เรามาร่วมกันแสดงความรู้สึกดีๆเกี่ยวกับการที่ได้รู้ จักคลัปเฟอร์กัน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรามาร่วมกันแสดงความรู้สึกดีๆเกี่ยวกับการที่ได้รู้ จักคลัปเฟอร์กัน

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรามาร่วมกันแสดงความรู้สึกดีๆเกี่ยวกับการที่ได้รู้ จักคลัปเฟอร์กัน

ไม่ว่าจะเป็นใครก็สามารถแสดงความรู้สึกดีๆกันได้นะครับ

ย้อนเวลาไปเมื่อเกือบๆ 4 ปีก่อน.....

พี่ตั้ม "อืมมม..จิงๆเราก็มีกันอยู่ 5 คนเเล้วเนอะ ตั้งเป็นกลุ่มได้เเล้วนี่นา..."

ทิน "เออ...จิงด้วยพี่ เอางี๊เรามาคิดชื่อกลุ่มดีกว่า ไรดีไรดี?" ทินเริ่มถาม

พี่ตั้ม "เอาชื่อนี้มะ อะลุ่มอะหล่วยแก๊งค์ "

ทิน เเจค โอ๊ต " อย่ามาน่ะพี่ บ้า เฮียบอย ตรัยได้อีก ไม่เอา ไม่เอา คิดๆ..."

--------------------

ผ่านไป 20 นาที ก็พรึมพรำกันไปเรื่อย...

--------------------

ทิน "เฟอ... ชอบคำว่าเฟอว่ะ ชอบมะ"

พี่ตั้ม "เออ..น่าสนเว้ย เฟอ ดูเท่ๆดีนะ ว่าไงพวกเอ๊ง? "

เเจค โอ๊ต เอี่ยว "ว่าไง ว่าตามว่ะพี่ ก็เท่ดีนะ เฟอๆ "

ทิน " กูว่า คลับ เฟอร์ เเก๊งสเตอร์มะ เท่ดี เอาปะๆ (เลียนเเบบ คลับ ไฟว์ เเก๊งสเตอร์ ในความคิด) ?

พี่ตั้ม " เฮ้ยมันยาวไป ไม่เอาๆ กูว่านะ เหลือคลับเฟอร์ เฉยๆก็พอละ ว่าดีมะ..."

ทุกคน " เออก็เจ๋งดีว่ะ คลับเฟอ... "

ทิน " เอาเฟอร์ที่แปลว่า ขน มะ มันก็เป็นสัญลักษณ์หนึ่งของชาวมอสนะ.."

ทุกคน "โอเชเลย...งั้นต่อไปนี้เราจะเรียกกลุ่มเราเองว่ า คลับเฟอร์ (Club FUR) เเล้วกาน.."

เเล้วเรื่องราวทุกอย่างก็เริ่มต้นเกิดขึ้น.....

รูป รูป  
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

คลับเฟอร์ไหน... ? จำได้ว่าเมื่อก่อนเจอกลุ่มนี้บ่อยๆ ที่รัชดาแต่ยังไม่สนิท ยังไม่ได้รู้จักกัน ตั้งแต่สมัยเรายังอยู่กลุ่มแมลงตัวเขียวๆ พอเราได้รู้จักกันเริ่มจากคนแรกพี่ตั้ม สาย mods เหมือนกัน (ถือว่าเป็น idol ในตอนนั้นเลยนะงานมาบุญครองน่ะ) และก็เริ่มรู้จักกันอีกหลายๆ คน พอเริ่มคุ้นเคยกับกลุ่มนี้เราก็รู้ว่าเฮ่ยคอเดียวกัน นี่หว่า (เมา) แต่พวกเราไม่เคยคุยเรื่องรถกะเขาเท่าไหร่ เพราะกลุ่มเราเน้นบันเทิงมากกว่า เราไม่แน่ใจว่าได้ออกทริปครั้งแรกกับเฟอร์เมื่อไหร่ แต่คุ้นๆว่าเป็นที่เชียงใหม่ ได้รับการต้อนรับที่อบอุ่นจากแจ๊ค สแปรโร่ และหนุ่มตี๋หน้าแว่น (ทิน) จากกลุ่มเฟอร์ และก็เป็นครั้งแรกอีกนั่นแหละ ที่ได้รู้จัก อ้น โซล กิน********ไม่เลิก ถึงแม้จะไม่ได้ขี่มาด้วยกัน ก็รู้สึกได้ว่าเค้าโอเคกะเรามากๆ ได้กิน ได้เที่ยว สนุกสุดๆ เลยล่ะครับ ประทับใจทริปนี้สุดๆ และแล้วเรื่องราวของ Furmigo ก็เกิดขึ้น...
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

