มาแว้วหนุ่มอารมณ์ดีจะคุยเรื่องอาร์มหลัง

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: มาแว้วหนุ่มอารมณ์ดีจะคุยเรื่องอาร์มหลัง

Senior Member
    สถานที่
    THE SPARTAN'S
    ขอบคุณ
    0

Cool มาแว้วหนุ่มอารมณ์ดีจะคุยเรื่องอาร์มหลัง

อาร์มหลังนะครับราคา 300บาทขาดตัวนะครับ
    ซื้อได้ทุกคนนะครับ แล้วคนที่ซื้อไปให้โทรไปถามพี่พัทหรือไปหาพี่พัทที่บ ้านนะครั
    ว่าสามารถที่จะติดอาร์มหลังได้หรือป่าวนะครับ
    ถ้าใครซื้อแล้วยังใส่ไม่ได้ก็ให้ใส่กรอปรูปไว้ก่อนนะ ครับ
    เพราะการจัดทำอาร์มนั้นจะต้องทำทีเดียวนะครับ
    ผมจะเก็บเงินทีเดียวนะครับในวันที่10มีนาคมใครติดธุร ะก็ให้ฝากเพื่อนๆมาให้ผมก็ได้นะครับ
    ผมจะทำอาร์มตามจำนวนเงินนะครับ
    จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบโดยทั่วกัน
    ปล.สามารถสั่งได้2อันและใครทราบเรื่องฝากบอกต่อด้วยน ะครับ
    เดินทางพันลี้

คบเพื่อนรู้ใจ

กินเหล้าหมื่นไห

ไม่มีเมา..

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

คนที่ยังไม่ใช่ ระดับเทพ ก็สามารถสั่งได้หรอ . ระวังจะมีปัญหานะครับ

ออกไปก่อนพอจะได้ไหม ใครถึงเวลาที่เหมาะสมแล้วก็ค่อยให้มาจ่ายจ่ายตังค์ไง
    เพราะต้องไม่ลืมว่า ออกทริปครบแล้วแต่สมาชิกในกลุ่มส่วนใหญ่รู้จักมักคุ้ นเค้ารึยัง มาถึงได้อาร์มแต่บางคนไม่เคยรู้จักมาก่อนจะเสียได้คั บ

ผมคนหนึ่งที่ยังไม่เห็นด้วย บางคนสมาชิกในกลุ่มเคยเห็นหน้าไม่ถึง 10 คนเลย (เหมาะสมอยู่ และยังไม่ถึงเวลา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย batmosman : 26-02-2008 เมื่อ 08:46

