ช่วยผมทีครับ (ด่วน)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยผมทีครับ (ด่วน)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยผมทีครับ (ด่วน)

ถ้าจะส่งรถที่No-Bookทางรถไฟจากกรุงเทพ ไป ขอนแก่น ต้องทำยังไงบ้างครับแล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ สำคัญNo-Bookนะครับไม่มีอะไรเลยมีแค่รถครับ

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยจะส่งlam มีทะเบียนทุกอย่างเขายังไม่
    รับเลยครับเขาบอกว่าต้องให้เรานั่งไปด้วย
    ไม่รู้เพราะอะไร
    ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่านะครับแต่
    ผมโดนแบบนี้มาอ่ะงงเลย
    (สงสัยกลัวรถขโมยมามั้งเลยไม่กล้ารับ)

เวสป้าบ้าที่ซู๊......ด ! เอสกะป้า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลองดูกระทู้ล่างๆดูนะครับถามเหมือนกันเลย
    ตบเด็ก เตะหญิง ตีหมา ท้ากระเทยต่อย

ผมเคยส่งจากเชียงใหม่มาที่พิดโลกครับ ไปทำเรื่องที่จุดรับฝากของ
    พนักงานก้อจะมาตรวจใบที่มากับรถ...รถผมมีแต่ใบซื้อขา ย
    ดูเลขเครื่อง+บอดี้+น้ำหนัก+ซีซี ทั้งหมด814.- บาทครับ
    little_nuri@hotmail.com
    facebook Te vespa

Junior Member ferdenz64's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถ่ายเอกสารของเพื่อนเราก็ได้แล้วเขียนว่าได้ขายรถให้ เรา
    แล้วรถเค้าคิดตามซีซี ผมใช้64 ผมบอกเค้าว่า100ซีซียังได้เลยแต่ต้องเนียนๆหน่อย
    แล้วเค้าจะคิดค่าเชือกมัด3เส้นแล้วค่ายกพนักงานแล้วแ ต่จะให้ พอถึงขอนแก่นมีคนยกลงให้
    แต่ต้องระวังสีถลอกนะแล้วเบียร์ที่หัวลำโพงแพงกว่าบน รถไฟ
    [เพื่อทุกๆคนและตัวเราเองem88

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wanttogo อ่านข้อความ
    ผมเคยจะส่งlam มีทะเบียนทุกอย่างเขายังไม่
    รับเลยครับเขาบอกว่าต้องให้เรานั่งไปด้วย
    ไม่รู้เพราะอะไร
    ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่านะครับแต่
    ผมโดนแบบนี้มาอ่ะงงเลย
    (สงสัยกลัวรถขโมยมามั้งเลยไม่กล้ารับ)
    ........ใช่ครับ.....ถ้าใช้บริการของรฟท.ต้องมีคนนั่ งไปกับรถในขบวนเดียวกันครับ เพราะตอนขาลงถึงที่หมาย เราต้องลงมารอรับรถจากพนักงานยกของ (ผมก็ช่วยเขายกด้วย) เพราะถ้าเค้ายกลงจากรถไฟ จำเป็นต้องมีคนมารับรถ...........เป็นอันเสร็จสิ้นภา ระกิจครับ......

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KaiJae อ่านข้อความ
    ........ใช่ครับ.....ถ้าใช้บริการของรฟท.ต้องมีคนนั่ งไปกับรถในขบวนเดียวกันครับ เพราะตอนขาลงถึงที่หมาย เราต้องลงมารอรับรถจากพนักงานยกของ (ผมก็ช่วยเขายกด้วย) เพราะถ้าเค้ายกลงจากรถไฟ จำเป็นต้องมีคนมารับรถ...........เป็นอันเสร็จสิ้นภา ระกิจครับ......
    ของผมใส่กระบะทั้งคนทั้งรถ 900[/QUOTE]

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย
    www.putovp@gmail.com

Nirvana Member golfrocker's Avatar
    สถานที่
    โคโยตี้สาวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้จะได้อ่านมั้ยนะครับ
    ผมเพิ่งไปรับรถมาเลยครับ จากอยุธยามาขอนแก่นครับ ค่ารถ 590 ค่ายกขึ้นลง 160
    ค่าตั๋วคน 177 คือนั่งมาพร้อมรถน่ะครับ พอถึงที่หมายก็ลงพร้อมรถ แต่กรณีคนไม่ไปด้วยแล้วรถไม่มี
    ทะเบียนเนี่ย อย่างน้อยต้องมีใบซื้อขายหรือหลักฐานใด ๆ ที่บอกว่าเราเป็นเจ้าของรถ ( ผมมีใบซื้อขาย
    เขียนกันวันนั้นแล้วยกขึ้นรถไฟเลย ) จากนั้นระบุผู้รับ โดยให้ผู้รับนำบัตรประชาชนไปยืนยันกับเจ้าพนักงานที่ จุดรับน่ะครับ ประมาณนี้ยน่ะครับ โทรไปสอบถามที่ทางการรถไฟได้ครับ แผนกขนส่งพัสดุครับ โชคดีครับ
    em86

Vespa_S_พัทลุง vespa_fever's Avatar
    สถานที่
    ZiGGy AntZ
    ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าต้องส่งทางไปรษณีย์
    ต้องทำไงอ่ะคับ รถไม่มีเบียนนะ
    ไม่มีใบซื้อขายด้วย
    แต่ซื้อมานานแร่ะ
    ต้องใช้หลักฐานไรบ้างอ่า
    บอกทีจิ จาก กทม จาส่งกลับ พัทลุงอ่ะ

Bookmarks