Bike Hero Classic Section - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Bike Hero Classic Section

Senior Member Super_70's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าโรงงานกระดาษ<B.F.C>
    ขอบคุณ
    0

รับแซ่บ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อิหลีบ่.. ***้น..

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    สำหรับกำหนดการงานรถคลาสสิคที่เวียงจันทน์ ประเทศลาว

ซึ่งจัดโดยนิตยสาร SIAM CLASSIC ZONE

ได้กำหนดการจัดงานคร่าวๆมาแล้วในวันที่21-23มกราคมพ.ศ.2555นะครับ

สำหรับรายละเอียดของงานทั้งหมดที่ชัดเจนแน่นอน.. เราจะแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งในภายหลังนะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบกันไว้ก่อนครับ และคอยติดตามได้ในสื่อต่างๆ และหน้าหนังสือนิตยสาร SIAM CLASSIC ZONEครับ

สำหรับผู้ที่อยากขับขี่รถเข้าไปในเมืองเวียงจันทน์นะ ครับ..โปรดเตรียมเงินค่าใช้จ่ายอยู่ที่ประมาณ3พันบาท และสำหรับคนซ้อน5ร้อยบาทนะครับ.. ราคานี้รวมทุกอย่างไว้เรียบร้อยแล้วครับ.. มีความคืบหน้าอย่างไรอีก.. ผมจะแจ้งบอกให้ทราบกันอีกนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์สักนิดนึงนะครับ..

พบกับน้องลักษณ์ แห่งวง Emoticon ศิลปินนักร้องสายเลือดชาวคลาสสิคของเรา.. ซึ่งจะมาร่วมส่งมอบความสุข..พร้อมๆกับเพื่อนศิลปินค่ ายต่างๆร่วมกัน.. ขอชวนน้องๆลูกๆหลานๆ ไปร่วมเป็นกำลังใจให้เค้าด้วยนะครับ.. 17ตุลาฯนี้.. ในงาน "จากใจสู่ใจ ช่วยไทยน้ำท่วม" ณ ลานผลไม้หลวงปู่ขาว ตลาดกลางสี่มุมเมือง จ.ปทุมธานี..ตั้งแต่เวลา 15.00-24.00 น.เป็นต้นไปครับ...

suwan khamson's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์สักนิดนึงนะครับ..

พบกับน้องลักษณ์ แห่งวง Emoticon ศิลปินนักร้องสายเลือดชาวคลาสสิคของเรา.. ซึ่งจะมาร่วมส่งมอบความสุข..พร้อมๆกับเพื่อนศิลปินค่ ายต่างๆร่วมกัน.. ขอชวนน้องๆลูกๆหลานๆ ไปร่วมเป็นกำลังใจให้เค้าด้วยนะครับ.. 17ตุลาฯนี้.. ในงาน "จากใจสู่ใจ ช่วยไทยน้ำท่วม" ณ ลานผลไม้หลวงปู่ขาว ตลาดกลางสี่มุมเมือง จ.ปทุมธานี..ตั้งแต่เวลา 15.00-24.00 น.เป็นต้นไปครับ...
    น่าสนแฮะ
    เส้นทางสายเปลี่ยว ไปกับเคียวเกี่ยวดาว

ชมรมรถโบราณเคียวเกี่ยวดาว คลาสสิค บ่อวิน ชลบุรี
    เอก เคียวเกี่ยวดาว 083-7610639
    ทำในสิ่งที่รัก และจง รักในสิ่งที่ทำ.....
    ...3 เกียร์ ชื้อข้าวชื้อแกง จะแรงได้ไง เอ้อ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

2ปีกว่าแล้วนะครับ.. กับการรื้อฟื้นการกลับมาณ.ลานพระบรมรูปทรงม้าแห่งนี้ .. ผมยังนึกถึงวันแรกที่ผมและน้องๆหลานๆหลายกลุ่มหลายคน ..ร่วมใจกันมาณ.สถานที่แห่งนี้ในวันนั้นเสมอครับ..
    เป็นเรื่องน่ายินดีนะครับ.. ที่มีกลุ่มรถคลาสสิคเริ่มขยับรวมตัวตามกันมาบ้างแล้ว อย่างการรวมรถกันแบบนี้..ในพื้นที่ใหญ่ๆในหัวเมืองขอ จังหวัดต่างๆ..อาทิเช่น
    ที่ผมได้ข่าวมาก็มี ที่วงเวียนน้ำพุ จ.แพร่ โดยครูแมว รถเฒ่าเมืองแพร่ เป็นผู้นำร่อง
    ที่ลานประตูท่าแพ จ.เชียงใหม่ โดยคุณหาญ และชาวสาวกวิบากไทยแลนด์ เป็นผู้นำร่อง
    ส่วนทางภาคอิสาน ภาคใต้ ภาคตะวันออก และภาคตะวันตก ผมยังไม่ได้รับข่าวการรวมกันในลักษนะแบบเดียวกับที่ล านพระบรมรูปทรงม้าเลยนะครับ.. น่าชื่นใจแทนจริงๆครับ..
    ลานพระบรมรูปทรงม้าในวันนี้.. ในรอบที่ผ่านมาล่าสุด(1/ต.ค./54).. ที่ผมได้เห็น..เริ่มมีกลุ่มคนย้อนกลับมาณ.สถานที่แห่ งนี้เพิ่มมากขึ้นแล้ว..เข้ามาจอดรวมกลุ่มพูดคุยตามจุ ดต่างๆในลานฯ.. ไม่ได้จำเพาะแค่กลุ่มรถคลาสสิคเท่านั้นแล้ว.. เรามีกลุ่มรถช้อปเปอร์ กลุ่มรถสกู๊ตเตอร์ กลุ่มจักรยาน กลุ่มรถ2สโตรค ไทยแลนด์(kr vr rgv ls ฯลฯ) กล่มรถยนต์เรโทร กลุ่มรถเกียร์ออโตเมติค เริ่มมารวมกันณ.ลานพระรูปฯแห่งนี้นะครับ..และที่สำคั ญ..พวกเค้าไม่ได้มาทุกวันเสาร์แรกของเดือนแบบชาวคลาส สิคเท่านั้น.. ข่าวว่าเห็นพวกเค้าเข้ามากันแทบทุกอาทิตย์กันเลยนะคร ับ(ชาวคลาสสิคเราจะเอาแบบเค้าบ้างไหม??) จะด้วยจุดประสงค์ใดก็แล้วแต่..ในการมารวมรถกันที่ลาน ฯแห่งนี้.. จะมาเป็นประจำ หรือมาเฉพาะกิจกัน แต่ทุกคนก็มารับรู้ร่วมกันแล้วว่า.. ที่นี่คือลานสาธารณะ เพื่อการนัดพบปะพูดคุยกัน ตามประสาคนรักและชอบรถ2ล้อ4ล้อเหมือนๆกันครับ.. น่าชื่นใจจริงๆ.. ที่ภาพแบบลานพระบรมรูปทรงม้าเมื่อ20กว่าปีก่อน กำลังจะกลับมาอีกครั้งแล้วนะครับ..
    ในขณะที่ภาพดีๆเริ่มจะกลับมา.. คนที่มาเริ่มเยอะ..และปัญหาที่ตามมาก็เริ่มแยะขึ้น.. เริ่มมีคนในกลุ่มที่มากับกลุ่มต่างๆนี่แหล่ะ เริ่มมาก่อความวุ่นวาย.. ผมไม่ทราบว่าจะทำ..ทำไมครับ? คุณจะมาอวดอิทธิฤทธิ์อะไรกันที่นี่ครับ? มาขับรถยกล้อกัน ขับรถแข่งหรือซิ่งในพื้นที่ลานกว้าง..กับระยะทางสั้น ๆแค่นี้??.. นี่มันเขตพระราชฐานนะครับ.. คุณลืมกันไปแล้วหรือ.. และที่สำคัญมันเป็นสถานที่ตั้งพระบรมราชานุสาวรีย์ เสด็จพ่อร.5 ทำอะไรกันวุ่นวายอย่างนี้ไม่นึกสังวรณ์..ละอายแก่ใจ. .หรืออายคนที่เค้ามาสักการะเสด็จพ่อกันบ้างหรือครับ. . จะอวดตัวเพื่อโชว์ใครกันหรือครับ.. คุณรู้ไหม..คนที่เห็นคุณทำอย่างนั้นน่ะ.. เค้ารู้สึกกันยังไง?? ตลก สมเพช เวทนา กับสิ่งที่พวกคุณทำมากกว่า ไม่ได้ชื่นชมอะไรเล้ย.. รู้ตัวไว้เลยนะครับ.. คุณเก่งจริงทำไมไม่ไปทำอะไรอย่างนี้ที่สนามแข่งครับ? ?.. หรือสถานที่ๆมันรองรับการกระทำอะไรแบบนี้.. ผมว่าสังคมยังจะชื่นชมคุณมากกว่าที่จะมาทำอวดเก่งตรง นี้นะครับ.. มาขับรถวนเวียนก่อความวุ่นวายอยู่ทำไมครับ?? คุณรู้ไหมว่าหนึ่งในสาเหตุหลักใหญ่ๆ.. ที่ทำให้เราไม่ได้รวมกันที่ลานพระบรมรูปฯในตอนนั้น(เ มื่อ20ปีก่อน) ก็เพราะมีคนทำพฤติกรรมกันอย่างพวกคุณนี่แหล่ะ..
    ขอร้องเถอะครับพี่น้อง2ล้อและ4ล้อต่างๆ.. ถึงเราจะต่างกลุ่ม ต่างใจ ในความชอบรถราที่แตกต่างกัน.. อย่ามาทำร้ายโอกาสดีๆ..สถานที่ดีๆที่เรากำลังได้มีตร งนี้อีกครั้ง.. ถ้าวันนึงข้างหน้าในอนาคตอันใกล้ พวกเราถูกสั่งห้ามกันอีก.. แล้วเราจะยังมีจุดศูนย์กลางที่ไหนในกรุงเทพฯ..ในการม ารวมรถกันแบบนี้อีก.. ลองคิดกันดูนะครับ.. ว่าสถานที่แห่งนี้มีความหมายต่อจิตใจของเราแค่ไหน? ผมขอวิงวอนด้วยอารมณ์ของคนที่เคยสูญเสียความรู้สึกนั ้นไปเมื่อ20ปีก่อนนะครับ.. อย่ากลับมาทำร้ายสถานที่ดีๆแบบนี้กันอีกเลย.. อยากฝากถึงทุกคนที่มีเพื่อนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ด้วยน ะครับว่า.. ถ้าจะมาทำอะไรที่มันไม่ดีอย่างที่ผมกล่าวมา.. มันจะมีแต่คนรังเกียจคุณครับ ไม่ใช่แค่ผม แต่มันหมายถึงทุกๆคน..และเจ้าหน้าที่บ้านเมือง..ที่อ ยู่ณ.ลานสาธารณะแห่งนี้แน่นอน.. ขอขอบคุณนะครับที่คุณจะกลับตัวเปลี่ยนแปลง..และมาร่ว มทำอะไรให้มันดีขึ้นเพื่อลานพระรูปฯแห่งนี้.. เพื่อพื้นที่ๆจะมีแต่ความทรงจำที่ดี..ให้พวกเราทุกกล ุ่มทุกคนได้จดจำกันไว้ตลอดไป.. ด้วยความห่วงใยนะครับ เดียว bike heroฯ 2/10/2554

suwan khamson's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

คม ชัด ลึก สนับสนุนอีกแรง
    เส้นทางสายเปลี่ยว ไปกับเคียวเกี่ยวดาว

ชมรมรถโบราณเคียวเกี่ยวดาว คลาสสิค บ่อวิน ชลบุรี
    เอก เคียวเกี่ยวดาว 083-7610639
    ทำในสิ่งที่รัก และจง รักในสิ่งที่ทำ.....
    ...3 เกียร์ ชื้อข้าวชื้อแกง จะแรงได้ไง เอ้อ...

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

Red face

2ปีกว่าแล้วนะครับ.. กับการรื้อฟื้นการกลับมาณ.ลานพระบรมรูปทรงม้าแห่งนี้ .. ผมยังนึกถึงวันแรกที่ผมและน้องๆหลานๆหลายกลุ่มหลายคน ..ร่วมใจกันมาณ.สถานที่แห่งนี้ในวันนั้นเสมอครับ..
    เป็นเรื่องน่ายินดีนะครับ.. ที่มีกลุ่มรถคลาสสิคเริ่มขยับรวมตัวตามกันมาบ้างแล้ว อย่างการรวมรถกันแบบนี้..ในพื้นที่ใหญ่ๆในหัวเมืองขอ จังหวัดต่างๆ..อาทิเช่น
    ที่ผมได้ข่าวมาก็มี ที่วงเวียนน้ำพุ จ.แพร่ โดยครูแมว รถเฒ่าเมืองแพร่ เป็นผู้นำร่อง
    ที่ลานประตูท่าแพ จ.เชียงใหม่ โดยคุณหาญ และชาวสาวกวิบากไทยแลนด์ เป็นผู้นำร่อง
    ส่วนทางภาคอิสาน ภาคใต้ ภาคตะวันออก และภาคตะวันตก ผมยังไม่ได้รับข่าวการรวมกันในลักษนะแบบเดียวกับที่ล านพระบรมรูปทรงม้าเลยนะครับ.. น่าชื่นใจแทนจริงๆครับ..
    ลานพระบรมรูปทรงม้าในวันนี้.. ในรอบที่ผ่านมาล่าสุด(1/ต.ค./54).. ที่ผมได้เห็น..เริ่มมีกลุ่มคนย้อนกลับมาณ.สถานที่แห่ งนี้เพิ่มมากขึ้นแล้ว..เข้ามาจอดรวมกลุ่มพูดคุยตามจุ ดต่างๆในลานฯ.. ไม่ได้จำเพาะแค่กลุ่มรถคลาสสิคเท่านั้นแล้ว.. เรามีกลุ่มรถช้อปเปอร์ กลุ่มรถสกู๊ตเตอร์ กลุ่มจักรยาน กลุ่มรถ2สโตรค ไทยแลนด์(kr vr rgv ls ฯลฯ) กล่มรถยนต์เรโทร กลุ่มรถเกียร์ออโตเมติค เริ่มมารวมกันณ.ลานพระรูปฯแห่งนี้นะครับ..และที่สำคั ญ..พวกเค้าไม่ได้มาทุกวันเสาร์แรกของเดือนแบบชาวคลาส สิคเท่านั้น.. ข่าวว่าเห็นพวกเค้าเข้ามากันแทบทุกอาทิตย์กันเลยนะคร ับ(ชาวคลาสสิคเราจะเอาแบบเค้าบ้างไหม??) จะด้วยจุดประสงค์ใดก็แล้วแต่..ในการมารวมรถกันที่ลาน ฯแห่งนี้.. จะมาเป็นประจำ หรือมาเฉพาะกิจกัน แต่ทุกคนก็มารับรู้ร่วมกันแล้วว่า.. ที่นี่คือลานสาธารณะ เพื่อการนัดพบปะพูดคุยกัน ตามประสาคนรักและชอบรถ2ล้อ4ล้อเหมือนๆกันครับ.. น่าชื่นใจจริงๆ.. ที่ภาพแบบลานพระบรมรูปทรงม้าเมื่อ20กว่าปีก่อน กำลังจะกลับมาอีกครั้งแล้วนะครับ..
