สตาร์ติดยากทำไงดีผู้รู้ตอบด่วน ตอนนี้ปวดขาแล้ว มือใหม่หัดขับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สตาร์ติดยากทำไงดีผู้รู้ตอบด่วน ตอนนี้ปวดขาแล้ว มือใหม่หัดขับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สตาร์ติดยากทำไงดีผู้รู้ตอบด่วน ตอนนี้ปวดขาแล้ว มือใหม่หัดขับ

สตาร์ติดยากทำไงดี 30-40 ครั้งกว่าจะติด เอียงรถก็แล้ว ต้องทำอย่างไร ต้องดูที่ไหนบ้าง หรือช่างที่ไหนเก่ง ๆ แก้อาการนี้ได้บ้าง ขอบคุณทุกคำตอบ/\6 /\6 /\6

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Smile

เอาแบบพื้นๆก่อนนะครับ
    ถ้าปกติเคยวิ่งดีไม่มีปัญหา ลองถอดหัวเทียนออกมาดูก่อน ว่าดำมากมั้ย ดำเนี่ยมีดำหลายอย่างครับ ดำเปียก ดำแห้ง ดำไม่โผล่ เอ๊ยอันนี้ไม่ใช่ ขัดเลยครับ ใช้กระดาษทรายขัดหัวเทียนนะครับ ไม่ใช่แปรงทองเหลือง
    ตั้งระยะห่างเขี้ยวหัวเทียนซัก 1 ใบมีดคัตเตอร์ หรือ 1 ใบเลื่อยครับ เสร็จแล้วใส่หัวเทียนเข้ากับหัวนกกระจอก ลองไฟก่อนดูว่าไฟสปาร์คมีสีน้ำเงินออกม่วงๆเป็นอันใช ้ได้ครับ

คราวนี้ประกอบแล้วลองสตาร์ทดูครับ แล้วต่อไปก็เติม น้ำมัน 2 ที อัตราส่วน 20:1ครับจะได้ไม่เปลืองหัวเทียนครับ:p :p :p
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ลองทามตาม ที่ คุณ Kok ไก่อนนะค่ะ ถ้า ม่ายหายค่อย ว่ากัน...... อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

มาตรฐาน ครับ

วิธีของผมเองครับ
    ตอนแรกปิดสวิทกุญแจเอียงรถไว้ซัก 10 วิ แล้วลองเหยียบคันสตาร์ทแบบว่าปิดสวิทอยู่นะสัก 5 6 ทีให้น้ำมันลงก่อน แล้วค่อยเปิดสวิทกุญแจ สตาร์ทเลย ติดชัว ของผมทำอย่างนี้ เป็นประจำและติดตลอดไม่อายด้วยเวลาจอดที่คนเยอะๆ
    ปล. อันี้เป็นวิธีของผมเองนะครับ ลองอ่านของคนอื่นอีกทีละกัน

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

มาๆผมมั่วมั่ง ผมเอียงนิดนึงก็ซัก10วินั้นแหล่ะ แล้วก็สตาร์ท 1-2ที /\7
    ถ้าไม่ติดอีก ก็ ทิ้งไว้ซักพัก แล้วก็ เอียง+สตาร์ทใหม่ ::
    อย่าขืนใจรถสตาร์ทไปเรื่อยๆน๊ะเด๋วน้ำมันท่วม สตาร์ทตามอายุรถเลยล่ะ กว่าจะติด กรั่กๆ:D :D

My Bike running on LPG

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว
    มาๆผมมั่วมั่ง ผมเอียงนิดนึงก็ซัก10วินั้นแหล่ะ แล้วก็สตาร์ท 1-2ที /\7
    ถ้าไม่ติดอีก ก็ ทิ้งไว้ซักพัก แล้วก็ เอียง+สตาร์ทใหม่ ::
    อย่าขืนใจรถสตาร์ทไปเรื่อยๆน๊ะเด๋วน้ำมันท่วม สตาร์ทตามอายุรถเลยล่ะ กว่าจะติด กรั่กๆ:D :D
    เห็นด้วยๆ สตาร์ทตามอายุ/\2
    แผนกกดดัน

Bookmarks