สรุปมันมีเปงหัวไร

ชื่อกระทู้: สรุปมันมีเปงหัวไร

Member Armkakimoto's Avatar
    สถานที่
    PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

Exclamation สรุปมันมีเปงหัวไร

ผมสงสัยว่า Vespa_VBC_Super_150 มันมีหัวเป็นแบบไหนมีทั้งหัวกลม หัวเหลี่ยม หรือแบบไหนกันแน่ พี่ๆน้องๆคนไหนมีข้อมูลช่วยแก้ข้อสงสัยให้ทีนะ แล้วมันต่างจากเวสป้าสปินอย่างไร
    คับบบบบบบบบบบบบ

[attach]Name:  PiaggioVespa150Super051.jpg
Views: 217
Size:  115.9 KB[/attach]

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Armkakimoto : 03-03-2008 เมื่อ 01:13
    Mr.Piyanut Thammarit (Arm)| Line : Armkakimoto | Mail : [email protected]|

Member Armkakimoto's Avatar
    สถานที่
    PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

Name:  1965-150superP.jpg
Views: 180
Size:  67.7 KB
    Mr.Piyanut Thammarit (Arm)| Line : Armkakimoto | Mail : [email protected]|

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีทั้งหัวกลมและเหลี่ยมคับ แต่หัวเหลี่ยมในบ้านเราหายากหน่อยคับ(หัวแท้ๆๆนะคับไ มใช่หัวสปิ้นจะต่างกันที่ไมล์)
    ส่วนที่แตกต่างก้อฝาข้างช่วงขีด บังโคลนหน้า ล้อเป็นล้อ8 และจะมีจุดในเกะตรงช่วงกากบาท ถ้าไม่มีจุดและโลโกหน้าเป็นตัวพี
    จะเป็นพวกปีเก่าครับ
    ผมก็รู้แค่นี้คับ แต่มันมีรายละเอียดอีกเยอะที่ต่างกันในข้างในอีก พวกนี้ต้องถามช่างรึพวกพี่ๆๆที่รู้คับ
    ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยคับ
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Junior Member Mk scooter3's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chaba....chay อ่านข้อความ
    มีทั้งหัวกลมและเหลี่ยมคับ แต่หัวเหลี่ยมในบ้านเราหายากหน่อยคับ(หัวแท้ๆๆนะคับไ มใช่หัวสปิ้นจะต่างกันที่ไมล์)
    ส่วนที่แตกต่างก้อฝาข้างช่วงขีด บังโคลนหน้า ล้อเป็นล้อ8 และจะมีจุดในเกะตรงช่วงกากบาท ถ้าไม่มีจุดและโลโกหน้าเป็นตัวพี
    จะเป็นพวกปีเก่าครับ
    ผมก็รู้แค่นี้คับ แต่มันมีรายละเอียดอีกเยอะที่ต่างกันในข้างในอีก พวกนี้ต้องถามช่างรึพวกพี่ๆๆที่รู้คับ
    ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยคับ
    ใช่แล้วคับ...แบบหัวเหลี่ยมไม่ค่อยจะเห็นในบ้านเรา.. ..รูปทรงของหัวก็คล้ายๆหัวสปิ้นท์ แต่ไมล์ยังเป็นทรงเดิม ทรงเดียวกันกับที่ใส่ในหัวกลม ความยาวของbodyก็สั้นกว่าสปิ้นท์เล็กน้อย แต่ความแรงนี่ไม่แพ้กันเลยครับ....em95
    * ฟังเพลงรักษาได้ทุกโรค
    ตุ๊กตาหน้ารถ
    .
    .
    .
    .
    .
    ...ความรักก็เหมือนขับรถต้องมีจุดหมายปลายทางในใจ

และสำคัญกว่าสิ่งไหน เธอควรจะมีใครเคียงข้างกัน...
    .
    .
    .

I /\7 Pohchang
    _Sculpture 84

Bookmarks