    ในขณะที่ภาพดีๆเริ่มจะกลับมา.. คนที่มาเริ่มเยอะ..และปัญหาที่ตามมาก็เริ่มแยะขึ้น.. เริ่มมีคนในกลุ่มที่มากับกลุ่มต่างๆนี่แหล่ะ เริ่มมาก่อความวุ่นวาย.. ผมไม่ทราบว่าจะทำ..ทำไมครับ? คุณจะมาอวดอิทธิฤทธิ์อะไรกันที่นี่ครับ? มาขับรถยกล้อกัน ขับรถแข่งหรือซิ่งในพื้นที่ลานกว้าง..กับระยะทางสั้น ๆแค่นี้??.. นี่มันเขตพระราชฐานนะครับ.. คุณลืมกันไปแล้วหรือ.. และที่สำคัญมันเป็นสถานที่ตั้งพระบรมราชานุสาวรีย์ เสด็จพ่อร.5 ทำอะไรกันวุ่นวายอย่างนี้ไม่นึกสังวรณ์..ละอายแก่ใจ. .หรืออายคนที่เค้ามาสักการะเสด็จพ่อกันบ้างหรือครับ. . จะอวดตัวเพื่อโชว์ใครกันหรือครับ.. คุณรู้ไหม..คนที่เห็นคุณทำอย่างนั้นน่ะ.. เค้ารู้สึกกันยังไง?? ตลก สมเพช เวทนา กับสิ่งที่พวกคุณทำมากกว่า ไม่ได้ชื่นชมอะไรเล้ย.. รู้ตัวไว้เลยนะครับ.. คุณเก่งจริงทำไมไม่ไปทำอะไรอย่างนี้ที่สนามแข่งครับ? ?.. หรือสถานที่ๆมันรองรับการกระทำอะไรแบบนี้.. ผมว่าสังคมยังจะชื่นชมคุณมากกว่าที่จะมาทำอวดเก่งตรง นี้นะครับ.. มาขับรถวนเวียนก่อความวุ่นวายอยู่ทำไมครับ?? คุณรู้ไหมว่าหนึ่งในสาเหตุหลักใหญ่ๆ.. ที่ทำให้เราไม่ได้รวมกันที่ลานพระบรมรูปฯในตอนนั้น(เ มื่อ20ปีก่อน) ก็เพราะมีคนทำพฤติกรรมกันอย่างพวกคุณนี่แหล่ะ..
    ขอร้องเถอะครับพี่น้อง2ล้อและ4ล้อต่างๆ.. ถึงเราจะต่างกลุ่ม ต่างใจ ในความชอบรถราที่แตกต่างกัน.. อย่ามาทำร้ายโอกาสดีๆ..สถานที่ดีๆที่เรากำลังได้มีตร งนี้อีกครั้ง.. ถ้าวันนึงข้างหน้าในอนาคตอันใกล้ พวกเราถูกสั่งห้ามกันอีก.. แล้วเราจะยังมีจุดศูนย์กลางที่ไหนในกรุงเทพฯ..ในการม ารวมรถกันแบบนี้อีก.. ลองคิดกันดูนะครับ.. ว่าสถานที่แห่งนี้มีความหมายต่อจิตใจของเราแค่ไหน? ผมขอวิงวอนด้วยอารมณ์ของคนที่เคยสูญเสียความรู้สึกนั ้นไปเมื่อ20ปีก่อนนะครับ.. อย่ากลับมาทำร้ายสถานที่ดีๆแบบนี้กันอีกเลย.. อยากฝากถึงทุกคนที่มีเพื่อนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ด้วยน ะครับว่า.. ถ้าจะมาทำอะไรที่มันไม่ดีอย่างที่ผมกล่าวมา.. มันจะมีแต่คนรังเกียจคุณครับ ไม่ใช่แค่ผม แต่มันหมายถึงทุกๆคน..และเจ้าหน้าที่บ้านเมือง..ที่อ ยู่ณ.ลานสาธารณะแห่งนี้แน่นอน.. ขอขอบคุณนะครับที่คุณจะกลับตัวเปลี่ยนแปลง..และมาร่ว มทำอะไรให้มันดีขึ้นเพื่อลานพระรูปฯแห่งนี้.. เพื่อพื้นที่ๆจะมีแต่ความทรงจำที่ดี..ให้พวกเราทุกกล ุ่มทุกคนได้จดจำกันไว้ตลอดไป.. ด้วยความห่วงใยนะครับ เดียว bike heroฯ 2/10/2554

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานที่เวียงจันทน์นี้..เราจะคิดรวมค่าใช้จ่ายเพียงคร ั้งเดียว(ทุกอย่างเบ็ดเสร็จ) ราคานี้รวมทุกอย่างแล้วครับ ทั้งอาหารการกิน+การพาทัวร์ในประเทศลาว+ค่าใช้จ่ายกิ จกรรมภายในงาน งานนี้เราจะขี่รถข้ามฝากไปจากฝั่งหนองคายเข้าไปในประ เทศลาวครับ รายละเอียดทั้งหมดจะถูกลงในที่ตรงนี้(ในหน้าแรก)อีกค รั้งในเร็วๆนี้ครับ.. และในบอร์ประชาสัมพันธ์ นิตยสารสยาม คลาสสิค โซน ในหน้าบอร์ดที่อยู่ใต้บอร์ดช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ครับ งานนี้นอกจากเป็นการทำบุญ จริง เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันในประเทศเพื่อนบ้า นของเราที่น่ารักอย่างประเทศลาวแล้ว เราจะยังมาร่วมสร้างประวัติด้วยกันอีกนะครับ อย่างที่ไม่เคยมีใครจัดกันมาก่อน ค่าใช้จ่ายอาจจะดูสูงอยู่บ้าง แต่งานนี้เราไม่เน้นจำนวนคนเลยครับ เราเน้นที่หัวใจที่จะมาร่วมสร้างความรู้สึกใหม่ที่แต กต่างร่วมกัน ทั้งยังได้ทำบุญ จริง อีกต่างหากครับ รายละเอียดจะถูกลงในเร็วๆนี้แน่นอนครับ อดใจรอกันอีกนิดนะครับ..