Junior Member ฮิปปี้70's Avatar
    สถานที่
    ๊UCB
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ผมเห็นด้วยกับคุณบีนะครับไม่ควรให้ใครก็ได้ที่มีตังซ ื้อ(หมายถึงคนที่ยังไม่ใช่เทพ) ส่วนที่ว่าให้ผู้ทำออกไปก่อนก็คงจะลำบากใจแก่ผู้จัดท ำ ผมมีทางออกครับให้ผู้ที่ยังไม่มีสิทธิ์ใส่อาร์มออกเง ินไปได้เลยแต่ไม่ให้เอาอาร์มไปให้เก็บไว้ที่ประธานก่ อนจนกว่าประธานจะเห็นสมควร หรือสมาชิกเก่ายอมรับพวกที่เข้ามาให่มให้มากกว่านี้ ผมอยุ่มา3ปีแล้วผมยังไม่มีสิทธ์ได้อาร์มเลย คุณก็รู้อาร์มอันเดธสักสิทธ์ไม่ใช่ใครๆทัวไปก็จะมีได ้ยิ่งอาร์มหลังด้วยแล้วมันเรื่องใหญ่เลยนะครับ ถ้าคุณออกทิปกันทำตัวไม่ดี ติดอาร์มอันเดธด้วยนะคุณไม่โดนด่าหรอก แต่ประธานครับโดนเต็มๆ บางคนเข้ามาในกลุ่มประธานแท้ๆยังไม่รู้จักเลยเคยบอกก ันปะว่าเอาเพื่อนมาขอเข้ากลุ่ม มานั่งตีเนียนให้คนเก่าๆมาถามนั่นใคร? เพื่อนใคร? ใครวะเนี่ย? อีกอย่างอยากให้คนที่เป็นอันเดธ100%ตั้งแต่หัวจรดตีน เท่านั้นใด้ใส่อาร์มนี้ ไม่อยากให้พวกที่จิตใจรวนเรได้ไปเลยถ้าได้ไปแล้วออกผ มว่ามันเสียนะ
    ตัวอย่าง ไอ้บอยไงคนเนรคุณ:อยู่ตั้งแต่ไม่มีอะไรเลย ไปใหนใครๆก็ไม่ให้ไปมีแต่กระเจี๊ยว ประธานสงสารเอาเข้ามาอยู่กลุ่ม ให้หมวกกันน๊อค1ใบเอาไว้ซ้อนคนโน๊นคนนี้ออกทริป(ภาระ ชิปหาย)ประธานสงสารเลยขายรถให้1คัน YBที่มันขี่ทุกวันนี้นี่แหละขาย6พันแบบผ่อนด้วยนะ จ่ายมั่งไม่จ่ายมั่นตามสันดารบางเดือนก้หนี(ดูมันทำ) สันดารหมาอย่างมันเมาแล้วจำใครไม่ได้ไปเมาเลื้อนกับก ลุ่มเรียวที่ซับป่าว่านปีก่อนโน กลุ่มเรียวมาเล่าให้พี่พัทฟัง ประธานอายมากเลย1ไปบอกให้มันขอโทษกลุ่มเรียว มันไปขอโทษจริงที่งานเรียวครังที่2 แต่มันไปฟ้องพ่อมันว่าประธานไปด่ามันว่ามันเมาเหมือน หมา!!!จากนั้นไม่นานก็โดนสมาชิกอันเดธบีบออกด้วยความ เลวตามสันดารมัน แล้วมันก็ไปเข้ากลุ่มไปด่ากลุ่มเรา(อ้างอิงจาก: จากบากคนกลุ่มที่มันไปอยู่)แล้วยังไม่พอ อาร์มที่หน้าอกมันไม่คืนกลับเอาไปให้เด็กใหม่ซะงั้น ที่เล่ามาทั้งหมดนี้เพียงเพื่อจะบอกว่า..ไม่ควรที่ให ้พวกที่ใจไม่หนักแน่นพอได้อาร์มหลังไปมันจะเสียหายแก ่องค์กร เพราะบางกลุ่มมันแอบทำลายเราอยู่ ประธานของมันชอบแอบมาดึงตัวคนของเรา คุณเหน่งก็เคยโดนมันมาทาบทามชวนเข้ากลุ่มทั้งๆที่อยู ่อันเดธทั้งตัว มันบอกเหน่งว่าถ้าไม่มีที่อยู่ให้ไปอยู่กลุ่มมัน มันหมายความว่าไงวะกลุ่มเราเป็นอะไร??เชี่ย!!มันโคตร หน้าด้านเลยทำตัวตีท้ายครัว แสรดดดดด
    ส่วนผมอยุ่มา3ปีแล้วเที่ยวกันตั้งแต่สมัยเป็นยังโสดจ นมาเป็นอันเดธรักไม่เคยเปลี่ยน ซุปเปอร์โฟร์สีแดงคือยานพาหนะ แต่ด้วยหน้าที่การงานไม่อาจออกทริปกับกลุ่มได้อีก(โด นส่งมาตจว.แต่โทรคุยกับประธานตลอดรับรู้เรื่องราวตลอ ดเข้าบอร์ดตลอดเวลาแต่ไม่ค่อยมีเรื่องคุยเท่านั้น ออกทริปน่ะครบอยู่ระยะเวลาก็นานแล้วแต่ยังไม่มีสิทธิ ์ติดอาร์มเลยเพราะสมาชิกใหม่ๆไม่รู้จัก
    อาร์มอันเดธสำหรับผมสักสิทธิ์ ''ซ้ายคือเทพเจ้าผู้พิทักษ์ขวาคือมารผู้นิรันดร์''ภู มิใจทุกครั้งที่ออกงานแล้วบอกว่าผมอยู่
    UNDEATH

;;;;;;;;;;;;;;;ข้าพเจ้าคือหนึ่งในสายพันธุ์ซึ่งพัฒน าแล้วตามระบอบ อันเอธ!!;;;;;;;;;