สุด ๆ ไปเลย

รู้สึกดี สนุก อบอุ่น
    J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

Member furfurrazzi's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีอะไรนอกไปจากคำว่า"ขอบคุณจากใจจริง"สำหรับทุกอย่าง
    ขอบคุณทุกคนที่ให้การตอนรับที่อบอุ่น
    มันจะเป็นความทรงจำที่ไม่รู้ลืม

ปล.ด้วยมีเหตุผลส่วนตัวบ้างประการทำให้ขอตัวจากคลับน ี้ก่อน
    โปรดเข้าใจพี่ละกันว่าไม่ได้มาป่วนแค่ต้องการมาลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FurettO~ : 27-02-2008 เมื่อ 13:50
    I'm Majestic Sprint

RED EYESWHITE WALLS & BLUE SMOKE

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Talking to Club Fur

ทัศนะคติที่มีต่อนาย ตั้งแต่ได้รู้จักกันมาก็นานโข ครั้งแรกที่ได้รู้จักก็ไม่คิดนะว่าจะมีโอกาสทำความรู ้จักมากขึ้น(จำได้ครั้งแรกที่รู้จักคือดูคลิปวีดีโอ ที่ทินบอกว่าเรากลุ่มอะลุ่มอะล่วยแกงค์ ก็คิดนะกลุ่มนี้ชื่อแปลกดี) เมื่อเวลาผ่านมาถึงขนาดนี้ ความสนิทมากมายก่อตัวขึ้น โดยผ่านการ ออกทริป การดื่ม วินนิ่ง มุขตลก บลิกบาร์ คุยกันเรื่องรถ(เป็นประเดนสุดท้าย) มาถึงตอนนี้ถ้าให้บรรยายความรู้สึกกับนาย มันคงเยอะและยาว เอาไปเลยคำเดียวสั้นๆ นายคือ " เพื่อน " เรา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jand777 : 27-02-2008 เมื่อ 11:21
    มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

Jand777 Photographer...

Member minl{ie_minl{'s Avatar
    สถานที่
    หมาป่าเดียวดาย♥มีสมาชิก 2 คน คือ ตัวผู้กะตัวเมีย
    ขอบคุณ
    0

ถึงได้ยุแค่แปปเดียวก่อรุได้เรยว่า

"อบอุ่น"

