ขวด... แก้ว... ป้ายโฆษณาสังกะสี...โปสเตอร์ กระทู้นี้เลยครับเพื่อน ๆ - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขวด... แก้ว... ป้ายโฆษณาสังกะสี...โปสเตอร์ กระทู้นี้เลยครับเพื่อน ๆ

Junior Member Benz-69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยงามคั๊บ
    Mr. Vespa/\2
    PIAGGO em24

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวยทั้งน้านเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ niyom อ่านข้อความ
    คิดจะแบ่งขายบ้างไหมครับเนี่ย
    I..........................LAMBRETTA

I........................PePsi-CoLa

ข อ ง เ ก่ า เ ริ่ ม......ก็ก่ด้รี

chank2hand's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขวตนําโพลารีสแก้วนูน

ขวดแก้วโพลารีส

รูป รูป    

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สอบถามหน่อยครับ น้ำอัดลม ตรา คิ๊กคาปู้ นี้ ซื้อขายกันเท่าไรหรอครับ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    อยากมีเยอะๆครับ ชอบมากๆๆๆ

โอ้ แม่เจ้าแบ่งป๋มบ้างซักแถวหน่อยสิคร๊าฟ คริ คริ....................
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97

72 ปี "จิตร ภูมิศักดิ์" sampran night's Avatar
    สถานที่
    Sampran Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation สอบถามผู้รู้ครับผม

ผมเจอป้ายเครื่องดื่ม นิวแมมโบ้ อ่ะครับ ที่มี 4 รสอ่ะครับ
    สภาพ 85 เปอร์เซนต์ ใส่กรอบแล้ว ราคาหาเล่นกันอยู่
    กี่บาทพอจะทราบไหมครับ...
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    ร่วมรำลึกการจากไป 43 ปี

จิตร ภูมิศักดิ์
    ปราชญ์แห่งแผ่นดินและอุดมการณ์เพื่อคนจน
    --------------------------------------------------------

เพื่อลบรอย คราบน้ำตา ประชาราษฎร์
    สักพันชาติ จักสู้ม้วย ด้วยหฤหรรษ์
    แม้นชีพใหม่ มีเหมือนหวัง อีกครั้งครัน
    จักน้อมพลี ชีพนั้น เพื่อมวลช

จิตรภูมิศักดิ์ แปลจากบทกวีของอาเวตีก อีสาก กวีประชาชนแห่งอารเมเนี

จิตรภูมิศักดิ์ ปราชญ์ผู้ยิ่งใหญ่ที่สุดท่านหนึ่งของแผ่นดิน แม้จะมีอุดมการณ์ทางการเมืองที่แตกต่าง แต่ตลอดชีวิตของท่านได้แสดงเนื้อแท้แห่งอุดมการณ์ เพื่อช่วยคนยากจนอย่างแท้จริง
    5 พ.ค.2509 ท่านได้เสียชีวิตลงที่จังหวัดสกลนคร ขอรำลึกถึงท่านด้วยจิตรคารวะและกราบขอบพระคุณที่ได้เ ขียนงานอันทรงคุณค่ามากมาย เพิ่มพูนสติปัญญาและหลักคิดเชิงสังคมแก่กระผม...
    ------------------------------------------------------------------------------------

[ สูงสุดคืนสู่สามัญ ]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ผมมีตูคอนโซลยี่ห้อกุลดิกอยู่1เครื่องอ่ะสภาพ80เป อร์เซ็นวิทยุใช้ใด้ เครื่องเล่นแผ่นเสียงดีของเยอรมันแท้ๆ

กว่างประมาณเกือบวา สูงถึงเอว

ถ้าสนใจโทรมาใด้นะครับ 0801911605 อ้วนครับ

p@p@49@'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับ สวยๆทั้งนั้น
    ส่วนคุณ niyom ผมเก็บกระดาษทิชชู่ไว้พอสมควร
    ไว้มีเวลาจะถ่ายรูปมาครับ อันไหนซ้ำๆคงจะได้แลกเปลี่ยนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย p@p@49@ : 19-05-2009 เมื่อ 09:31
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    Pop - tel.0879919003
    มนตรี อ่ำทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์
    เลขที่ บัญชี 0822563139

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ da bmw อ่านข้อความ
    วันนี้ เสนอ....

ขวดแก้วทรงสูงแบน ขนาดสูงราวๆ 5 นิ้ว
    เนื้อแก้วสีเขียว ใส เข้าใจว่าเป็นขวดยาครับ
    ด้านหน้าเป็นตัวหล่อนูนประกอบด้วย

ตราแผ่นดิน ( ช้าง ๓ เศียร ) พร้อมตัวอักษร B.GRIMM & Co. Bangkok

ซึ่งเป็นห้างร้านที่มีชื่อเสียงในเมืองไทยมาตั้งแต่อ ดีต และปัจจุบันก็ยังคงดำเนินธุรกิจอยู่
    จำได้ว่าเพิ่งจะมีการฉลองครบรอบไปเมื่อไม่นานมานี้เอ ง

ด้านข้างขวด มีตัวอักษรนูนภาษาไทย ว่า
    บี.กริมแอนโกมบนี กรุงเทพฯ

ตัวอักษร มบนี =? ผมเองก็ยังค้นคว้าอยู่ หรือ ท่านใดพอทราบความหมาย รบกวนช่วยแนะนำ
    ด้วยนะครับเด้อครับ...

ปล. ตราแผ่นดิน ( พระลัญจกร ) มีใช้อยู่หลายแบบ ตามแต่ประเภท ที่คุ้นตาบ่อยๆ ได้แก่
    ตราโล่ห์ ( ตำรวจ )
    ผมก็พึ่งได้มาขวดนึง งงๆเหมือนกัน
    แต่คิดเอาเองนะครับว่า คำว่า มบนี
    ลองรวมกับคำข้างหน้า โกม บ นี น่าจะหมายถึง กำปะนี = company
    กิตติศักดิ์ วงศ์พุทธรังสี
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา ม.เทคโนฯพระจอมเกล้า ธนบุรี
    เลขที่บัญชี 237-204726-9
    ธ.กรุงเทพ
    เลขที่บัญชี 235-069-5835
    เบอร์โทร. 084-1481547 (จืด)

ไม่แน่ใจว่าจะลงถูกประเภทไหม
    น้ำมันทาไม้ตราปลาฉลาม
    จากห้างไทยแสงเจริญ เยื้องสะพานโบ้เบ๊
    สี่แยกมหานาค พระนคร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิดอ่ำ : 27-08-2010 เมื่อ 23:58

อีกใบครับ

อีกใบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ่อง อ่านข้อความ
    อีกใบ
    งามหลาย โคคา โคลา
    ซื้อหาสะสม มาถมกิเลสในใจ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redart อ่านข้อความ
    งามหลาย โคคา โคลา
    ขอบคุณมากๆๆครับ..เปปซี่เท่าไหร่ครับ

อีกใบครับ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks