รถมันขึ้นเขาไม่ไหว !

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถมันขึ้นเขาไม่ไหว !

Junior Member BomTT's Avatar
    สถานที่
    Candy Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถมันขึ้นเขาไม่ไหว !

รบกวนถามหน่อยครับ คือรถผมมันขึ้นเขาไม่ไหวอ่ะครับมันที่อะไรหรอแล้วต้อ งแก้ยังไงครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
    Candy Scooter Club

"เพื่อน" เป็นแล้วรักษาไม่หาย

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

มันต้องดูคับว่าเขาชันแค่ไหน แล้วใช้เกียร์อะไรขับขึ้นไปอะคับ????
    ดูครัท ถ้าครัท หมด ก็ขึ้นไม่ไหวมั๊ง(เค้าบอกมาอีกทีเวลาจะไปทริปมีทางขึ ้นเขาเยอะๆ ให้ดูครัทให้ดีว่าครัทหมดรึเปล่า)ไม่เคยเป็นกะตัวเหม ือนกันคับ
    แบกของหนักก็มีส่วนนะ....
    แล้วใช้รถรุ่นอะไรอะคับ ที่คุณถามมามันไม่ค่อยละเอียด รถรุ่นไหน? เครื่องสภาพเป็นไง?
    แบกของเยอะมั๊ย? ฯลฯ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member soda42's Avatar
    สถานที่
    Soul scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ไฟอ่อนก้..เกี่ยวนะครับ..ลองตั้งไฟดู

Member Xzeed_888's Avatar
    สถานที่
    ไปเรื่อยๆเนื่อยก็พัก
    ขอบคุณ
    0

Exclamation Up

รถขึ้นเขาไม่ไหวก็มีสาเหตุซะ 2 อย่างอะครับ
    1.ลูกสูบไม่มีแรงอัด แหวนหลวมหรือไม่ก็ติดถ้าแหวนติดเวลาติดเครื่องจะมีเส ียงดัง กิก!
    2.ครัช ครัชหมดหรือครัชเริ่มแตก ถ้าครัชหมดเวลาสตาร์มือจะลื่นๆหรือเวลาเร่งมันจะไม่ว ิ่งอะเสียงไปก่อนรถ(เหมือนเด็กแว้นแถวบ้าน) ถ้าครัชแตกเวลากำครัชมันจะดัง ติ๊ก! (ถ้าไม่ได้เปลี่ยนจานไฟเป็นจานไฟอินเดียนะที่ไฟพัดแย กกับจานได้อะอันนั้นดังแน่ๆ)
    ปล.ขึ้นเขาอย่าลืมผ่าท่อกะแยงขี้เขม่าไอเสียด้วยนะ อีกอย่างผสม 2t เยอะๆนะ ลูกได้ไม่ติด

Member Xzeed_888's Avatar
    สถานที่
    ไปเรื่อยๆเนื่อยก็พัก
    ขอบคุณ
    0

Exclamation Up

รถขึ้นเขาไม่ไหวก็มีสาเหตุซะ 2 อย่างอะครับ
    1.ลูกสูบไม่มีแรงอัด แหวนหลวมหรือไม่ก็ติดถ้าแหวนติดเวลาติดเครื่องจะมีเส ียงดัง กิก!
    2.ครัช ครัชหมดหรือครัชเริ่มแตก ถ้าครัชหมดเวลาสตาร์มือจะลื่นๆหรือเวลาเร่งมันจะไม่ว ิ่งอะเสียงไปก่อนรถ(เหมือนเด็กแว้นแถวบ้าน) ถ้าครัชแตกเวลากำครัชมันจะดัง ติ๊ก! (ถ้าไม่ได้เปลี่ยนจานไฟเป็นจานไฟอินเดียนะที่ไฟพัดแย กกับจานได้อะอันนั้นดังแน่ๆ)
    ปล.ขึ้นเขาอย่าลืมผ่าท่อกะแยงขี้เขม่าไอเสียด้วยนะ อีกอย่างผสม 2t เยอะๆนะ ลูกได้ไม่ติด

Bookmarks