ไม่เห็นด้วยไม่ว่ากันทุกคนที่สิทธิ์แสดงความคิดอันเด ธคือกลุ่มผู้นำในด้านความอิสระทุกรูปแบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฮิปปี้70 : 26-02-2008 เมื่อ 13:53

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน _ก็ตามแต่คับ

งั้นก็แล้วแต่เลยครับผมฟังเสียงหมู่มากอยู่แล้วแต่สำ หรับผมคงไม่มีเงินที่จะออกให้ก่อนนะครับ(ก็จริงอย่าง ที่กลล่าวข้างต้นนะครับ)

ไม่มีเมา..

Senior Member [[_@_llWSlOJ..zzZZ_]]'s Avatar
    สถานที่
    Undeath Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

แล้วแพรจะมีสิทธิ์ได้ป่ะคะเนี่ย

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

วันนี้คุณเปิ้ลแล้ะอีกหลายคนโทรมาหาผมเกี่ยวกับเรื่อ งนี้เราจึงตกลงกันว่า นับตั้งแต่วันนี้เป้นต้นไป 28/กพ/2551 ผู้ที่เข้ากลุ่มหลังจากวันนี้ จะต้องออกทริปกับเราและต้องอยู่ในอันเดธมากกว่า1ปีจึ งจะได้รับอาร์มนะครับ เพราะพวกเราออกทริปกันเยอะเฉลี่ยเดือนละ2-3ทริป สำหรับผู้ที่เข้ามาใหม่มันไวไปแป๊ปเดียวครบแระ ยังไม่ทันรู้จักใครเลย บ้างก็เกาะกันอยู่ในกลุ่มตัวเอง4-5คน ทำให้ไม่เป็นที่ยอมรับของคนในกลุ่มจึงเกิดปัญหา ออกทริปด้วยอยู่นานด้วยแน่นอนความสนิทย่อมเกิด ส่วนอาร์มหลังถ้าอยากทำกันก็จะให้ทำนะครับแต่คุณต้อง รับผิดชอบตัวเองด้วย(สำหรับบิ๊กไบค์ไม่มีปัญหามีแต่ค นโตๆ) ส่วนพวกที่ยังใหม่อยู่ควรรอก่อนนะครับผมยังไม่อณุญาต ิ หวังว่าคงเข้าใจ
    1.ผมยังไม่รู้จักคุณดีพอเลย(คือยังไม่สนิท)
    2.คุณยังรู้จักคนในกลุ่มไม่ครบเลย(โดยเฉพาะรุ่นใหญ่ๆ )
    3.ยังไม่รู้เลยพวกคุณจะอยู่กันนานไม๊ เบื่อไอ้พวกมารวม2-3ครั้งแล้วไปโม้ว่าอยู่อันเดธ(ออกไปเสียดายอาร์ม)ถึง คืนมันก็เก่า
    4.อันนี้ส่วนตัว ไอ้พวกที่ออกไปอยู่กลุ่มอื่นมีไอ้บอยคนเดียวนะที่เป็ นสมาชิกเก่าส่วนคนอื่นแอบอ้าง เพราะผมไม่เคยให้มันติดอาร์ม
    5.อยากให้อยู่นานก่อนจะได้คุ้นเคยกันเวลาดื่มเที่ยวจ ะได้มันส์ เราไม่ได้ต้องการปริมาณหรือจำนวนคนมาก ยิ่งเยอะยิ่งปวดหัว เพราะเราไม่ได้เก็บค่าสมาชิกอยู่กันฟรีๆ แบบพี่น้องกันจริงๆเอาความมันส์เป็นที่ตั้ง

เหตุผลน่ะหรอว่าคนใหม่ทำไมถึงยังไม่อณุญาติ อืม!!สมมุติว่าคุณติดอาร์มอันเดธเนี่ยนะแล้วขี่รถผ่า นกันแต่ไม่รุ้จักกันก้คงตลกพิลึก
    ****ถ้ามีการตกลงอะไร เดี๋ยวเข้ามาเพิ่มเติมอีก****