จิงๆ

สู้ๆต่อไปค่ะ ทาเคชิ(มะเกี่ยวนะ)em86

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

คนแรกที่ได้คุย คือ ตั้ม รู้จักกันในเอมก่อน

ต่อมาได้มีโอกาสออกทริปน้ำหนาว

วันที่ต้องไปเจอกะทุกคนในบ้านเฟอร์

กบนั่งรถไฟฟ้าไปลงที่สนามกีฬา

ทินเปนคนที่สองที่กบได้รู้จัก

เพราะทินขี่ม้าขาวไปรับกบ

แล้วก้อขี่ไปเจอกะแจ๊ค ตุ่น โอ๊ตเล็ก

ไปเดินคลองถมกัน

กลับบ้านเฟอร์ก้อไปเจอกะโอ๊ต อิ๊ง และอีกหลายๆ คน

ทุกคนเฮฮา ให้การต้อนรับเปนอย่างดี

รู้สึกตื่นเต้นมากๆ ที่จะได้ออกทริปครั้งแรก

แถมเปนผู้หญิงคนเดียวอีก

การเดินทาง ถึงแม้จะมีอุปสรรคมากมาย

แต่มันก้อทำให้กบเหนว่า กลุ่มเรารักกันมากแค่ไหน

จากวันนั้นจนถึงวันนี้ มีเหตุการณ์ต่างๆ เกิดขึ้นมากมาย

ทั้งความสนุก ความสุข ความเศร้า

หรือแม้จะมีปัญหาอะไร เราก้อผ่านมันมาได้เสมอ

i love u........Club Fur
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member Furbie's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

งอนแระ เจ้ไม่เจอเรา นอนอยู่บ้านทั้งวันยังไม่เจออิก /\4

แต่จะว่าไป ทุกๆอย่างในโลกนี้มันล้วนเป็นสิ่งที่ถูกประกอบสร้างข ึ้น
    คลับเฟอร์ แปลว่าอะไร? ไม่ได้ถามว่าความหมายภาษาไทยที่แปลจากภาษาอังกฤษ
    แต่สำหรับเราแล้วมันหมายถึงอะไร ทุกคนก็มีความหมายต่างๆกันไป
    แต่โดยรวมที่เราคิดตรงกัน คลับเฟอร์ก็คือ เพื่อน เวสป้า ทริป ความรัก ความอบอุ่น
    คลับเฟอร์เป็นได้แค่นั้นจริงๆ มันคงเป็นสิ่งที่ยึดเหนี่ยวกว่านั้น
    หรือเป็นบัตรสมาชิกเพื่อได้รับส่วนลดอะไร หรือได้รับสิทธิพิเศษอะไรไม่ได้
    คลับเฟอร์ คือ ความสัมพันธ์ระหว่างคนหลายๆคน
    ที่เริ่มมากจากกลุ่มเล็กๆและมันก็ขยายขึ้น
    ก็เป็นปกติของโลกนี้ ไม่มีอะไรที่ดีสุดขั้วแล้วก็ไม่มีอะไรที่ร้ายสุดขั้ว เช่นกัน
    คลับเฟอร์ก็เหมือนครอบครัวเล็กๆครอบครัวหนึ่งที่ขยาย สมาชิกในครอบครัว
    มีเพื่อนบ้าน คนรู้จักที่น่ารักและไม่น่ารักอีกเยอะแยะมากมาย
    ตามปกติ เราอยู่ที่บ้าน เราก็ต้องมีรักกัน หัวเราะกัน ทำอะไรสนุกด้วยกัน
    แล้วก็อีกเช่นเคย มันก็ต้องมีทะเลาะกัน ร้องไห้กัน ไม่เข้าใจกัน
    ทุกคนก็มีเหตุผลของแต่ละคน อยู่ที่ว่าเมื่อมาเป็นครอบครัวเดียวกันแล้ว
    จะยอมรับฟังและแลกเปลี่ยนมั๊ย? คนที่อยู่ในครอบครัวเดียวกันแล้ว
    ไม่มีใครหวังร้ายหรอกค่ะ ทุกคนหวังดีต่อกัน พูดและฟัง ไม่ใช่พูดและพูด หรือฟังและฟัง
    ถ้าเลือกได้คงไม่อยากให้ใครออกไปจากกลุ่มอีก การออกจากกลุ่มไม่ใช่วิธีกแก้ปัญหา
    ตุ่นมันไม่อยู่แค่ตัว ใจมันก็ยังอยู่ในคลับเฟอร์ ทุกๆคนที่เข้ามาเป็นสมาชิกแล้ว
    มันไม่มีทางลบออกไปได้หรอก ไม่ใช่จากใบรายชื่อนะ แต่จากความทรงจำ
    เวลาอาจจะเป็นเครื่องช่วยที่ดีที่จะทำให้อะไรๆมันดีข ึ้น
    เราเคยมีความสุขกันยังไง แล้วทำไมมันถึงเกิดอะไรแบบนี้ขึ้น
    ความสัมพันธ์ที่เคยมีมาก่อนหน้านี้มันมีค่ากับพวกเรา แค่ไหน
    อยากให้ทุกคนคิดทบทวนดีๆ เวลาคงทำให้สามารถเข้าใจกันได้

