ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากซื้อ 64 คร้าบบบบบ

ชื่อกระทู้: ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากซื้อ 64 คร้าบบบบบ

Junior Member
    สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากซื้อ 64 คร้าบบบบบ

คือบ้านอยู่กรุงเทพครับ แบบว่าค่อนข้างจะมือใหม่แต่ชอบเวสป้ามานานแล้วคร้าบ อยากได้เวสป้า64ครับ แต่อยากได้แบบมีทะเบียนคร้าบ ราคามันจะประมาณเท่าไร่ครับ ผมพอมีงบอยู่ 6-70000 แต่อยากได้แบบ เรียบร้อยแล้วอะครับ หรือว่าเอาไปทำแล้วไม่เกินงบอะครับ ไม่ทราบว่าพอมีใครจะแนะนำได้บ้างครับว่าจะหาได้แถวไห นครับ หรือว่าไปสั่งกับพี่คนไหน ติดต่ออย่างไร ไม่แพง แล้วก็ไม่โดนย้อมแมวครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวนี้ รถแท้ๆ ราคาอัพไปราวๆ 65 แล้วกระมัง

หาคนดูเก่งๆ เปนๆไปเปนเพื่อนดูซิครับ...

ในบอร์ดซื้อขายก็มีลงขาย ดูๆเอาน่ะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ คุณ Porth
    อืม แต่ด้วยความมือใหม่ของผม ทำให้ไม่รู้จักใครเกี่ยวกับเรื่องรถไปดูด้วยเลยอะครั บ
    ผมควรทำไงดีครับ ไม่มีร้านที่เชื่อใจได้เลยเหรอครับ ขอบคุณคร้าบ

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมก็มือไหม่เหมือนกันคับ อยากแนะนำว่าหารถราคาไม่แพงมีทะเบียนโอนเล่นไปก่อนอะ คับ
    รอเก่ง ๆ ค่อยขายแล้วหาแท้จะดีกว่านะคับ คือ รถผมมีทะเบียนยังโอนไม่ได้เลยใครพอช่วยได้มั้ยคับ
    แบบว่าเลขเครื่องตรงไม่ได้ตอกมาชัวร์แต่ตัวถังไม่มีเ ลข กลัวไปขนส่งโดนยึดรถอะเซงเลยทำไงดีหว่า
    อยากได้เป็นชื่อของตัวเองจัง ช่วยทีนะ
    ของมือสอง สินค้าทุกชิ้นราคารวมค่าจัดส่งแล้วนะจ๊ะถ้ามารับของเ อง ราคาลดได้อีกจ้า ถ้าจะให้ส่งให้โอนเงินมาได้ที่ด ธนาคาร กรุงไทยสาขาสีแยกบ้านแขก เลขที่บัญชี 0160039967 โทร 0839217886 ติดต่อกว้างได้ครับ ตลอด 24 ชม

สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอนแรกผมก็คิดแบบพี่ kvangครับ

ตอนแรกผมก็คิดแบบพี่ kvangครับ คือผมอยากได้ 64 ตื้อคุณพ่อเกือยตายอะ จนคุณพ่อให้ แต่คุณพ่อบอกว่าซื้อก็ซื้อให้ดีๆไปเลย แล้วทีเดียวจบ อย่าซื้อไม่ดีมีปัญหาอะครับ แล้วก็กลัวโดยย้อมเลยไม่รู้ทำไงดี ถ้าซื้อมามีปัญหา เดี๋ยวโดนพ่อตบเอาอะครับ ป่าป้าไม่อยากให้มันจุกจิกอะ โทดทีนะครับ แต่ไงๆก็ขอบคุณมากๆครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เหอๆ..../\3 คิดว่าซื้อเวสป้าเสียเงินทีเดียวจบหรอ
    ลองคิดดูซักนิดว่ารถมันอายุกี่ปีแล้ว ต้องทำใจจะรักมันด้วยน๊ะ ไม่ใช่ตามกระแส มันมีเรื่องกวนใจมากกว่าแฟนเราอีก อิอิ/\7 /\7 /\7

