เอาของเก่าๆสนิมเขอะๆมาให้ช่วยดูหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: เอาของเก่าๆสนิมเขอะๆมาให้ช่วยดูหน่อยครับ

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน เอาของเก่าๆสนิมเขอะๆมาให้ช่วยดูหน่อยครับ

พอดีคุยกับ bank เรื่องท่อแล้วสงสัยว่าที่มีอยู่เป็นของทำที่ไหนแน่
    เลยเอามาให้เซียนๆทั้งหลายในห้องหมูช่วยดูให้ด้วย

ข้างซ้ายได้จากบ้านแป๊ะ

ข้างขวาเป็นของประจำบ้านครับ

Name:  SANY0220.JPG
Views: 411
Size:  114.8 KB

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

สนใจแปลงทรัพย์สินเป้นทุนไหม 086-7842138

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

เมื่อปีที่แล้วเกิดขยันขึ้นมา

เลยไปจัดของหลังบ้าน

ตรงบริเวณนี้.....แถวๆกองไม้มาน.....รกมั่กๆเลย

Name:  SANY0213.JPG
Views: 401
Size:  113.4 KB

ผมก็เลยไปรื้อๆจัดๆ

แล้วมีแท่งแหล็กโผล่มาจากดิน (ตอนที่พ่อผมถมที่)

เลยได้แท่งแหล็กพวกนี้มา

รกบ้านจิงๆ......

ts32 ts32 ts32 ts32 ts32 ts32 ts32 ts32 ts32 ts32 ts32ts32

Name:  SANY0225.JPG
Views: 399
Size:  86.1 KB

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C95

อืม เดี๋ยวผมไปช่วนนะพี่
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    สนใจแปลงทรัพย์สินเป้นทุนไหม 086-7842138
    ขอบคุณ คุณแซมมากครับที่สนใจ

แต่ตอนนี้ยังไม่มีโครงการจะต้องใช้เงินครับ

ไว้ถ้าเดือดร้อนแล้วจะโทรหาครับ

ตกลงเอาคู่นี้ครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

เอ่........จะเอาอะไรมาลงยั่วพี่ทิดอ่ำดีเอ่ย....

อ้อ.....นึกออกแล้ว

ตรงกองนี้
    Name:  SANY0214.JPG
Views: 364
Size:  113.4 KB

ได้ไอ้นี่มาครับ

Name:  SANY0223.jpg
Views: 388
Size:  103.1 KB

จริงๆแล้วตรงกองนี้ผมได้โลโก้หมูทั้ง125-150 ได้มาประมาณ 30 อัน
    ผมก็เอาไปวางไว้ที่แท่นซ่อมหน้าร้าน
    มีวันนึงผมออกไปธุระนอกบ้าน
    ลูกน้องโทรมาบอกว่ามีคนมาดูรถเก่า
    ลูกน้องนึกว่าพวกในชมรมผมเลยให้เดินดู
    พอผมกลับมา...พบว่า คนที่มาเป็นพ่อค้าคนนึงในรัชดา
    พอเจอมันก็บอกว่าจะมาขอซื้ออะไหล่
    ผมก็บอกว่าไม่ได้ขาย
    มันเลยรีบออกไป ด้วยท่าทางรีบร้อน
    ผมสงสัยเลยเดินไปดูที่แท่น
    ปรากฎว่าโลโก้หายไปทั้งกองเลย
    .......................ไอ้สารเลว.................. ...........
    ทุกวันนี้ผมยังเจอมันอยู่ มันก็ทำหน้าเหมือนไม่มีอะไร สาดดดดดดดดดดดดด
    ได้ยินว่ามันทำอย่างนี้มาหลายร้านแล้ว
    จนร้านเก่าๆเขาไม่ยอมให้คนหาอะไหล่รถเก่าเข้าร้าน
    ********...ทำวงการตกต่ำ
    ขอให้เวรกรรมตามถึงมันเร็วๆเถอะ สาดดดดดดดดดดดดดด

ขอโทษนะครับที่บ่นมากไปหน่อย พอดีเห็นกองนี้แล้วนึกถึง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    แจ้งลบกระทู้นี้ครับ มันทำให้เกิดกิเลสอย่างแรงครับ
    ที่บ้านหมดน้ำเย็นไปหลายแก้วแล้วครับ เอาลูบตา ตามันร้อนครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

พ่อค้าชื่อไรคับ ผมจะได้แบน ไม่ซื้อขายกับเค้า เกลียดจริงๆครับ คนพันธ์นี้

V I P MEMBER unique's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Motor Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    แจ้งลบกระทู้นี้ครับ มันทำให้เกิดกิเลสอย่างแรงครับ

นอกจากจะทำให้เกิดกิเลสแล้ว
    กระทู้นี้..เป็นการกระทำที่ปลุกปั่นและยั่วยุประชาชน ให้
    ทำผิดในการซุกเงินไม่ให้ภรรยารู้และนำมาใช้เป็นการส่ วนตัวครับ

อาจจำทำให้เกิดการเผชิญหน้ากะภรรยานะครับ

ติดต่อ 081-9786333 ท็อป

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะครับ

แต่ถ้าใครอยากทราบว่า

...ไอ้เฮี้ยตัวนั้น......

มันเป็นใครผมขอหลังไมค์ดีกว่าครับ

เพราะผมจับมันไม่ได้คาหนังคาเขา

บอกไปเดี๋ยวมันหาว่าผมใส่ความ

ส่วนเรื่องนี้ผมจะว่าจะไม่บ่นให้เซ็งจิตแล้วครับ

ถือว่าให้หมาแดก...ยังให้มากกว่านี้

เดี๋ยวอีก 2 วัน ผมจะขอลบกะทู้นี้นะครับ

เพราะเดี๋ยวเพื่อนๆจะเดากันไปต่างๆนานา

จะไปเข้าใจคนที่ดีๆผิดไปซะ

แล้วผมจะตั้งกะทู้ใหม่

คุยเรื่องรถเรื่องอะไหล่กันดีกว่า...สบายใจกว่าเยอะเ ลย ts32

ปล.คุณ Volume C ไม่ใช่พ่อค้าชื่อ ต. นะครับ
    ที่รัชดา มี ต. ร้านใหญ่ๆอยู่2คน
    ทั้งคู่คุยกับผมดีครับ แต่ก่อนซื้ออะไหล่กันบ่อย
    แต่หลังๆแกหันไปส่งออกซะหมด...
    ผมเลยแย่...ผมมันแพ้เงินดอลล์

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

ถ้าพวกเราไม่ว่าอะไรผมก็จะไม่ลบแล้วกัน

แต่ขอความกรุณา "อย่าไปเดาชื่อ" กันเลยนะครับ

เดี๋ยวคนที่เขาไม่รู้เรื่องไม่รู้ราว จะเดือดร้อนเปล่าๆ

มาตรฐาน น้องมาบอกเลยตกก๊ะจัย

หลังจากที่ไม่เคยเข้ามาเยี่ยมเวปพี่บีนานเลยวันนี้มี น้องมาบอกว่าเหมือนเราจะมีเอี่ยวเลยเข้ามาอ่านซะหน่อ ยครับ

คนที่ขโมยคงไม่ใช่ต. ตั้มนะครับเพราะตั้ม Motor classic shopsไม่เคยขโมยของใคร^_^สงสัยคุณโอ๊ตVolume Cจะเข้าใจผิดไป( ผมไม่เคยเข้าไปยุ่งกับใคร และใครก้ออย่ามาแขวะหรือยุ่งกะผมนะขอร้อง)ใครก้อคุ้ม กันไม่ได้

ส่วนที่คุณHellboyถ้าหมายถึงผมนะ ยังซื้อได้อยู่นะ ยังขายอยู่ ราคาบางทีถูกกว่าที่อื่นด้วยนะ อย่าคิดว่าผมจะขายเมืองนอกอย่างเดียวดิ ^_^และขอขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยโพส เคลียร์ ให้คนอื่นเข้าใจว่าไม่ใช่ผม และอีกคนคงเป็นโต้งอะไหล่ ก็คงไม่เกี่ยวเหมือนกันนะ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Motor classic shops อ่านข้อความ
    หลังจากที่ไม่เคยเข้ามาเยี่ยมเวปพี่บีนานเลยวันนี้มี น้องมาบอกว่าเหมือนเราจะมีเอี่ยวเลยเข้ามาอ่านซะหน่อ ยครับ

คนที่ขโมยคงไม่ใช่ต. ตั้มนะครับเพราะตั้ม Motor classic shopsไม่เคยขโมยของใคร^_^สงสัยคุณโอ๊ตVolume Cจะเข้าใจผิดไป( ผมไม่เคยเข้าไปยุ่งกับใคร และใครก้ออย่ามาแขวะหรือยุ่งกะผมนะขอร้อง)ใครก้อคุ้ม กันไม่ได้

ส่วนที่คุณHellboyถ้าหมายถึงผมนะ ยังซื้อได้อยู่นะ ยังขายอยู่ ราคาบางทีถูกกว่าที่อื่นด้วยนะ อย่าคิดว่าผมจะขายเมืองนอกอย่างเดียวดิ ^_^และขอขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยโพส เคลียร์ ให้คนอื่นเข้าใจว่าไม่ใช่ผม และอีกคนคงเป็นโต้งอะไหล่ ก็คงไม่เกี่ยวเหมือนกันนะ

ไม่เป็นไรครับ คุณตั้ม
    ใครดี ผมก็ว่าดี ใครไม่ดีผมก็ด่า..แ..ม่..ง มันก็เท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องซื้ออะไหล่
    ผมว่าตอนนี้ร้านคุณ ถ้าเทียบกับเจ้าอื่นที่ขายอีเบย์ด้วยกัน ก็ไม่แพงนะครับ
    เพียงแต่ว่าราคาโดยรวมมันถูกราคาในอีเบย์ดึงขึ้นไป
    (รวมไปถึงโดนใครบางคนปั่นราคาให้มันขึ้นด้วย)
    ทำให้ราคาอะไหล่ในเมืองไทยตอนนี้สูงขึ้นกว่าเมื่อสอง-สามปี ที่แล้ว มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ไว้มีโอกาสจะไปอุดหนุนอีกนะครับ (เพราะผมก็เข้าไปดูใน store คุณบ่อยๆ แต่อะไหล่มันยังไม่โดน)

ปล.โต้งก็ไม่เกี่ยวนะครับ
    (เออ..แล้วเดี๋ยวนี้โต้งเขาไม่ขายที่รัชดาแล้วหรือคร ับ แล้วไปขายในอีเบย์ด้วยหรือเปล่า คุณตั้มทราบไหม)

มาตรฐาน ^_^

โต้ง เค้า เดี๋ยวนี้ เป็นพ่อค้าส่ง ให้พ่อค้าด้วยกันแล้วหล่ะครับ ได้เงินก้อน อิอิ แต่ ก้อยังขายอยู่นะครับ อาจจะมาช้าบ้างมั๊ง เพราะมัวแต่ไปส่งของให้คนอื่นอยู่รวมทั้งผมด้วย 555

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะเอาของ สะเทือนใจมายั่วซะหน่อยจะได้โดนใจคุณบ้างถ้าโดนใจ อย่าลืมมาอุดหนุนละกันครับ 55555จารอออ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Bookmarks