ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากซื้อ 64 คร้าบบบบบ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากซื้อ 64 คร้าบบบบบ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NooBooN
    ขอบคุณครับ แต่พี่ครับ รบกวนถามนิดนึงว่า คือผมอยากซื้อมีทำเบียน เลขเครื่อง เลขตัวถังตรง กับคู่มืออะครับ แล้วเราจารู้ได้ไงว่า ไม่ใช่ทะเบียนสวม หรือว่า เค้าให้ช่างตีเลขขึ้นมาอะครับ ขอบคุณครับ
    ต้องใช้ความชำนาญ และ ดูรหัสเครื่องหลายอย่าง แต่ผมไม่สนผมเอาแบบว่ามีทะเบียนโอนได้ ต่อภาษีไม่มีปัญหาก็พอ..
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ขอบคุณ
    1

ไม่ทราบว่าร้านพี่อาร์มนี้อยู่แถวไหนครับ ผมอยากรู้ เพราะเมื่อประมาณ6ปีที่แล้ว ผมไปได้รถคันนึ่งร้านชื่อประมาณนี้อ่ะ อยู่แถว4แยกแห่งหนึ่ง แถวฝั่งธน ผมไม่ได้เข้ามาก่อกวนนะ แต่รถที่ผมได้มาแย่มากๆๆเลย ไม่ใช้ผมคนเด๋วน้องที่ไปเจอที่ร้านก็บอกด้วยเช่นกันว ่า รถเค้าก็มีปัญหาเมื่อกัน ประกอบได้.....มากครับ แต่สีสวย เครื่องห่วย เครื่องแตกอะครับ แล้วข้างในก็แย่มาก ผมไปชื้อของร้านเจ๋ เจ๋แกแนะนำให้ไปร้านแถวหัวลำโพง พอไปถึง ยกเครื่องออกมา แกบอกเลย โหยเสื้อเครื่องมันแตกนะ พ้ำมันเลยไหล แล้วโช้นหน้าก็ต้องดัด เหมื่อนมันไปชนอะไรมา ครัชก็แข็งบีบแถบไม่ได้ หมดไปเยอะเหมื่อนกันครับ แต่ใช้ว่าไปร้านนั้นแล้วทำจบนะครับ ข้างหน้ามันโยกอยู่ดี ผมเลยตัดสินใจขายไปเลยครับ ก็ขายคื่อร้านเค้านั่นแหละ ไม่รู้ใครได้ไป ขาดทุนเยอะครับ เพราะผมลงของแต่งไปเยอะ แต่ขายในราคาที่ได้มา แล้วแถมไฟที่ไปได้ร้านเจ๋ไปด้วย เป็นไฟอะไรก็ไม่รู้ครับ เจ๋บอกว่าของเก่าๆๆพอดีรื้อเจอเลยขายให้ เพราะตอนนั้นเห็นเจ๋แกบอกว่าจะเลิกขายแล้ว จะเอาของขายให้หมดแล้วเลิก รู้สึกตอนนั้นเจ๋แกมีปัญหาอะไรไม่รู้ ผมเข้าใจหัวอกของคนที่เล่นรถแบบนี้แล้วเจอปัญหามากมา ยนะครับ ขอให้ทุกคนเจอร้านช่อมที่ดีๆๆล่ะกัน ผมก็กำลังหาร้านที่คิดว่าดี ไม่หลอกเรา เพราะตัวเองเจอมาแล้ว เจ๊บอ่ะครับ ตอนนี้ผมเล็งไว้คันนึ่งอยู่ อยู่แถวบ้านผมนี้แหละ เห็นเจ้าของไม่ขับมาหลายปีแล้ว ท่าทางจะเป็น64อ่ะแต่ไม่รู้แท้ป่าว สภาพก็น่าดูครับ อิอิอิ ใจเย็นๆๆในการหารถ แล้วจะได้ไม่เสียใจภายหลัง

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1
    ไม่ทราบว่าร้านพี่อาร์มนี้อยู่แถวไหนครับ ผมอยากรู้ เพราะเมื่อประมาณ6ปีที่แล้ว ผมไปได้รถคันนึ่งร้านชื่อประมาณนี้อ่ะ อยู่แถว4แยกแห่งหนึ่ง แถวฝั่งธน ผมไม่ได้เข้ามาก่อกวนนะ แต่รถที่ผมได้มาแย่มากๆๆเลย ไม่ใช้ผมคนเด๋วน้องที่ไปเจอที่ร้านก็บอกด้วยเช่นกันว ่า รถเค้าก็มีปัญหาเมื่อกัน ประกอบได้.....มากครับ แต่สีสวย เครื่องห่วย เครื่องแตกอะครับ แล้วข้างในก็แย่มาก ผมไปชื้อของร้านเจ๋ เจ๋แกแนะนำให้ไปร้านแถวหัวลำโพง พอไปถึง ยกเครื่องออกมา แกบอกเลย โหยเสื้อเครื่องมันแตกนะ พ้ำมันเลยไหล แล้วโช้นหน้าก็ต้องดัด เหมื่อนมันไปชนอะไรมา ครัชก็แข็งบีบแถบไม่ได้ หมดไปเยอะเหมื่อนกันครับ แต่ใช้ว่าไปร้านนั้นแล้วทำจบนะครับ ข้างหน้ามันโยกอยู่ดี ผมเลยตัดสินใจขายไปเลยครับ ก็ขายคื่อร้านเค้านั่นแหละ ไม่รู้ใครได้ไป ขาดทุนเยอะครับ เพราะผมลงของแต่งไปเยอะ แต่ขายในราคาที่ได้มา แล้วแถมไฟที่ไปได้ร้านเจ๋ไปด้วย เป็นไฟอะไรก็ไม่รู้ครับ เจ๋บอกว่าของเก่าๆๆพอดีรื้อเจอเลยขายให้ เพราะตอนนั้นเห็นเจ๋แกบอกว่าจะเลิกขายแล้ว จะเอาของขายให้หมดแล้วเลิก รู้สึกตอนนั้นเจ๋แกมีปัญหาอะไรไม่รู้ ผมเข้าใจหัวอกของคนที่เล่นรถแบบนี้แล้วเจอปัญหามากมา ยนะครับ ขอให้ทุกคนเจอร้านช่อมที่ดีๆๆล่ะกัน ผมก็กำลังหาร้านที่คิดว่าดี ไม่หลอกเรา เพราะตัวเองเจอมาแล้ว เจ๊บอ่ะครับ ตอนนี้ผมเล็งไว้คันนึ่งอยู่ อยู่แถวบ้านผมนี้แหละ เห็นเจ้าของไม่ขับมาหลายปีแล้ว ท่าทางจะเป็น64อ่ะแต่ไม่รู้แท้ป่าว สภาพก็น่าดูครับ อิอิอิ ใจเย็นๆๆในการหารถ แล้วจะได้ไม่เสียใจภายหลัง
    ได้ใจมากครับ ส่วนตัวผมนะจริงๆแล้วแนะนำบ้านโป่งนะครับเคยเจอ 64 มีทะเบียน ผู้หญิงมีอายุเค้าไม่รู้ขาย 42000เอง แต่ผมยังไม่ได้ดูรายระเอียดมากร้านสี่แยกนี้ระวังหน่ อย รถแท้ทำออกมาอาจได้ของ เทียมกลับมาก็ได้ครับ(พูดเล่น) แต่ถ้าอยู่กรุงเทพไม่รู้ทางต่างจังหวัดผมเคยมีคนบอกว ่าแถวมาบุณครอง มีร้านถูกๆนะไม่แน่ใจนะ 64แท้ ซัก 65000 ก็พอแล้ว อย่าปั่นราคากันมากเลย ส่งสารคนรุ่นหลังมั่งเถอะ
    และเท่าที่ผมรู้มานะ ที่เจ้แกเคยมีปัญหานะ ผมว่าคงถูกโกงมั๊ง จากที่ไม่ใกล้ไม่ใกลนี่แหละมั๊ง คิดเอง(อ้อผมพูดเล่นนะครับ ไม่รู้ไม่ชี้ เดี๋ยวซวย อยากรู้มากกว่านี้สอบถามคนในลุ่มท่านกันเอาเองแล้วกั น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armmy666 : 06-05-2006 เมื่อ 23:40
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1
    รู้สึกว่าตอนนั้นเจ๋แกมีปัญหา เรื่องแฟนเจ๋เสี.หรื่ออะไรนี้แหละครับ ผมก็จำไม่ค่อยได้ ถ้าไม่ใช้ ขออภัยเจ๋ด้วยครับ
    พอดีผมเคยได้ยินมาว่าเจ้ แกเคยโดนโกงนะ สงสัยคนละช่วงกันนะครับ แต่ตอนนี้เจ้ก็ขายของปรกติ ผมว่าใครจะเล่นเวสป้า ก็ควรจะรู้จักร้านเจ้นะครับ ร้านนี้ขายของถูกสุดแล้ว แถมใจดีด้วย
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Junior Member
    สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน huhu

ดีนะครับ ไม่หลวมตัวไปซื้อกับร้านพี่ อา.. สี่แยก หุหุ โชคดีๆ พอดีเอาชื่อมาจาก ร้านดฆษนาด้านบนของเว็บนี้อะ เอ พอดีบ้านอยู่หัวลำโพงเหมือนกันอะครับ ร้านแกชื่อร้านไร อยู่ใกล้ๆแถวไหน เดราะจาซื้อเวสป้าจาได้ไปซ่อมกะแก เห็นท่าทางไว้ใจได้ อิอิ
    ออ พี่ครับรบกวนถามอีกนิด ว่า ตอนนี้ 64 แท้ เลขเครื่องกับทะเบียน ตรง แต่สีต้องทำใหม่ นี่ราคาควรจาประมาณเท่าไร่ครับ อีกเรื่องครับ ใครพอมีรูป ไมล์แท้ 64 บ้างครับขอดูเอาความรู้หน่อยฮะ
    ขอบคุณอีกทีครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

เมื่อไหร่ไป รัชดาอ่ะ อยากไปด้วย
    มีเมลล์ไหม ครับ...ถ้ามีรบกวนลงไว้หน่อยแล้วจาแอดไป

เห็น 64 แท้ ของครบ ไม่ทำสี บางคนก็เปิด 6 หมื่น เลยก็มี

แต่อย่างว่าของเขาครบ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

ขอบคุณ
    0

ได้แบบเปลือยๆไม่ทำสีก็ดีนะ จะได้เห็นๆกันไปเลยว่าชิ้นไหนแท้ชิ้นไหนเทียม หรือตรงไหนผุ ตรงไหนแปลง-ตัดต่อ แต่ขอเครื่องดีมีทะเบียนนะ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ v63
    ได้แบบเปลือยๆไม่ทำสีก็ดีนะ จะได้เห็นๆกันไปเลยว่าชิ้นไหนแท้ชิ้นไหนเทียม หรือตรงไหนผุ ตรงไหนแปลง-ตัดต่อ แต่ขอเครื่องดีมีทะเบียนนะ
    ขี่แบบแห้งๆ แบบในรูปผมว่าโครตเท่เลยแห้งแต่สวย ดีออก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    ผมมีวิธีดูแท้ๆง่ายๆ หลายวิธี ครับ แต่ว่าขี้เกียจพิมพ์ ตอบไปบ่อยแล้ว ลองย้อนกระทู้ดู
    ส่วนตัวแล้วดูเองดูออก แต่ให้อธิบาย คงยาก ครับ... ทางที่ดีหาคนอัธยาศัยดีๆดูรถแท้เป็น ไปดูให้ก็ได้(แต่ใช่ว่าคนที่เล่นเวสป้า จะดูเป็นซะทุกคนเมื่อไหร่) เด๋วบอกไปมั่วๆ แย่เลย..
    ขอวิธีดู 64 ที่ถูกต้องหน่อยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณมากครับพี่ ช่วยส่งให้ผมหน่อย ตามนี้เลยครับ jjvespa@chaiyo.com

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Genius Man อ่านข้อความ
    ขอวิธีดู 64 ที่ถูกต้องหน่อยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณมากครับพี่ ช่วยส่งให้ผมหน่อย ตามนี้เลยครับ jjvespa@chaiyo.com
    ตอบไป แล้ว นะ ไม่ รู้ จะได้ รับเปล่า
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Genius Man อ่านข้อความ
    หวัดดีคับ..ผมเดะไหม่เหมียนกัลรบกวนขอด้วยนะคับ plapayooon@hotmail.com....ขอบบคุณคับ

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

ขอวิธีดู64ด้วยครับ woodyska@hotmail.com ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    ตอบไป แล้ว นะ ไม่ รู้ จะได้ รับเปล่า
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากนะครับพี่

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

64 นี่ยอดนิยมจัง
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks