ภูเก็ตไบค์วีค 2008

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ภูเก็ตไบค์วีค 2008

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ภูเก็ตไบค์วีค 2008

ข่าวฝากประชาสัมพันธ์จากคุณ ที GB_Man

สวัสดีครับ,

ทีมงานไรด์ไทยแลนด์ ( อาร์ ที ) ร่วมกับจังหวัดภูเก็ต, เทศบาลป่าตอง, การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย
    และเพื่อนสมาชิกชมรมภูเก็ตไรเดอร์คลับ,ภูเก็ตบิกไบค์ เอสโซซิเอชั่น,ฮีโรเอ็น,กมลาไรเดอร์,ฟรีวิว,บอนทูบีไ วน์,เดมีก็อด
    รวมถึง ศูนย์การค้าจังซีลอน และเพื่อนดารา นักแสดง

ร่วมกันจัดกิจกรรม ประจำปี งานภูเก็ตไบค์วีค และมอเตอร์ไซค์เคิล เอกซิบีชั่น 2008 ครั้ง ที่ 14
    โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้จังหวัดภูเก็ต เป็นที่พบปะ สังสรร ของชาวมอเตอร์ไซค์ จากทั่วทุกประเทศ,
    เพื่อส่งเสิรมการท่องเที่ยวของประเทศไทย, เพื่อรณรงค์การขับขี่ตามกฎหมายจราจร,
    เพื่อส่งเสริมรายได้ในท่องถิ่น แก่ทุกธุรกิจ ทุกประเภท, เพื่อหารายได้ นำไปมอบให้แก่เด็กนักเรียนที่ขาดแคลน
    และให้มีการจัดแสดง นวัตกรรมมอเตอร์ไซค์ ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ในระดับเอเซีย

ในระหว่างวันที่ 9-14 เมษายน พ.ศ. 2551 โดยมีรายเอียด ดังต่อไปนี้

วันที่ 10-12 เมษายน 2551 : ภูเก็ตมอเตอร์ไซค์เคิล เอ็กซิบิชั่น 2008

( เวลา 10.00 – 23.00น. ) ณ ศูนย์การค้าจังซีลอน หาดป่าตอง จ.ภูเก็ต

วันที่ 12 เมษายน 2551 : งานเลี้ยงอาหารค่ำ ภูเก็ตไบค์วีค 2008

( เวลา 17.00 – 22.00น. ) ณ อุทยานอาหารไทนาน อ.เมือง จ.ภูเก็ต

วันที่ 11-12 เมษายน 2551 : ภูเก็ตไบค์วีคเอน 2008

( เวลา 16.00 – 24.00น. ) ณ โลมา และสนามฟุตบอล หาดป่าตอง

วันที่ 13 เมษายน 2551 : งานประเพณีสงกรานต์ พ.ศ.2551 (ปีใหม่ไทย)

ทั่วเกาะภูเก็ต

ซึ่งในการจัดงานภูเก็ตไบค์วีค 2008 ปีนี้ใด้มีการส่งเสริมการตลาด ประชาสัมพันธ์ และดำเนินการจัดงาน

เพื่อให้ มีความสมบูรณ์แบบ และ ยิ่งใหญ่ที่สุดในเอเชีย

มีการประสัมพันธ์การจัดงานผ่านสื่อทีวี, วิทยุ, หนังสือพิมพ์, นิตยสารรถมอเตอร์ไซค์, ทุกสายการบิน ทั้งในประเทศ และต่างประเทศ

โดยคาดหวังว่าจะมีผู้เข้าร่วม งานกว่า 30,000 คน

เป็นชาวไทย ที่มาจากทุกชมรมรถมอเตอร์ไซค์ กว่า 350 ชมรม ทั่วประเทศไทย และนักธุรกิจ พ่อค้า ข้าราชการ ประชาชน เข้าร่วม กว่า 20,000 คน

เป็นชาวต่างชาติ ที่เดินทางมาท่องเที่ยวงาน กว่า 30 ประเทศ เข้าร่วม กว่า 10,000 คน

ดังนั้น ในการดำเนินการจัดงานครั้ง ใคร่ขอเรียนเชิญท่าน และบริษัทของท่าน เข้าร่วม และสนับสนุน การจัดงาน

