เรื่องตรวจสภาพรถ อะคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องตรวจสภาพรถ อะคับ

n_n n_ndeftone's Avatar
    สถานที่
    iScooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องตรวจสภาพรถ อะคับ

เรื่องตรวจสภาพรถ อะคับ คือมีปัญหาว่าผมซื่อรถมาทุกอย่างโอนได้หมด แต่จะเอาไปตรวจสภาพรถ นี้สิ พี่ๆๆ คือรถมันแปลงมา จาก สปิ้น เป็น 64 อะ มันจะมีปัญหาป่าวคับ เลขเครื่อง เลข คอ ตรงทุกอย่างเลย กลัวทางขนส่งเค้าจะรู้มาก ว่าเป็นรถดัดแปลง มาจะมีปัญหาหรือป่าวคับ ทุกๆๆท่าน ช่วยให้คำชี้แนะด้วย คับts23

Junior Member Seed's Avatar
    สถานที่
    เคยมี
    ขอบคุณ
    0

งง ?? ที่บอกโอนได้หมดคือยังไง โอนแล้ว หรือยังไม่โอน ? ทะเบียน จังหวัดไร ? แยก 2 ประเดน
    1. ถ้าโอนแล้ว จะตรวจสภาพเพื่อชำระภาษีในปีถัดไปแนะนำ ทำข้างนอก ไม่เสียเวลา+ไม่เสี่ยง
    2. ยังไม่โอน ถามก่อน ทะเบียนรถตอนนี้ จังหวัดไร ถ้า กทม แนะนำ จ้างโอน ไม่ต้องเสี่ยง+เสียเวลา
    3. กรณีมาอ่านช้าไป เอาไปโอนมาแล้ว โดนยึดรถ ให้ ติดต่อผู้ขายด่วน ทางที่ดีมีสัญญาซื้อขายไหม? ทำซะแล้วจะไม่เสียใจ !!
    เข้าที่คำถาม ... ขนส่งมันเก่งครับ รู้หมด แล้วแต่เส้นน้อง และ อารมณ์มัน ถ้ารมณ์มันดี ไม่มีปัญหา ถ้าหน้าน้องกวนบาทามันก็จะกวนบาทาน้องครับ ....ถ้ายังไงไม่เข้าใจ แนะนำ บอร์ดที่รับปรึกษาทะเบียน กับคุณอัจ64 หรือ ลองโทรมาคุยกับผมได้ครับ ไม่คิดเงิน ไม่ได้เก่งหรือมีเส้น แต่หวังดี อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หายอึดอัดใจ ถ้าช่วยเหลือได้เต็มที่ครับ เพื่อวงการนี้จะได้ดีขึ้น 081-726-7866 เจ
    ........การเริ่มต้น และ การสิ้นสุดอยู่ที่ใจเราเอง..

Junior Member Seed's Avatar
    สถานที่
    เคยมี
    ขอบคุณ
    0

งง ?? ที่บอกโอนได้หมดคือยังไง โอนแล้ว หรือยังไม่โอน ? ทะเบียน จังหวัดไร ? แยก 2 ประเดน
    1. ถ้าโอนแล้ว จะตรวจสภาพเพื่อชำระภาษีในปีถัดไปแนะนำ ทำข้างนอก ไม่เสียเวลา+ไม่เสี่ยง
    2. ยังไม่โอน ถามก่อน ทะเบียนรถตอนนี้ จังหวัดไร ถ้า กทม แนะนำ จ้างโอน ไม่ต้องเสี่ยง+เสียเวลา
    3. กรณีมาอ่านช้าไป เอาไปโอนมาแล้ว โดนยึดรถ ให้ ติดต่อผู้ขายด่วน ทางที่ดีมีสัญญาซื้อขายไหม? ทำซะแล้วจะไม่เสียใจ !!
    เข้าที่คำถาม ... ขนส่งมันเก่งครับ รู้หมด แล้วแต่เส้นน้อง และ อารมณ์มัน ถ้ารมณ์มันดี ไม่มีปัญหา ถ้าหน้าน้องกวนบาทามันก็จะกวนบาทาน้องครับ ....ถ้ายังไงไม่เข้าใจ แนะนำ บอร์ดที่รับปรึกษาทะเบียน กับคุณอัจ64 หรือ ลองโทรมาคุยกับผมได้ครับ ไม่คิดเงิน ไม่ได้เก่งหรือมีเส้น แต่หวังดี อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หายอึดอัดใจ ถ้าช่วยเหลือได้เต็มที่ครับ เพื่อวงการนี้จะได้ดีขึ้น 081-726-7866 เจ
    ........การเริ่มต้น และ การสิ้นสุดอยู่ที่ใจเราเอง..

n_n n_ndeftone's Avatar
    สถานที่
    iScooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณคับพี่

ขอบคุณครับพี่ คือตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วคับคนที่ส่งเรื่องมันขี้เกีย จ ตอนนี้ก็เรียบร้อยแล้วครับไม่ต้องเอารถไปตรวจสภาพแล้ วครับ ขอบคุณจิงๆๆที่ให้คำปรึกษา แล้วถ้ามีปัญหาจะโทรไปรบกวนนะครับem95

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แปลงมาไม่น่ามีปัญหาหรอก แต่ถ้าตัดแปะหรือตอกเลข คิดมากกว่า ลดเสี่ยงก็จ้างเอกชนไปทำ
    แต่เรียบร้อยแล้วก็ ดีแล้วครับ

Bookmarks