คลับเฟอร์ คือ สิ่งที่ถูกประกอบสร้างขึ้น แต่มันถูกประกอบสร้างมากจากความรัก
    ขอให้ทุกคนจำเอาไว้ ถ้าไม่มีอะไรดีขึ้น ก็ให้คลับเฟอร์เหลือแค่ความทรงจำที่ดีเถอะ
    อย่าให้มันต้องยับเยินไปหร้อมกับมิตรภาพที่มันเปลี่ย นไปเลย.. (คิดแบบนั้นจริงๆนะ)
    เหมือนเอลวิสที่ประกาศตายไง เค้ายังทำให้คนคิดถึงในภาพหล่อๆ ไม่เ**่ยวย่นผุพัง
    จะได้มีภาพดีๆเก็บไว้ให้ทุกคนคิดถึง..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Furbie : 27-02-2008 เมื่อ 16:41
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

/\7 TMM Forever../\7

Aont_TV's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ทราบซึ้งจังกับคำน้องเหมี่ยว
    สำหรับส่วนตัวผมเองนั้นในชีวิตก็เคยอยู่กลุ่มก็กลุ่ม เดียวก็เฟอร์เนี่ย
    เเละก็ไม่ได้คิดหรือจะไปไหน เพราะสิ่งที่ทำให้มาอยู่ที่นี่ กลุ่มนี้ก็เพราะเห็นเเล้วว่าดี สุขดี หนุกดี มันดี
    ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เเทบจะไม่รู้จักใครเลย คงเพราะความลำบากจึงทำให้เรามาเจอกัน หลายคนคงจำได้
    เเต่ถึงวันนี้อายุอานามเเต่ละคนจะมากขึ้น การดำเนินชีวิตที่เเตกต่างกันไป ทางเดินที่ขรุขระหรือเรียบง่าย ไม่เหมือนกัน เเต่เชื่อไหมว่ายังงัยมิตรภาพเเละความสัมพันธ์ความสน ิทใจมันไม่มีทางหายไปไหนหรอกไม่มีใครเข้าไม่มีใครออก ทั้งนั้นแหละ พูดน่ะจะพูดไรก็ได้ แต่ใจมันฝืนยาก เพียงเเต่กิจกรรมที่ทำร่วมกันมันอาจจะเบาบางไปบ้างก็ เท่านั้น ลองใครสักคนลำบากสิ จะมีไหมที่พวกเราจะดูดาย ให้ตายห่า ทุกคนมีจุดยืนของตัวเอง ถึงวันนี้ สกุตเตอร์อาจจะเบาบางไปบ้างน้อยกว่าหกลุ่มอื่นเขาดูไ ม่งามหน้าเวลาออกงานเเต่พึงคิดไว้ว่าเราไม่ได้ดังที่ รถเราดังเเละเด่นที่ความเป็นเฟอร์เขารู้จักเฟอร์ไม่ไ ด้รู้จักว่าคุณขี่ไรเป็นสิ่งสำคัญ เราทุกคนคือตำนานที่ยังยืนหยัดอยู่ ไม่หนีไปไหนเเต่อิ่มกับมันบ้างถอยก้าวนึงเพื่อบางสิ่ งบางอย่างของชีวิตเเต่ละคนก็เท่านั้น
    รักพี่รักน้องทุกคนเด้อ อ้นก็ยังเป็นอ้น เฟอร์ยังอยู่ครับ ผมรู้ว่าว่าเฟอร์ยังอยู่
    ขอบคุณความดี ความรักที่มีให้นะ คิดถึงทุกคนนะ