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

รักและเคารพทุกสถานที่และทุกการเดินทาง

บูตัส วินเทจ โคราช

0847250279

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อีกหนึ่งช่องทางติดต่อเรา นิตยสาร สยามคลาสสิคโซนคับ

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=396
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เล่มที่3 เร็วๆนี้นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับนิตยสาร สยามคลาสสิคโซน ฉบับที่3เล่มหน้านี้.. จะไม่มีวางจำหน่ายตามแผงชั่วคราวนะครับ เนื่องจากทางเราติดปัญหาเรื่องการกระจายหนังสือ(ในภา วะน้ำท่วม) ถ้าหากคุณจะซื้อ โปรดสั่งซื้อโดยตรงได้ทีสำนักงานเท่านั้นนะคับ(เฉพาะ เล่มนี้เท่านั้น) จึงเรียนมาเพื่อทราบคับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แด่คนคลาสสิค

สำหรับผม มาตรฐานในความเข้าใจในความคลาสสิคตอนนี้มันถูกตีความ ไปหลากหลายอยู่มากมาย ทั้งๆที่ในความเป็นจริงนั้นมันมีมาตรฐานบนความคลาสสิ คที่ชัดเจนอยู่แล้วทั่วโลก ว่ารถคลาสสิคนั้นแท้ที่จริงเราควรสร้างสรรกันอย่างไร แต่ในการสร้างสรรนั้น ถ้าขาดการศึกษา และทำความเข้าใจให้ดี ผลของมันจึงออกมาแตกต่างอย่างที่เห็นในทุกวันนี้ นั่นเป็นเพราะความเข้าใจที่มันไม่ตรงกันนั่นเอง จะด้วยเหตุผลของความรู้สึกแบบไหนก็แล้วแต่.. แต่ไม่เคยมีใครออกมาพูดอะไรให้มันชัดเจน ยังไม่มีใครเป็นตัวยืนตรงนี้ เพราะมักคิดกันในแบบที่ว่า รถของเรา มันก็ต้องเป็นในแบบของเรา อย่ามานำให้ทำตามกันหน่อยเลย นั่นจึงเป็นหายนะของการรังสรรค์รถคลาสสิคให้มันถูกแบ บแผนอย่างที่เคยมีมา สิ่งสำคัญอีกอย่างก็คือการมองเห็นคุณค่าของตัวรถ คนรุ่นเก่าๆที่ทำรถออกมาดูดี ดูเดิม นั่นก็เป็นเพราะเค้าเกิดมาในยุคของรถเหล่านั้น จึงมีความเข้าใจ และมองเห็นมากกว่า และที่สำคัญมันมีเรื่องของความผูกพันมาผสมในความรู้ส ึกด้วย นั่นคือเหตุผลว่าทำไม รถจึงมีคุณค่ากับคนในรุ่นนี้มากมายกว่า และทำรถคลาสสิคที่เป็นรถคลาสสิคจริงๆออกมาดูดีกว่า แต่สำหรับเด็กๆที่เพิ่งเริ่มเล่น เค้าไม่มีความรู้ความเข้าใจ หรือเห็นคุณค่าของรถ นั่นเป็นเพราะเค้าเกิดไม่ทันรถในยุคนั้นนั่นเอง ถ้าหากพวกเค้าได้อยู่ใกล้ผู้ใหญ่ใจดีสักคน ได้รับการแนะนำ หรือคำปรึกษา โดยไม่ได้ไปคุยหรือทำความเข้าใจกันกับเพื่อนๆเอง รถที่มีของพวกเค้า คงออกมาดูดีกว่านี้แน่นอนครับ ผมอยากบอกว่า เรื่องการทำรถของเด็กรุ่นใหม่ๆที่ทำรถคลาสสิคไม่ได้เ ป็นปัญหา แต่ปัญหามันอยู่ที่การสร้างความเข้าใจให้พวกเค้าตั้ง แต่เริ่มเล่น ให้ได้รู้สึกรัก และมองเห็นคุณค่าของสิ่งเหล่านี้นะครับ สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือการเข้าหาซึ่งกันและกัน คนที่อยู่ตรงนี้ ที่มีกำลังทรัพย์หรือความรู้มากกว่า เป็นผู้ใหญ่ในวงการ ผมว่าพวกคุณควรจะมองพวกเค้าด้วยความเข้าใจและเมตตามา กกว่านี้นะครับ คำอธิบายช่วยได้ ถ้าพวกเรารู้จักเข้าไปคุยกับเค้า อย่ามัวแต่มองพวกเค้าด้วยความหมั่นไส้ หรือผลักไสพวกเค้าให้ไกลออกไป ด้วยความไม่เข้าใจอยู่อย่างนั้น ผมคิดว่าเด็กๆที่เริ่มหันมามองรถคลาสสิคได้ จริงอยู่ว่ามันเริ่มมาจากกระแส แต่อย่างน้อยพวกเค้าก็เริ่มมองเห็นความงามตรงนี้แล้ว ไม่ใช่หรือครับ เพียงแต่พวกเค้ายังจับจุดไม่ถูก เพราะไม่เคยมีใครเดินเข้าไปบอกเค้าเลย ว่ารถคลาสสิคจริงๆมันควรจะเป็นยังไง อยู่กันแบบต่างคนต่างอยู่ พอเกิดปัญหาขึ้นมาทีก็เอาแต่โบ้ยใส่กัน ไม่ยอมรับกัน ถ้ามัวแต่ปล่อยกันให้เป็นแบบนี้อยู่ ที่มีใหม่ก็จะตายลงไปโดยไม่มีการแตกต่อ วัฒนธรรมดีๆก็จะสูญหายไปหมด อะไรที่มันเคยดีก็จะมีอยู่แค่รุ่นเก่าๆเท่านั้น ผมเชื่อว่ามนุษย์นั้นมันบอกมันสอนกันได้อยู่แล้วครับ เพื่อสร้างสำนึกที่ดีร่วมกัน เพียงแต่ตอนนี้มีใครที่เดินเข้าไปหาพวกเค้าหรือยัง? อย่าอยู่กันแบบรอรับกันอยู่เลยครับ ถ้าเรารักวงการนี้กันจริง เราควรเดินเข้าหาปัญหาด้วยการแก้ เอาแค่ที่ทำกันได้ก็พอ จะเป็นแค่ในจังหวัดตัวเอง หมู่บ้านที่ตัวเองอยู่ หรือรุ่นน้องที่คบกัน เราทำกันได้แบบกองทัพมดครับ ทำสิ่งดีๆร่วมกันแบบจริงจังและจริงใจ ให้มันซึมเข้าหาพวกเค้าจากภายในตรงนั้น เพราะเมื่อเค้าออกไปสู่สังคมในวงกว้าง เค้าจะได้รู้จักทำสิ่งที่ดี มีสิ่งที่ดีร่วมกันครับ

