หมูสดมันแพง....ฟาร์มหมูชักแย่......มากินหมูหลายแดด แห้งๆ กันดีกว่า

ชื่อกระทู้: หมูสดมันแพง....ฟาร์มหมูชักแย่......มากินหมูหลายแดด แห้งๆ กันดีกว่า

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน หมูสดมันแพง....ฟาร์มหมูชักแย่......มากินหมูหลายแดด แห้งๆ กันดีกว่า

ในสภาวะหมูสดทั้งตัว(เป็นคัน)......ราคาแสนแพง

ราคาหมูชิ้น(อะไหล่).....ยิ่งแพงกว่า

หมูสดอย่างคันนี้เราไม่สน

Name:  SANY0236.JPG
Views: 958
Size:  84.3 KB

เปลี่ยนบรรยากาศมากินของแห้งๆกันดีกว่าครับ

Name:  SANY0235.JPG
Views: 1015
Size:  115.8 KB

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

ขอแห้งใครว่าฝืดคอ

ผมว่าแห้งๆกินง่ายดี......

Name:  SANY0234.JPG
Views: 545
Size:  116.6 KB

Name:  SANY0233.JPG
Views: 529
Size:  115.7 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

ใครจะว่า

รถมันเก่า

คนมันแก่

ก็ปล่อยเขาไป

สุขใจตามประสาเราก็พอ ts23

Name:  SANY0232.JPG
Views: 517
Size:  112.7 KB

Name:  SANY0231.JPG
Views: 530
Size:  113.3 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

ในวงการมีทั้ง

คนดี...คนชั่ว

ต้องรู้จักเลือกคบคน

และพวกเราต้องช่วยกัน

ไม่ให้คนชั่ว....ทำให้วงการแย่ลง

Name:  SANY0230.JPG
Views: 544
Size:  114.6 KB

Name:  SANY0229.JPG
Views: 543
Size:  110.6 KB

Junior Member kobc92's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แถวไหนครับเนี้ยะ อยากไปเที่ยวฟาร์มหมูบ้างจังครับ เพื่อได้เนื้อแดดเดียวซักชิ้น 2 ชิ้น (อะไหล่)
    อยากได้ อยากได้ บ้าง

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

สงสารน้องๆรุ่นใหม่

ที่เพิ่งเริ่มเล่นรถ

ตอนนี้ราคาอะไหล่

ถูกปั่นไปสูงเหลือเกิน

แถมในเมืองไทยก็หายาก

เพราะขายเมืองนอกได้ราคากว่า

แล้วอย่างนี้วงการจะเดินหน้าได้อย่างไร

มีรถ...แต่ไม่มีอะไหล่จะซ่อม

ครั้น..มีอะไหล่ผลิตใหม่ขึ้มมาให้ใช้

พวกเราก็ไปสร้างค่านิยมว่าเป็นของไม่แท้

ใส่แล้วไม่...เทพ

อยากให้พวกเรา ช่วยๆกันสร้างสรรกันหน่อย

สงสารเด็กๆบ้าง

ควรส่งเสริมวงการ อย่างที่เจ้าแบงค์ทำนั่นแหละดี

เอาของแท้มาให้ดูว่าเป็นอย่างไง

จะได้ไม่ต้องโดนพ่อค้าหน้าเลือดบางคน....หลอกขายของแ พง

แต่อยากให้บ้านหมูเราช่วยกันสร้างค่านิยมที่ถูกต้องด ้วย

น้ำมันก็แสนแพง.....ตังค์แทบไม่มีจะ แ-ด-ก

ทำไมยังต้องไปเสียเงินซื้ออะไหล่แพงๆกันอีก

ของเทียมใส่รถมันก็วิ่งได้เหมือนกัน

รถผมมีแต่ของแท้

ลมยางแท้ สนิมแท้ ฝุ่นแท้ คราบเยี่ยวหมาจากญี่ปุ่นแท้ๆ อะไรมันจะขนาดนั้น

เร็วๆนี้คงมีข่าว......ตำรวจจับวัยรุ่นขายยาบ้า+ขโมย ของ+ขายตัว

สอบสวนแล้ว...สารภาพว่า

"จะเอาเงินไปซื้ออะไหล่หมูแท้...จะได้เป็นเทพ ไม่งั้นโดนพู่หย่ายในวงการดูถูกว่ารถผมมีแต่ของเทียม "

********....โคตรอนาถเลย

Name:  SANY0228.JPG
Views: 474
Size:  110.3 KB

Name:  SANY0227.JPG
Views: 487
Size:  83.6 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

เฮ้อ.....บ่นเป็นคนแก่เลยเรา

เดี๋ยวใครๆจะหาว่าผมเรื่องมาก

พอแค่นี้ดีกว่า...