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

เหมี่ยว อย่า งอน ขอ ร้อง
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

600 ' s m e m b e r f i a t o g r a p h's Avatar
    สถานที่
    f i a t t h a i l a n d
    ขอบคุณ
    0

มาซึ้งอะไรกันนิ ฮึ...

บันชาก๊อบปี้เพสมาเชียวนะคิง ฮ่าๆๆ

เอ้อ นานละเนอะ คิดถึงวันเก่าๆ ตอนบ้านรกๆ มีเเมลงสาบด้วย หนุกดี ลูกหลานจากหอบัญชาทั้งนั้น ...

อะล้อเล่ง *_*

ไม่อยากจะพูดซึ่งให้ใครต้องมานั่งอ่านนานๆก็อยากพูดไ รก็พูดตรงๆไปเลยดีกว่าเนาะ

เฟอร์ คือ ทุกอย่างแหละ พูดตรงๆว่ากลุ่มนี้มันพรากชีวิตมหาลัยของผมไปกว่าสาม ปีเต็มเลย (ก็เพราะเรียนเสร็จก็หนีกกลับบ้าน เพื่อนเพิ่นมหาลัยมีเต็มไปหมด สวยๆ ก็เยอะ (ถามเเจคเอา) เเต่เลือกที่จะมานั่งบ้าบอพูดจาภาษาสองล้อ ตลอดเวลา สนุกดี ตอนนั้นชีวิตขาดไม่ได้เลยเรื่องเเบบนี้ มันเหมือนยาเสพติด ติดเเล้วติดเลย เลิกก็ลงแดง สนุกสุดเหวี่ยง (จ๊าบเหวี่ยงอย่างที่หลายคนพูดน่ะแหละ ^_^) เเต่ก็นะ ...

ไม่มีอะไรที่จะมีความสุขได้ตลอด มันก็ต้องมีทุกข์ มีสุข ปนเป กันไป การออกทริปเป็นส่วนนึงหลักที่ทำให้เรารู้จักเเละรักก ันมากขึ้น นอนข้างทางด้วยกัน รถเสียซ่อมด้วยกัน นอนดูดาวมีความสุขด้วยกัน เจอผีเจอด้วยกัน...เจ้ยยยยยยยยยย

รู้สึกว่าจะยาวไปละ เอาเพียงเเต่ว่า เรื่องนี้มันเกิดมาจากความเป็นห่วงที่มากเกินไปของคน คนนึงในกลุ่มที่มันล้ำเส้นจนกลายเป็นอีกคำ ส่วนเรื่องอื่นๆก็จะขอให้มันเเล้วๆกันไป พูดไปก็ไม่มีประโยชน์มีเเต่จะชวนทะเลาะกันป่าวๆ

เเต่สิ่งสุดท้ายที่อยากจะพูดทั้งหมดนั่นก็คือ คลับเฟอร์ ที่ผมรักน่ะ มันตายไปนานเเล้ว ไม่ได้อยากจะมาก่อกวนเเต่นี่คือความรู้สึกจริงๆ คลับเฟอร์ในปัจจุบันนี้ เป็นคลับเฟอร์ที่ผมไม่ค่อยรู้จัก หรืออาจจะไม่รู้จักเลย เพราะความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นมันมากมายจนเเตกต่าง จากอดีตอย่างสิ้นเชิง เเละผมอยากจะพูดว่า ชีวิตผมน่ะยังผูกพันกับ คลับเฟอร์ "ต้นกำเนิด" อย่างใจจริง ไม่มีไรมาทำลายมันลงไปได้อย่างเเน่นอน

ไว้มีโอกาสคงได้กลับมา เเต่ตอนนี้ขอเวลาไปมีความสุขจมอยู่กับอดีตก่อนนะ

รักเธอที่สุด คลับ เฟอร์ ^^

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จ๊าบเหวี่ยง อิอิ

ที่เราตั้งกระทู้ขึ้นมาก็อยากให้ทุกคนอ่ะรู้ไว้แหล่ะ ไม่ว่าเราทุกคนจะมาจากที่ไหนกัน
    จะเคยอยู่ที่ไหนมา แต่พอเรามาพบกันแล้วเป็นเพื่อนกันแล้วไม่มีใครที่จะค อยคิดร้าย
    คอยทำลายกันหรอกน่ะ ก็อย่างที่เห็นๆทุกคนก็ต่างมีความรู้สึกดีๆที่เก็บไว ้กันทั้งนั้นแหล่ะ
    เราก็เป็นคนหนึ่งที่อยู่ เฟอร์ เมื่อก่อนขี่แลม เดี๋ยวนี้ขับเต่า แต่ก็ยังเป็นเฟอร์ ไม่ว่าใครมาก่อนมาหลังก็เฟอร์กันทั้งนั้นน่ะ ไม่มีสนิทน้อยสนิทมากหรอก มีแต่ความเป็นเพื่อนๆดีๆ
    ให้กันเสมอน่ะ การคบกันน่ะมันก็เหมือนกับเราฝึกขี่รถแหล่ะน่ะ เราจับรถใหม่ๆเราก็ต้อง
    ค่อยๆศึกษากันไป อยู่วันดีคืนดีเดี๋ยวก็หัวเทียนบอด อันนู่บ้างอันนี้บ้างก็เหมือนเราคบกันแหล่ะเดี๋ยวก็ด ีเดี๋ยวก็ทะเลาะกันบ้าง เราต้องศึกษากันไปแหล่ะเพราะเราและเพื่อนต่างก็เป็นห ่วงและอยากขี่รถไปด้วยกันไปตลอดไม่ใช่หรอ เพราะเรากลัวรถเพื่อนและเพื่อนเป็นอะไรไปไม่ใช่หรออย ่างน้อยเราคิดว่าถ้าเพื่อนมันอยากขี่ไปกับเรามันก็หว ังดีถ้าเราอยากขี่ไปกับมันเราก็หวังดีกับแหล่ะ สุดท้ายก็อยากให้ทุกคนรู้ไว้แหล่ะเราทุกคนไม่ว่า เฟอร์ อมิโก้ คลัปแลมลพบุรี เราทุกคนคือเพื่อนกัน รักๆๆก็ไว้ไม่รู้โลก********จะแตกเมื่อไร

ปล.ไม่รู้ว่าเขียนแล้วเข้าใจกันมั้ยน่ะ ขนาดพูดยังไม่ค่อยเป็นภาษาเลย
    แต่ในใจอยากให้ทุกคนไม่โกรธ ไม่เกรียดกันก็พออ่ะ

fur man ฉายานี้ติดตัวจนตาย
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Senior Member FurettO~'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR_chiang mai
    ขอบคุณ
    0

ค่อยๆเรียนรู้กันไป

สุขบ้าง ทุกข์บ้าง...เป็นเรื่องธรรมดา

สิ่งที่พี่ตั้งใจตั้งแต่ช่วยกันตั้งกลุ่มนี้ขึ้นมานอ กจากการรักรถ ชื่นชอบการท่องเที่ยว-ถ่ายรูป-ออกทริป ก็คืออยากเห็นภาพที่พวกเรา เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เมื่อตอนมีครอบครัว มีลูกเล็กๆ แล้วพวกเรานัดเจอกันพร้อมหน้าพร้อมตา พาครอบครัวแต่ล่ะคน มาเจอกัน... มีเรื่องราวมากมายที่ต่างคนไปเจอ มาเล่าสู่กันฟัง ถามไถ่สารทุกข์ สุขดิบ คนนี้อยู่เหนือ คนนั้นอยู่ใต้ ไอ่นี้อยู่กรุงเทพ ไอ่นั้นอยู่อีสาน อยู่ที่ไหนๆเราก็ยังมีความรู้สึกดีๆหวังดีต่อกัน รู้สึกดีใจทุกครั้งเมื่อได้มาเจอ - ยิ้มแก้มปริกันทุกคน