สำหรับการจัดงานนี้ เราควรจะเน้นเรื่องการเชื่อมความสัมพันธ์กันมากกว่าน ี้ครับ ไม่ใช่เน้นกันไปที่ความบันเทิงเท่านั้น จะเอาอะไรมาอ้างก็แล้วแต่ แต่ผู้จัดควรจะมีสำนึกที่ดีมากกว่านี้ในการจัด ไม่ใช่จัดเพื่อแนะนำแต่กลุ่มตัวเองเท่านั้น หรือประสงค์การเป็นที่ยอมรับ อยากดังหรือยิ่งใหญ่ แต่นั่นคุณยังไม่รู้จักกับใครเลยนะ ต่อให้คุณจัดงานดีแทบตาย ก็คงไม่มีใครมายอมรับอะไรคุณหรอก ก็เพราะมันไม่ได้รู้จักกันจริงๆไงครับ คุณอยากแนะนำตัว คุณเอามิตรภาพเข้าไปหาไปแนะนำตัวกับเค้าสิครับ ไม่ใช่แค่จัดงานแล้วมันจะดูยิ่งใหญ่ได้นะครับ ผมเองผ่านการจัดงานใหญ่ๆระดับประเทศมากกว่างานที่มีเ วทีแค่นี้มาเยอะ อยู่ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง ผมเองยังไม่เห็นรู้สึกว่าตัวเองยิ่้งใหญ่อะไรเลย เพราะถ้าผมไม่มีเพื่อน หรือไม่มีมิตรภาพที่ดีต่อใครจริงๆ ผมก็คงไม่มีวันนี้หรอกครับ ผมอยู่วงการมาได้ถึงวันนี้ เพราะคำว่า มิตรภาพ ตัวเดียวเท่านั้น ไม่ได้ไปอวดเบ่งเอาอะไร หรือจัดงานเพื่อให้เกิดการยอมรับเพียงเท่านั้นครับ ผมขอบอกเลยว่ามันไม่ยั่งยืน ใครที่จัดงานเป็นผลประโยชน์อยู่ก็จงรู้ไว้เลยนะครับ นั่นคุณได้แค่เงิน แต่มันไม่ได้ใจกันหรอก สิ่งที่คุณได้มันก็แค่ประเดี๋ยวประด๋าว ไม่นานคนก็ลืมกันหมดแล้วครับ แต่ถ้าคุณรู้จักสร้างมิตรภาพเพื่อมอบให้กันและกันแล้ วล่ะก็ ปีนี้หรืออีก10ปีข้างหน้า ก็ยังมีคนรู้จักคุณแน่นอน เพราะมันมีความหมายในความรู้สึกให้น่าจดจำและยั่งยืน มันมีค่ามากมายกว่าเยอะครับ อย่าอยู่แค่ตัวเองกันอยู่เลยครับ เรามาร่วมสร้างสิ่งใหม่ๆที่ดี สร้างความประทับใจใหม่ๆร่วมกันเถอะครับ วันวานที่ผ่านมาดี มันก็ดีอยู่แล้ว แต่ถ้าวันนี้เราไม่รู้จักสร้างมันให้ดีขึ้นกัน มันก็จะอยู่แค่นั้น มันไม่มีทางออกไปไหนได้หรอกครับ อย่าหมดหวังในการทำความดีซึ่งกันและกันครับ แม้วันนี้ไม่มีคนเห็น แต่คนที่คิดดีกับคุณและรักคุณ เค้ามองเห็นแน่นอนครับ จริงๆเรื่องที่ผมมีอยู่ในหัว ผมเองก็ยังอยากที่จะพูดมันอยู่ แต่วันนี้ผมขอพูดไว้แค่นี้ก่อนนะครับ แต่ถ้าใครอยากคุยกับผมจริงๆ หรืออยากฟังคำอธิบายเพิ่มเติมก็มาพบมาเจอกันที่ลานพร ะบรมรูปทรงม้า ก.ท.ม. ยินดีต้อนรับนะครับ ผมไปที่นั่นทุกเสาร์แรก ของต้นเดือน หรือโทรมาหามาคุยกันก่อนได้ที่เบอร์ 081-792-0382 ครับ

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    สำหรับนิตยสาร สยามคลาสสิคโซน ฉบับที่3เล่มหน้านี้.. จะไม่มีวางจำหน่ายตามแผงชั่วคราวนะครับ เนื่องจากทางเราติดปัญหาเรื่องการกระจายหนังสือ(ในภา วะน้ำท่วม) ถ้าหากคุณจะซื้อ โปรดสั่งซื้อโดยตรงได้ทีสำนักงานเท่านั้นนะคับ(เฉพาะ เล่มนี้เท่านั้น) จึงเรียนมาเพื่อทราบคับ..
    สู้ๆ ครับ คุณพี่

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks