เรามาร่วมกันแสดงความรู้สึกดีๆเกี่ยวกับการที่ได้รู้ จักคลัปเฟอร์กัน - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เรามาร่วมกันแสดงความรู้สึกดีๆเกี่ยวกับการที่ได้รู้ จักคลัปเฟอร์กัน

Junior Member ~*meRCe-Fur*~'s Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

มาช้ากว่าเขาอีกล่ะงานนี้ ขอแสดงความคิดเห็นและฝากอะไรที่พี่คิดว่าเป็นประโยชน ์ให้ได้คิดแล้วกันครับเพราะคิดว่าพอเข้าใจอะไรขึ้นมา บ้างแล้วล่ะ ก่อนอื่นเลยการได้รู้จักกับทุกคน พี่ถือว่าเป็นสิ่งที่วิเศษสุดนะกับการที่มีเพื่อนมีพ ี่น้องที่ชอบสิ่งๆเดียวกัน แต่การชอบสิ่งเดียวกันก็ไม่ได้หมายถึงทุกสิ่งทุกอย่า งในสิ่งนั่นๆจะต้องเป็นแบบเดียวกันทั้งหมด ในรายละเอียดที่แตกต่างมันก็สามารถอยู่ร่วมกันได้ ดังเช่นพวกเรา Club Fur ทุกคนมีที่มาที่แตกต่างกันแต่เพราะมีบางอย่างทำให้เร ามาเจอกัน ส่วนตัวพี่เองการเริ่มได้รู้จักกับทุกคนใน Club Fur คงเริ่มจากการอยากมี Vespa (อยากเป็นเจ้าของมากสุดจะบรรยาย) คงไม่ได้มีโอกาสเล่าเรื่องนี้ให้ทุกคนฟังมาก่อน ก็ถือโอกาสนี้เล่าให้ฟังแล้วกัน อย่างที่รู้พี่บ้านอยู่จังหวัดปทุมธานี คนแรกที่ได้เจอก็คือโอ๊ตทั้งใหญ่ทั้งเล็ก(หมายถึงคน 2 คนนะ เดียวคนอื่นเข้าใจผิด) ก็คือวันนัดดูรถ นัดเจอกันที่จุฬาลงกรณ์ฯ บอกความรู้สึกตอนนั่นก่อน คิดไว้นะว่าคันนี้ล่ะรถเรา แล้วก็ตัดสินใจซื้อเลย พูดได้ว่าดูจิงๆครั้งเดียวแล้วก็หนเดียวด้วย โดยพี่ไม่รู้หรอกว่าแท้จริงแล้วต่อมาการที่พี่ตัดสิน ใจซื้อรถแล้วจะทำให้พี่ได้รู้จักกับทุกคนแบบนี้ แล้วมันยังทำให้ได้ ออกทริป ได้สรรสันต์(อาจจะน้อยไปหน่อย อย่าว่ากันนะ) ความห่วงใยที่มีให้กันอย่างไม่มีที่สิ้นสุด เมื่อเร็วๆนี้ โอ๊ต+อิ้ง ยังแสดงให้พี่เห็นเลย (ขนาดพี่แอบไปเที่ยว 55+) พี่จอดรถข้างทางพอดีโอ๊ต+อิ้ง ผ่านมาก็ยังจอดรถเดินลงมาถาม " ว่าเป็นไรพี่ นึกว่ารถเสีย" แล้วนี้เหรอ เราไม่ได้รักกันห่วงกัน อยากให้ทุกๆคนคิดถึงกันตลอดนะ มีทะเลาะบาง เถียงบางก็อยากให้คิดว่านี้ล่ะ เพื่อน
    ปล..... เพื่อนคือคนที่ไม่ต้องอยู่ด้วยกัน.....ก็รักกันได้
    ไม่ต้องเห็นกันทุกวัน.....ก็รักกันได้
    ไม่ต้องหวานใส่กัน....ก็รักกันได้
    แต่รักอยู่ฝ่ายเดียว...เป็นเพื่อนกันไม่ได้
    เพราะเพื่อน
    ไม่ได้เกิดมาพร้อมหน้าที่....อย่างคำว่า...พ่อแม่
    ไม่ได้จบลงพร้อมคำว่า...แฟน
    แต่เกิดจาก...การกระทำซึ่งกันล่ะกัน
    จะอยู่หรือไปใช้ใจเป็นเกณฑ์
    จะอีกกี่นาน...เพื่อนก็ยังเป็นทั้งรอยยิ้ม
    และเสียงหัวเราะที่ไม่มีวันเลือนหาย
    เพื่อนคือคนที่เรามั่นใจ อยากไปหามากที่สุด
    ไม่ว่าจะยามสุขหรือทุกข์
    เพื่อนคือคนที่ไม่ต้องนอนร้องไห้รอโทรศัพท์ทั้งคืน.. เพื่อนก็โทรมาหา
    ฐานะ..ไม่ไช่ตัววัดว่าใครเหมาะจะเป็นเพื่อนใคร
    หน้าตา..ไม่ใช่มาตราฐานบอกว่าใครจะเป็นเพื่อนกับใคร
    แต่น้ำใจจะเป็นตัวชี้ให้เรารู้ว่า..ใครที่ควรจะเป็นเ พื่อนเรา

