอาไปให้เพื่อนดู
    ตอนนี้รถผมจอดที่บ้านเแล้วครับ จุดที่ต้องซ่อมก็ไม่มากเท่าไร เพราะล้มค่อนข้างเบา
    รอการซ่อมแซม โดยพี่อ๋อง เค้าจะมายกรถไปทำให้ อยากให้ไปซ่อมเร็วๆจัง
    เห็นลูกรักอยู่ในสภาพนี้นานๆแล้วใจไม่ค่อยดี
    ส่วนสภาพร่างกายไม่เป็นไรมากครับ ตัวผมก็แค่ปลายนิ้วนางซ้ายแตก แฟนก็เป็นรอยฟกช้ำเล็กๆ
    นึกที่ไรก็คิดอยากกระทืบไอ้คนที่เดินตัดหน้ารถผมจริง ๆ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกัน รถออกจากคอกได้ก็ดีใจแล้วววว

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใช่เจตน์ที่ไปจอยกรุ๊ปกะพวกเราที่บ้านตอนเย็นวันเสาร ์หรือป่าวครับ

ยังไงก็ขี่รถต้องระวังกันหน่อยนะครับ

ขอให้เจตน์และแฟนหายไวๆครับ

ส่วนร้านที่รับทำเอสอาร์ตอนนี้ที่บางแสนก็มีอีกร้านแ นะนำครับคือ Stone Dider ลอง
    ดูลายละเอืยดได้ในกระทู้ Stone Dider ( อยู่กระทู้ล่างๆลองหาดู) จะได้ไม่ต้องเสียค่าขนส่างมากมาย
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

หายไว ไว ครับ

เรื่องร้านซ่อมรถ ถ้านิดๆ หน่อย ๆ พัทยา ผม ว่าให้ร้าทำ ช๊อปเปอร์ เก็บงานก็ได้ครับ ไม่ต้องขนมาเปลืองค่าขนส่ง
    ถ้า ต้องวิ่งหาอะไหล่ ค่อยว่ากันอีกที
    vespa never die.....

Junior Member JESNT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับทุกๆท่าน เรื่องรถที่ผมจะให้พี่อ๋องมายกไป เพราะก่อนหน้านี้
    ผมคุยกับพี่อ๋องว่า ตัวรถมีหลายจุดที่อยากให้พี่อ๋องบิ้วให้อีกรอบอยู่แล ้ว
    เลยประจวบเหมาะพอดีนะครับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

หายเร็วๆนะเจตน์ ฟาดเคราะห์ไปแล้ว ยังมีความโชคดีในโชคร้ายให้เห็นเสมอๆนะเนี่ย
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับเจต ส่วนรถยังงัยก็ซ่อมได้ ขอให้คนอย่าเป็นไรมากก็พอ
    เมื่อวานที่เจตโทรมาหา ต้องขอโทดทีที่ไม่ค่อยได้คุย พอดีติดงานอะไรวุ่นๆอยู่
    ใจเย็นๆครับ ค่อยๆแก้ปัญหาเดี่ยวก็เสร็จ

tororock's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โต

หายเร็วๆทั้งคนและรถนะคับไว้เจอกัน....พี่น้อง

Bookmarks