มีเรื่องรบกวนครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีเรื่องรบกวนครับ

Trirong's Avatar
    สถานที่
    สำหึกไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเรื่องรบกวนครับ

ผมใช้รถ SR 400 ปีประมาณ 94 ไม่แน่ใจครับ กล่องไฟยังไม่ตัดรอบ มีอาการคือ เครืองเดินเบาได้ แต่เวลาเร่งแล้ว ประมาณ 4-5พันรอบ จะสะดุดเหมือนกล่องไฟตัด (กล่องเหล็กครับ) แล้วก็เหมือนไฟแก่ครับ เวลาเร่งแล้วมีเสียงดัง มีไฟออกที่ท่อไอเสียด้วยครับ เวลาวิ่งถ้าไม่เร็วไม่มีอาการแต่ถ้าบิดเร็วจะสะดุดมา ก
    ผมลองล้าคาร์บูดูแล้วก็ไม่หาย แล้วหัวเทียนเสียบ่อยมาก 6-7 หัวแล้ว ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ
    รถผมใส่กรองเปลือย ไม่ได้ใส่แบตอรี ่ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟ แต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อน เพราะมีชุดมัดข้าวต้ม คอล์ยหัวเทียน แล้วก็กล่องไฟครับ ถามมากไปหน่อยนะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอขอบคุณผู้ที่มาตอบไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    S.C.A. 29

Arrow

ถ่ายรูปรถเต็มคัน 1 รูป
    เฉพาะ คาบู อีก 1 รูป
    รวมเป็น 2 รูปครับ
    แล้วมาโพสทิ้งไว้ครับ
    พี่ๆเขาจะได้เห็นองค์ประกอบรวมๆของการเกิดปัญหาครับ
    จะได้บอกวิธีแก้ไขได้รายละเอียดขึ้นครับผม
    ลองถ่ายดูนะครับ

เพราะว่าอาการแบบนี้อาจเกิดเพราะไฟท้ายใส่น็อตไม่ครบ ก็ได้

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ เตอร์ ผมว่ามันมาจาก " คาร์บู " อย่างเดียว จ่ายน้ำมันมากไปหัวเทียนดำ
    จูนอากาศไม่พอดี มันจะมีอาการสะดุด ส่วนไฟออกท่อนั้นผมก็เคยเป็นตอนใส่ท่อบวบ ตดดังออก
    เป็นลูกเลย มาจากมีอากาศเข้า ดูที่ลอยต่อระหว่างคอกับปลาย ต้องรัดเข็มขัดให้แน่น หาเงินสัก 8 พัน
    หาคาร์บู Cr สภาพ 90 % ขึ้นไป ( อย่าซี้อของถูกสภาพไม่ได้มาละ ) มาใส่จูนง่ายแถมแรงด้วยลองดู

สถานที่
    สำหึกไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 777

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CH4 อ่านข้อความ
    อาการนี้ผมเคยเป็นครับ เตอร์ ผมว่ามันมาจาก " คาร์บู " อย่างเดียว จ่ายน้ำมันมากไปหัวเทียนดำ
    จูนอากาศไม่พอดี มันจะมีอาการสะดุด ส่วนไฟออกท่อนั้นผมก็เคยเป็นตอนใส่ท่อบวบ ตดดังออก
    เป็นลูกเลย มาจากมีอากาศเข้า ดูที่ลอยต่อระหว่างคอกับปลาย ต้องรัดเข็มขัดให้แน่น หาเงินสัก 8 พัน
    หาคาร์บู Cr สภาพ 90 % ขึ้นไป ( อย่าซี้อของถูกสภาพไม่ได้มาละ ) มาใส่จูนง่ายแถมแรงด้วยลองดู
    ขอบคุณครับ the storke + พี่เก่ง ที่ว่ารอยต่อนี่คือระหว่างคาร์บู กับเสือสูบหรือเปล่าครับ ของผมมันเหมือนกับยางข้อต่อมันจะหมดสภาพ(ยางมันแข็ง แล้วก็แตก) จะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ แล้วคาร์บู CR ราคาเบาๆพี่มีแบ่งให้น้องมั๊ยครับ เดี๋ยวโทรไปคุยด้วยนะครับ ตอนนี้งานเยอะครับ

รูป รูป  
    S.C.A. 29

สถานที่
    สำหึกไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 666

แล้วเรื่องระบบไฟนี่ไม่เกี่ยวเลยหรือครับพี่ เพราะยังสงสัยอยู่เหมือนกัน อันนี้แถมให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Trirong : 27-08-2009 เมื่อ 11:35
    S.C.A. 29

สถานที่
    สำหึกไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 666

แล้วเรื่องระบบไฟนี่ไม่เกี่ยวเลยหรือครับพี่ เพราะยังสงสัยอยู่เหมือนกัน อันนี้แถมให้ครับ

รูป รูป  
    S.C.A. 29

Bookmarks