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับพี่พัทครับ ไม่ใช่ว่าไม่อยากให้แต่อยากให้อยุ่กินเหล้าด้วยกันนา นๆนะครับอิอิ
    บ่อยครั้งที่แรกๆมาบ่อย แต่พอได้อาร์มปุ๊บ หายปั๊บ ......
    สำหรับคนที่ต้องทำงาน ติดงาน ผมเข้าใจครับ แต่บางกรณี ไม่ค่อยน่าเชื่อถือจริงๆ

ตามทฤษฏี ครบ3 ทริปมีสิทธิ์ได้อาร์มตามความเหมาะสม แต่เดือนเดียวก็ได้แหละ .... มันยังไงก็ไม่รู้ เมื่อก่อน กว่าจะได้เลือดตาแทบกระเด็น แบ่งกันไปงานนู้นงานนี้ ไม่ชุดใหญ่เลย ไม่มีคนรู้แลด้วย อิอิ
    ส่วนคนที่ ได้อาร์มแล้วก็สั่งกันได้ตาม อุปนิสัยของคุณเล้ยยยยยยย 555+

สั่งได้ที่ ยิ่งคุง ฝ่ายขี้หมอขาแดนซ์ นะครับ ราคา 300 บาทก่อนวันที่ 10 มีนา..........

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

อิอิ

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

อันเดธสายCampแข็งปึก คับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ของมันแน่ ของมันนอน อยู่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool """

อาร์มเสร็จแล้วเข้ามาดูได้อยู่ที่บ้านเนื่องจากวันเสาร์เข้าไปปั้มแล้วไม่มีใครอยู่

ไม่มีเมา..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

บ้านไหนอ่ะ ?!? บ้านเล็กรึว่าบ้านใหญ่

Senior Member ton.thewinner's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0

อุดมการของ อันเดธ น่านับถือครับจกที่อ่านมา หุหุ แวะเข้ามาทักทายคงไม่ว่ากานน้าคร๊าบบ
    แหะๆของที่ได้มายาก เราย่อมเห็นค่ามากกว่าอะไรที่ได้มาง่ายๆๆเหมือน รถผมอ่างับตั้งแต่เป็นซาก พี่ๆในกลุ่มบอกเสมอเรา ต้องทำได้ตัวเองมั้งเก็บรายละเอียดปายเท่าที่ทำได้ อย่าน้อยเมื่อรถเสร็จเราก็มีส่วนร่วม ไม่ไช่แค่จ่ายตังแล้วนั่งดูมันไม่ภูมิใจหรอก คำนี้ทำให้ผมคิดถึงเสอมครับ พอรถเสร็จแล้วภูมิใจอย่างน้อยก็มีฝีมือเราอยู่em95
    ปล.เข้ามาทัทายเยี่ยมเยือนพี่ๆๆอันเดธครับผมขอให้พี่ ๆๆออกทริปเดินทางปลอดภัยโดยสวัสดิภาพทุกทริปครับ /\7 หัวใจ ร่วมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง เป็นที่พึ่งให้สังคม /\7
    nawapol27@hotmail.com ต้น 65Y ไฟตก
    facebook ton classic

ทุกวงการมีคำว่าอวุโส ไมล์กิโลเป็นตัววัดว่าคุณเป็นไบค์เกอร์แค่ไหน
    สองมือพนมเป็นใบเบิกทางที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน
    เราจะอยู่ในสังคมสองล้อต้องเปิดใจให้กว้างอย่าใจแคบ
    เพื่อนทำดีต้องให้การสนับสนุนและส่งเสริม เพื่อนทำไม่ดีต้องคอยสั่งสอนและตักเตือน
    เราอยู่ในสั่งคมเดียวกันต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    มันไม่สำคัญเลยว่าทุกคนจะขับรถยี่ห้ออะไร มันสำคัญที่ว่าคุณมีความจริงใจ
    และรักในการขับขี่แค่ไหน

มุ่งไปสู่ฝัน แบ่งปันทุกเสี่ยวใจ ไปกับอานมอไซร์ ฝากไว้เป็นตำนาน

REAL Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน
    รวมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง + เป็นที่พึ่งให้สังคม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool 555555555

ผมมีบ้านหลังเดียวคราบบบบบบบบบ...555 อิอิ

ไม่มีเมา..

Senior Member [[_@_llWSlOJ..zzZZ_]]'s Avatar
    สถานที่
    Undeath Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

Bookmarks