แต่ยังไงผมก็รักแฟนมากกว่า และผมยังไม่มีแฟน (ยังรับสมัครน๊ะ) 555+/\3

My Bike running on LPG

สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอออออ

เอเหรอครับ เมื่อวานคุยกับร้านพี่ อารม์เห็นพี่เขาบอกว่าร้านเค้าผ่าเครื่องดีไม่มีปัญห าอะครับ เค้าบอกว่ารับประกันเป็นปีเลยครับ ผมเลยกำลังคืฃิดอยู่เนี่ยว่าจาซื้อกะพี่เค้า เพราะเห็นเค้ากล้ารับประกันอะ ครับ พี่ๆเห็นว่าไงฮะ
    ขอบคุณคร้าบ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

up To You
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แบบว่า แท้ปลอม ผมว่า ต้องหาคนดูเป็น ๆ ดูอะครับ หลายคน บางคนดูแท้ บางคนดูเทียม
    แล้วจะเชื่อใครดีหละว่าแท้เทียมเป็นไง แท้จริง ๆ ดูยากโครต บางคันรถแท้ประกอบไม่สวย
    ก็กลายเป็นเทียมบางคนรถเทียมทำเนียนกลายเป็นแท้ ต้องให้คนที่เล่นรถนาน ๆ เป็น 10 ปีขึ้น
    ดูอาจจะชัวร์อะคับ ผมยังงงอยู่เลยว่ารถตัวเองเป็นไร พี่เขาบอกว่า 64 อินเดียว ส่วนเพื่อนหลาย
    คนบอก 64 อิตารี่แท้ ลุงที่เอาไปซ่อมบอกซุปเปอร์แปลง ช่างร้านซุปเปอร์บอกแปลง
    แต่ที่รู้ ๆ จริง ๆ เครื่องของซุปเปอร์แน่ ๆ รหัส Vbc แต่ตัวถังคงแปลงมั้งยังต้องสืบต้นสาย
    ปลายเหตุอีกนานกว่าจะรู้ว่าแท้หรือแปลง ไป ๆ มา ๆ ดูยาก พอ ๆ กับ พระ เลยนะเนี่ย
    เอาเป็นว่าขับได้สวยเครื่องดี แต่อาจจะมีปัญหาจุ๊กจิ๊กมาเป็น
    ระยะนะ ถ้ารักรถเก่า ว่าแต่พี่อาร์มขายคันเท่าไหร่อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kvang : 03-05-2006 เมื่อ 10:21
    ของมือสอง สินค้าทุกชิ้นราคารวมค่าจัดส่งแล้วนะจ๊ะถ้ามารับของเ อง ราคาลดได้อีกจ้า ถ้าจะให้ส่งให้โอนเงินมาได้ที่ด ธนาคาร กรุงไทยสาขาสีแยกบ้านแขก เลขที่บัญชี 0160039967 โทร 0839217886 ติดต่อกว้างได้ครับ ตลอด 24 ชม

สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบจ้า

ขอบคุณมากๆครับ ที่แนะนำ
    ส่วนคำตอบพี่กวาง คือ พี่อารม์เขาขาย 64 แบบทำสีใหม่ ทำเครื่องใหม่ มีทะเบียน เลขเครื่องกับตัวถังตรง
    พร้อมโอนราคา อยู่ที่ 80000 บาทครับ แต่ถ้าเป็น64 แบบแปลง ขายอยู่ 75000 บาทครับ ผมเลยถามพี่เค้าเกี่ยวกับราคาว่าทำไมแพงกว่าคนอื่นเย อะ พี่อารมเค้าบอกว่า รถ 64ข้างนอก ปลอมเยอะ ถ้าไม่ปลอมก็ของไม่ค่อยดี ส่วนรถพี่เค้าทำเครื่องใหม่หมดไม่มีปัญหาชัว รับประกัน 1 ปี เต็ม มีปัญหาแก้ฟรี แล้วก็เค้าบอกว่า ถ้าผมไปหาซื้อที่อื่นมา มาให้เค้าผ่าเครื่องทำสีปรกติ เค้าก็คิดอย่างน้อยๆก็ต้อมมี 30000 บาท
    ดีไม่ดีแพงกว่านะ แถมบางทีอาจเจอของผลอมอีกอะครับ ไม่คุ้มกันหรอก
    คือผมก็คิดๆอยู่ แต่ราคา 80000 แพงเกินอะครับ ไม่ไหว พี่ๆคิดว่าไงครับ

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NooBooN
    ขอบคุณมากๆครับ ที่แนะนำ
    ส่วนคำตอบพี่กวาง คือ พี่อารม์เขาขาย 64 แบบทำสีใหม่ ทำเครื่องใหม่ มีทะเบียน เลขเครื่องกับตัวถังตรง
    พร้อมโอนราคา อยู่ที่ 80000 บาทครับ แต่ถ้าเป็น64 แบบแปลง ขายอยู่ 75000 บาทครับ ผมเลยถามพี่เค้าเกี่ยวกับราคาว่าทำไมแพงกว่าคนอื่นเย อะ พี่อารมเค้าบอกว่า รถ 64ข้างนอก ปลอมเยอะ ถ้าไม่ปลอมก็ของไม่ค่อยดี ส่วนรถพี่เค้าทำเครื่องใหม่หมดไม่มีปัญหาชัว รับประกัน 1 ปี เต็ม มีปัญหาแก้ฟรี แล้วก็เค้าบอกว่า ถ้าผมไปหาซื้อที่อื่นมา มาให้เค้าผ่าเครื่องทำสีปรกติ เค้าก็คิดอย่างน้อยๆก็ต้อมมี 30000 บาท
    ดีไม่ดีแพงกว่านะ แถมบางทีอาจเจอของผลอมอีกอะครับ ไม่คุ้มกันหรอก
    คือผมก็คิดๆอยู่ แต่ราคา 80000 แพงเกินอะครับ ไม่ไหว พี่ๆคิดว่าไงครับ
    ผมว่าใจเย็นๆหน่อยดีว่านะครับ เชื่อผมเถอะ....ลองไปดูหลายๆที่ดีกว่านะยิ่งมีเงินแล ้วผมว่าค่อยดูๆกันไปลองไปดูแถวบุคโล แถวพลับพลาชัยดูสิครับ แถวนั้นมีร้านอยู่หลายร้านหรือไม่ก็แถวลาดพร้าว นะครับผมว่า64แท้สภาพดีราคา 65000 หาได้ครับ
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ แต่พี่ครับ รบกวนถามนิดนึงว่า คือผมอยากซื้อมีทำเบียน เลขเครื่อง เลขตัวถังตรง กับคู่มืออะครับ แล้วเราจารู้ได้ไงว่า ไม่ใช่ทะเบียนสวม หรือว่า เค้าให้ช่างตีเลขขึ้นมาอะครับ ขอบคุณครับ

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

อย่าซื้อเลยนะครับไอ้ทะเบียนสวมนี่ รถทะเบียนแท้เยอะแยะไปนะครับ ส่วนจะดูไปลองหากระทู้เก่าๆดูจริงๆแล้วก็เปรียบเทียบ เลขในทะเบียนมันตรงกันหรือปล่าว แล้วก็ดูลักษณะตัวเลข ว่ามันเป็นไงศึกเท่ากันปล่าว หนาลึกเท่ากันปล่าว(ส่วนตัวผมตอนไปดูให้พี่ที่เค้าทำ พวกทะเบียนต่อรถไปดูให้เค้าผ่านมาเยอะ)
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ผมมีวิธีดูแท้ๆง่ายๆ หลายวิธี ครับ แต่ว่าขี้เกียจพิมพ์ ตอบไปบ่อยแล้ว ลองย้อนกระทู้ดู
    ส่วนตัวแล้วดูเองดูออก แต่ให้อธิบาย คงยาก ครับ... ทางที่ดีหาคนอัธยาศัยดีๆดูรถแท้เป็น ไปดูให้ก็ได้(แต่ใช่ว่าคนที่เล่นเวสป้า จะดูเป็นซะทุกคนเมื่อไหร่) เด๋วบอกไปมั่วๆ แย่เลย..
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

สถานที่
    Lonelycat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หุหุหุ

พลังดูดดดดดดด ดูดความรู้ครับ ขอบคุณฮะเดี๋ยวผมจาลองหาดู ตอนนี้ได้พี่ Porthผู้ใจดี เค้าว่างพามาดู และมาดูเป็นเพื่อนแล้วครับ ไว้จะหาเวลาว่างไปกับพี่เค้าที่รัชดาซะหน่อย อิอิ สบายใจๆ

Bookmarks