ปล.เลียนแบบเฮียตั้ม ..... คิดแบบตั้มนะที่บอกว่า อยากเห็นภาพที่พวกเรา เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เมื่อตอนมีครอบครัว มีลูกเล็กๆ แล้วพวกเรานัดเจอกันพร้อมหน้าพร้อมตา พาครอบครัวแต่ล่ะคน มาเจอกัน... มีเรื่องราวมากมายที่ต่างคนไปเจอ มาเล่าสู่กันฟัง ถามไถ่สารทุกข์ สุขดิบ คนนี้อยู่เหนือ คนนั้นอยู่ใต้ ไอ่นี้อยู่กรุงเทพ ไอ่นั้นอยู่อีสาน อยู่ที่ไหนๆเราก็ยังมีความรู้สึกดีๆหวังดีต่อกัน รู้สึกดีใจทุกครั้งเมื่อได้มาเจอ - ยิ้มแก้มปริกันทุกคน
    สุดท้ายล่ะ ฝากถึงกู๊ดนะ พี่คงไม่รับนะกู๊ด อยากให้กู๊ดเก็บไว้เพราะกู๊ดคือกู๊ดพี่เชื่อ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~*meRCe-Fur*~ : 28-02-2008 เมื่อ 19:25
    " ฉันเป็นคนมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย
    แต่เป็นเพราะฉันมี Club FUR"

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

รักกัน รักกัน
    J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

Junior Member serveta200's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Club Fur เหรอ

บ้านเฟอหรอ

ที่จำได้สำหรับปิ้นนะ

- รู้สึก เอ่อล้นอะ
    (เต็มโถส้วม ราดสองชั่วโมงงแล้วเนี่ยยังไม่ลงเลย)

-รักเด็กแว๊นนน (เบื่อคนเหยียบขี้นักเลงอะ)

- แจ๊กกก ตดอีกแล้วเนี่ยย เหม็นนะเนี่ยย
    แจ๊กกกกก ลืมเรื่องระหว่างสองเรารึยัง

- สุกี้ ปลาเก๋า ไก่ทอดข้าวเหนียว ข้าวมันไก่ 9ล9

- บ้านนี้จะนอนเบียดกันไปไหนเนี่ย
    นี่มันเสียงกรน หรือเสียงรถไฟชนกันวะเนี่ย (มีสาม สี่ ขบวน คงรู้ตัวนะ)

- ประตูกระจกมรณะ

- สิบโมงแล้ว โอ๋ เริ่ม!!! ทำรถมือดำอีกแล้วกรู

- สุดท้าย ts01
    ปัญหาบ้างเรื่องไม่ต้องพูดออกมา เวลาจะคลี่คลายทุกอย่าง

ขออภัยถ้าทำให้งง หุหุ รักนะ

ช่างอิตาลี่ & สาวอเมกันพันดุ

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 69

ว่าไงจ้าปรินส์
    -------ไม่ต้องเลยหนีเค้าไปแต่งแล้วล่ะปรินส์
    555
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Junior Member Photograph's Avatar
    สถานที่
    AMIGOCAFE'
    ขอบคุณ
    0

ไม่อยากบอก อายมากมาย ไปคิดเอาเองนะพี่ๆ
    em95
    ขอบคุนมากๆคับ
    C A F E '

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

กระจกมรณะ -*- ทุบให้แตกเลยดีมั้ย
    ปล. ไอ้พวกที่นอนอยู่ ตื่นขำกันเลยใช่มั้ย...
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member FurettO~'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR_chiang mai
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Photograph อ่านข้อความ

ไม่อยากบอก อายมากมาย ไปคิดเอาเองนะพี่ๆ
    em95
    ขอบคุนมากๆคับ

อ้อๆๆ ฝนรั่วที่บ้านเฟอร์นั้นเอง น้องแคมป์คนเมือง ผู้น่ารัก

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
    CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

สิ่งที่เราชอบ..จะติดตัวเราไปตลอดชีวิต

Senior Member FurettO~'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR_chiang mai
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ barbies_69 อ่านข้อความ
    กระจกมรณะ -*- ทุบให้แตกเลยดีมั้ย
    ปล. ไอ้พวกที่นอนอยู่ ตื่นขำกันเลยใช่มั้ย...

555

โดนเหมือนกัน
    CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

สิ่งที่เราชอบ..จะติดตัวเราไปตลอดชีวิต

600 ' s m e m b e r f i a t o g r a p h's Avatar
    สถานที่
    f i a t t h a i l a n d
    ขอบคุณ
    0

ปินท์มันคิดได้เนาะ

โดนหนักสุดก็อีเบิร์ดนี่ล่ะ เดินชน ช๊อกกำแก้วเเตกคามือเลย เลือดสาดกาจุย เสียวชิหาย ฮ่าๆๆๆ

ส่วนอีเเคมป์ เหอๆๆ ว่าบ้านพี่มีหลังคานะ มันยังเปียก(เฉพาะที่) ได้ วะฮ่าฮ่า

Junior Member Photograph's Avatar
    สถานที่
    AMIGOCAFE'
    ขอบคุณ
    0

ts01ts01ts01ts01ts01ts01
    C A F E '

Bookmarks