Cdi แบบเป็นชุด ที่มาทั้งจานไฟและมันไฟ

ชื่อกระทู้: Cdi แบบเป็นชุด ที่มาทั้งจานไฟและมันไฟ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Cdi แบบเป็นชุด ที่มาทั้งจานไฟและมันไฟ

Cdi แบบเป็นชุด ที่มาทั้งจานไฟและมัดไฟ ใส่แล้วจะดีเปล่าครับ แบบว่าอยากใส่ เลยถามผู้มีประสบการก่อนครับ และซีดีไอ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรเมื่อเทียบกับทองขาว ช่วยๆหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวก VESPA & LAM : 04-05-2006 เมื่อ 17:51

มาตรฐาน Ans: CDI

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM
    Cdi แบบเป็นชุด ที่มาทั้งจานไฟและมัดไฟ ใส่แล้วจะดีเปล่าครับ แบบว่าอยากใส่ เลยถามผู้มีประสบการก่อนครับ และซีดีไอ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรเมื่อเทียบกับทองขาว ช่วยๆหน่อยนะครับ
    CDI เป็นระบบไฟที่ดีนะคับ... ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิด ... เพียงแต่ถ้า มันเสียขึ้นมาเราจะไม่รู้เลย เพราะไฟมันก็จะออกปกติ นอกจากจะเช็กด้วยการสลับอะไหล่เช่น คอยไฟ ต่างๆ ดู ถึงจะรู้อาการ....แต่ถ้าไม้เสียก็ไม่จุกจิก ไม่ต้องกลัวน้ำเข้า-ฝุ่นเข้า-ไฟขยับ-ทองขาวเสีย-Condansor เสีย อะไรจำพวกเนี้ยยยย.... STart ติดง่ายด้วยคับ...ผมใช้ทุกคัน/\2

--> ซ่อมเครื่อง-ฟิตเครื่อง รื้อประกอบจัดทรงและทำสี
    --> รับทำแต่ LAMBRETTA เท่านั้น
    --> ซ่อมแซมแก้ไขทุกปัญหาของ LAMBRETTA
    --> LAMBRETTA ของคุณจะได้รับการดูแลรักษาเป็นอย่างดี
    --> เราก็รักรถคุณเหมือนกัน...เพราะว่าเรารัก LAMBRETTA

* * * สามารถสั่งอะไหล่จาก UK ได้ครับ * * *

>>สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม<<
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Tel. 08-97979609
    email : [email protected]
    เยี่ยมชมได้ที่ http://www.soulscooterclub.com/webbo...php?board=43.0
    - - - > > >>> www.soulscooterclub.com<<< < < - - -
    บัญชีชื่อ ธนภัทร สวัสดิ์พร้อม
    ธ.กรุงเทพ บางนา กม.3 เลขที่ 130-5898429

Bookmarks