ไปทำสะนามเปตองมาอีกแล้วครับ

ชื่อกระทู้: ไปทำสะนามเปตองมาอีกแล้วครับ

Junior Member Cosa...'s Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ ลำพูน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปทำสะนามเปตองมาอีกแล้วครับ

งานนี้กลุ่มหริภุญชัยคลับร่วมกับกลุ่มเยาวชนบ้านไร่น ้อยช่วยกันทำสะนามเปตอง
    ให้กับเด็กๆและเยาวชนได้เล่นกัน

เริ่มแรกเลยปลับหน้าดินกันก่อน เอ้า...คนละไม้ละมือ งานนี้ไอ่น้องนิว64สตาร์ทมือของเราไม่ทำอะไรเลยหลบแด ดอย่างเดียว

ขุดๆๆๆๆๆ เอาระดับกันหน่อย

เยาวชนบ้านไร่น้อยน้อนนี่แข็งแรงจริงๆ ผสมปูนแข็งขันไม่เหนื่อยเลย

ผสม ผสม แล้วก ็ผสม เอาให้เข้ากัน

พวกเราขอลองทำดูมั่ง รู้มั้ยครับผลออกมาเป็นไงเนื่อยเลย

เคยเห็นมั้ยครับลิงเหนื่อย

เอาบล็อคลงหลุมต่อ

เสร็จแล้วก็เอาทรายลงก่อนเลย

ต่อไปก็เทพื้น

เอาทินลงก็เสร็จเลย

ปล่อยน้ำใส่ให้หินแน่นก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

งานนี้ทั้งเหนื่อย ทั้งร้อน จะไม่ร้อนได้ไงครับก็เล่นทำกันกลางแดดซะอย่างนั้นแต่ ละคนกลับมาถึงบ้านดำไปตามๆกัน
    แต่ก็สนุกครับได้ทำกิจกรรมร่วมกับกลุ่มอื่นแบบนี้
    ตอนนี้ก็ได้มีลานทำกิจกรรมสำหรับเด็กและเยาวชนพื่มขึ ้นอีกที่แล้วนะครับ
    และจะยังคงมีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆถ้าเรารู้จักแบ่งปันและ ให้โอกาสซึ่งกันและกัน

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้ายเบลล์แต่งตัว เซอร์ๆหล่อนี้เน่อครับ เหอๆ
    เรารักรถถีบเฒ่า

Bookmarks