สำหรับคันที่อยู่กับรถมานานๆทำไมถึงขายกันล่ะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สำหรับคันที่อยู่กับรถมานานๆทำไมถึงขายกันล่ะครับ

Junior Member primavera's Avatar
    สถานที่
    บางแค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สำหรับคันที่อยู่กับรถมานานๆทำไมถึงขายกันล่ะครับ

ผมเองตอนนี้ก็อยากขายเก็บตังค์ไปทำอย่างอื่นน่ะครับ แต่ตัดใจไม่ลงสักที /\4
    นายปุ้ม แอนด์ เวสสะป้า ^3^ Chu!!
    ...|3ackPaCker gO To TraveL On mY wAy... /\2

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

- หมดไฟ
    - ขายเพื่อไปเล่นรุ่นที่ลึกๆกว่านี้
    - เปลี่ยนแนว
    - พ่อ แม่ขอร้องให้ขาย
    - แฟนให้ขาย เพราะอยากนั่งเก๋ง 55+
    - นึกไม่ออกล่ะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

ที่ขายเพราะ
    1.เปลี่ยนรุ่น
    2.เปลี่ยนยี่ห้อรถ
    3.ไม่มีตังค์ ไม่มีตังค์ซ่อม ซ่อมบ่อย
    4.เล่นตามแฟร์ชั่น
    5.เอาตังค์ไปลงทุนธุระกิจ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เอ...ถ้าเปลี่ยน เวสป้า เป็น ชีวาสจะได้กี่ขวดหว่า/\ /\ /\
    ถ้าผมขายโดนป๋ายำตายแหงเลย /\6 /\6 /\6

ปล.สมบัติพ่อ/\2 /\2 /\2

My Bike running on LPG

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

รถคันเก่า นู๋พึ่งไป เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เอง แต่ก็ต้องไป เพราะ มันถึงเวลาของมันแล้ว แต่ก็ยัง หาสปริ้นรุ่นเดิม มาขับแหละ ไม่เปลี่ยนรุ่นแน่ๆ ....
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jinnyrit
    รถคันเก่า นู๋พึ่งไป เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เอง แต่ก็ต้องไป เพราะ มันถึงเวลาของมันแล้ว แต่ก็ยัง หาสปริ้นรุ่นเดิม มาขับแหละ ไม่เปลี่ยนรุ่นแน่ๆ ....

น่าเศร้าๆ
    แล้วสามีนี่ เมื่อไหร่จะขายทิ้งละครับ
    /\3
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

มาตรฐาน ประมาณนี้รึป่าว แนวๆนี้รึป่าว

เปลี่ยนไปขี่รุ่นอื่น
    เปลี่ยนไปจับรถอื่น
    เอาเงินก้อนไปทำอย่างอื่น
    เสียบ่อยซ่อมไม่ไหว
    เลิกเห่อ
    เมีย/แฟนด่า

ส่วนใหญ่คงประมาณนี้มั้งคับ/\2

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไปขี่ 4 สูบ เห็นมาหลายคนแล้วที่ขายไปขี่ 4 สูบ
    kla_vespa@hotmail.com By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

Junior Member
    สถานที่
    ขี่คนเด๋ว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kla_vespa
    ไปขี่ 4 สูบ เห็นมาหลายคนแล้วที่ขายไปขี่ 4 สูบ
    ผมคนหนึ่งละคับ ไม่ไปแน่ ใจรักทางนี้ไปแล้ว /\3

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขายเอากำไร แต่ผมไม่ใช่พ่อค้านะครับ แบบขี่อยู่มีคนขอซื้อเลยบอกไปแพงๆเค้าเอาก็เลยตามเลย แต่ลงประกาศขายไม่เคยครับ

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ชอบนะรถสี่สูบนะ แต่เดียวนี้คงไม่ไหวแล้วละ กินน้ำมันโคตรขี่เวสป้า ขี่แลมดีกว่าเท่วกว่าเยอะ
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

มาตรฐาน ทำไมจบ ไม่สิ้น

:d
    แผนกกดดัน

ประมาณว่า หมดเวน หมดกำ ทำมามากเราก็อยู่กับมันนาน

แต่ถ้าเกิดเราขายคงร้องไห้ อย่างกับเด็กแน่เลย
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ primavera
    ผมเองตอนนี้ก็อยากขายเก็บตังค์ไปทำอย่างอื่นน่ะครับ แต่ตัดใจไม่ลงสักที /\4
    แปลกนะ ที่ใช้อยู่น่ะ ทั้งที่ไม่ใช่รถรุ่นนิยม มีแต่คนขายทิ้งทั้งนั้น แต่ทำไมไม่อยากขาย
    เก็บไว้ก่อนแล้วกัน เดี๋ยวได้เห็นอะไรดีๆแน่ใน /\2 /\2

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้อง นะค่ะ......
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks