บทความที่น่าอ่าน /เอามาจากบอร์ดกลุ่มสะพานใหม่/

ชื่อกระทู้: บทความที่น่าอ่าน /เอามาจากบอร์ดกลุ่มสะพานใหม่/

Made In Italy...★... honda classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บทความที่น่าอ่าน /เอามาจากบอร์ดกลุ่มสะพานใหม่/

บทความที่ควรอ่านครับ
    ผมเจอ พระเทพ บนรถไฟฟ้าใต้ดิน .. เรื่องไม่น่าเชื่อ แต่เป็นจริง
    ข่าว บทความ ของพสกนิกรคนใต้คนหนึ่งที่ไปนั่ง รถไฟฟ้าใต้ดิน และบังเอิญไปเจอ พระเทพ หรือ สมเด็จพระเทพ บน รถไฟฟ้าใต้ดิน ณ ตอนแรกที่เจอ พระเทพ หรือ สมเด็จพระเทพ พสกนิกรคนใต้คนนี้กลับไม่รู้เลยว่าเป็นพระองค์ ... อ่าน ข่าว บทความ ผมเจอ พระเทพ บน รถไฟฟ้าใต้ดิน ที่นี่ค่ะ
    เมื่อไม่นานมานี้ ผมมีโอกาสขึ้น กทม. ไปทำธุระแถวหัวลำโพง นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินไป ในขณะที่ประตูสถานีสุทธิสารเปิด ก็มีหญิงคนหนึ่งสวมแว่น ใสหมวกแก๊ป ท่าทางคล่องแคล่ว เดินเข้ามายืนตรงหน้าผม ผมก็ลุกให้ เพราะติดนิสัยจากเด็กต่างจังหวัด ประกอบกับนั่งใกล้สุด

หญิงคนนั้นนั่งลงแล้วถามว่า "ช่วยถือของให้มั้ยค่ะ"
    พอดีผมบ้าหอบฟางอยู่ กระเป๋า 2-3 ใบ เลยยื่นกระเป๋ากล้องและเลนซ์ไปให้ … แต่มีชายคนหนึ่งชิงไปถือก่อน ผมก็หันไปมอง เขาก็ยิ้ม ๆ ขำ ๆ ผมก็งง ๆ เข้าใจว่าเป็นน้องชายหรืออะไรประมาณนั้น
    พอกลับหน้ากลับมาดูที่ผู้หญิงคนนั้นอีกครั้ง โอ … เข่าอ่อนเลย เพราะเพ่งมองกี่ครั้งก็ใช่ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ พระองค์กำลังเอานิ้วชี้มาจรดที่ปาก พร้อมทำเสียง "จุ๊ ๆ ทำเฉย ๆ ไว้ อย่ากระโตกกระตาก"
    ผมก็เลยเข่าอ่อน หัวใจตกลงไปตาตุ่ม ดีที่พี่ผู้ชาย (เข้าใจว่าทหารรักษาพระองค์) สะกิด กับรั้งตัวไว้ทันก่อนผมจะลงไปกราบ แต่น่าเสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปร่วมกับพระองค์ …ผมเข้าใจเอาเองว่า พระองค์ท่านคงอยากมีความส่วนพระองค์ ถ้าผมถ่ายคนหนึ่งอีกทั้งขบวนต้องมาถ่ายด้วยแน่

นับได้ว่าเป็นพระมหากรุณาธิคุณล้นเกล้า ล้นกระหม่อมของผมทีเดียว ที่ได้เฝ้าพระองค์ท่านใกล้ชิดขนาดนี้

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ … ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ
    /\7
    ข้อมูลจากเวปกระปุกดอทคอม ถ้าเพื่อนๆจะก๊อปข้อความไปลงในบอร์ดควรบอกแหล่งที่มา ด้วยจักขอบคุณมากครับ

.....No dream , No life......

Cz1964's Avatar
    สถานที่
    Saphanmai classic
    ขอบคุณ
    0

บอกมาจากเวปกระปุกก็พอครับยังงัยก็ขอบคุณครับผม
    benten : 0899683136
    facebook : https://www.facebook.com/benten9

Senior Member ถนนสรงประภา's Avatar
    สถานที่
    Origin Classic Club
    ขอบคุณ
    0

+++ คุณคนนั้นเค้าโชคดีจริงๆครับบ

--------------------------------
    +++ขอบคุณทั้งเว็บกระปุก และกลุ่มสะพานใหม่ครับบ

em95
    Origin Donmuang

Bookmarks