บริการซ่อมเครื่อง, ฟิตเครื่อง, จัดทรงทำสี, ทำระบบcdiและซ่อมบำรุงทั่วไป (มีช่างประจำร้ - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: บริการซ่อมเครื่อง, ฟิตเครื่อง, จัดทรงทำสี, ทำระบบcdiและซ่อมบำรุงทั่วไป (มีช่างประจำร้

Junior Member tv_182's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ครับพี่

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับพี่

Senior Member anun's Avatar
    สถานที่
    เสือใหญ่ ไรเดอร์ สกู๊ตเตอร์แก็งค์
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peksoul อ่านข้อความ
    ผมไม่ชอบยำอะไหล่รถคับ... เคยแล้ว... ไม่อร่อยเลย.. แต่ปละกระป๋องชอบมากๆ ใส่หอมใหญ่ ยิ่งอร่อย..
    หรือถ้าผมยำจริง ก็ไม่บอกคุณหรอกว่าผมยำของคุณ....เดี๋ยวโดนประนาม(ต้ องทำแบบไม่ให้รู้)

ผมล้อเล่นนะครับ... ไม่ได้คิดจะทำแบบนั้น แน่นอน... ไม่่ใช่ประเภทคนเห็นแก่ได้ครับ
    ของๆใคร คนนั้นก็รัก ผมไม่ได้อยากได้ของๆคนอื่นๆ
    ผมเคยเก็บโทรศัพท์เครื่องละหมื่นกว่าบาทได้ที่ลาน
    จอดรถของซีคอน ผมยังต้องยืนรอสายให้เจ้าของโทรเข้ามา หา เ พื่อมาเอาโทรศัพท์ของเค้าคืนเลย
    ... พ่อกับแม่ผมสอนมาแบบนี้ครับ... ถึงได้ไม่รวยซะที.. ต้องรับจ้างทำ Lam ไปเรื่อยๆ สนุกๆ...

อาจจะมีบ้างที่ อะไหล่จุกจิกเล็กน้อย ที่หล่นหาย หรือชำรุดจากการรื้อ แล้วต้องทิ้ง... ที่ผมจะต้อง
    แยกกล่องเก็บของ ของใครของมัน ไม่ให้ปนกันอยู่แล้ว....

สบายใจได้เรื่องของ... แต่ตอนนี้ผมกังวล เรื่องความพอใจของลูกค้าที่มาทำรถมากกว่าครับ

em90em90em90em90em90em90em90
    เบอร์ใหม่ผมนะครับ **089-5694479 Nun ติดต่อเบอร์นี้เลยนะครับ

ธนาคาร กรุงไทย 859-0005-739 อนันต์ สว่างวงศ์

Member peksoul's Avatar
    สถานที่
    SOUL Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs down ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ scooter 123 อ่านข้อความ
    พี่เป็กถอดประกอบจัดทรงแลม2 ทำสีขาวทั้งคัน
    ใช้เวลาทำเท่าไร ใช้งบประมาณกี่บาท
    เรียนน้อง scooter123 ครับ
    ตอนนี้เศรษฐกิจไม่ดี พี่ก็เลยลดค่าแรงทำรถ จาก 6,000 เหลือ 4,000 - 5,000 บาท ที่จะเป็น 4หรือ5,000 นั้น
    ขอความยากง่ายของการทำงานเป็นหลักก่อน... ทั้งนี้ เพื่อให้ร้านอยู่ได้ และเจ้าของรถก็มีกำลังหาเงินทำรถได้ด้วย

เรื่องเวลาต้องขอโทษจริงๆ ที่กำหนดเวาแน่นนอนไม่ได้เพราะเวลาที่เสียไปส่วนมากน ั้น ขึ้นอยู่กับอู่
    ที่เอารถไปจัดทรงและทำสีน่ะครับ... เป็นปัญหาของทีมพี่ ที่กำลังหาทางออกที่ดีกว่านี้อยู่ครับ

หรือถ้าใครเอาไปหาที่ทำสีเองได้ก็สามารถทำได้.. ไม่ผูกมัดใดๆครับ

ลองดูนะครับ
    ช่วงนี้ น้องๆ ที่โทรเข้ามาแล้วพี่ไม่ทันรับสายก็ขออภัยด้วย เพราะภาระงานที่ office มีมากจนคุยโทรศัพท์ไม่ได้เยย

ขอบคุณทุกๆ ที่สนใจและสอบถามเข้ามานะครับ... ยินดีตอบทุกๆเรื่อง

Junior Member tongkub123's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up

ถังwing125ผมมันมีน้ำมันซึมนิดๆอ่ะพี่พอจะทำได้มั้ยค รับ
    tongtong123_399@hotmail.com

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เเลม 3 ทบ. โอน พอมีบ้าง ป่ะ พี่
    ชนิดน้ำสำหรับเด็ก ชนิดเม็ดสำหรับผู้ใหญ่

Member meen's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ราคาการทำ cdi เท่าไรครับ
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

พี่เข้าไป ร้านปิดตลอดเลย ว่าจะเข้าไปซื้ออะไหล่ซักหน่อย ร้านปิดวันไหนบ้าง มินเองครับ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Member Leoshin's Avatar
    สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0
    0

รบกวนถามหน่อยครับพี่
    ถ้าแลมแห้งๆๆบางๆๆๆและมีผุบ้างนิดหน่อยขาดอะไหล่บางอ ย่าง
    ถ้าทำสี+ปะผุ+จัดทรงโป๊ว+และรื้อประกอบทั้งคัน..ประม าณเท่าไหร่อะคับ
    น่าจะสัก 2 หมื่นได้มั้ยพี่.....ขอเกบตังอีกนิดแล้วค่อยโทรไปคุย แล้วกันครับ
    ขอบคุนคับผม......

Junior Member topsecret's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่ครับ คือตอนนี้ผมมี กระโปร่งข้างของสปริ๊นเหลี่ยม ทั้งสองข้างเลยครับ แบบว่า ปะผุพ่นรองพื้นมาเรียบร้อยแล้ว เลยอยากจะเอามาให้พี่ทำสีให้หน่อย เท่านั้นครับ มีตัวอย่างกระโปร่งเก่าที่ทำสีไว้ไปให้ดูด้วยอ่ะครับ เลยอยากสอบถามราคาว่าเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ขอถามหน่อยครับ

จัดทรงคืออะไรหรอครับ ??

Bookmarks