โดยที่ท่านสามารถ ตอบกลับอีเมล์ หรือโทรกลับ ให้ ผมและตัวแทน ได้มีโอกาส แจกแจงข้อมูลการจัดงาน เพิ่มเติม ได้ตลอดเวลา

และหวังเป็นอย่างยิ่ง ว่าจะคงได้รับความร่วมมือจากท่าน ตลอดไป

ขอแสดงความนับถือ

นายวิทยา สิงห์ฆาฬะ ( ซูมัน )

ผู้ดำเนินการจัดงาน

บก.นิตยสารไรด์ไทยแลนด์

สมาชิกชมรมภูเก็ตไรเดอร์คลับ

บ.เวสโคสท์ ไรด์ไทยแลนด์ จำกัด

99/10-12 ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9

อ.เมือง จ.ภูเก็ต ประเทศไทย 83000

โทร 076 352069 , 081 6919346

www.phuketbikeweek.com

www.ridethailand.co

""""""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member
    ขอบคุณ
    0

น่าไปครับงานใหญ่เลยเคยไปปีนึง(ไปดูนะครับไม่ได้ไปร่ วม) รถเยอะมากโดยเฉพาะ HD คุณกิตน่าจะไปเป็นอย่างยิ่ง

ถ้าไปแนะนำให้ไปเส้นระนองครับขี่มอเตอร์ไซค์จะมันมาก โค้งเยอะดี เสียอย่างเดียวช่วงนั้นจะร้อนไปหน่อยครับem94

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ปั๊ปงานนี้ ไม่สัญญานะ
    แต่โอกาสได้ไปสูงมาก มันทางบ้านพี่เลยน่ะ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปไป

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อันนี้เป็นข่าวฝากครับพี่มด ลงให้คุณ ที อะครับ เนื่องจากกระทู้เขาลงเยอะแล้วโดนลบ

อาจจะไม่ได้ไปกันก็ได้ครับ em87
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

พี่มดไม่ได้เจอนานเลยนะครับพี่

ค่าน้ำมันไปกลับประมาณเท่าไหร่ครับภูเก็ต ไม่รวมน้ำเก๊กฮวย

แล้วเจอกันที่ภูเก็ตครับพี่ๆ

พี่ๆคนไหนไปงาน มีอะไรให้ผมรับใช้

โทรหาได้เลยนะครับ ... ทั้งเรื่องที่พัก รายละเอียดการจัดงาน

0844687073

ขอบคุณพี่ปั๊บครับที่ช่วยประชาสัมพันธ์ให้ครับผม

วันที่ 10-12 เมษายน 2551 : ภูเก็ตมอเตอร์ไซค์เคิล เอ็กซิบิชั่น 2008
    ( เวลา 10.00 – 23.00น. ) ณ ศูนย์การค้าจังซีลอน หาดป่าตอง จ.ภูเก็ต
    วันที่ 12 เมษายน 2551 : งานเลี้ยงอาหารค่ำ ภูเก็ตไบค์วีค 2008
    ( เวลา 17.00 – 22.00น. ) ณ อุทยานอาหารไทนาน อ.เมือง จ.ภูเก็ต
    วันที่ 11-12 เมษายน 2551 : ภูเก็ตไบค์วีคเอน 2008
    ( เวลา 16.00 – 24.00น. ) ณ โลมา หาดป่าตอง
    วันที่ 13 เมษายน 2551 : งานประเพณีสงกรานต์ พ.ศ.2551 (ปีใหม่ไทย)
    ทั่วเกาะภูเก็ต

ฟรีตลอดงานครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆในการเข้างานทั้งสิ้นครับ

เว้น แต่ งานเลี้ยงอาหารค่ำที่ไทนานครับ ค่าบัตรเข้างาน 1000 บาท พร้อมของที่ระลึกงาน Pbw2008 ครับผม
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คงไม่ได้ไปแล้วครับ

จะออกกันวันที่ 12 แล้วก็คงหมดฤทธิ์กันแค่ที่ประจวบครับ

คงไปงานไม่ทัน ปีหน้าฟ้าใหม่คงมีโอกาสครับ