ขอแสดงความในใจส่วนตัวนะคะ

ชื่อกระทู้: ขอแสดงความในใจส่วนตัวนะคะ

Senior Member Furbie's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความในใจส่วนตัวนะคะ

วันนี้นั่งท่อง Hi5 ก็อย่างที่เคยทำเป็นประจำ
    แต่วันนี้มันมีความรู้สึกอะไรอย่างนึง ที่รู้สึกมาตลอดช่วงทั้งอาทิตย์ที่ผ่านมา
    คือ "ความน้อยใจ"
    ทำไมเวลาเราไปดู Hi5 ของคนอื่นที่อยู่ในกลุ่ม
    ทำไมเค้ามาเม้นคุยกันสนุกสนาน
    เค้ามีเรื่องคุยกันเยอะจัง เราอยากจะเข้าไปคุยด้วย
    แต่มีความรู้สึกอยู่ลึกๆ ว่าคงเป็นส่วนเกิน ก็เค้าสนิทกันหนิ เรามันไม่หนิ
    ขณะที่คนในกลุ่มที่เราเข้าไปดู เค้าเม้นกันใน Hi5 อย่างมีความสุข
    Hi5 ของเรา ไม่มีใครในกลุ่มมาเม้นเลย มันต่างกันมาก
    เราคงไม่ใช่ส่วนนึง ไม่ใช่ใคร ไม่ใช่พี่ ไม่ใช่น้อง ไม่ใช่เพื่อน ไม่มีความสำคัญอะไร
    เรามันก็แค่คนๆนึงที่เค้าบังเอิญรู้จัก แล้วก็ผ่านๆไป ไม่มีอะไร
    รู้สึกแบบนี้จริงๆและอยากบอกว่าเสียใจมาก
    เราคงทำอะไรให้ใครโกรธหรือเกลียด เราถึงกลายเป็นคนทีไม่มีตัวตน ไม่มีใครมองเห็น ไม่มีใครให้ความสำคัญแม้แต่จะเจียดเวลามาโพสคอมเม้นเ ล็กๆให้รู้ว่ายังคิดถึงกัน
    แต่ไม่ได้โทษใคร ก็เรามันคนไม่สำคัญ ก็เท่านั้น
    และการที่ใครจะมาโพสตอนนี้ก็คงรู้สึกว่ามันคงเป็นผลม าจากข้อความนี้
    บางทีก็ไม่อยากมี Hi5
    ไม่อยากรู้ว่าการที่เรามีความรู้สึกดีกับใคร เราแคร์เค้า คิดถึง เราคอมเม้นไป
    มันไม่มีการตอบกลับ หรือเป็นการตอบกลับที่เฉยชา ฟังแล้วก็รู้ว่าเค้าไม่ได้รู้สึกดีเหมือนที่เรารู้สึ ก
    บางทีอยู่กับคนที่เรารักแค่นี้ คงพอแล้ว ไม่อยากติดต่อ ไม่อยากฟัง
    ไม่ต้องมีคำว่ากลุ่ม ไม่อยากยึดติด ไม่อยากอะไรแล้ว
    พูดจริงๆ อันนี้เป็นความในใจ ความน้อยใจที่เก็บไว้
    อยากระบายวันนี้แล้วให้มันจบลง รักและแคร์ทุกคน แต่เกลียดการแบ่งแยก
    มีอะไรขอให้พูดกัน
    รู้สึกว่าเทคโนโลยีมันทำร้ายความรู้สึกและอาจลามไปสู ่ความสัมพันธ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Furbie : 01-03-2008 เมื่อ 20:41
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

/\7 TMM Forever../\7

600 ' s m e m b e r f i a t o g r a p h's Avatar
    สถานที่
    f i a t t h a i l a n d
    ขอบคุณ
    0

ขำๆไปดิ ตัวเอง เค้าก็ไม่ค่อยมี น้อยใจมั๊ย ก็นิดนึงนะ เเต่ก็เข้าใจ ความสนิทของเเต่ละคนมันต่างกัน เลยขี้เกียจเอามาคิดให้รกหัวน่ะ อย่างน้อยตัวเองก็รู้นิ คนที่เรารัก เเละเค้ารักเราก็มีเยอะเเยะ เเต่เค้าไม่ได้เเสดงออกใน บล๊อกอะไรที่เค้าฮิตกันมากมายในปัจจุบัน (จิงๆมีไว้ก็เเค่ให้มันมีเท่านั้นเเหละ ไว้ตอบคนอื่น ไม่มีมันตอบไม่ได้)

อย่างน้อยที่สุด คนที่รักเราอะมีเยอะเเยะ เเค่ไม่ได้เข้ามาเมนต์เท่านั้นแหละเนาะ ^0^

ปล.เข้าใจที่ว่าเเคร์มาก ก็ต้องเป็นงี๊แหละ เป็นเหมือนกัน เเต่เครียดไปทำไมเล่า เฮฮาดีกว่า ดีมาดีไป ไม่ดีมาก็ดีไป เอาสบายใจเราก็พอ จุ๊บๆ ^^

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

พี่อยากจะบอกอย่างนึงคือว่า อย่าเอาเทคโนโลยี มามีอิทธิพลต่อชีวิตจริงของเรา ไอ้ ฮิ5 มาย สเปส หรือบล๊อค อะไรก็แล้วแต่ มันเป็นแค่กระแสวัฒนธรรมอย่างหนึ่งในช่วงนี้ เปรียบเหมือนแฟชั่นนั่นแหละ ตอนนี้ฮิต อีกหน่อยก็เลิก อย่าเอามาใส่ใจเลย สิ่งสำคัญคือ การที่เราได้เจอกัน อยุ่ด้วยกัน แล้วมีความสุข มันสัมผัสได้มากกว่าการที่จะได้รับการเม้น จากใครๆ เป็นหลายเท่าอย่างบอกไม่ถูก การได้ดูรูปที่เราได้ไปเที่ยวกัน มีความสุขด้วยกัน แล้วเรานึกถึงช่วงเวลาที่มีความสุขตอนนั้นได้ มันสุดแล้วล่ะ... พี่ยังคิดถึงเชียงใหม่จนถึงทุกวันนี้เลย ได้เจอเหมี่ยวครั้งแรกที่เชียงใหม่ ได้มิตรภาพที่ดีๆ กับหลายๆ คนในครั้งนั้น และต่อๆ มาจนถึงทุกวันนี้ สุดแล้วจ้า...
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

เผอิญอ่านมาเจอ hi5 มันFAKE นะครับ พี่ว่า มิตรภาพที่แท้จริงไม่ใช่แค่การพิมพ์อะไรๆ ไปๆมาๆ คิดซะว่าเล่นสนุกๆไปงั้นแหละครับ พี่น้องพวกหมู่สำคัญที่ความจริงใจ และที่สำคัญจะเห็นกันยามยากครับ พี่ไม่รุ้จักหนูนะ แต่เชื่อว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ของกลุ่มหนู นิสัยดีนะ พี่รู้จักอยู่หลายคน

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

เหมี่ยวจ๋า....Hi 5 มันไม่ใช่เครื่องชี้วัดว่า ใครรักหรือไม่รักเรานะ อย่าน้อยใจไปเลย ยังไงก้อรักและคิดถึงเหมี่ยวเสมอ
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member FurettO~'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR_chiang mai
    ขอบคุณ
    0

555+

น้อย อก หมองใจ๋ เป๋นแต้ เป๋นว่า ...

คิดมากน่า ไอ่เหมี่ยว
    CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

สิ่งที่เราชอบ..จะติดตัวเราไปตลอดชีวิต

Member Lam_domino's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

นานๆจะเข้าเน็ตมาดูเอากะเขาซักหน่อยดิ

ไม่ต้องคิดอะไรมากอย่าเรานะนานๆจะเข้ากะเขาก็ย่อมห่า งกัน
    เป็นธรรมดาแต่ในใจยังคิดถึงเสมอ
    ทำทุกอย่างด้วยความตั้งใจแม้มันจะไม่มีอะไรดีขึ้นมา

สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

แง๊ๆๆๆ คิดถึงทุกคนเลยน๊า
    ขอโทษด้วยที่ทำป่วน
    พอดีช่วงนี้ใกล้วันนั้นของเดือนน่ะ
    มันอ่อนไหว ใจน้อย น้อยใจ
    555 เอาเป็นว่าเข้าใจกันแล้วนะ
    รักและคิดถึงทุกคนเลยนะจ๊าาาา
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

วันนั้นของเดือนมันวันไหนอะ

Check Us @ www.soulscooterclub.com

สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ก็แล้วแต่คนอ่ะนะพี่อ้น
    แต่ถ้าฝ่าไฟแดง ตำรวจไม่จับหรอก
    แต่มันก็จะหายไปก่อนประมาณ 9 เดือน
    เดี๋ยวมันจะกลับมาใหม่
    5555

Member Ami Co munity~'s Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

แค่ไม่ได้เข้าไปดูบอลที่บ้านแค่นี้ต้องมาโพสไรแบบนี้ ด้วย น้อยใจไรนักหนาวะ

555

Amigo caFe'

ชอบท่องเที่ยว คลิ๊กเลย zabaai.com

Bookmarks