ปิดท้ายด้วย รูปนังหมูเหลืองของผม เมื่อคืนพาไปเที่ยวงานวัดแถวบ้านมาครับ

Name:  ภาพ065 re.jpg
Views: 565
Size:  128.2 KB

มาตรฐาน เยี่ยมครับ

em89ผมชอบกระทู้นี้มากเลยหว่ะพี่ ถูกใจ

แบบว่ารถผมแท้มั่งไม่แท้มั่ง พอเจอกับบางคนแท้ๆเกือบทั้งคันเค้าก็เบ่งใส่ (บางคนนะครับคนดีๆก็มีครับ)
    เมื่อก่อนรถผมใส่ท่อไทยแท้ ไปเจอบางคนแถวรัชดา เค้าก็บอกว่าโอ๊ยไทยแท้ อย่าไปบอกใครเค้านะอายเค้า
    มันต้องญี่ปุ่นแท้ๆ ทำให้ผมเสียความรู้สึกไปเลย แล้วยิ่งเพื่อนบางคนถอดใจไปเพราะโดนดูถูกก็มีนะครับ
    อยากให้คิดว่าเราเท่าเทียมกัน ยังไงก็2ล้อเหมือนกันนะครับ
    แท้ไม่แท้อยู่ที่คนรักครับ บางคนเค้าพอใจแค่นั้น บางคนเค้าชอบของเค้าเราไม่ว่ากัน รถแท้ทั้งคันผมก็มองว่าเค้าเจ๋ง ผมก็ชอบดูรถชาวบ้านที่เจ๋งๆนะ เรามันมีปัญญาแค่นี้นี่หว่า 5555

Junior Member kobc92's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจ ให้ 1 คะแนน เราก็แท้น้อยกว่าไม่แท้ครับ
    อยากได้ อยากได้ บ้าง

Senior Member NUENG92's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG CLASSIC NAKHONSAWAN THAILAND
    ขอบคุณ
    1

หมู พอเพียงครับ ลองดู (อะไหล่ Made in Thailand )
    ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญ เงินไม่รั่วไหลออกนอกประเทศด้วย และยังเป็นการส่งเสริมอาชีพให้กับช่างที่มีฝีมือด้วย ครับ

รูป รูป  
    วิหคผลัดถิ่น

ทุกชีวิตทำมาหากิน บนแผ่นดินสยาม
    ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ จดจำสำนึกคุณ

เลขบัญชี
    นางสาว ศิริพร ชื่นบุญ 626 1 29143 8 ธ.กรุงไทย สาขาตากฟ้า
    โทร. 087-7460329 หนึ่ง

ส่งของ
    นาย รติกร ทรัพย์สมาน 134 ม.2 ต.ตากฟ้า อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์ 60190

ฝากเพจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/#!/NuengNnjShop

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เล่นแบบไหนก้อได้ แต่อย่าให้เกินกำลังทรัพย์ของตนเอง .........เป้นดีที่สุด

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

ถูกต้องครับ เห็นด้วยกับทุกๆความคิดเห็น แต่คนดีกับคนเลวมันมีอยู่ทุกวงการครับ อย่าใช้คำว่า เทพ มาแบ่งแยกกันเลยดีกว่าครับ ยังไๆ เราก้อคนรักหมู คนเล่นรถเก่าเหมือนกัน แท้เทียม ไม่สำคัญครับ ให้มันอยู่ที่จิตใจดีกว่าครับ โอกาสและเงินของทุกคนไม่เท่ากันครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Member TO_C92's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

ช่ายเลยครับพี่ๆทุกคน ผมว่านะครับ จะอะไหล่แท้ หรือ ไม่แท้ ขอแค่ เรามีใจรักมันก้อเพียงพอแล้วครับผม
    I Love Honda C_92 C_95
    มาคุยกันได้ตลอดนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ

เบอร์ 0868634100 มีไรโทรหาได้นะคราบ
    ที่สุดของชีวิตคือความคราสสิคของ...รถโบราณ

( คนรักหมู )

Bigg's Avatar
    สถานที่
    ลำพัง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สำ คัญ ที่ ใจ ครับ
    เ ก็ บ วั น นี้ - พ รุ่ ง นี้ ก็ เ ก่ า

นาย สุวิชญ์ สันธิ เลขที่บัญชี 523-0-36843-2 ธ.กรุงเทพ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ถูกต้องครับ เห็นด้วยกับทุกๆความคิดเห็น แต่คนดีกับคนเลวมันมีอยู่ทุกวงการครับ อย่าใช้คำว่า เทพ มาแบ่งแยกกันเลยดีกว่าครับ ยังไๆ เราก้อคนรักหมู คนเล่นรถเก่าเหมือนกัน แท้เทียม ไม่สำคัญครับ ให้มันอยู่ที่จิตใจดีกว่าครับ โอกาสและเงินของทุกคนไม่เท่ากันครับ
    เห็นด้วยอย่าใช้คำว่าเทพเลยครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Bookmarks