ส่วนปัญหาที่เป็นอยู่ตอนนี้ อีกหน่อยหากเรามองย้อนกลับไป อาจจะหัวเราะกับมัน พร้อมกับพูดว่า "เรื่องขี้ปะติ๋วแค่นี้เองเหรอ ที่ทำให้พวกเราเกือบเสียเพื่อนดีๆไปแล้ว"

พี่กับทินเองเมื่อก่อนก็เคยเกิดเหตุการณ์ผิดใจกันแบบ นี้มาแล้วครั้งนึง(เอ๊ะ รึว่าหลายครั้ง55) แต่เมื่อลองมาคิดดู หากเราเข้าใจในนิสัยของแต่ละคนแล้ว มันไม่ใช่ปัญหาที่เกินกว่าจะแก้ไขหรือปรับเข้าหากันไ ด้เลย...รู้แค่ว่ามันก็รักเรานี่หว่า

"ลองตรองดูนะ เหล่าเฟอร์เรี่ยนทั้งหลาย"

ถึงแม้ว่าจะเคยอยู่กลุ่มนั้นบ้าง กลุ่มนี้บ้าง หรือ แอบมาหนีมาอยู่เชียงใหม่แล้ว แต่ Club Fur คือกลุ่มสุดท้ายของชีวิตพี่...ไม่เคยคิดจะปันใจไปไหน เลย เพลทที่เคยติดวันแรกยังไงก็ยังงั้นไม่เคยแกะเลยสักนิ ด

ปล.ไม่ใช่แค่เฟอร์เท่านั้นที่รู้สึกดีๆแบบนี้ ไม่ว่าจะเป็นผองเพื่อนอมิโก้ หรือสายลพบุรี กูก็รักพวกเมิงนะ...

ปล2.คิดถึงเมื่อแรกๆที่พวกเราซื้อเฟรนฟรายมาทอดกินเก ือบทุกวันเน๊อะ กูว่าเริ่มอ้วนจากตรงนี้แน่ๆ 55

ปล3.(สำคัญที่สุด)มาแอ่วเจียงใหม่ถ้าไม่ได้มาเมาที่ร ้าน ฮอม .... ถือว่ามาไม่ถึงนะ(แอบโฆษณานิดนึง555)

^___^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FurettO~ : 28-02-2008 เมื่อ 04:37
    CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

สิ่งที่เราชอบ..จะติดตัวเราไปตลอดชีวิต

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ คือ มีใครโกรธ ไรผม ป่าวเนี่ยยย
    หลังไมค์ นะคับ
    เพราะ ผมไม่ได้อยู่ คลับเฟอร์

แอบมาเนียน เมา เฉยๆ

Check Us @ www.soulscooterclub.com

Junior Member fur_virginality's Avatar
    สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

แหมๆผมว่ามีนักเขียนรางวัลซีไรท์เกิดขึ้นมาในวงการอี กหลายคนเลยนะครับเนี่ย เยี่ยมๆ

"ต่างคนมีทางต้องเดินอาจมีเวลาต้องไกล"

อย่าไปซีเรียสกันครับ ใจเย็นๆ ทุกวันนี้โลกเราก็วุ่นวายอยู่แล้ว ไหนจะน้ำมันแพง ไหนจะอดีตนายกกลับมาอีก

เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย?????????

Bookmarks